ผู้เขียน หัวข้อ: World War LegGodt มหาศึกชิงจ้าวยุทธจักร TBC - ประกาศผลคะแนน หน้า9  (อ่าน 35765 ครั้ง)

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
Re: World War LegGodt มหาศึกชิงจ้าวยุทธจักร TBC
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2017 / 12:41:14 AM »
สนับสนุนของรางวัล 1 รางวัลครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ kan and lego

Re: World War LegGodt มหาศึกชิงจ้าวยุทธจักร TBC
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2017 / 10:45:05 AM »
รอชมผลคะแนนครับ

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2017 / 09:57:19 PM »
รอชมผลคะแนนครับ

update คะแนนแล้ว  สูสีกันสุดๆ  :o
รอลุ้นช่วง 2 สัปดาห์สุดท้าย กิลด์ไหนจะพลิกเกมได้หรือไม่

Gotham   449.2 คะแนน  :  4 คน
Mythland   991.8 คะแนน  :  10 คน
Tython   361.2 คะแนน  : 4 คน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิถุนายน 2017 / 11:14:18 AM โดย sKKK »
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

• *
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2017 / 03:44:01 PM »
เข้าสู่ช่วงสัปดาห์สุดท้ายแล้ว
หมดเขตส่งทัพเข้าร่วมสงครามวันเสาร์นี้แล้วนะครับ
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2017 / 12:10:42 AM »
มาแล้ว ๆ ร่วมสนุกด้วยครับ กว่าจะถ่ายภาพได้ เจอความเฮี้ยนของมารทองขำ ๆ เข้าไป ทำเอาโคมไฟที่ใช้มา 20 ปีเปิดไม่ติด   >:(

# WorldWarLegGodt - Gotham Metropolis - Tiggr

เป็นกองทหารเยอรมันกองร้อยน้อย ๆ ให้ชื่อกองทัพว่า TiggrGrenadier   :D

ตรวจพล วันนี้มีนายพันมาเยือนกองร้อยน้อย ๆ เพื่อตรวจความพร้อมของไอเทมลับที่ได้มาใหม่

ขบวนยานยนต์ นำหน้าโดยมอเตอร์ไซด์พ่วงข้าง BMW R-75 ตามด้วย Kübelwagen และที่จอดรักษาความปลอดภัยคือ Panther V

เหล่าทหาร ตั้งแถวทำความเคารพ ...

แอบดูข้างในค่าย เขาทำอะไรกัน  ??  มีเกราะสีทองคุ้น ๆ ด้วย

เอ๊ะ.. มีถ่ายหนังอะไรด้วย อีกด้านกองลาดตระเวณกำลังเตรียมตัวออกปฎิบัติการ

เจอต้นตอแล้วว่าทำไมวันนี้ถึงมีนายทหารเดินทางมาตรวจกองร้อยน้อย ๆ !!! แหม ... เจอกล้องเป็นไม่ได้ รุ่นนี้ไม่มีสลด เจอโทษหนักข้อหาใส่ทองปลอมเดินตลาด !!!   :o

ด้านข้างค่าย Zaku II (ไอเทมลับ) กำลังซ่อมบำรุงเตรียมพร้อมก่อนออกสนามจริง

เขี้ยวเล็บหลักของ TiggrGrenadier รถถังกลาง Panther V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กรกฎาคม 2017 / 02:34:06 AM โดย Tiggr »

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2017 / 08:48:16 AM »
ชิชะ เอาโคลนนิ่งตัวเองมาแอบอ้างเป็นคนอื่นๆ

แถมเอาไคจูมาใส่เปลือกปลอมเป็นเยเกอร์อีก

ปราสาทก็ติดจานดาวเทียมไว้ดูบอล อู้งานตลอดๆ

กำแพงเหลืองเนี่ย ใส่มาทำไมอ่ะ มั่วจริงๆ เลย เฮ่อ

ร้ายนัก พี่เสือเนี่ย

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2017 / 09:50:50 AM »
อลังการงานสร้างมากๆค่ะ  ;D ;D ;D

Likeๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เห็นแบบนี้แล้ว ปลาต้องไปรื้อปราสาทหลังคาฟ้าก่อน ต้องขยายเพิ่มอีกได้สวยๆแบบนี้มั่ง  8)

ปล.มารโจ๋นี่ไม่ไหวเลย ชอบสร้างความเดือดร้อนมีเหตุให้ต้องตามจับอยู่เรื่อยๆ   ???

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2017 / 10:28:36 AM »
เป็นผลงานที่ออกมาสวยๆ ทั้งนั้นเลยครับ :-*

นักแสดงก็สมบทบาท เรียกเสียงหัวเราะได้เต็มที่ ;D ฮ่าฮ่าฮ่า

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2017 / 01:20:45 PM »
สวยงามมากๆ เลยครับ  :) :) :)
อยากได้ panzer ของพี่เสือมากๆ เลย

• *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2017 / 09:35:37 PM »
ชิชะ เอาโคลนนิ่งตัวเองมาแอบอ้างเป็นคนอื่นๆ
แถมเอาไคจูมาใส่เปลือกปลอมเป็นเยเกอร์อีก
ปราสาทก็ติดจานดาวเทียมไว้ดูบอล อู้งานตลอดๆ
กำแพงเหลืองเนี่ย ใส่มาทำไมอ่ะ มั่วจริงๆ เลย เฮ่อ
ร้ายนัก พี่เสือเนี่ย
เห้อ... พี่อั๋นละก็ ทำมาเป็นจำฟิกตัวเองไม่ได้อีกแล้ว ต้องกินใบแปะก๊วยให้เยอะ ๆ หน่อยนะ   :P

ไคจูอะไรจะตัวเล็กแบบนี้ ตัวนี้เยเกอร์ถูกแล้วอ่ะ

จานดาวเทียมผมก็ติดให้พี่อั๋นแหละ เห็นว่าสายไฟเบอร์ออพติกบางทีก็ดูบอลไม่ได้นิ

กำแพงเหลืองใส่เพราะไม่มีพาร์ทกำแพงอื่นแล้วอ่ะ อยากได้กำแพงสีแดง (กาดอิน) แต่พลไม่ยอมส่งมาสักที

พลกับพี่อั๋น ร้ายที่สุด   >:(

อลังการงานสร้างมากๆค่ะ  ;D ;D ;D
Likeๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เห็นแบบนี้แล้ว ปลาต้องไปรื้อปราสาทหลังคาฟ้าก่อน ต้องขยายเพิ่มอีกได้สวยๆแบบนี้มั่ง  8)
ปล.มารโจ๋นี่ไม่ไหวเลย ชอบสร้างความเดือดร้อนมีเหตุให้ต้องตามจับอยู่เรื่อยๆ   ???
ขอบคุณมากครับคุณปลา ปราสาท MOC เองเพราะพี่อั๋นไม่ยอมส่ง 6080 มาให้ผม จำใจต้องต่อเองครับ  :'(

ปล. มารโจ๋ นี่ร้ายที่สุด ป่วนไปทุกงานเลย  ::)

เป็นผลงานที่ออกมาสวยๆ ทั้งนั้นเลยครับ :-*
นักแสดงก็สมบทบาท เรียกเสียงหัวเราะได้เต็มที่ ;D ฮ่าฮ่าฮ่า
ขอบคุณครับพี่ขยัน

นักแสดงคนนี้เขาเจ้าบทบาทอยู่แล้วอ่ะครับ แสดงได้ทุกบท ทุกซีน แสดงจริงไม่ต้องใช้ตัวแสดงแทน  ;D

สวยงามมากๆ เลยครับ  :) :) :)
อยากได้ panzer ของพี่เสือมากๆ เลย
ขอบคุณครับพี่กุ้ง ผมรอดูกองทัพรถถังของพี่กุ้งอยู่นะครับ   ;)

ตอนนี้ผมอยากทำพวก Half Track กับ Panther 4 แล้วก็ Tiger1 มากเลย ติดอยู่อย่างเดียวครับคือไม่มีพาร์ท  ;D  :'(

« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2017 / 11:02:31 PM »
# WorldWarLegGodt - Tython - Goong

รอกองทัพจากดาวโฮธ และสคาริฟ แต่คาดว่าคงมาไม่ทันกาล
เลยขอส่งกองทัพจากดาวเอ็นดอร์มารับมือกองทัพมังกรและกองทัพนาซีไปพลางก่อน  :) :) :)

กำลังหลักบนเอ็นดอร์ซึ่งภูมิประเทศเป็นป่าดงดิบ ก็จะเป็น AT-ST ยานรบสองขาที่ตะลุยได้ทุกสภาพพื้นที่ เสริมกำลังด้วยกองทัพ Scout Trooper และ Stormtrooper พร้อมได้รับการสนับสนุนทางอากาศด้วยกองยาน TIE Fighter

(รบกวนท่านกรรมการลง Facebook ให้ด้วยครับ  ;) ;) ;))

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2017 / 01:06:31 AM »
ผมได้ลงในกลุ่มเฟซให้ท่าน Goong เรียบร้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2017 / 07:15:45 AM »
 :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o

สวยมากๆ 8)

อะไรเนี่ยโค้งสุดท้ายมีแต่คนลงงารสวยๆ คลิกlikeไม่ทันแล้วค่ะ  :o

เป็นอีกกองทัพนึงที่จัดสวยและชอบมากๆ  Likeๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆรัวๆๆๆๆๆๆๆๆ  ;D

ปล. เหมือนฉากในหนังเลยค่ะพี่กุ้ง    ปกติพี่กุ้งเก็บธีมอื่นไหมคะ   หรือเก็บแค่SWอย่างเดียว  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กรกฎาคม 2017 / 07:24:00 AM โดย colour12 »

• *
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2017 / 08:48:51 AM »
โอ้ ซุ่มมาลงกองทัพกันวันสุดท้าย
แถมแต่ล่ะอัน อลังการทั้งนั้นเลย
แบบนี้คะแนนพลิกแน่ๆ

ออฟไลน์ kan and lego

« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2017 / 12:57:35 PM »
กิลเรา ชะล่า ใจไปไหมนี่

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2017 / 02:10:11 PM »
# WorldWarLegGodt - Guild Tython - Zarbee
กองทัพที่ 2 : ตอบรับสัญญาณรวมพลของคุณกุ้งครับ..
** นึกว่าหมดเขตไปแล้ว รีบทำรีบส่ง เผื่อจะได้สัก 10 คะแนน.. :D

**ไม่ได้MOCทำอะไรเพิ่มเลย.. เหมือนนักเรียนรีบส่งการบ้านก่อนเดส-ลาย..  :-[

« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2017 / 09:39:16 PM »
# WorldWarLegGodt - Guild Tython - Zarbee
กองทัพที่ 2 : ตอบรับสัญญาณรวมพลของคุณกุ้งครับ..
** นึกว่าหมดเขตไปแล้ว รีบทำรีบส่ง เผื่อจะได้สัก 10 คะแนน.. :D
ดีใจครับ ดีใจ กำลังเสริมมาเพิ่มอีกแล้ว  :) :) :)
กองทัพยิ่งใหญ่ หลากหลายดีครับ

• *
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2017 / 10:27:54 PM »
# WorldWarLegGodt - Gotham Metropolis - Tiggr   

ทัพที่ 2  American Soldier in Vietnam War

เสริมทัพกันใหญ่เลย ดูแล้วพอมีเวลา ขอลงเพิ่มละกัน หมู่ทหารอเมริกาในสงครามเวียตนามหมู่เล็ก ๆ มาพร้อมกับเฮลิคอปเตอร์ UH-1 รถสายพานลำเลียงพล M113 และรถจี๊บสิงห์ทะเลทราย M151

ม้างานในการลำเลียงทหารราบเข้าสู่พื้นที่การรบ รถสายพานลำเลียงพล M113
ตัวทหารใช้เสื้อ Torso ของโฟรโด  :)

รถจี๊บ M113 ติดปืนกล M60 และรถสายพานลำเลียงพล M113

เปิดแรมท้าย ขนของ..

หรือจะปิดแรมท้าย แต่เปิดประตูเล็กแทนก็ได้

ม้างานทางอากาศ เฮลิคอปเตอร์ UH-1 HUEY  และหน่วยปฎิบัติการพิเศษ

ถ่ายหน้าตรง ทหารทางขวาของภาพใส่กางเกงยีนเข้าสนามรบ ด้วยเหตุพลว่ากางเกงยีนเวลาเปียกน้ำไม่ก่อให้เกิดเสียงดังจากการเสียดสี ทนทานด้วย

ออกเดินทางไปปราบมารโจ๋กัน 

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2017 / 10:35:39 PM »
สุดยอด พี่เสือเสริมทัพได้ไวมากๆ เลย  :) :) :)

« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2017 / 10:36:44 PM »
ผมได้ลงในกลุ่มเฟซให้ท่าน Goong เรียบร้อยแล้วครับ
ขอบคุณครับท่านพี่ขยัน  :) :) :)

:o :o :o :o :o :o :o :o :o :o

สวยมากๆ 8)

อะไรเนี่ยโค้งสุดท้ายมีแต่คนลงงารสวยๆ คลิกlikeไม่ทันแล้วค่ะ  :o

เป็นอีกกองทัพนึงที่จัดสวยและชอบมากๆ  Likeๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆรัวๆๆๆๆๆๆๆๆ  ;D

ปล. เหมือนฉากในหนังเลยค่ะพี่กุ้ง    ปกติพี่กุ้งเก็บธีมอื่นไหมคะ   หรือเก็บแค่SWอย่างเดียว  ;D
ดีใจจริงๆ ครับที่คุณปลาชอบ เพราะคุณปลาไม่ได้เป็นสาวก Starwars โดยตรง ยังออกปากเลยว่าเหมือนในหนัง
ผมตั้งใจจะทำให้เหมือนกับภูมิประเทศดาวเอ็นดอร์ในหนังครับ ก็เลยออกมาเป็นแบบนี้ (ปั้นต้นไม้อยู่นาน 555)

ปกติเก็บ Starwars ธีมเดียวก็เกระเป๋าฉีกแล้วครับ ธีมอื่นมีแค่เล็กๆ น้อยๆ ครับ  :) :) :)

โอ้ ซุ่มมาลงกองทัพกันวันสุดท้าย
แถมแต่ล่ะอัน อลังการทั้งนั้นเลย
แบบนี้คะแนนพลิกแน่ๆ
ผมไม่ได้ซุ่มแบบพี่เสือนะครับคุณหมอเอ่ย แต่ว่ามัวแต่ชะล่าใจ จนเกือบส่งงานไม่ทัน
ตั้งใจว่าจะส่ง 3 กองทัพ เลยต้องยุบเหลือกองทัพเดียว 555

กิลเรา ชะล่า ใจไปไหมนี่
หมายถึงพี่เสือที่เป็นต้นเหตุใช่มั้ยครับ คงไม่เกี่ยวกับผมนะครับ  :) :) :)