ผู้เขียน หัวข้อ: [MOC] BWMV Bi-Wheeled Missile Vehicle  (อ่าน 5779 ครั้ง)

ออฟไลน์ JNP

• Newbie
  • *
[MOC] BWMV Bi-Wheeled Missile Vehicle
« เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2016 / 09:13:16 PM »
งานนี้ได้ideaจาก Hailfire Droid ในหนัง Starwars

BWMV = Bi-Wheel Missile Vehicle
Powerfunctions: X1 Battery box
                               X2 XL Motor
                               X2 Power functions LED
                               X1 IR Receiver

งานนี้สามารถบังคับมือได้ด้วยรีโมต Power functions
มี missile pod 3อันติดด้านหลัง
เกราะใช้ชิ้นส่วน system แต่โครงในสร้างด้วยชิ้น Technic
-----------------------------------------------------------------------

----------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: [MOC] BWMV Bi-Wheeled Missile Vehicle
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2016 / 08:00:18 PM »
สวยครับ แต่มุมล้อแบบนี้ยางจะสึกไม่เท่ากันนะ   :P

ถามหน่อยครับ ถ้าทำล้อให้ตั้งฉากตรง ๆ มันจะเลี้ยวซ้าย-ขวา ได้ดีเท่ากับแบบล้อเอียงเฉียง ๆ แบบนี้ไหมครับ

ออฟไลน์ JNP

• Newbie
  • *
Re: [MOC] BWMV Bi-Wheeled Missile Vehicle
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2016 / 10:36:59 AM »
สวยครับ แต่มุมล้อแบบนี้ยางจะสึกไม่เท่ากันนะ   :P

ถามหน่อยครับ ถ้าทำล้อให้ตั้งฉากตรง ๆ มันจะเลี้ยวซ้าย-ขวา ได้ดีเท่ากับแบบล้อเอียงเฉียง ๆ แบบนี้ไหมครับ
ขอบคุณครับ
ถ้าล้อตั้งตรงๆก็ยังเลี้ยวได้เกือบดีเท่าตั้งเอียงครับ เพราะล้อที่ผมใช้มีจุดแตะพื้นเท่าๆกันในทั้ง2case ครับ

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • Full Member
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2016 / 10:21:38 AM »
สวยๆๆ มีตหน้าเอามาด้วยนะ อยากเล่น :D
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ palawast

• Newbie
  • *
  • เราชอบ LEGO ชุดเก่าๆ
    • SEARCH MONOPOLY
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2023 / 10:25:25 AM »
สุดยอดเลยครับ  :) :) :)
เราชื่นชอบ LEGO ชุดปราสาท Vintage