ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามการสั่งเลโก้ผ่าน lego.com ครับ  (อ่าน 1767 ครั้ง)

ออฟไลน์ Conan

• Newbie
  • *
มีวิธีสั่งมั้ยอะครับ คือผมใช้บัตรเครดิตจากไทยแล้วโดนทางเลโก้cancelอะครับ ใครพอจะมีวิธีบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
  • CastleMania
Re: รบกวนสอบถามการสั่งเลโก้ผ่าน lego.com ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มีนาคม 2017 / 11:40:01 PM »
Lego.com ไม่ส่งมาไทยครับ
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ faithdaway

• Newbie
  • *
Re: รบกวนสอบถามการสั่งเลโก้ผ่าน lego.com ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มีนาคม 2017 / 07:08:39 AM »
ลองหาพวกรับนำเข้าไหมครับ น่าจะคิดราคาตามน้ำหนักของสิ่งของครับ เคยศึกษาอยู่เหมือนกัน :P

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มีนาคม 2017 / 11:14:13 AM »
Shop.lego.com นั้น มีปุ่ม Change Region อยู่ที่ด้านบน ที่เป็นรูปธงชาติ ซึ่งนั่นก็คือประเทศที่ทาง LEGO ให้สั่งของได้ (เมื่อเปลี่ยนประเทศแล้ว ราคา, ภาษา, ชุดที่มีขาย, เงื่อนไขต่างๆ ก็จะแตกต่างกันไป) โดยที่อยู่จัดส่ง ต้องอยู่ในประเทศนั้นๆ

LEGO พยายามป้องกันไม่ให้คนจากประเทศอื่นมาสั่ง นอกจากที่อยู่จัดส่งที่ข้ามประเทศ ถ้าการสั่งซื้อของเรา มีอะไรที่ LEGO คิดว่าผิดระเบียบ ก็จะโดนยกเลิกออเดอร์ไปอยู่ดี อาจจะดูจากบัตรเครดิตที่จ่าย ว่าเป็นของประเทศไหน หรือว่าที่อยู่จัดส่งเป็นที่อยู่ที่น่าจะเป็นบริษัทส่งของ

ดังนั้น หนทางที่น่าจะสั่งได้ก็อาจจะแค่ หาเพื่อนที่อยู่ประเทศนั้นๆ สั่งให้ ใช้บัตรเครดิตในประเทศ และส่งต่อทางบริษัทส่งของต่างๆ

ออฟไลน์ Conan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มีนาคม 2017 / 04:53:35 PM »
ขอบคุณพี่ๆมากครับ :)