ผู้เขียน หัวข้อ: [V-Review]76067 Tanker Truck Takedown ฮีโร่ตีกัน ใกล้รถบรรทุกเหลือง!!!  (อ่าน 2735 ครั้ง)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
LEGO Captain America: Civil War
76067 Tanker Truck Takedown
ฮีโร่ตีกัน ใกล้รถบรรทุกเหลือง!!!

ก่อนอื่น ขอกราบสวัสดีปีใหม่ พ.ศ.2560 ถือเป็นนิมิตรหมายอันดีงามที่เราจะได้เริ่มต้นชีวิตใหม่กันในหลายๆคน รวมถึงเพี้ยนวีด้วยครับผม

เอาละ ชุด  76067 Tanker Truck Takedown นี้ วีไปได้ไกลถึงสิงคโปร์โน้นเลยแหนะ
ชุดนี้เป็นชุดออกช้ากว่า ชุดอื่นๆในLEGO Captain America: Civil War
เนื่องจากมีการปิดตัวละครลับนั่นคือ Spiderman ที่เจรจาตกลงกับSonyได้สำเร็จพอดิบพอดีครับ

และยังแก้ไขอัญมณีกลางหน้าผากของVision ตัวละครที่LEGOออกแบบมาพลาด ตามคอนเซปอาร์ต ในครั้งLEGO The Avengers  : Age of Ultron อีกด้วย(จริงๆควรแก้ไขลายกลางอกด้วย)
อันนี้คือคอนเซปอาร์ต ในครั้งLEGO The Avengers  : Age of Ultron ออกมาพลาด

ภาพนี้ ตัวจริงออกมาในLEGO The Avengers  : Age of Ultron มีจุดแตกต่างกลางหน้าผากและกลางอกครับ

มารีวิวกันเลยครับ
หน้ากล่องบอกรายละเอียดต่างๆ

หลังกล่อง ลูกเล่นเพียบ

ในกล่องมีถุง 3 คู่มือ2 สติกเกอร์1ครับ  :-*

ถุงแรกต่อได้ตามภาพในคู่มือ

Hawkeye และCaptain America

ของอื่นๆที่ต่อได้

เปรียบเทียบกันทั้ง 3 เวอร์ชั่นครับ

ถุงที่ 2 ได้ตามคู่มือ

Spider-Man (เป็นตัวละครที่มีเส้นเรื่องใหม่ ต่างจาก 2 เวอร์ชั่นแรกที่ผ่านมาครับ)

เปรียบเทียบเวอร์ชั่นหนังใหญ่ กับอีกSub Theme ที่นำมาจากUltimate Spider-Man

ถุงที่ 2 ได้รถบรรทุกครึ่งคันครับ

ถุงที่ 3 ได้Vision กับรถที่สมบรูณ์

แก้สีอัญมณีที่หน้าผากแล้ว  :-*

ได้เต็มคันรถแล้ว  ;D

หมุนตรงนี้มีไฟขึ้นมา

แบ่งทีมกัน ทีมกัปตันกับทีมironman  8)

ครบทั้งชุดแล้ว ;)

ชุดนี้คุ้มสุดสุดคุ้ม ได้3ฟิกใหม่ และรถประกอบฉากต่อสู้ต่างๆ ได้โอเคเลยครับ ต้องขอขอบคุณ พี่ขยัน และคณะทัวร์สิงคโปร์ ที่พาไปซื้อด้วย อีกพันครั้งเลยครับผม
ครบทีมCivil War ลุยกันได้ !!!!!!!  :-*   

มีการ์ตูน รูปและคลิปอีกเยอะแยะใน Brick Go ติดตามกันได้ครับ  ;D
https://www.facebook.com/brickgoreview/posts/1269964826419864

ขอบคุณที่รับชมสวัสดีครับ

ออฟไลน์ kan and lego

• Full Member
Re: [V-Review]76067 Tanker Truck Takedown ฮีโร่ตีกัน ใกล้รถบรรทุกเหลือง!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มกราคม 2017 / 11:22:07 AM »
งานดี มีคุณภาพ อีแล้ว ครับท่าน

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
Re: [V-Review]76067 Tanker Truck Takedown ฮีโร่ตีกัน ใกล้รถบรรทุกเหลือง!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มกราคม 2017 / 11:35:39 AM »
รีหวิวได้ยอดเยี่ยมอีกแล้วครับท่าน :-*

ชุดนี้สาวกฮีโร่ห้ามพลาดนะครับ  :o

ขอบคุณที่รีหวิวให้ชมกัน อิอิ :)

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มกราคม 2017 / 01:40:03 PM »
รีวิวยอดเยี่ยม
เปรียบเทียบ minifig แต่ละตัวให้เห็นชัดๆ กันไปเลย ชอบครับ
อิจฉาจัง มีครบทีมทั้ง 2 ฝั่งเลย  :) :) :)

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มกราคม 2017 / 12:21:02 AM »
ดีต่อใจ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มกราคม 2017 / 08:04:56 AM »
ช่วงนี้ผู้กำกับVทำรีวิวสวยขึ้นเรื่อยๆ  ;D

ภาพยอดเยี่ยม  ตัดต่อยอดเยี่ยม  แสงยอดเยี่ยม  ;D

ผู้กำกับVได้ออสการ์แน่ๆเลยค่ะ  ;D ;D ;D

ปล.เห็นแบบนี้สงสัยพี่ต้องเก็บฟิกฮีโร่สัก2-3ตัวมั่งแล้ว เอามาใส่ในเมือง  ;)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 มกราคม 2017 / 10:26:33 AM »
รีวิว ข้อมูลแน่นอีกแล้ว

ชุดนี้ ได้ฟิกหลายตัวดีนะ 

ปล. พี่ปลาจัดฮีโร่ซัก 2 ชุดก็พอ 76042 กะ 76052

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มกราคม 2017 / 12:59:43 PM »
งานดี มีคุณภาพ อีแล้ว ครับท่าน
ขอบคุณครับคุณกาน  ;D

รีหวิวได้ยอดเยี่ยมอีกแล้วครับท่าน :-*

ชุดนี้สาวกฮีโร่ห้ามพลาดนะครับ  :o

ขอบคุณที่รีหวิวให้ชมกัน อิอิ :)
ขอบคุณครับพี่ ชุดนี้พี่ขยันและพี่ๆพาเดินหาทั้งวันเลย  :-*

รีวิวยอดเยี่ยม
เปรียบเทียบ minifig แต่ละตัวให้เห็นชัดๆ กันไปเลย ชอบครับ
อิจฉาจัง มีครบทีมทั้ง 2 ฝั่งเลย  :) :) :)
ขอบคุณครับพี่กุ้ง เชิญศิษย์ด้านมืดมาเก็บฮีโร่กันครับ  ;D

ดีต่อใจ
ขอบคุณครับ ;D

ช่วงนี้ผู้กำกับVทำรีวิวสวยขึ้นเรื่อยๆ  ;D

ภาพยอดเยี่ยม  ตัดต่อยอดเยี่ยม  แสงยอดเยี่ยม  ;D

ผู้กำกับVได้ออสการ์แน่ๆเลยค่ะ  ;D ;D ;D

ปล.เห็นแบบนี้สงสัยพี่ต้องเก็บฟิกฮีโร่สัก2-3ตัวมั่งแล้ว เอามาใส่ในเมือง  ;)
ขอบคุณครับพี่ปลา ฮีโร่เข้ากับโครงการสีน้ำนะครับ ถือเป็นยามเฝ้าหมู่บ้านก็ได้ครับ  :P

รีวิว ข้อมูลแน่นอีกแล้ว

ชุดนี้ ได้ฟิกหลายตัวดีนะ 

ปล. พี่ปลาจัดฮีโร่ซัก 2 ชุดก็พอ 76042 กะ 76052
ขอบคุณครับพี่อั๋น พี่อั๋นมีฝากไว้ที่พี่พลแล้วใช่ไหมครับ  8)