ผู้เขียน หัวข้อ: [V-Review]76058 Spider-Man & Ghost Rider Team-up ผีซิ่งแอนด์แมงมุมขยุ้มก็อบลิน!!  (อ่าน 5149 ครั้ง)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
LEGO Ultimate Spider-Man
76058 Spider-Man & Ghost Rider Team-up
ผีซิ่งแอนด์แมงมุม ขยุ้ม-ก็อบลิน!!!
  :-* :-* :-*

กล่องสุดคุ้มกล่องนี้ ได้มาจากผู้ใหญ่ใจดีที่ไม่ขอระบุชื่อแล้วกันว่าเป็น ท่านพี่ที่ปรึกษาขยัน นะครับ  ขอขอบคุณพี่ท่านมา ณ ที่นี่ด้วยครับ :-*
ซึ่งครั้งแรกที่ได้ข่าวว่าตัวละครGhost Rider จะมาในรูปแบบเลโก้ ก็ว้าวมาก เพราะยังคิดไม่ออกว่าLEGOจะนำพาตัวละครนี้เข้ามาในSetไหน
  ;D

เอาละมารีวิวกันเลย  ;D

ภาพหน้ากล่อง ฉากท่าน3 กำลังแอ๊กชั่นกันอย่างเมามันส์

มุมกล่องมีฉากเจ้าวายร้ายโดน2ฮีโร่จัดการ   ;)

ด้านหลังกล่อง

มีแสดงลูกเล่น กลไก ต่างๆในชุดและระบุด้วยว่ามีการ์ตูนสนุกๆด้านในด้วยน๊า  8)

แกะกล่องมา มี 2 ถุง นอกนั้น คู่มือ การ์ตูนและสติกเกอร์  อย่างละ 1 เล่ม/แผ่น หมดครับ

สติกเกอร์ใกล้ๆ สักหน่อย

การ์ตูน คอมมิคเรื่องสั้น ที่รวม 3 เหตุการณ์ ใน 3 set
76057 Spider-Man: Web Warriors Ultimate Bridge Battle
76058 Spider-Man & Ghost Rider Team-up
76059 Spider-Man: Doc Ock's Tentacle Trap
นั่นเองครับ  :-*

มีภาพเท่ๆ ด้วยหาอ่านกันได้ครับผม 8)

ถุงแรกกันเลย

สิ่งที่ ได้ 
1.1พระเอกของเรา Spider-Man (แฟนคอมมิค เรียกกันว่า สไปดี้ นั่นเอง )

1.2.Hobgoblin
 โรดีริค คิงส์รี่ อาชญากรมหาเศรษฐี เขาแอบเข้าไปในLabของนอร์แมน ออสบอร์น หรือรู้จักกันในนามตัวร้ายGreen Goblin
ขโมยเทคโนโลยี และเซรุ่มGoblin โดยเขาแก้ไขเซรุ่มGoblin ทำให้เขาไม่เสียสติเวลาที่ฉีด จึงเป็นวายร้ายที่มีสติปัญญาที่ฉลาดเข้าไปอีกครับ   >:(
ด้วยที่กล่าวมานั่นเองทำให้Hobgoblin มีความคล้ายGreen Goblin ครับ

1.3Bat-Glider

เป็นวายร้ายอีกตัวที่รับมือยากในจักรวาลSpidy

เทียบกับในComicsซะหน่อย  :-*

1.4 ฉากอีกนิดหน่อยครับ  ;D

ฉากพวกนี้ใครมีCityหรือโมดูล่า เอาไปวางเนียนๆได้เลยครับ  8)

พาร์ทเหลือๆจากถุงแรกครับ  :-*

มีintro ว่าเล่นตามนี้ก็ได้เด้อ

ส่วนการดีดฟิก เวลาถอดออกระวังหน่อยนะ ถอดแรงขาจะแตกเอาครับ  :-[

แค่ถุงแรกก็สู้กันได้แล้ว ว้าวๆๆๆ  :-*

ถุงที่สอง

สิ่งที่ได้
Ghost Rider
โกสท์ไรเดอร์ (จอห์นนี่ เบลซ) ฮีโร่ผู้ขายวิญญาณให้ซาตานเมฟิสโต เขาโดนสาปให้ได้อำนาจแห่งไฟนรกไว้จัดการคนที่ซาตานต้องการกำจัด
ด้วยพลังของเขาเมื่อแตะอาวุธหรือยานพาหนะจะกลายเป็นเครื่องจักรไฟลุกท่วมทันที

โดยพาหนะคู่ใจของGhost Rider คือHell Cycle ฮาเลย์ที่ได้อำนาจแห่งไฟนรกกลางเป็นฮาเลย์ซิ่งไฟลุกท่วมนั่นเอง
หน้า หลัง

ด้านข้างๆ

เท่มากมาย!!!!!!!!!!!!!!!!

คุ้ม 3 ฟิก!!!!!

อุ๋ย!!! ข้ามธีมก็เท่นะจ๊ะ  8)

พี่ทศLord Pumpkin ดาราประจำTBCก็มา ;)

ใครไม่เก็บฮีโร่ เอาฟิกชุดนี้มาเล่นได้หลายแบบเลยด้วย  :P

สรุป
ชุดนี้คุ้ม ซื้อทั้งชุดคุ้มจริงๆครับ
สำหรับใครที่พึ่งมาเก็บSpider-Man เริ่มจากชุดนี้ได้เลยไม่ผิดหวังครับ  ;)

ติดตามข่าวสาร การ์ตูน รีวิวใหม่ๆ ได้ที่
Facebook : VpV Studio
ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ  ;D
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
ฝันเจ้าเพี้ยนที่เป็นจริง
  :-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2016 / 08:46:07 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
หูยยยย จริงๆ ตอนโกสท์ไรเดอร์จะออก ก็อยากได้นะ แต่ทำลืมๆ ไป  ดูรีวิวแล้วชุดนี้น่าสนเลย ฟิกพี่หัวไฟนี่ มีชุดเดียวป่ะ หรือมันมีออกอีกชุดมาแล้วนะ

รีวิวเนื้อหาสารคดีเพียบ ภาพสวยงามครับ  :D

ปล. ก็อบลินส้มนี่ ร้ายสุดในก็อบลินเรนเจอร์แน่นอนเลย

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
รีวิวได้ยอดเยี่ยมเลยครับ ท่านประมุข ;)

ตัวละครบางตัวลืมประวัติที่มา ก็ได้ทบทวนกลับมาจำได้อีก :P

ให้ 5 ดาวเลยครับ อิอิ 8)

ชุดนี้ยืนยันว่าคุ้มมากครับ เสียวจะรีทายเร็วแบบชุดมนุษย์มด :-*

รีบหาเก็บไว้เป็นคอลเล็กชั่นเร็วๆ นะครับ >:(

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
หูยยยย จริงๆ ตอนโกสท์ไรเดอร์จะออก ก็อยากได้นะ แต่ทำลืมๆ ไป  ดูรีวิวแล้วชุดนี้น่าสนเลย ฟิกพี่หัวไฟนี่ มีชุดเดียวป่ะ หรือมันมีออกอีกชุดมาแล้วนะ

รีวิวเนื้อหาสารคดีเพียบ ภาพสวยงามครับ  :D

ปล. ก็อบลินส้มนี่ ร้ายสุดในก็อบลินเรนเจอร์แน่นอนเลย
ขอบคุณครับพี่อั๋น หัวไรเดอร์ยังมีชุดเดียวอยู่ครับ ไฟที่หัวแกะออกไม่ได้
กรีนกอบลินเป็นตัวร้ายหลัก ตัวร้ายเก่งๆอย่างนี้ยังคงได้บทรองๆอยู่หน่อยและครับ :)

รีวิวได้ยอดเยี่ยมเลยครับ ท่านประมุข ;)

ตัวละครบางตัวลืมประวัติที่มา ก็ได้ทบทวนกลับมาจำได้อีก :P

ให้ 5 ดาวเลยครับ อิอิ 8)

ชุดนี้ยืนยันว่าคุ้มมากครับ เสียวจะรีทายเร็วแบบชุดมนุษย์มด :-*

รีบหาเก็บไว้เป็นคอลเล็กชั่นเร็วๆ นะครับ >:(
ขอบคุณครับพี่ขยัน
ตอนนี้Ghost Rider ไปโผล่ในซีรีย์หน่อยซีลด์ซีซั่น4
แต่ร่างทรงไม่ใช่จอนนี่ เป็นหนุ่มเรเยสขับรถซิ่งตีกระแสอยู่
คาดว่าสาวกฮีโร่น่าจะรีบหากันมาตามกระแสกันถ้วนหน้าเลยครับ :)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
GRเท่มากกกกก :-*
แต่ผมจะไม่นอกเหนือจากswกับDCอีกแล้ว :-[

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
GRเท่มากกกกก :-*
แต่ผมจะไม่นอกเหนือจากswกับDCอีกแล้ว :-[
ด้วยผลปีศาจ ซื้อซะ ซื้อซะ ของเจ้าเพี้ยน จงซื้อMarvelเพิ่มเดี๋ยวนี้น้องทัช  :P :P :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Ghost Rider เท่มากๆ อยากได้บ้างจริงๆ  ???
แต่ระดับเราไม่มี... ขอเพียงแค่มองก็เพียงพอ 555

ปล. Moc ฉากสำคัญๆ แล้วมาทำคอมมิคเลย ท่านประมุข  ;)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
Ghost Rider เท่มากๆ อยากได้บ้างจริงๆ  ???
แต่ระดับเราไม่มี... ขอเพียงแค่มองก็เพียงพอ 555

ปล. Moc ฉากสำคัญๆ แล้วมาทำคอมมิคเลย ท่านประมุข  ;)
กลับมาฮีโร่เลยท่านรอง  :-\

การ์ตูน สะแด่วแน่นอนท่านรอง บทวีเขียนไว้ สะแด่วสุดๆ :)

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • Full Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
เห็นทีแรกสนใจแต่ฮูดส้ม กับผาคลุมส้มก่อนเลย อยากได้ ยานม่วงนั่นก็เหมาะกับชิ้วมากๆ

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
เห็นทีแรกสนใจแต่ฮูดส้ม กับผาคลุมส้มก่อนเลย อยากได้ ยานม่วงนั่นก็เหมาะกับชิ้วมากๆ

ก็แน่นอน ฝ่ายมารก็ย่อมสนแต่ไอเท่มร้ายๆ อยู่แล้ว  :o

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • Full Member
  • *
Ghost rider   8)
น่าจะทำฮูทส้มแบบปลายแหลมๆหน่อย(แบบกรีนกอป)
แต่ตอนvpvใส่ชุดส้ม ดูพอดีตัวเลยนะ รึว่า?

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
Ghost rider   8)
น่าจะทำฮูทส้มแบบปลายแหลมๆหน่อย(แบบกรีนกอป)
แต่ตอนvpvใส่ชุดส้ม ดูพอดีตัวเลยนะ รึว่า?

สีส้ม มีความเหมือนโงกุนครับ อิๆ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
สุดยอดรีวิวอีกแล้ว  :o

ช่วงนี้มีแต่รีวิวสวยๆ  ;D

บรรยายละเอียดมากๆเลยค่ะ   มีประวัติฟิกด้วย ขอบคุณค่ะ พี่ก็ดูแต่หนังไม่รู้ที่มาที่ไป  :-[

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ทำไมหลงหูหลงตาไปได้นะ อิอิ

ดูแล้วก็สงสัยทำไม หนุ่มไฟ โกสต์ไรเดอร์ มาอยู่ในสไปดี้ได้ หรือว่าจริง ๆ แล้วก็อยู่ในจักรวาลสไปดี้อยู่แล้ว แต่ในหนังที่นิโคลาส เคสเล่น  ดึงแต่ตัวละครมาทำเนื้อเรื่องเอง

สุดยอดรีวิวอีกแล้ว  :o

ช่วงนี้มีแต่รีวิวสวยๆ  ;D

บรรยายละเอียดมากๆเลยค่ะ   มีประวัติฟิกด้วย ขอบคุณค่ะ พี่ก็ดูแต่หนังไม่รู้ที่มาที่ไป  :-[
คุณปลาต้องมีเลยนะครับชุดนี้ เพราะน้องระบอกแล้วว่าสามารถเอาไปเล่นในธีมเมือง ธีมโมดูล่าได้   :D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ทำไมหลงหูหลงตาไปได้นะ อิอิ

ดูแล้วก็สงสัยทำไม หนุ่มไฟ โกสต์ไรเดอร์ มาอยู่ในสไปดี้ได้ หรือว่าจริง ๆ แล้วก็อยู่ในจักรวาลสไปดี้อยู่แล้ว แต่ในหนังที่นิโคลาส เคสเล่น  ดึงแต่ตัวละครมาทำเนื้อเรื่องเอง

Ultimate Spider-Man ซีโร่การ์ตูนนี้ มีฮีโร่ มาเวลมาโผล่รับเชิญเพียบครับ ฉายอยู่ช่อง7ด้วย มาทั้งAvengers X-men โดยลิขสิทธิ์ ไม่เกี่ยวกับพวกหนังใหญ่ครับ  ;D