ผู้เขียน หัวข้อ: [Minifig Series 14] รูปอย่างเป็นทางการพร้อมรายชื่อมาแล้วครับ P.5  (อ่าน 21578 ครั้ง)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
โอ้ รูปโดนเก็บหมดเลยครับ  :-[

เว็บไบดู ยังมีภาพอยู่นะ อิอิ http://tieba.baidu.com/p/3544398851

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
ภาพหลุด(หรือตั้งใจให้หลุด)จากโรงงานในจีนของ Series 14  โดยมีนางเอกประจำซีรี่ยส์อยู่ที่ตัวแรกเลย ถือว่าโชคดีนะเนี่ย ที่เลโก้ออกฟิกที่จะทำให้จอมมารส้มต้องสยบอยู่แทบเท้าออกมาซะที (ผู้ที่จะสะพรึงก็คือจอมมารส้มนั่นเอง หุหุ)

นอกจากหลุดฟิกแล้ว ไม่แน่ใจว่าเพลทที่เห็น เป็นแบบใหม่รึเปล่า ไม่เคยเห็นเพลทมีลายแบบนี้มาก่อนด้วยเช่นกัน

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
ผีแคสเปอร์ใส่เสื้อลายกระดุกน่ารักมากๆเลยครับ  :o
โจรสลัดหน้าตาก็น่าเก็บอีก 1 ตัว

ปล. สงสัยงานนี้มีคนสนใจแม่เสือสาวเป็นแน่แท้ อิอิ  :D

ออฟไลน์ Emerald Knight

• Jr. Member
  • **
ว้าว เสือสาวนั่นเปลี่ยนทรงผมหน่อยเอามาแทนชีต้าได้เลยนะ ;D

ในวันที่ฟ้าสว่างและคืนอันมืดมิด จะไม่มีความชั่วใดลอดพ้นสายตาข้าไปได้ ขอให้เหล่าผู้บูชาความชั่วจงระวังพลังข้า ลำแสงแสงกรีนแลนเทิร์น

ออฟไลน์ AWESOME

• **
ได้แก๊งซอมบี้เยอะคราวนี้  ซอมบี้น้องเชียร์ก็น่ารักดี ชอบทรงผม(ใหม่รึป่าว)    :)
ฟิกเสือสาวก็โอเลย เอาคอสไปใช้ได้หลาย   หมวกแม่มดไม่น่ามีรอยปะเลย จะเอาไปใช้ซักหน่อย
 ฟิกแวมไพร์สาว แมงมุมจะเยอะไปไหนนะ  >:(

ออฟไลน์ tuktik

• Verified Member
  • *
หลุดบ่อยนะเดี๋ยวนี้..... ไม่ต้องลุ้นเลย

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
ว้าว เสือสาวนั่นเปลี่ยนทรงผมหน่อยเอามาแทนชีต้าได้เลยนะ ;D

ผมกะจะเอามาทำเหมือนกันครับ 555 :P

ออฟไลน์ January28

• Full Member
  • *
  • Bottoms up!
เหล่าซอมบี้โดนมากๆ หลุดมา 11 เหลืออีก 5 ตัว น่าจะเป็นตัวทีเด็ด  ;D ;D

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
จริงๆแล้วชอบสไตล์ Monster มากๆเลยค่ะ  แต่ครั้งนี้ดูหลายรอบก็ยังไม่ค่อยชอบ  ถ้าตามรูปจริงๆเก็บแค่ 3-4 ตัวพอ
สงสัยใจไปอยู่ที่ Scooby Doo หมดแล้ว  อย่างอื่นเลยเฉยๆ  :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม 2015 / 06:09:22 AM โดย colour12 »

ออฟไลน์ pongza

• *
มาเร็วจริงๆ :P

ออฟไลน์ Toh

• Newbie
  • *
ชอบมากครับ    ทุกตัวเลย

ออฟไลน์ joey3d

• VIP
  • Newbie
  • *
โดนทุกตัวเลยยยยย  :)

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
งงว่าฟิกแม่เสือ มาอยู่กะแก๊งค์ซอมบี้ได้ไง
หรือLego เอามุขเสือสมิงบ้านเราไป  ::) :P :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ WolFAero

• Newbie
  • *
อยากได้นักวิทยาศาสตร์ครับน่ารักดี 8)

ออฟไลน์ mrkornk

• *
ดูแปลกๆ  เหมือนไม่ใช่เลโก้เลยครับ  ::)

อาจเป็นเพราะยืนมาบนเพลทสีเขียว เลยดูฉูดฉาดไปหน่อย  พวกผีๆถ้าวางบนพื้นเทาๆทึมๆอาจดูดีกว่านี้  :)

บางชิ้นส่วนอาจจะเอาไปใช้กับ Scoopy Doo ด้วยละมั้งเลยออกมาให้คุ้ม

ออฟไลน์ Jeremy.B

• Newbie
  • *
ดูเหมือนไม่น่าจะเป็น s14 นะ มีแต่ผีอย่างนี้ อาจจะเป็น theme แยกแบบ movie/ olympic

ออฟไลน์ ars040

• Newbie
  • *
น่าจะเป็นของจีนนะ ไม่ใช่ lego minifig series

ออฟไลน์ Takashizero

• **
พวกผี แฟงเก้น ซอมบี้ เอาไปใช้กับธีม Scoopy Doo ได้เลยนะครับเนี่ย หุหุ  ;)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

ทำไมบางตัวมันเหมือนฟิกจีนจังครับ
การออกแบบมันดูง่อยๆไงไม่รู้    :-\

แต่บางตัวก็สวยเป้ะแบบเลโก้

เลยไม่รู้ว่ายังไงแน่??

ออฟไลน์ brickprovider

• *
  • Minifigs's Collector
    • Brickprovider
ดูแล้วไม่ชอบเบย TT
www.facebook.com/brickprovider ขายมินิฟิก อัพเดทเรื่อยๆครับ