ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 75125 : Resistance X-Wing Fighter™  (อ่าน 6535 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[Review] 75125 : Resistance X-Wing Fighter™
« เมื่อ: 23 กันยายน 2016 / 06:52:35 PM »
75125 Resistance X-Wing Fighter™
Theme   Star Wars
Year       2016
Pieces    87
Minifigs    1
Price        9.99 USD / 99.90 HKD / 550 BAHT

ห่างหายจากการ Review ไปแสนนาน... ถึงไม่ได้อัพเดทอะไร แต่ก็ไม่ได้ทิ้งบอร์ดไปนะครับ  :P
นานๆทีได้มีโอกาสไปเที่ยวกับเค้าสักที เลยแอบจัดกล่องนี้มาที่ไต้หวัน... แต่ราคาเท่าไรนั้น แอบจำไม่ได้ รู้แค่ถูกกว่าบ้านเราเท่านั้นเอง
เอาละ เอามาเริ่มถ้ำมองกันเลยดีกว่าครับ  8)

puichiu ภูมิใจเสนอ " Resistance X-Wing Fighter™ "

หน้ากล่อง

หลังกล่อง

ข้างกล่อง

ในกล่อง พอระเบิดกล่องมาก็ ได้.... โก้โก้ครั้น!!! ใช่ที่ไหนละครับ! ได้ คู่มือ 1 เล่ม + ถุงเลโก้ 1 ห่อ ตะหากเล่า  ;)

บางคนอาจจะคิดว่าได้ฟิกเป็นแค่ pilot โง่ๆ แต่ไม่ใช่ครับ เค้าคือ Temmin "Snap" Wexley ผู้ที่เป็นกองกำลังสำคัญ ขับยาน X-Wing และยศระดับ Major  :-*

รอบๆ ตัวยาน ให้ดูหลายมุม เปิด - ปิด ปีกได้ด้วย  ;)

Snap Wexley นำแสดงโดย Greg Grunberg ซึ่งทุกๆคนน่าจะคุ้นหน้าคุ้นตากันอยู่แล้ว และที่สำคัญ เขาจะมีบทบาทถึงภาค 9 กันเลยทีเดียว

ความสวยงาม : 5/10     มันก็น่ารักดีนะ แต่ไม่ใช่สายผมจริงๆ อยากได้แค่ฟิกเท่านั้นแหละครับ  ::)

ออฟไลน์ kan and lego

• Full Member
Re: [Review] 75125 : Resistance X-Wing Fighter™
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 กันยายน 2016 / 09:28:51 PM »
น่ารักดีครับ แต่ชอบอันเก่ามากกว่าครับ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: [Review] 75125 : Resistance X-Wing Fighter™
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 กันยายน 2016 / 06:16:42 AM »
ชิ้วไปไต้หวันเพื่อแอบจัดกล่องนี้  :o

รวยมากๆ  :o

ปล.รีวิวชัดมากค่ะ รูปสวยเหมือนเดิม  ;D

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 กันยายน 2016 / 09:47:42 AM »
ชิ้วไปไต้หวันเพื่อฟิกชุดนี้  :o

ปล.รีวิวชัดมากครับ รูปสวยเหมือนเดิม  ;D

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 กันยายน 2016 / 11:37:32 AM »
ชิ้วไปใต้หวันเพื่อภารกิจถ้ำมอง ..... แล้วก็ซื้อฟิกชุดนี้โดยเฉพาะ   :o

รวยขิง ๆ

ปล. รีวิวชัดมากครับ ชิ้วซื้อชุดนี้เพราะไฟท้ายสีม่วงแม่นก่อ   :D

ออนไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 กันยายน 2016 / 04:21:51 PM »
ชุด x-wing fighter นี้อยู่ในภาค 7 ด้วย ประมุขด้านม่วงย่อมไม่พลาดแน่นอน :P

ยานนี้ออกมาในรูปแบบ microfighter ดูแล้วน่ารักมากครับ :)

ปล ชิ้วม่วงรวยมากๆ และจัดชุดนี้มาเพราะชื่นชอบหนวดของ Greg Grunberg โดยเฉพาะ :-\

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ 8)

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 กันยายน 2016 / 06:03:14 PM »
น่ารักดีครับ แต่ชอบอันเก่ามากกว่าครับ
น่ารักดีจริงๆครับ แต่ไม่ใช่สไตล์ผมเลยครับ คุณกานต์  ;)

ชิ้วไปไต้หวันเพื่อแอบจัดกล่องนี้  :o

ปล.รีวิวชัดมากค่ะ รูปสวยเหมือนเดิม  ;D
ใช่ที่ไหนละครับพี่ปลา  ::) บังเอิญเจอเฉยๆครับผม  :P

ชิ้วไปไต้หวันเพื่อฟิกชุดนี้  :o

ปล.รีวิวชัดมากครับ รูปสวยเหมือนเดิม  ;D
พี่อั๋น เล่น Copy พี่ปลาเลยหรอครับ   :o :o :o

ชิ้วไปใต้หวันเพื่อภารกิจถ้ำมอง ..... แล้วก็ซื้อฟิกชุดนี้โดยเฉพาะ   :o

รวยขิง ๆ

ปล. รีวิวชัดมากครับ ชิ้วซื้อชุดนี้เพราะไฟท้ายสีม่วงแม่นก่อ   :D

ใช่ครับพี่ทิค ส่องสาวไต้หวันสวยๆ เอ้ย! ไม่ใช่ละครับพี่  ::)

ปล. ไฟท้ายสีชมพูนะครับ  :-\

ชุด x-wing fighter นี้อยู่ในภาค 7 ด้วย ประมุขด้านม่วงย่อมไม่พลาดแน่นอน :P

ยานนี้ออกมาในรูปแบบ microfighter ดูแล้วน่ารักมากครับ :)

ปล ชิ้วม่วงรวยมากๆ และจัดชุดนี้มาเพราะชื่นชอบหนวดของ Greg Grunberg โดยเฉพาะ :-\

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ 8)
ใช่ครับพี่โต้ง มาจากภาค 7 ครับ  ;)
ส่วนหนวดของตาลุง Grey ขอยกให้ เออี้ เลยจะดีกว่านะ น้องขอไม่รับนะครับ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 กันยายน 2016 / 06:25:51 PM »

เดี๋ยวคิดตังค์เลยพี่อั๋น  ก๊อปมา99.99%   55555555555555555555 ปลาคิดนานนะนั่นกว่าจะพิมพ์ได้ค่ะ  ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 กันยายน 2016 / 02:49:15 PM »
คนเล็ก รีวิวชุดไม่ธรรมดา

ชุดนี้ที่มาเลย์เห็นเยอะอยู่ครับท่านรอง อนาคตจะหมดตลาดเหมือนกล่องรุ่นพี่ไหมอะ  ::)

ปล.คนแสดงฮีโรส์ กับอีกหลายๆเรื่องเลย ตอนแสดงฮีโรส์ นี่ถ้าผอมลงหน่อยเกือบคล้าย เคียนู รีฟส์เลยน๊า  :-*

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 กันยายน 2016 / 07:10:02 PM »
ยานน่ารักดีครับ แต่ดูเลโก้งกๆนะ x wing เก่า แถมหัวดรอยด์ คราวนี้ต้องแถมหัว BB-8 นี่นา
ปล.ผมเห็นของ Brick bros UK ทำเป็น alertive build ของเซ็ตนี้เป็น AA gun ด้วยอ่ะครับ
ลองไปดูเผื่อพี่ชิ้วสน
May the money be with you

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 กันยายน 2016 / 07:35:37 PM »
"5/10     มันก็น่ารักดีนะ แต่ไม่ใช่สายผมจริงๆ อยากได้แค่ฟิก"

อย่างชิ้วนี้ต้องสายม่วงสินะ!!!!!!!! หุหุหุหุ

ปล. ไม่ได้เข้าบอร์ดนาน puichiu เปิดมาเจอ งงมาก!!!! นึกว่าใครที่ไหน?!?!?  8)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 กันยายน 2016 / 10:58:19 AM »
ชอบฟิกพี่อ้วนเหมือนกันเลยครับ555
ปล.ผมคงได้เวลามาเก็บเลโก้ต่อแหละหลังจากห่างเหินไปนาน :-[

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 กันยายน 2016 / 10:24:16 PM »

ชุดนี้ที่มาเลย์เห็นเยอะอยู่ครับท่านรอง อนาคตจะหมดตลาดเหมือนกล่องรุ่นพี่ไหมอะ  ::)

ปล.คนแสดงฮีโรส์ กับอีกหลายๆเรื่องเลย ตอนแสดงฮีโรส์ นี่ถ้าผอมลงหน่อยเกือบคล้าย เคียนู รีฟส์เลยน๊า  :-*
ท่านประมุข ไม่จัดสักหน่อยหรอ?  ::)
มีความคล้ายอยู่นะ ขนาดอ้วนยังหล่อ 555

ยานน่ารักดีครับ แต่ดูเลโก้งกๆนะ x wing เก่า แถมหัวดรอยด์ คราวนี้ต้องแถมหัว BB-8 นี่นา
ปล.ผมเห็นของ Brick bros UK ทำเป็น alertive build ของเซ็ตนี้เป็น AA gun ด้วยอ่ะครับ
ลองไปดูเผื่อพี่ชิ้วสน
จริงสิครับ! พี่ชิ้วไม่เคยสนใจพวกรุ่นไมโครเลยอะ
แต่ที่มันไม่มีหัว BB8 อาจเพราะ X-Wing ไม่ใช่ของ Poe ด้วยมั่ง (นะ)

"5/10     มันก็น่ารักดีนะ แต่ไม่ใช่สายผมจริงๆ อยากได้แค่ฟิก"

อย่างชิ้วนี้ต้องสายม่วงสินะ!!!!!!!! หุหุหุหุ

ปล. ไม่ได้เข้าบอร์ดนาน puichiu เปิดมาเจอ งงมาก!!!! นึกว่าใครที่ไหน?!?!?  8)
สายผมต้องมี สาวๆน่ารักๆเยอะๆสิ
เปลี่ยนเป็นชื่อนี้ละ ไม่เปลี่ยนละ เปลี่ยนฟิกแทนประจำตัวด้วย
มนุษย์ลุงพร้อม ลงการ์ตูนใหม่เร็วๆนี้  :P

ชอบฟิกพี่อ้วนเหมือนกันเลยครับ555
ปล.ผมคงได้เวลามาเก็บเลโก้ต่อแหละหลังจากห่างเหินไปนาน :-[
ชอบก็ต้องจัดเลยครับ น้องทัช  :)
ใช่ห่างเหินจริงๆ พอไปเรียน รด จนลืมการ์ตูนด้วย 555

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 กันยายน 2016 / 04:38:19 PM »

ท่านประมุข ไม่จัดสักหน่อยหรอ?  ::)
มีความคล้ายอยู่นะ ขนาดอ้วนยังหล่อ 555
โดนท่านรองชมว่าหล่อ เข้าตาท่านรองซะแหล่ว  :-\  :-\  :-\

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 กันยายน 2016 / 01:20:56 AM »
รีวิวละเอียม ภาพชัดมาก  :) :) :)
ยอดเยี่ยมเหมือนเดิมครับ

ปล.เปลี่ยนชื่อจนจำไม่ได้แล้ว  ;) ;) ;)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 กันยายน 2016 / 07:19:06 AM »

โดนท่านรองชมว่าหล่อ เข้าตาท่านรองซะแหล่ว  :-\  :-\  :-\
เอิ่ม..... I have a pen... I have an apple...  :-\

รีวิวละเอียม ภาพชัดมาก  :) :) :)
ยอดเยี่ยมเหมือนเดิมครับ

ปล.เปลี่ยนชื่อจนจำไม่ได้แล้ว  ;) ;) ;)

ขอบคุณครับพี่กุ้ง  ;)
ผมกำลัง Moc ฐาน Resistance ใกล้เสร็จละครับพี่กุ้ง  :D

ปล. ชื่อไม่เปลี่ยนละครับ ทุกคนสับสนหมดแล้ว ฮ่าๆ  ::)

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 กันยายน 2016 / 09:59:31 AM »
X-Wing น่ารักดีแต่ทำไมไอพ่นสีหวานเจี๊ยบเลย

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 กันยายน 2016 / 05:02:12 PM »
X-Wing น่ารักดีแต่ทำไมไอพ่นสีหวานเจี๊ยบเลย

ไอพ่นนี้ แด่ชิ้วเลยพี่ทศ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2016 / 11:58:37 PM »
สีชมพูหวานแหววมากๆเลยครับ พี่ทศ  ::)

ไอพ่นนี้ แด่ชิ้วเลยพี่ทศ
ผมว่าไม่น่าใช่นะครับ พี่อั๋น  ::)

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2016 / 12:45:41 AM »
ได้ความรู้
อาจจะทำลำสีดำตามมาชุดหลังๆ