ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 75133 : Rebel Alliance Battle Pack  (อ่าน 6046 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[Review] 75133 : Rebel Alliance Battle Pack
« เมื่อ: 02 ตุลาคม 2016 / 04:33:01 PM »
75133 Rebel Alliance Battle Pack
Theme   Star Wars
Year       2016
Pieces    101
Minifigs    4
Price        12.99 USD / 149.90 HKD / 950 BAHT

สวัสดีเพื่อนๆชาว TBC ทุกๆคน จุดประสงค์ของการไปตึก In's Point ครั้งนี้ ก็เพราะกล่องนี้เลย ต้องการสร้างกองทัพนิดหน่อย  ;)
หลังจากไปๆมาๆ จนตาลายไปหมด ก็เจอราคาที่ถูกที่สุด ผมได้ราคากล่องนี้มา 99 HKD ซึ่งเรทที่ผมแลกมาก็อยู๋ที่ 4.69 คูณกันเองนะ คุณหนูๆ
ซึ่งกล่องนี้เป็นเหตุการณ์ของภาค 4 5 และ เกิน 6 ไปนิดหนึ่งนะครับ ((จากเกมส์ Battlefront))

puichiu ภูมิใจเสนอ " Rebel Alliance Battle Pack "

หน้ากล่อง

หลังกล่อง

ข้างกล่อง

แกะกล่องมาก็มี คู่มือ 1 เล่ม + ถุงบริค 2 ห่อ  ;)

ได้ฟิกกลุ่มกบฏมา 4 ตัวละครับผม  ;)

นี่คือ Jetpack คนที่เล่นเกมส์ Battlefront คงจะคุ้นเคยกันอย่างดีนะครับ  ;D ใครที่เล่นเกมส์นี้ก็ add psn = " puichiu " ผมได้นะครับ

มี ยาน ด้วยนะ  ;)

แต๊น แต๋นนนนน เรียบร้อยละครับผม  8)

ความสวยงาม : 9.5/10    ฟิกเรเบล ทำออกมาได้สวยมากๆ สามารถสลับเสื้อ + กางเกง กันได้อีกตะหาก  ::)

ออฟไลน์ kan and lego

• Full Member
Re: [Review] 75133 : Rebel Alliance Battle Pack
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2016 / 08:24:31 PM »
ฟิกน่ารักจริงๆ

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
Re: [Review] 75133 : Rebel Alliance Battle Pack
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2016 / 09:50:56 PM »
ลุงชิ้ว (超叔叔) รีวิวได้ละเอียดมีหน้านักแสดงประกอบด้วย :o หนูชอบดูรูปครับ ;)

บอกตามตรง ว่า... อยากชมการ์ตูนของลุงอ่ะ จะรอนะครับ :-*

ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2016 / 01:07:22 AM »
เช็ตนี้ฟิกหลากหลายจริงๆครับพี่ชิ้ว
ปล.เหมือนเคยมีคนบอกจะเก็บแค่อีพี7เป็นต้นไปนะ :P

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2016 / 02:14:02 PM »
ฟิกน่ารักจริงๆ
ต้องจัดแล้วนะครับ คุณกานต์  ;)

ลุงชิ้ว (超叔叔) รีวิวได้ละเอียดมีหน้านักแสดงประกอบด้วย :o หนูชอบดูรูปครับ ;)

บอกตามตรง ว่า... อยากชมการ์ตูนของลุงอ่ะ จะรอนะครับ :-*

ขอบคุณครับ :)
ขอบคุณครับ พี่โต้ง  8)

การ์ตูนของ 超叔叔 กำลังอยู่ในขั้นตอนการผลิตยู่ครับ แต่ตอน pilot น่าจะมาเร็วๆนี้  ::)

เช็ตนี้ฟิกหลากหลายจริงๆครับพี่ชิ้ว
ปล.เหมือนเคยมีคนบอกจะเก็บแค่อีพี7เป็นต้นไปนะ :P

ใช่ จริงๆ ฟิกลายเสื้อ กางเกง มีแค่ 2 แหละ เอามายำเล่นได้ 4 ซะงั้น อิอิ  :-*
ปล. เรื่องจริงครับทัช แต่พี่จะเอา เสื้อ + กางเกง ตัวนี้ทำเป็นหน่วย Battlefront ในภาค 7-8-9 อ่า  ::)

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2016 / 08:54:10 PM »
รีวิวยอดเยี่ยมเหมือนเดิมครับ  :) :) :)
ให้รายละเอียดของ minifig ได้ดีมาก ชอบครับ ชอบ

กะว่าจะเก็บซักทัพนึงเหมือนกัน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2016 / 06:13:32 AM »
จุดประสงค์ของการไปตึก In's Point ครั้งนี้ ก็เพราะกล่องนี้เลย ต้องการสร้างกองทัพนิดหน่อย  ;)

.............................

แล้วชิ้วเหมามากี่กล่อง ลงทุนเหมาเครื่องไปซื๊อตั้งไกล   :o

พี่ก็ว่าฟิกสวยค่ะ เหมือนออกมาขายฟิกอย่างเดียว   ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2016 / 10:45:43 AM »
รีวิวดี แจ่มมากครับ ฟิกเยอะดีอะท่านรอง
เหมาะสร้างกองทัพเลย ท่านรองกลับมาฮีโร่เมื่อไร วีจะกลับด้านมืดทันทีเลยอะๆ  :P

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2016 / 12:48:04 PM »
Battle Pack ไว้สร้างทัพสมชื่อ มนุษย์(Human) 2 นายนั้น ไม่มีชื่อเสียงเรียงนาม เป็นแค่ลิ่วล้อรอค่ำสั่งเท่านั้นเองเหรอ หรือชิ้วแค่บอกเผ่าพันธ์อ่ะ

Duros ทำไมสีเพี้ยนอ่ะ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2016 / 01:53:41 PM »
รีวิวยอดเยี่ยมเหมือนเดิมครับ  :) :) :)
ให้รายละเอียดของ minifig ได้ดีมาก ชอบครับ ชอบ

กะว่าจะเก็บซักทัพนึงเหมือนกัน  ;D ;D ;D
ขอบคุณครับ พี่กุ้ง  ;D
ซักทัพหนึ่งของพี่ น่าจะมากมาย น่าเกรงขามแน่นอน ผมจะรอชมนะครับ  :P

ปล. ฝากการ์ตูน ผม ภาคใหม่ ตอนใหม่ เร็วๆนี้ด้วยนะครับ มีพี่กุ้งออกมาตั้งแต่ตอน Pilot เลยครับ  8)

จุดประสงค์ของการไปตึก In's Point ครั้งนี้ ก็เพราะกล่องนี้เลย ต้องการสร้างกองทัพนิดหน่อย  ;)

.............................

แล้วชิ้วเหมามากี่กล่อง ลงทุนเหมาเครื่องไปซื๊อตั้งไกล   :o

พี่ก็ว่าฟิกสวยค่ะ เหมือนออกมาขายฟิกอย่างเดียว   ;D
2 กล่องเองครับพี่ปลา  :'(  ซื้อเยอะกว่านั้นกลัวไม่มีตังค์กินข้าวอะครับ  ::)
ถ้าพี่ปลาบอก สวย ก็ต้องจัดบ้างสิครับ  ::)

รีวิวดี แจ่มมากครับ ฟิกเยอะดีอะท่านรอง
เหมาะสร้างกองทัพเลย ท่านรองกลับมาฮีโร่เมื่อไร วีจะกลับด้านมืดทันทีเลยอะๆ  :P

ขอบคุณครับ ท่านประมุข... แต่ผมคงไม่ไป ฮีโร่ ละครับ เล่นแบบพอตัวดีกว่าครับผม
ทรัพย์จาง ไม่เหมือนท่านประมุขหรอกครับ  :P

ปล. ฝากติดตามการ์ตูนใหม่ผมเร็วๆนี้นะครับ แต่ท่านประมุขมีบท ตอน 3 อะ รอหน่อยนะครับ  ::)

Battle Pack ไว้สร้างทัพสมชื่อ มนุษย์(Human) 2 นายนั้น ไม่มีชื่อเสียงเรียงนาม เป็นแค่ลิ่วล้อรอค่ำสั่งเท่านั้นเองเหรอ หรือชิ้วแค่บอกเผ่าพันธ์อ่ะ

Duros ทำไมสีเพี้ยนอ่ะ
ไม่มีชื่อเสียงเรียงนามครับพี่อั๋น  :-\
เป็นแค่หน้าตัวละครในเกมส์ที่ให้เลือกอ่าครับ จึงไร้ชื่อ แต่มีใบหน้า  8)
Duros มันจะออกฟ้าๆ เขียวนิดๆ แต่เลโก้คงจะขี้เกียจผสมสีอะครับ 555

ปล. ผมบอกแค่เผ่าพันธ์อะครับ  ;)

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2016 / 04:25:55 PM »
รีวิวนี้ "สั้น" ไม่วัยรุ่นเลย  :P

ปลาลิง. เผ่า Duros ในโคลนวอร์ก็สีนี้นะครับ (Cad Bane)
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2016 / 06:42:50 PM »
รีวิวนี้ "สั้น" ไม่วัยรุ่นเลย  :P

ปลาลิง. เผ่า Duros ในโคลนวอร์ก็สีนี้นะครับ (Cad Bane)
ใช่ กระผมก็จำได้เหมือนกันอ่า คิววี้  ::)
ก็แอบสงสัยเหมือนกัน ฮ่าๆ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2016 / 08:42:56 PM »
รีวิวสั้นจุ๊ด ไม่มีการ์ตูนด้วย ตัวปลอมป่ะเนี่ย
ปืนของเลโก้ทำไมไม่เหมือนกับในรูปที่ชิ้วเอามาลงอ่ะ มาซื้อจากร้านพี่สะดี ๆ   

ปล. เสื้อของฟิกชุดนี้สวยดีนะ พี่ขอซื้อต่อตัวละ 50 บาท OK นะ

ออฟไลน์ January28

• Verified Member
  • *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2016 / 11:04:55 PM »
รูปเปรียบเทียบเจ๋งอะ มันใช่เลย ในหัวเราก็เทียบแบบชิ้ว
ชอบฟิกสกรีนรายละเอียดเยอะดี มัน jatpack ด้วย
แต่ไม่ชอบปืนยิงกระสุนเลยให้ตายเถอะ  :-\

ชุดนี้เราซื้อแต่ฟิกมา 3 ตัว แพงกว่าชิ้วซื้อทั้งกล่องอีก 555

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2016 / 07:04:14 AM »
ชุดนี้เคยแอบอยากได้อ่ะ แต่ก็ได้แค่มองๆอ่ะพักนี้  :'( :'( :'(
Jet pack สวยดีนะ, ชุดกับฟิกก็โอเคเลย ส่วนspeeder ไม่ต้องมีก็ได้อ่ะ ขอเป็นลดราคาแทนได้ไหม555

ปล. มีแต่คนถามว่า"ทำไมปู๋ชิ้วสั้นจัง?" น่าสงสารรรร 555555555

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
Re: [Review] 75133 : Rebel Alliance B attle Pack
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2016 / 07:41:34 AM »
ฟิกชุดนี้สวยจริงๆครับ (อดทนไว้เรา รอ battle pack สตอร์มมี่ปีหน้า ทนไว้ๆ :P)
แต่ผมไม่เล่นเกมอ่ะ เล่นแต่ lego SW TFA อ่ะครับ  ::)
ปล.แล้วปีหน้าจะรอดมั้ยอ่ะ มี battle pack เดดทรูปเปอร์อีกนะครับ
May the money be with you

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2016 / 05:23:59 PM »
รีวิวสั้นจุ๊ด ไม่มีการ์ตูนด้วย ตัวปลอมป่ะเนี่ย
ปืนของเลโก้ทำไมไม่เหมือนกับในรูปที่ชิ้วเอามาลงอ่ะ มาซื้อจากร้านพี่สะดี ๆ   

ปล. เสื้อของฟิกชุดนี้สวยดีนะ พี่ขอซื้อต่อตัวละ 50 บาท OK นะ
การ์ตูน ไว้ทำแยกละครับพี่ทิค  :P

ขายต่อพี่ทิค เสื้อ 250 ไปเลยครับผม อิอิ  ;D

รูปเปรียบเทียบเจ๋งอะ มันใช่เลย ในหัวเราก็เทียบแบบชิ้ว
ชอบฟิกสกรีนรายละเอียดเยอะดี มัน jatpack ด้วย
แต่ไม่ชอบปืนยิงกระสุนเลยให้ตายเถอะ  :-\

ชุดนี้เราซื้อแต่ฟิกมา 3 ตัว แพงกว่าชิ้วซื้อทั้งกล่องอีก 555
ใช่ไหม แจน  ;)
ชอบก็ต้องจัดเยอะๆสร้างทัพนะแจน ::)
ชิ้วก็ไม่ชอบปืนแบบนี้เหมือนกัน แต่ดีที่ซื้อทั้งกล่องถูกกว่าแจนซื้อ 3 ตัว  8) ว๊ากก๊ากๆๆ

ชุดนี้เคยแอบอยากได้อ่ะ แต่ก็ได้แค่มองๆอ่ะพักนี้  :'( :'( :'(
Jet pack สวยดีนะ, ชุดกับฟิกก็โอเคเลย ส่วนspeeder ไม่ต้องมีก็ได้อ่ะ ขอเป็นลดราคาแทนได้ไหม555

ปล. มีแต่คนถามว่า"ทำไมปู๋ชิ้วสั้นจัง?" น่าสงสารรรร 555555555

อะไร ของเออี้ สั้นนะ  :o  :o

ฟิกชุดนี้สวยจริงๆครับ (อดทนไว้เรา รอ battle pack สตอร์มมี่ปีหน้า ทนไว้ๆ :P)
แต่ผมไม่เล่นเกมอ่ะ เล่นแต่ lego SW TFA อ่ะครับ  ::)
ปล.แล้วปีหน้าจะรอดมั้ยอ่ะ มี battle pack เดดทรูปเปอร์อีกนะครับ
จัดเลยครับ น้อง Venage  :)
พี่ว่าจะไม่เก็บละ เก็บแต่ภาค 7-8-9 อย่างเดียว โลดๆ

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2016 / 12:54:53 AM »
จะว่าไปชุดที่ตัวละครใส่สามารถประยุทธ์เป็นตีมอื่นๆได้หลากหลายเลย
สงสัยต้องหามาบ้างแล้ว! Review จนโดน!

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2016 / 07:17:36 AM »
จะว่าไปชุดที่ตัวละครใส่สามารถประยุทธ์เป็นตีมอื่นๆได้หลากหลายเลย
สงสัยต้องหามาบ้างแล้ว! Review จนโดน!
จัดหลายๆกล่องเลยนะครับพี่มด  ;)