ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม LEGO Dimensions ถึงไม่ค่อยเข้ามาขายในเมืองไทย???  (อ่าน 2188 ครั้ง)

ออฟไลน์ Saiyanogent

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ สงสัยมานาน ผมตามหา LEGO Excalibur Batman อยู่นานมาก สุดท้ายก็ต้องมาซื้อเอาตามเน็ต ห้างใหญ่ๆอย่างเซนทรัลยังไม่เอาเข้ามาขายเลย ผมจีงเดาๆว่าเหตุผลมีดังนี้
  • ผมอยู่ตจว. เลยมีโอกาสน้อยที่จะเอาเลโก้ Theme ที่ผู้ซื้อไม่รู้จัก เอามาวางขาย
  • อันนี้คิดว่าใช่สุด เนื่องจากวิดิโอเกม LEGO Dimensions ไม่มีบน PC แถมบ้านเราก็ไม่ได้มี PS3 PS4 กันทุกบ้าน เลยไม่คิดเอามาขาย (ผมแอบหวังว่าซักวันจะมีบน PC นะ  :P )
  • เคยเอามาวางขาย แต่ไม่มีคนซื้อ หรือยอดซื้อน้อย(ห้างที่ผมไปประจำ เหมือนว่าจะเคยเห็นอยู่ครัั้งนึง ครั้งนึงจริงๆ พอมาตามหา Excalibat ก็หายไป โดน LEGO BATMAN 2017 ยึดพื้นที่ไปแล้ว)

เพื่อนๆ TBC คิดว่าไงบ้างครับ?? ห้างประจำที่เพื่อนๆไปเดินมี Dimensions กันบ้างมั๊ย???

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: ทำไม LEGO Dimensions ถึงไม่ค่อยเข้ามาขายในเมืองไทย???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มีนาคม 2017 / 12:09:21 AM »
ถ้าดูราคาต่อจำนวนชิ้น ผมว่าแพงนะ  ทีนี้แทบทั้งหมดเป็นธีมที่เกี่ยวกับลิขสิทธิ์ น่าจะยิ่งแพงหนักเข้าไปอีก

ละก็คงเป็นเรื่องที่เกี่ยวกับตัวเกมนี่แหละครับ

ออฟไลน์ SaNukNa

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ศิษย์น้องแห่งสำนักขำๆ จำกัด
Re: ทำไม LEGO Dimensions ถึงไม่ค่อยเข้ามาขายในเมืองไทย???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มีนาคม 2017 / 09:34:40 AM »
ปกติแล้ว ชุดนี้ มันมีการแยกขาย ตามเครื่อง Console ต่างๆ ซึ่ง ผมไปดูตามร้านขายเกมส์ ต่างๆ แทบจะไม่มีร้านไหนเอาตัว starter ของ LEGO Dimensions มาขายเลย ฉะนั้น เมื่อไม่มีตัวเกมส์มาขาย แแล้วพวกตัวเสริมในการเล่น ไม่มีทางที่จะเอามาขายใครได้แน่ จึงไม่มีการหิ้วเข้ามาขาย ( หากแต่อยากได้ ต้องสั่งเอาเอง หรือ หิ้วมาเอง ) ครับ แต่อย่างที่ คุณ vyjo บอก หากจะซื้อมาเพื่อ เอา part มาต่อ ราคาอาจจะไม่คุ้มกับจำนวนชิ้น ( ปกติ ที่ผมคิดกันจะอยู่ที่ 3 บาท / 1 ชิ้น ) ยกเว้นอาจจะรักชอบกันเป็นพิเศษอันนี้ เอาที่สบายใจเลยครับ แต่ต้องทำใจเรื่องราคาด้วย ถ้าแค่เอามาสะสม ไม่ได้เอามาเ่นด้วยอาจจะไม่คุ้มซักเท่าไหร่ ( ความคิดส่วนตัวน่ะ ) แต่ถ้าได้มาราคาแบบตอนลดครึ่งราคา นี่ก็ OK อยู่น่ะ