ผู้เขียน หัวข้อ: การผจภัยของ แอนโทนี่ [ตอนที 1จุดเริ่มต้น]  (อ่าน 3640 ครั้ง)

ออฟไลน์ แอนโทนี่™

• Newbie
  • *
  • สวัสดีครับพอดีกำลังหัดเล่นเลโก้อยู่น้าครับ.
การผจภัยของ แอนโทนี่ [ตอนที 1จุดเริ่มต้น]
« เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2016 / 06:38:44 PM »
สวัสดีครับผมมาตั้งกระทู้นี้เป็นกระทู้แรกนะครับกล้องอะไรก็ไม่ค่อยดีเท่าไรหลอกครับแต่อยากทำ การ์ตูนมากๆครับ  ::)

[เกริ่นนำ............]
บุคคล ผู้นี้มีนามว่า แอนโทนิโอ แอนโทนี่ เขาเป็นคนไม่มี ความฟันอะไรหรอก...เขาอยากใช้ชีวิตอย่างสงบสุขก็พอ ;)

...........................................................
                                                                                              แต่ ทว่า !!!
                                                                     ...........................................................
[???]
ฮาๆ ไอ้งั่น

[แอนโทนี่]
อ้า ใคร นะมาทำอะไรในบ้าบชั้น!!!!

[???]
ข้า เอง
                                                                                            โรบินสุ์!!!!!

[แอนโทนี่]
โรบิน มาทำอะไรใน บ้านชั้นเนี่ย :o

[โรบินสุ์]
โรบินสุ์ ต่างหาก!!!!

[แอนโทนี่]
จะตั้งชื่อให้มันเรียกยากทำไมนิ ::)
แล้วมาบ้านชั้นทำไมเนี่ย!!!!

[หมายเหตุ]
โรบินสุ์ ในที่นี้คือมิติแยกมิใช่มิติ หลัก นะจุ๊บๆ  :D

[โรบินสุ์]
เรื่องนั้นอย่าใส่ใจเลย....... อะ เอ้านี่ไปสิ รีบๆใสสะด้วย

[หมายเหตุ]
โรบินสุ์ มอบชุดบางอย่างและใส่ให้กับแอนโนี่

[โรบินสุ์]
ไป ได้แล้ว บริ..... แอนโทนี่! ประตูมิติมันโอเวอร์โหลดแล้ว!!!

[แอนโทนี่]
หา ประตูมิติ เลโก้ไดเมนชั่นนะเหรอ

[หมายเหตุ]
ประตูมิติ เลโก้ไดเมนชั่น  หรือ  เลโก้ไดเมนชั่น คือเกม ที่ นะฟิกของเราไปวางบน ไดเมนชั่นแล้วตัวจะไปโผล่ในเกม (เท่าที่ผมรู้นะ555)

[โรบินสุ์]
ใช่ เรา ต้อง ไปที่ <ทางออกพิเศษ>

[แอนโทนี่]
หา  <ทางออกพิเศษ> เนี่ยนะ ชั้นไม่ใช่ <มาสเตอร์บิลเดอร์> ซะหน่อย :-\

[โรบินสุ์]
....................

[โรบินสุ์]
นายอยากถูก <แอนตี้มาสเตอร์บิลเดอร์> อัด รึไง!? >:(

[หมายเหตุ]
 <แอนตี้มาสเตอร์บิลเดอร์>  คือ <มาสเตอร์บิลเดอร์> ที่ผ่าน โอเวอร์โหลดเลโก้ไดเมนชั่นเข้ามา และจะมีนิสัยคนละขั้วกับแต่ก่อน

อิอิ ขอพอแค่นี้ก่อนนะครับ ไม่เขาใจหรือ งงประการใด ต้อง ขอ อภัยด้วยน้าคร้บ อย่าลืมติดตามแอนโทนี่บอยๆนะครับ  :D
สำหรับวันนี้ขอตัวลาไปก่อนนะครับ ผม
♥ž◘ฝากตัวด้วยนะครับ◘♥

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
Re: การผจภัยของ แอนโทนี่ [ตอนที 1จุดเริ่มต้น]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2016 / 08:39:55 PM »
ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดครับ  ;)
อ่านการ์ตูน ตอนแรกงงๆนิดหน่อย ไหง มีแค่สามรูปหวา นึกว่าโทรศัพท์โหลดไม่ติด  :P
(ผมไม่ค่อยอยากให้ใช้รูปจากเน็ตเท่าไหร แนะนำว่าใช้กล้องถ่ายดีกว่าครับ  ;))

ปล.lego dimension แอนโทนี่ level pack ปี 2055 ครับ  :P (ล้อเล่นนะ. 555)

ปล.2 master builder บอร์ดเรามีเยอะครับ อย่างพี่เสือที่ตั้งรูปเป็นเสือหันก้นเนี่ย มีเต็มบ้านเลย  :P
(อันนี้ เรื่องจริงไม่ได้ล้อเล่น หลักฐาน www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=3128.0)
May the money be with you

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: การผจภัยของ แอนโทนี่ [ตอนที 1จุดเริ่มต้น]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2016 / 08:56:11 PM »
ยินดีต้อนรับเข้าสู่บอร์ดครับ รอชมการผจญภัยของแอนโทนี่ แบบฉบับเต็มครับ  :D

ปล.2 master builder บอร์ดเรามีเยอะครับ อย่างพี่เสือที่ตั้งรูปเป็นเสือหันก้นเนี่ย มีเต็มบ้านเลย  :P
(อันนี้ เรื่องจริงไม่ได้ล้อเล่น หลักฐาน www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=3128.0)
รู้สึกว่าถูกพาดพิง เลยต้องรีบเข้ามา ภาพในกระทู้นี้มีแค่กองเล็ก ๆ น้อย ๆ สู้ชาวสำนักขำ ๆ อย่างโกดังจรัญ รพส.เมืองทองไม่ได้เลยครับ   :'(

ออฟไลน์ ChatchaiAt2505

• Verified Member
  • *
  • เด็กได้รับการแต่งแต้มจากผู้ใหญ่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2016 / 10:02:05 PM »
 :D พระเอกสวมชุดซะ..หล่อเลย

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2016 / 10:56:52 PM »
 :) รุ่นใหม่ไฟแรงมาแล้ว ไตเติ้ลมาก่อน ผ่อนมาเป็นตอนๆ บอร์ดจะได้เคลื่อนไหวบ้าง รอขมๆ

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016 / 09:47:47 AM »
ชุดพิเศษ (แก้ว)  ซื้อจากไหนหรอครับ  :P
ฮ่าๆ ล้อเล่นนะครับ  ;)

มีหลายมิติ จักรวาล และยังมี จอมมารทิค ถูกพาดพิงจากน้องปัณอีก
งงจริงๆ ฮ่าๆ

รอขม เอ้ย! รอชมตอนต่อไปนะครับ

• Newbie
  • *
  • สวัสดีครับพอดีกำลังหัดเล่นเลโก้อยู่น้าครับ.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016 / 04:45:28 PM »
ชุดพิเศษ (แก้ว)  ซื้อจากไหนหรอครับ  :P
ฮ่าๆ ล้อเล่นนะครับ  ;)

มีหลายมิติ จักรวาล และยังมี จอมมารทิค ถูกพาดพิงจากน้องปัณอีก
งงจริงๆ ฮ่าๆ

รอขม เอ้ย! รอชมตอนต่อไปนะครับ
ออกมา พร้อม กับเลโก้ไดเมนชั่น แอนโทนี่ เลเวลแพ็ค ปี่ 2055 ครับผม ::)

• Newbie
  • *
การผจภัยของ แอนโทนี่ [ตอนที 2เขาคือซุปเปอร์แมน]
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016 / 06:51:57 PM »
 :) อิอิ สวัสดีครับ มาต่อกันกับ การ ผจภัย ตอนที่ 2ของแอนโทนี่นะครับ :)
ใครยังไม่ได้ อ่าน ตอนแรกอย่าลืมเขาไปดูกันด้วยน้าคร้าบ ;)
http://thaibrickclub.com/board/index.php/topic,1408.0.html

[หมายเหตุ]
ความ เดิมตอนที่แล้ว กลับไปอ่านกันเอง ก่อนนะขี้เกียจพิม 555+

[แอนโทนี่]
หะ <แอนตี้มาสเตอร์บิลเดอร์> เรอะ คืออะไรนะแล้วทำไมต้องมี [<>] ด้วยเนี่ย!?

[โรบินสุ์]
ชั้นก็ไม่รู้เเหมือนกัน กระโดดลงไปได้แล้ว!!!

[แอนโทนี่]
เหวอ!!!!!

พวก ของแอนโทนี่ได้ตกลงมาใน ไดเมนชั่น <จูราสสิกพากร์>

[แอนโทนี่]
เวอนี่หรือคือ <ทางออกพิเศษ> แล้วที่ นี้มันที่ไหนเนี่ย!?

[โรบินสุ์]
<ทางออกพิเศษ> นะ จะเป็นเหมือนการสุ่ม ไดเมนชั่น ดั้งนั้นเราจึงอาจโผลมาที่ไหนก็ได้ ที่ชั้นดูๆมา ที่นี่อาจจะเป็น <จูราสสิกพากร์> ก็ได้

[แอนโทนี่]
ฉัน ว่า มันไม่ใช่ อาจจะ แล้วละ :-\                                                             ★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★
                                                                                                            ★                    ชั้น สร้างช่องนี้มาทำไมนะ55      ★
[โรบินสุ์]                                                                                                ★                                                                  ★
ทำไมละ :o                                                                                             ★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★   

[แอนโทนี่]
ก็ดูเอานั้น เซ่!!!!!!!!

[โรบินสุ์]
นี่มัน <แอนตี้ แรปเตอร์> นี่น่า!!!!

[แอนโทนี่]
เวอ!!!!ชั้น ไป ก่อนนะ โรบินสุ์!!! นายจัดการให้ชั้นหน่อย เวอ!!!

[โรบินสุ์]
ห้า!!!! อะไร นะ

ตุ้บ!!!!!!!!!! แอนโทนี่ชนกับใครบ้างคน

[แอนโทนี่]
โอ้ย........

[แอนโทนี่]
<เวอออ นี่มัน....>

[แอนโทนี่]
 ซุปเปอร์แมน หรอ!!!

[โรบินสุ์]
อ้าก!!!! อะไรอีก เจ้าไดโนเสาร์ นี่มันอะไร กัน โอ้ย!!! เฮ้ย!!!นั่น <แอนตี้ ซุปเปอร์แมน> งั้นหรอ

[แอนตี้ ซุปเปอร์แมน]
ฮึ........

[แอนโทนี่]
เฮือก!!!!!

<แอนตี้ ซุปเปอร์แมน> เป่าลมใส่ แอนโทนี่

[แอนโทนี่]
อ้าก!!!!!

[โรบินสุ์]
อะ แอนโทนี่!!!!

โรบินสุ์ จับ แอนโทนี่ไว้ได้ อย่าง ชิวเชียด

[โรบินสุ์]
อึก!!!!!   อะ  อ้ากก!!!! >:(                                                            ★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★
                                                                                               ★                                                                  ★
พลัง บริค ฟรอส์ ของ โรบินสุ์ เอิ่อล้นขึ้นมา                                     ★       พื้นที่โฆษณา                                         ★
                                                                                               ★                    ไม่ใช้ละ555+                          ★
[โรบินสุ์]                                                                                   ★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★
อ้าก!!!! ปวด ขี้  !!!! (ไม่ใช้ละ555+) :P

[โรบินสุ์]
(เอาใหม่ๆ) อ้าก!!!!  จง ออกมา [รู้] ของข้า

[แอนโทนี่]
ฮ้าาา!!!! อะไรนะ ..... ::)

[แอนตี้ ซุปเปอร์แมน]
เอิ้ก  แอก เขี้ยก!!!

[แอนโทนี่]
 อะ .....<แอนตี้ซุปเปอร์แมน> พูด อะไร น้า.....

[แอนโทนี่]
อะ!!!! จริงสิ ได้ เวลา มีประโยชน์ แล้ว!!!!!

[แอนโทนี่]
 นี่ สมบัติ ที่ตกทอด กันมาในตระกูล ฉัน!!! แรร์ไอเทม 6 ดาว ★★★★★★

[แอนโทนี่]
 หอย ประหลาด!!!!!!

[แอนโทนี่]
เมื่อ อะมาแนบหูแล้วจะฟังได้ทุกภาษาเลย 8)

[แอนโทนี่]
งืม ๆ อะไร นะ อะ

[แอนโทนี่]
ชั้น ก็ใช้ <รู้> ให้ดูงั้น เหรอ งืมๆ

[แอนโทนี่]
อืม ๆ

[แอนโทนี่]                                                                                          ★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★
..........................                                                                             ★              ถึงกับต้องกินจุดกันเลย.....55+         ★       
                                                                                                        ★                                                                  ★
[แอนโทนี่]                                                                                          ★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★
หา!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

เอิ่ม งงตรงไหน ไหมครับ ไม่งง นะครับ คือ คนทำ ชอบทำ ขาดช่วง อะนะ ไม่ติดต่อกัน55+
ขอบ คุณครับ!!!!!! ::)

• Newbie
  • *
Re: การผจภัยของ แอนโทนี่ [ตอนที 2เขาคือซุปเปอร์แมน]
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016 / 06:57:03 PM »
เออ!!!! จริงด้วยครับ ลืม <แอนตี้ แรปเตอร์> ไปเลย 555+ เดี่ยว ตอน หน้าเจอการแก้แค้น ของ แรปเตอร์ แน่นอน 555+

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: การผจญภัยของ แอนโทนี่ [ตอนที 2เขาคือซุปเปอร์แมน]
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016 / 08:29:40 PM »
สนุกดีครับ เกือบไม่งง ต้องตั้งใจอ่านดี ๆ อ่านไปก็นึกถึงว่ากำลังอ่านบทละครอยู่   :P

แหม..ถ้ามีภาพประกอบกว่านี้จะแจ่มเลยนะ แบบหอยประหลาด หน้าตาเป็นยังไงนะ เหมือนหอยกาบ หรือหอยสังข์ หรือหอยเม่น อิอิ

ปล. ตอนหน้าและตอนต่อ ๆ ไป ก็ตั้งในกระทู้นี้เลยนะครับ แล้วค่อยใส่ลิ๊งค์ของตอนก่อน ๆ หน้านี้ไว้ก็ได้ แล้วค่อยไปแก้หัวข้อที่หน้าแรกให้เป็นไปตามตอนที่เราใส่ลงไปด้วย
ปล. 2 หัวข้อกระทู้ "ผจญภัย" ตกตัว "ญ" นะครับ บอร์ดนี้นิยมการใช้ภาษาไทยที่ถูกต้องครับ มีใช้ศัพท์วัยรุ่น แสลง หรือเพื่อแสดงอาการได้บ้าง แต่คำศัพท์ปกติขอให้สะกดให้ถูกต้องด้วยครับ เพื่อประโยชน์ของตัวน้อง ๆ เอง   :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤศจิกายน 2016 / 08:43:30 PM โดย Tiggr »

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2017 / 01:22:38 PM »
ถือเป็นบท 0 แล้วค่อยทำเนื้อเรื่องภาพเต็มๆในบทหนึ่งสิเนี้ย  :P
สู้ต่อไปแอนโทนี่VpV