ผู้เขียน หัวข้อ: [VpV Studio]75874 Chevrolet Camaro Drag Race รถดำรถแดงแซงทางโค้ง!!!!!!!!  (อ่าน 3418 ครั้ง)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
LEGO Speed Champions
75874 Chevrolet Camaro Drag Race
รถดำรถแดง แซงทางโค้ง!!!!!!!!

ชุดนี้ได้จากทริปสิงคโปร์ครับ เนื่องจากต้องการรถดำมาถ่ายการ์ตูนนั่นเองครับ

มาดูหน้ากล่องกันก่อนเลย เป็นภาพขณะทั้ง2คันแข่งทางตรง หรือDrag Race โดยจะเห็นคันดำออกตัวยกล้อ ซึ่งเห็นกันบ่อยๆในการแข่งประเภทนี้ครับ  ;)

ด้านบนกล่องมีการบ่งบอกว่าสินค้านี้ เป็นลิขสิทธิ์จากGM หรือ General Motors บริษัทผลิตรถยนต์จากสหรัฐอเมริกา
เจ้าของยี่ห้อ ดังๆอย่าง คาดิลแลค (Cadillac) เชฟโรเลต (Chevrolet) และฮัมเมอร์ (Hummer) เป็นต้น

ด้านหลังคกล่อง มีภาพลูกเล่นต่างๆ

มีภาพของรถคันจริงๆให้เปรียบเทียบด้วยครับ  :-*

แกะกล่อง ออกมา มี 3 ถุง 2 คู่มือ และ 1 สติกเกอร์ครับ

ถุงแรก

ถุงแรกต่อได้ Chevrolet Camaro 2016

ฟิกชายหมวกดำ ที่สำคัญมีโลโก้ของรุ่น Camaro บนอกด้วย  ;)

ด้านหลังก็มีโลโก้กลางหลังครับ

ต่อเสร็จแล้วครับ  ;D

ใส่คันเข้าไปได้1คนพอดี (เชิญพี่ขยันมานั่งซะกะหน่อย  :P )

ส่วนมีล้อแม็กซ์ ให้เลือก 2แบบครับ

วิธีการถอดล้อครับ

ถ่ายรูปคู่ซะหน่อย เป็นดาราVpV Studio ชีวิตดี๊ดี  8)

ถุงที่ 2

ถุงนี้ ได้2ฟิก กับโครงรถดำครับ

ได้ฟิกพี่เคราหมวกแดง กับ สาวหมวกขาว

ด้านหลัง ของฟิกทั้ง 2

โครงรถที่ได้จากถุงนี้่ครับ

ถุงสุดท้าย

ได้รถเต็มคัน + จุดStart แล้วก็ถ้วยทอง

Chevrolet Camaro Z/28 ครับ ผลิตปี 1969 โน้นเลย  :o

เครื่องยนต์ด้านหน้าเปลี่ยนได้  2 แบบ

แบบที่ 2 ใช้พาร์ทต่อเอาครับ (นายแบบยิ้มใหญ่ แหม่ๆ  :P )

ล้อหลังใหญ่สำหรับออกตัวยกล้อได้นั่นเองครับ  :-*

จุดStart และถ้วยทองครับ (ไม่ได้ติดสติกเกอร์ครับ ขอ อภัย  :-[ )

จุดStart มีลูกเล่นกดได้ด้วยครับ  :-*

เรียบร้อยครับ สำหรับถุง 3

ท้ายคู่มือ มีให้เช็คด้วยว่าเก็บกันครบยังน๊า  :)

ต่อเสร็จ ครบ พาร์ทไม่หายไปไหนครับ  ;D

สรุป

ชอบดีไซน์ของรถพอสมควรครับ ถึงจะดูยาวๆไปในบางมุม
รถแดงอาจจะต้องหาพาร์ทสีดำเรียบๆมาใส่กระโปรงหน้าซะหน่อย  แต่โดยรวมสวยสมกับที่ได้ลิขสิทธิ์มาครับ
สำหรับSpeed Champions คล้ายๆทำมารองรับเข้ากับธีมๅCity ด้วย
เพราะถ้าจะทำสเกลมาจริงๆควรทำมาให้กว้างกว่านี้หน่อยนั่นเองครับ

เปิดประทุน ก็สวยดีนะครับ  :-*

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับผม
  ;D
.
.
.
.
.
.
.
.
.
ได้คันนี้มาพอดีกับMarvel's Agents of SHIELD Season4 with Ghost Rider เลยเนอะ  :P

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
Re: [VpV Studio]75874 Chevrolet Camaro Drag Race รถดำรถแดงแซงทางโค้ง!!!!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 กันยายน 2016 / 08:25:26 PM »
ว้าว :) ได้รับเชิญให้นั่งรถในโครงการรถคันแรกด้วย อิอิ :-*

พอดีผมไม่ถนัดจำพวกรถแข่ง เลยขอชมภาพสวยๆ ละกันครับ 8)

ขอบคุณครับสำหรับรีวิว :D

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: [VpV Studio]75874 Chevrolet Camaro Drag Race รถดำรถแดงแซงทางโค้ง!!!!!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 กันยายน 2016 / 11:14:01 PM »

โอ พึ่งเคยเจอ มีรุ่นเปลี่ยนแม็กได้ด้วยอ่ะ แถมยังใช้พาร์ทเครื่องมือช่างมาเปลี่ยน สมจริง(สำหรับเด็กๆ)เลยอ่ะ

คันเล็กไปนิด กลายเป็นรถพวงมาลัยกลาง LEGO คงกะว่าเอาใจทั้งประเทศที่ขับพวงมาลัยซ้าย/ขวา

ชุดนิดเดียว ได้ฟิก 3 ตัวเลย  ชอบลูกเล่นไฟเขียวไฟแดงอ่ะ

ปล.แปลงเป็น Bumblebee ได้มั้ยอ่ะ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 กันยายน 2016 / 08:43:13 AM »
ว้าว :) ได้รับเชิญให้นั่งรถในโครงการรถคันแรกด้วย อิอิ :-*
พอดีผมไม่ถนัดจำพวกรถแข่ง เลยขอชมภาพสวยๆ ละกันครับ 8)
ขอบคุณครับสำหรับรีวิว :D
ขอบคุณพี่ขยันเช่นกันครับ 2คันนี้ไปจอดประกอบฉากข้ามทางรถไฟได้อยู่น๊า :-*

โอ พึ่งเคยเจอ มีรุ่นเปลี่ยนแม็กได้ด้วยอ่ะ แถมยังใช้พาร์ทเครื่องมือช่างมาเปลี่ยน สมจริง(สำหรับเด็กๆ)เลยอ่ะ
คันเล็กไปนิด กลายเป็นรถพวงมาลัยกลาง LEGO คงกะว่าเอาใจทั้งประเทศที่ขับพวงมาลัยซ้าย/ขวา
ชุดนิดเดียว ได้ฟิก 3 ตัวเลย  ชอบลูกเล่นไฟเขียวไฟแดงอ่ะ
ปล.แปลงเป็น Bumblebee ได้มั้ยอ่ะ
ชุดนี้พี่อั๋น ควรเก็บสักโหลครับ เจ้าแห่งอะไรหรูๆต้องพี่อั๋น  :-*

ส่วนบักเบิ้ลบีต้องหาพาร์ทสีเหลืองมาต่อครับ ;D

ออฟไลน์ kan and lego

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 กันยายน 2016 / 12:59:50 PM »
อยากได้เลยอะ แต่นอกไลด์ สำหรับเราต้องรถม้าเท่านั้น

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 กันยายน 2016 / 07:14:52 PM »
สุดยอด!

เพิ่งจะเห็นนะเนี่ย! รถ รถ รถ !!!
เอาให้ครบนะ ท่านประมุข จะได้ทำการ์ตูนสนุกๆ  ;)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 กันยายน 2016 / 06:37:49 AM »
รูปชัดจัง เปลี่ยนกล้องใหม่เหรอคะ  ;D

รีวิวละเอียดมากเลย มีรถตั้ง2คัน ชอบสุดก็ป้ายเส้นชัยค่ะ สวยดี  ไว้ลอกมั่ง :D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 กันยายน 2016 / 02:43:51 PM »
อยากได้เลยอะ แต่นอกไลด์ สำหรับเราต้องรถม้าเท่านั้น
"ม้าลำพอง" เท่านั้นสินะครับ   :-* :-* :-*

รูปชัดจัง เปลี่ยนกล้องใหม่เหรอคะ  ;D

รีวิวละเอียดมากเลย มีรถตั้ง2คัน ชอบสุดก็ป้ายเส้นชัยค่ะ สวยดี  ไว้ลอกมั่ง :D

เปลี่ยน Studioใหม่ ไฟสว่างขึ้นครับพี่ปลา  :P

พี่ปลาน่าซื้อไว้เป้นรถหรูประดับโครงการบ้านสีน้ำ เข้าอยู่แถมรถหรู1คัน
  :-* :-*

สุดยอด!

เพิ่งจะเห็นนะเนี่ย! รถ รถ รถ !!!
เอาให้ครบนะ ท่านประมุข จะได้ทำการ์ตูนสนุกๆ
  ;)
ขอบคุณครับท่านรอง

พรรคเราทั้ง 8 คน ขอมาอยากมีครบกันทุกคนกันเลยทีเดียว ปั๊มเงินไม่ทันสมาชิกพรรค  :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2016 / 12:14:37 AM »
รถสวยดีครับ คันดำ ไม่รู้ควันดำมั้ย?

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 มกราคม 2017 / 02:43:58 PM »
รถสวยดีครับ คันดำ ไม่รู้ควันดำมั้ย?
ดำแน่นอนครับ  :P