ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศรับสมัครสมาชิกร่วมจัดงาน Event ของ LUG TBC  (อ่าน 4457 ครั้ง)

ออฟไลน์ SaNukNa

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ศิษย์น้องแห่งสำนักขำๆ จำกัด
สืบเนื่องจากว่าทาง TBC ได้เล็งเห็นถึงศักยภาพในการสะสมฝีมือ จากเพื่อนๆสมาชิก หลายๆท่าน ในการนำเสนองาน MOC 

ตอนนี้ทาง TBC ของเราประกาศรับสมัครเพื่อนสมาชิกรุ่นใหม่ ในการร่วมจัดงาน Event ของ LUG TBC  ที่จะมีการจัดแสดงในงาน ต่างๆในปีนี้ และปีต่อๆ ไป

รายละเอียดดังนี้
1. มีความรับผิดชอบในงานที่ได้รับมอบหมายในส่วนของการ MOC

2. สามารถเสียสละ แรง และเวลาในช่วงที่มีการจัดกิจกรรม ( จัดโต๊ะ ยกของหรือ ร่วมงานในบูทของ TBC )

3. สามารถประสานงานจัด กิจกรรมกับทางเจ้าของสถานที่ ในการจัดแสดงผลงานของทาง TBC ได้

4. สามารถมาเข้าร่วมกิจกรรม นัดพบปะพูดคุย ใด้บ้างในบางครั้ง และ เข้าร่วมงานแสดงผลงานของทาง TBC ได้

ถ้าคุณมีไฟ เราต้องการคุณ

ผลตอบแทนที่จะได้รับ

1. สิทธิ์ในการเข้าร่วม การสั่ง part โดยตรงจากทาง LEGO ในราคาพิเศษ ( Bulk Program )

2. สิทธิ์ในการรับพาร์ทและการสนับสนุนอื่น ๆ ที่ LEGO มอบให้กับ RLUG ต่าง ๆ อาทิ
    2.1 Activity Box หรือ พาร์ทแบบชนิดใดชนิดหนึ่งที่ LEGO ส่งมาเพื่อสนับสนุนการทำงานของ RLUG (ปีที่แล้วได้บริค 2x4 สีเขียวมาหมื่นกว่าชิ้น)

2.2 Play Brick Box  หรือ ชิ้นส่วนเลโก้เป็นถุง แบบที่ปรากฎอยู่ใน set โดยทาง LEGO จะเอาจาก set ต่าง ๆ มาแกะรวม ๆ แล้วสุ่มแยกส่งมาให้

2.3 LEGO set หรือ set ที่เป็นกล่อง ๆ ปีนี้ ได้ set มา 38 กล่อง

3. สิทธิ์ในการเข้าร่วม หรือได้รับข่าวสารพิเศษเฉพาะ สมาชิก LUG TBC เช่น ได้สิทธิ์ในการเข้าร่วมงาน หรือกิจกรรมที่ ทาง LEGO จะจัดขึ้นในอนาคต เช่น ที่ผ่านมาได้รับสิทธิ์ให้ เข้า LEGOLAND ที่มาเลเซียก่อนใคร เฉพาะสมาชิกใน LUG ที่ได้รับเชิญมา (TBC ก็ได้โอกาสนั้นเช่นกัน โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายในการเข้าไปในสถานที่นั้น )
Link อ้างอิง

เพื่อนๆคนไหนที่สนใจ และสามารถทำได้ตามกิจกรรมของพวกเราได้ ข้อใดใน 1-4 ระบุข้อด้วยนะครับ ( ก็ Post ลงมาได้ครับ หรือ จะสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้เช่นกัน )

มาร่วมเป็นสมาชิก LUG TBC ที่หน้าตาดีกันเยอะๆ นะครับ

ออฟไลน์ kan and lego

• Full Member
Re: ประกาศรับสมัครสมาชิกร่วมจัดงาน Event ของ LUG TBC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มีนาคม 2017 / 08:59:39 PM »
โครงการ ดีๆ น่าสนับสนุนครับ อยากร่วมมาก รอลูกโต อีก หน่อยจะร่วมแบบเต็มที่เลยครับ ตอนนี้ ขอติดตามงานไปก่อนละกันครับ

ออฟไลน์ Zarbee

• Full Member
  • ชอบเลโก้มากๆ
Re: ประกาศรับสมัครสมาชิกร่วมจัดงาน Event ของ LUG TBC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 มีนาคม 2017 / 10:12:54 AM »
ถ้าวันนั้นไม่ติดอะไรจะแวะไปช่วยครับ..
ยกโต๊ะ หรือ ประกอบงาน.. อะไรก็ได้.. :)

ออฟไลน์ Dholdesign

• VIP
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มีนาคม 2017 / 03:05:53 PM »
ช่วยแบก ช่วยหาน้ำมาเหมือนเดิม 5555 :)
หน่วยซัพพอร์ท :)

ออฟไลน์ shanao

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มีนาคม 2017 / 03:23:57 PM »
จะพยายามไปช่วยเป็นแรงงานครับ ถือว่าชดเชยกับการท่ไม่ส่งการบ้านปีที่แล้ว  :-[

ออฟไลน์ Pongdhep

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มีนาคม 2017 / 03:45:19 PM »
สนใจครับ ยังไงรบกวนพิจารณาด้วยนะครับ LINE ID ;jaopoom ครับ

ออฟไลน์ nilaparos

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มีนาคม 2017 / 03:51:38 PM »
สนใจเข้าร่วมเลยครับ
ข้อ 1-4 ถ้าไม่ติดงานอะไร ก็สามารถไปร่วมกิจกรรมและช่วยเหลือได้หมดเลยครับผม d^0^b

ออฟไลน์ oakato

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 มีนาคม 2017 / 05:00:30 PM »
 ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Benlikas

• Verified Member
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 มีนาคม 2017 / 06:20:22 PM »
สนใจครับ อยู่กับบอร์ดมาตั้งแต่เริ่มเปิดวันแรกๆ
มีตติ้งปีแรกๆได้ไปตลอด แต่แทบไม่เคยได้ช่วยเลย
ตอนนี้โตแล้ว อยากร่วมด้วยครับ

ออฟไลน์ ars040

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 มีนาคม 2017 / 06:31:34 PM »
เด็กต่างจังหวัด แต่ยินดีกับทุกๆกิจกรรมในบอร์ดนี้ครับ ;)

ออฟไลน์ bonbonzilla

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 มีนาคม 2017 / 10:07:49 AM »
ถ้าว่างพอดีก้สนใจคับ.  ว่าแต่มันวันไหนบ้างคับ

ออฟไลน์ Venage

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 มีนาคม 2017 / 03:15:21 PM »
สนใจเหมือนกันครับ ถ้าว่างน่าจะไป ถ้าไม่ติดสอบเข้าหรือเรียนติวซะก่อน
อายุ 12 แบบผมคงไปช่วยจัดโต๊ะ ยกของอ่ะครับ
May the money be with you

ออฟไลน์ Bud_SiaM

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 มีนาคม 2017 / 04:14:51 PM »
สามารถช่วยข้อ2,3,4 ได้ครับ ช่วงนี้ว่างอยู่พอดีครับ

ไม่ทราบว่าจะมีออกงานเมื่อไหร่ครับ? พีเอ็มมาได้ครับ

ออฟไลน์ Tmo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 มีนาคม 2017 / 01:32:20 PM »
สนใจเข้าร่วมค่ะ  :) เป็นสมาชิกใหม่ อยากเข้าร่วมด้วย  ;)
ได้ทั้ง 4 ข้อ แต่ข้อ1อาจจะต้องขอคำแนะนำ แต่ทำเต็มที่หมด โดยเฉพาะเรื่องมีไฟ  :D

ยินดีไปช่วยทุกวันที่ไปได้ (อยากทราบตารางวันจัง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2017 / 01:34:01 PM โดย Tmo »

ออฟไลน์ poppy999

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 มีนาคม 2017 / 05:35:18 PM »
ยินดีช่วยทุกข้อเลยครับ พอดีเพิ่งกลับมาสะสมlego หลังจากไม่ได้แตะมา10กว่าปีครับ 

ออฟไลน์ HobbyMAX

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 มีนาคม 2017 / 10:57:49 PM »
ลงชื่อช่วยครับ อาจจะพึ่งสะสมได้ไม่ได้ เเต่ก็อยากช่วยครับ ประกอบนั่นนี้ได้ ถ้างานไหนไปได้ จะไปช่วยครับ ยินดี

ที่พอจะช่วยได้ ก็ 2 กับ 4 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2017 / 11:10:57 PM โดย HobbyMAX »