ผู้เขียน หัวข้อ: Review ร้านเลโก้ที่เมือง Taipei ประเทศไต้หวัน  (อ่าน 13263 ครั้ง)

ออฟไลน์ Benlikas

• Verified Member
  • Newbie
  • *
Re: Review ร้านเลโก้ที่เมือง Taipei ประเทศไต้หวัน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2017 / 09:51:39 AM »
แต่ล่ะร้าน อยู่ในจุดลึกลับมากเลย
เบนไปหาเจอได้ไงน่ะ  ;)

ส่วนใหญ่ไปตามลายแทงชาวต่างชาติที่เคยไปแล้วรีวิวมาครับ
แต่บางร้านก็เดินหาเอาจนเจอเอง

จริงๆมีอีก 2-3 ร้านแต่ไม่ได้ถ่ายรูปมา เพราะร้านไม่ค่อยน่าสนใจ ไปก็ยาก

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: Review ร้านเลโก้ที่เมือง Taipei ประเทศไต้หวัน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2017 / 11:09:49 AM »
รีวิวละเอียดยิบมากครับ ยังไม่มีจังหวะอ่านเต็มๆเลย ไม่นึกว่าไต้หวัน จะมีร้านถึงขนาดนี้เลย ขอแอบถามหน่อยครับ

1. การสื่อสารกับคนขายเป็นไงบ้างครับ เราจะไปคุยอังกฤษกะทางไต้หวันรู้เรื่องแค่ไหนอ่ะ
2. เทียบราคาแล้ว สำหรับคนไปเดินช็อปเลโก้ ราคาโดยรวมของไต้หวัน ถือว่าถูก/แพงกว่า SG, HK, JP ครับ

ปล. ชาวคณะ Take LEGO อ่านแล้วสนใจไปนอกรอบที่ไต้หวันมั้ยครับ อิอิ ตอนนี้ไม่ต้องใช้วีซ่าอยู่ด้วย

ออฟไลน์ sKKK

• Sr. Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2017 / 11:13:58 AM »
รีวิวละเอียดยิบมากครับ ยังไม่มีจังหวะอ่านเต็มๆเลย ไม่นึกว่าไต้หวัน จะมีร้านถึงขนาดนี้เลย ขอแอบถามหน่อยครับ

1. การสื่อสารกับคนขายเป็นไงบ้างครับ เราจะไปคุยอังกฤษกะทางไต้หวันรู้เรื่องแค่ไหนอ่ะ
2. เทียบราคาแล้ว สำหรับคนไปเดินช็อปเลโก้ ราคาโดยรวมของไต้หวัน ถือว่าถูก/แพงกว่า SG, HK, JP ครับ

ปล. ชาวคณะ Take LEGO อ่านแล้วสนใจไปนอกรอบที่ไต้หวันมั้ยครับ อิอิ ตอนนี้ไม่ต้องใช้วีซ่าอยู่ด้วย

ถ้าพี่อั๋นจะจัดทัวร์ บินฟรี ที่พักฟรี
ก็พร้อมไปเสมอครับ  ;D
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2017 / 11:29:12 AM »
ถ้าพี่อั๋นจะจัดทัวร์ บินฟรี ที่พักฟรี
ก็พร้อมไปเสมอครับ  ;D

ถามเล่นๆ อ่ะ อิอิ เผื่อใครจะนำทีม จะได้ขอเกาะไปด้วย

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2017 / 01:15:13 PM »
ขอบคุณอีกครั้งสำหรับรีวิว ต้องเสียสละแรงกาย แรงทรัพย์ขนาดไหนถึงจะมีข้อมูลรีวิวได้เยอะมากมายหลายร้านขนาดนี้  ;D  :D

งาน MOC แบบเดี่ยว ๆ ของบ้านเขาก็สวยเหมือนกันนะ เห็นแล้วคุณปลาอย่ายอมแพ้นะครับ   :D

พี่ทิคอ่ะ  :o

มา MOC แบบเดี่ยว ๆแต่มี 3-4 หลัง ยอมแพ้ดีกว่าค่ะ   :'( ของปลาแค่หลังเดียวเกือบตาย 55555555555555555

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2017 / 03:55:23 PM »

ตอบคำถามพี่อั๋นนะครับ
1. คนไต้หวันพูดภาษาอังกฤษดีครับ ยิ่งคนสมัยใหม่เก่งเลยแหละ
2. ผมไม่เคยไปฮ่องกงครับ ส่วนสิงคโปร์น่าจะแพงกว่าไต้หวันนะครับ ญี่ปุ่นนี่ตอบยาก ถ้าซื้อจากช็อปเลโก้น่ะแพงมากๆ แต่ถ้าเป็นบิ๊กคาเมร่า โยโดบาชิ อเมซอน จะถูกมาก โดยเฉพาะอเมซอนถูกกว่าอเมริกาอีก

ออฟไลน์ HobbyMAX

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2017 / 09:49:38 PM »
ต้องไปตามซะเเล้ว  8) 8) 8)

ออฟไลน์ shanao

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2017 / 08:09:58 PM »
ขอบคุณสำหรับการรีวิวครับ
เร็วนี้ๆอาจได้ใช้ลายแทงนี้ไปเดินล่าบริคอีกหน  ;)

ออฟไลน์ Teuk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2017 / 11:53:50 AM »
ขอบพระคุณมากครับ เหมือนได้เดินชมด้วยตัวเองเลย แค่ได้ดูก็สุขใจแล้ว

ออฟไลน์ AWESOME

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2017 / 07:01:36 PM »
ขอบคุณครับสำหรับรีวิว  แสดงข้อมูลสถานที่และรายละเอียดแน่นมากเลย   น่าไปมากเลยครับ  :)
 ถ้ามีโอกาสได้ไป Taipei  คงต้องพึ่งรีวิวนี้แล้ว...

ออฟไลน์ omoi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2017 / 03:14:13 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ มีประโยชน์มากๆ
เห็นแล้วอยากไปไต้หวันเลย

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2017 / 10:04:12 PM »
ขอบคุณมากครับผม สำหรับกระทู้ดีๆอย่างนี้ครับผม  :D :D :D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2017 / 09:28:17 AM »
แก้ไขลิงค์รูปตายแล้วนะครับ

ออฟไลน์ danoob

• *
    • www.muangthongpet.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2019 / 09:11:01 AM »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม 2019 / 09:13:22 AM โดย danoob »

ออฟไลน์ danoob

• *
    • www.muangthongpet.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2019 / 09:17:46 AM »
MR GOLD BRICKS

MITSUI OUTLET

TAIPEI MAIN STATION

BRICKWORK CAFE

BIDBUY4U BRANCH 1

BIDBUY4U BRANCH 2

ขอพลังเงินจงสถิตในกระเป๋าท่านอย่าเสียเงินไต้หวันมากเกินไป