ผู้เขียน หัวข้อ: [V-Review]76060 Doctor Strange's Sanctum Sanctorum เปิดอาศรมแห่งเวทย์ !!!  (อ่าน 4756 ครั้ง)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
LEGO  Doctor Strange
76060 Doctor Strange's Sanctum Sanctorum
เปิดอาศรมแห่งเวทย์ของ"หมอแปลก"ฮีโร่พ่อมดแห่งMarvel!!!

Doctor Strange  ดร.สเตรนจ์ เป็นอีกหนึ่งฮีโร่ที่เปิดตัวมาในจักรวาลหนังMARVEL เฟส3  (PHASE THREE)

Doctor Strange (แปลกไทยตรงตัวว่า หมอแปลก  :P )ถือเป็นฮีโร่สายเวทมนต์ คาถา ที่เก่งพอตัวในจักรวาลจักรวาลหนังMarvel เลยทีเดียวครับ
   ส่วนประวัติ คร่าวๆคือดร.สตีเฟ่น สเตรนจ์   หมอศัลยแพทย์ทางประสาทฝีมือดีที่สุด ที่ได้ประสบอุบัติเหตุจนสูญเสียมือข้างถนัด
เขาจึงหาทางรักษาจนไปเจอศาสตร์ใหม่ นั่นคือเวทมนต์ คาถา จาก The Ancient One มหาจอมขมังเวทย์มีพลังเวทย์สูงสุด
อีกทั้งดร.สเตรนจ์ มีศิษย์พี่Baron Mordoช่วยชี้แนะการศึกษาการใช้เวทมนต์ คาถาอีกด้วยครับ (ต่างจากComicsนิดหน่อย ::) )

ซึ่งLEGOจับเอาฉากในSanctum Sanctorum อาศรมแห่งเวทย์ในเรื่อง ซึ่งเป็นสถานที่สำคัญที่  ดร.สเตรนจ์ ดูแลอยู่ครับ

Sanctum Sanctorum หรือ อาศรมแห่งเวทย์ บนโลกมีอยู่ 3 แห่งนั่นคือที่New York /London/Hong Kong
โดยทั้ง3 จะกางม่านพลังปกปักษ์รักษาโลกไว้จากผู้ทรงพลังอำนาจจากมิติอื่นๆครับ

เริ่ม วีรีวิว กัน ครับ

ภาพหน้ากล่อง

The Ancient One /Doctor Strange/  Baron Mordo

ด้านหลังกล่องกับฉากแอ๊กชั่นและกลไก ครับ

ในกล่องมี 3 ถุง  1สติกเกอร์ 1 เพลทที่ไม่อยู่ในถุงและ คู่มือ2เล่มครับ

สติกเกอร์ในชุดนี้

ถุงแรกได้ตามนี้ครับ

Doctor Strange  ดร.สเตรนจ์

Cloak of leviathan ผ้าคลุมที่มีชีวิต ลอยและคิดเองได้ครับ  :-*

ดร.สเตรนจ์ หลังแต่งเต็มยศครับ 
กลางอกได้ห้อยEye of Agamotto ซึ่งสามารถใช้เวทย์เกี่ยวกับเวลาได้ครับ  :-*
(1 ใน 6 Infinity Stoneที่Marvelปูทางไว้ในAvengers: Infinity War ปี2018) :o

พร้อมร่ายเวทย์  8)

พาร์ทที่ต่อได้จากถุงแรกครับ

ถุงที่ 2

The Ancient One มหาจอมขมังเวทย์มีพลังเวทย์สูงสุดบนโลกครับ  :-*

ถุงที่2 เกือบได้ครบทั้งห้องแล้วครับ

ได้สัตว์ประหลาดต่างมิติมา1ตัวครับ  ;)

ถุงที่ 3

ศิษย์พี่Baron Mordo

ต่อเสร็จทกขั้นตอนครับ สวยงามนะเนี้ย  :-*

เป็นอันเสร็จเรียบร้อย ชุดนี้สาวกฮีโร่น่าจะเก็บกันเรียบร้อยถ้วนหน้า เห็นว่าวันเด็กที่ผ่านมาลดเยอะด้วย ส่วนกระผมได้พี่ขยัน และคณะทัวร์สิงคโปร์ พาไปซื้อถึงสิงคโปร์โน้นเลย :-*

ใครที่ชอบ รีวิวเลโก้แบบNon-Stop เพี้ยนขอแนะนำ Brick GO ครับ ;D
https://www.facebook.com/brickgoreview/?fref=ts

ส่วนใครที่รอจนขาดตลาดก็รอตัวละครนี้ได้ในAvengers: Infinity War ในปีหน้าโน้นเลยครับ (แต่มีข่าวว่าจะไปโผล่ในThor 3ในปีนี้ด้วยไม่ทราบว่า LEGO จะจับมาในเซทที่จะออกในปีนี้อีกไหม ::) )
และขอลาด้วยฉากแอ๊กชั่นเล็กๆน้อยๆ1ภาพนะครับ อิๆ  ;D

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ
.
.
.
.
.

ฝากLikeเพจเพี้ยนด้วยนะครับผม :P
https://www.facebook.com/VpV-Studio-578523035495823/?fref=ts
.
.
.
.
.
.
.
.
.
หมอนี่แปลก
:P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มกราคม 2017 / 01:30:47 AM โดย VpV »

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: [V-Review]76060 Doctor Strange's Sanctum Sanctorum เปิดอาศรมแห่งเวทย์ !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 มกราคม 2017 / 08:26:02 PM »
รีวิวละเอียดตามเคย 

แต่ตอนนี้ วีเพี้ยนไม่ชอบของดำ หันมาชอบขาวๆแล้วเหรอ ทำไมถ่ายรูปมาขาวจริงจัง  ::)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
Re: [V-Review]76060 Doctor Strange's Sanctum Sanctorum เปิดอาศรมแห่งเวทย์ !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 มกราคม 2017 / 10:10:58 PM »
ถ้าต่อ X2 แล้วจะเป็นยังไงละครับท่าน

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 มกราคม 2017 / 10:43:26 PM »
ชุดนี้ยังคากล่องอยู่ครับ :P

ขอบคุณที่บรรยายได้เหมือนต่อเองเสร็จเรียบร้อย และได้ฝากให้วีเพี้ยนดูแลชั่วคราว อิอิ ::)

ถ้าต่อ X2 แล้วจะเป็นยังไงละครับท่าน

ได้สัตว์ประหลาดต่างมิติมาเพิ่ม ช่วยกันหลอกหลอนครับ :-*

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 มกราคม 2017 / 01:37:29 AM »
รีวิวละเอียดตามเคย 

แต่ตอนนี้ วีเพี้ยนไม่ชอบของดำ หันมาชอบขาวๆแล้วเหรอ ทำไมถ่ายรูปมาขาวจริงจัง  ::)
ขอบคุณครับพี่อั๋น เข้าด้านสว่างบ้างครับ :)

ชุดนี้รอเสี่ยแบงค์MOC ทั้งอาศรม2ชั้นเลยดีกว่าครับ :-*

ชุดนี้ยังคากล่องอยู่ครับ :P

ขอบคุณที่บรรยายได้เหมือนต่อเองเสร็จเรียบร้อย และได้ฝากให้วีเพี้ยนดูแลชั่วคราว อิอิ ::)

ขอบคุณพี่ขยันครั้งที่1,001ครับ :)
ฝากชั่วคราวนี่ 55ปี เหมือนสัญญาเป็นที่ปรึกษาพรรคเพี้ยนของวีเลย ใช่ไหมครับ  :P