ผู้เขียน หัวข้อ: World War LegGodt มหาศึกชิงจ้าวยุทธจักร TBC - ประกาศผลคะแนน หน้า9  (อ่าน 35812 ครั้ง)

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
  • CastleMania
Re: World War LegGodt มหาศึกชิงจ้าวยุทธจักร TBC
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2017 / 08:01:03 PM »
Guardian of the galaxy นี่ thython หรือ hero อ่ะครับ
ถึงเวลาจัดกลุ่ม ravengers แล้วสินะ

น่าจะเป็นกิลด์ Tython แล้วครับ
ไปทาง space Sci-Fi

เพราะยานมันค่อนข้างล้ำหน้าเกินจะมาอยู่กลุ่มCity แล้วครับ

ปล. Dr.Strange ก็น่ามาอยู่กิลด์ Mythland เหมือนกัน  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤษภาคม 2017 / 08:03:48 PM โดย sKKK »
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
Re: World War LegGodt มหาศึกชิงจ้าวยุทธจักร TBC
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2017 / 08:09:20 PM »
Guardian of the galaxy นี่ thython หรือ hero อ่ะครับ
ถึงเวลาจัดกลุ่ม ravengers แล้วสินะ

น่าจะเป็นกิลด์ Tython แล้วครับ
ไปทาง space Sci-Fi

เพราะยานมันค่อนข้างล้ำหน้าเกินจะมาอยู่กลุ่มCity แล้วครับ

ปล. Dr.Strange ก็น่ามาอยู่กิลด์ Mythland เหมือนกัน  :P
ลงTython ครับผม
ปล.nexo knight ที่โดน canceled ไปนี่ ก็ tython ป่ะครับ  :P
May the money be with you

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2017 / 08:31:14 PM »
Ninjago อ่ะหมอเอ่ย อยู่ไหนดี  ก็มีมุมเก่าๆ พออยู่ Mythland ได้ แต่ก็เป็นกลุ่มฮีโร่ในเมือง  แถมมียานล้ำๆ ด้วย อิอิ

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2017 / 08:36:26 PM »
Ninjago อ่ะหมอเอ่ย อยู่ไหนดี  ก็มีมุมเก่าๆ พออยู่ Mythland ได้ แต่ก็เป็นกลุ่มฮีโร่ในเมือง  แถมมียานล้ำๆ ด้วย อิอิ

คำถามนี้ คิดหนักเลย
เอาเป็นอยู่กิลด์ไหนก็ได้เลยครับ  ::)

ปล. แก้ไขเพิ่ม
บอร์ดผู้บริหารลงมติ ให้เป็นสาย City ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤษภาคม 2017 / 09:21:25 PM โดย sKKK »
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2017 / 09:10:57 PM »
ย้ายสายค่ะ  ;D

เป็น # World War LegGodt - Gotham Metropolis - colour12 แทน  ;D ;D

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2017 / 10:19:33 PM »
ยินดีต้อนรับครับ
ตอนนี้สมาชิก Mythland เยอะมาก 555

ไม่ใส่พี่กุ้งลง Tython เหรอครับ อิอิ

ขอบคุณพี่อั๋น, ขอบคุณหมอเอ่ยครับ  :) :) :)

งั้นขออนุญาตลงชื่อให้พี่กุ้งเลยนะครับ

ขอบคุณพี่อั๋น, ขอบคุณหมอเอ่ยครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2017 / 10:28:00 PM »
# World War LegGodt - Gotham Metropolis - kayan :-*

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2017 / 10:41:50 PM »
# World War LegGodt - Gotham Metropolis - kayan :-*

รอชมกองทัพพี่ขยันครับ
ท่าทางจะซุ่มไว้เยอะ  :o

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2017 / 01:03:25 PM »
ตัดสินใจเลือกกิลล์ลำบากแฮะ..
เริ่มจะชอบๆ NEXO Knight แบบว่าเริ่มชอบแนว Castle SteamPunk แต่มันดูมั่วๆ Mythland ก็เหมือนจะได้ แต่..จะว่าไปเทคโนโลยี่แบบ SteamPunk มันก็ออกไปทาง Gotham Metropolis อยู่

** แล้วที่สำคัญที่อยากถามคือ.. รูปกองทัพที่จะโพส ตัวฟิกเป็นเลโก้แท้ แต่พาร์ทอื่นๆเช่นเกราะ หมวก ดาบ เครื่องประดับอื่นๆไรงี้เป็นของCustom ได้ป่ะครับ? ถ้าไม่จะได้กันๆออกไป.. :)

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2017 / 03:01:16 PM »
ตัดสินใจเลือกกิลล์ลำบากแฮะ..
เริ่มจะชอบๆ NEXO Knight แบบว่าเริ่มชอบแนว Castle SteamPunk แต่มันดูมั่วๆ Mythland ก็เหมือนจะได้ แต่..จะว่าไปเทคโนโลยี่แบบ SteamPunk มันก็ออกไปทาง Gotham Metropolis อยู่

** แล้วที่สำคัญที่อยากถามคือ.. รูปกองทัพที่จะโพส ตัวฟิกเป็นเลโก้แท้ แต่พาร์ทอื่นๆเช่นเกราะ หมวก ดาบ เครื่องประดับอื่นๆไรงี้เป็นของCustom ได้ป่ะครับ? ถ้าไม่จะได้กันๆออกไป.. :)

ใช้ของ Custom  มาประดับเพิ่มได้ครับ
แต่ส่วนหลักๆในรูปขอเป็นของแท้นะครับ
เพราะต้องไปโพสใน FB Thaibrickclub

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2017 / 04:00:02 PM »
# World War LegGodt - Gotham Metropolis - January28

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2017 / 04:10:37 PM »
# World War LegGodt - Tython - puichiu

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2017 / 04:12:06 PM »

พี่ขยันก็เล่นเหรอเนี่ย  :o :o :o

อยู่ฝั่งเดียวกันด้วย   รอดูกองทัพเลยค่ะ   ;D

คงไม่มีแมงวันนะ 55555555555555555555

# World War LegGodt - Gotham Metropolis - January28

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

มาเลยๆๆๆๆๆๆๆ อยู่ฝั่งเดียวกัน  ;D ;D ;D ;D

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2017 / 04:13:15 PM »
# World War LegGodt - Tython - puichiu

รอตั้งนาน คิดว่าเจไดชิ้วจะไม่มาซะแล้ว    ;D

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2017 / 04:17:53 PM »

รอตั้งนาน คิดว่าเจไดชิ้วจะไม่มาซะแล้ว    ;D
ไม่มา ไม่ได้ครับ งานใหญ่ขนาดนี้  ::)

ออฟไลน์ Venage

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2017 / 04:48:12 PM »
ย้ายๆอีกคนครับ

ย้ายไป Guild Gotham metropolis ครับผม

พรีออเดอร์ฟิกมารอแล้วครับ หึหึ
May the money be with you

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2017 / 04:58:00 PM »

ไม่มา ไม่ได้ครับ งานใหญ่ขนาดนี้  ::)

ใช่เลย งานใหญ่ต้องมานะ  ;D

พี่กุ้งน่าจะส่งยานกระทง 100ลำค่ะ  :D

ย้ายๆอีกคนครับ

ย้ายไป Guild Gotham metropolis ครับผม

พรีออเดอร์ฟิกมารอแล้วครับ หึหึ

พรีออเดอร์ฟิกมารอแล้วด้วย  :o :o :o

น่ากลัวมากๆ  8)

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2017 / 05:07:02 PM »
ลงชื่อให้เรียบร้อยแล้วครับ

ไปๆมาๆ gotham ชักเริ่มน่ากลัวซะแล้ว  :o

ออฟไลน์ ChatchaiAt2505

• *
  • เด็กได้รับการแต่งแต้มจากผู้ใหญ่
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2017 / 10:49:15 PM »
World War LegGodt / Gotham Metropolis / ChatchaiAt2505   
:P เอาหน่อยครับ

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2017 / 11:54:40 PM »

ใช่เลย งานใหญ่ต้องมานะ  ;D

พี่กุ้งน่าจะส่งยานกระทง 100ลำค่ะ  :D

ไม่มีหรอกครับ ยานกระทง 100 ลำ คุณปลา
มีแต่ กองทัพตุ๊กตุ๊กนิดหน่อยครับ  :) :) :)