ผู้เขียน หัวข้อ: ห่างหายจาก broad นี้ไปนาน เพื่อนๆ ต่อ lego อะไรกันอยู่บ้างครับ  (อ่าน 5637 ครั้ง)

ออฟไลน์ bboth

• Newbie
  • *
นานมากๆที่ไม่ได้เข้ามานั่งอ่านกระทู้ในบอร์ดเลย
พึ่งจะมีเวลากลับมานั่งต่อ lego อีกครั้ง ฟิน จริงๆ
ได้ไปใช้เวลาในการเลือก lego ที่ In point อีกครั้ง แบกกลับมาทั้ง  Big Ben กับ Porsche 911
กล่องเดิมๆก็ยังไม่ได้ต่อเลย 555 หาที่วางไม่ได้แล้ว มีใครซื้อมาเก็บแล้วไม่ได้ต่อเหมือนผมไหมครับ
อยากต่อแต่ก็เสียดาย เลยได้แต่นั่งมองกล่องเพียบเลย ;) ;)
หวังว่าทุกคนคงสบายดีนะครับ  ไว้มีเวลาจะเอารูปมาลงไว้เพิ่มเติม

ออฟไลน์ Zarbee

• Full Member
  • ชอบเลโก้มากๆ
ช่วนที่ผ่านมาไม่ได้ต่อเลยครับ.. จริงๆผมซื้อให้น้องชายต่อแล้วผมเป็นลูกมือคอยหาพาร์ทที่เขาหาไม่เจอให้..  ;)

แต่เผอิญว่าตอนนี้น้องชายผติดเกมส์ เลยไม่ได้ต่อเลย.. ผมกินๆนอนๆอย่างเดียว..  :D

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
เป็นเหมือนกันล่ะครับ จริงๆ ตอนนี้ความเสียดายจะแกะต่อมันน้อยลงแล้ว แต่ปัญหาใหญ่คือไม่มีเวลาที่มีอารมณ์จะต่อ กับ หาที่วางไม่ได้  ::)

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
  • CastleMania
หาเวลาว่างๆต่อเลโก้ไม่ค่อยได้เลยครับ
ยุ่งทั้งงานราษฏรงานหลวง  :-X
ชุดเก่าๆ ก็ยังไม่ได้รื้อมาเก็บใส่ตู้สักที
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
พักนี้ผมมีบุญได้ต่อแค่ micro fighter Star Wars...... :'( :'( :'(

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
ซื้อมาก็วางหลบๆ แสงไว้ก่อนครับ 8)

เท่ากับยังไม่ได้ต่อเลยครับ :-\

มีแต่ต่อของไม่แท้ อิอิ :-[

• Taramizu
ดูแล้ว อาการเดียวกันทั้งบอร์ด อิอิ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
ช่วงนี้งานยุ่งครับ คนหาเช้ากินค่ำ ทำงานจนดึก ๆ ดื่น ๆ เลยไม่มีเวลาต่อเลยครับ

ได้ลงมากรุงเทพฯ คราวนี้ ว่าจะแวะไปโกดังจรัญ ไปหยิบจากโกดังมาต่อสักกล่องสองกล่องครับ  (หวังว่าเจ้าของโกดังจะเมตตา)   :-*

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
หลายคนอยากต่อแต่ก็เสียดาย เลยได้แต่นั่งมองกล่อง............อารมณ์นี้ปลาไม่เคยมีเลยค่ะ 555555555  ;D ;D ;D

ไม่เคยเสียดายของที่อยู่ในกล่องเลย  ชอบรื้อออกมาดู  เลโก้เป็นของเล่นก็ต้องเอาออกมาเล่นสิ

ที่ยังไม่ต่อเพราะยังหาที่วางไม่ได้แค่นั้นเอง  แต่ถ้าหาที่ได้รับรองมีแต่กล่องเปล่าค่ะ  เก็บง่ายเลย  :P

ออฟไลน์ danoob

• Jr. Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
หายไปนานด้วยครับ

ถ้ามีแอปนะจะเล่นได้ตลอดเลยเดี๋ยวนี้คอมไม่ค่อยได้ท่องเน็ต

ออฟไลน์ shanao

• Jr. Member
  • **
ผมก็ไม่ค่อยได้เข้ามาครับ มีแค่2อาทิตย์ที่ผ่านมา แว่บๆมาดู1-2กระทู้

ส่วนบริคเลโก้ที่ซื้อมา ตอนนี้ก็ดองเค็มมาเกือบๆ2ปีแล้ว เพราะยุ่งมาก+ไม่มีที่วาง แต่สิ้นปีนี้มีแผนการเล็กๆ ถ้าเคลียร์จนพอมีที่วาง คงจะเอามาต่อบ้าง (จะได้ซื้อเพิ่มได้ด้วย  ;))

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
บอร์ดเงียบมากๆเลยครับ + ช่วงนี้ช๊อตๆ มาหลายเดือนร่วมปีละ

ผมว่า ต้องมีกิจกรรมอะไรให้บอร์ดคึกคักซักหน่อยละครับ  ::)

ผมไม่มีอะไรต่อเลยครับ  :-\

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
บอร์ดเงียบมากๆเลยครับ + ช่วงนี้ช๊อตๆ มาหลายเดือนร่วมปีละ

ผมว่า ต้องมีกิจกรรมอะไรให้บอร์ดคึกคักซักหน่อยละครับ  ::)

พี่ชิ้วจะทำกิจกรรมแจกอะไรก็ดีนะครับ บอร์ดจะได้คึกคัก  :P

• Taramizu

ชิ้วนึกกิจกรรม หรือหัวข้อ moc เลย

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
ชิ้วนึกกิจกรรม หรือหัวข้อ moc เลย
อย่าลืมของแจกด้วยนะชิ้ว เอาเป็นเลโก้นะ ไม่เอาตัวชิ้วนะ   ::)

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
ชิ้วจะเอาเลโก้ในตู้เสื้อผ้าออกมาแจกเป็นของรางวัลเหรอครับ ผมสู้เต็มที่ :P

ให้กำลังใจในการคิดกิจกรรม อิอิ :-[

ออฟไลน์ Modsystem

• *
ปีนี้ทำแต่งานเลย ต้นปีทำธุระกิจนึง(ข้าวแกง) พอกลางปีกลับไปขายต้นไม้!!
ดีหน่อยที่กลับมาทำต้นไม้ มีความถนัดอยู่ แต่ปัญหาก็แปลก แปลกกว่าปรกติ
คิดว่าต้องรับมือกับการเปลี่ยนแปลง จนลืมเรื่องต่อเลโก้ไปเลย
ชุดเล็กๆหรือมินิกฟิกซีรี่ จึงเป็นทางเลือกที่ดีสำหรับ สถานการณ์ตอนนี้
อย่างmixelนี่ก็ดีเลย!

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
งบน้อยลง ทยอยเก็บๆซื้อๆครับ  :-[

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
ย้ายไปต่างจังหวัดด้วย ของทิ้งไว้ที่นี่เลยแทบไม่ค่อยได้เล่นเลยครับ ถ่ายรูปยังไม่ได้ถ่ายเลย

ออฟไลน์ mcimike

• Newbie
  • *
เพิ่งซื้อชุด Classic 10703 มาเมื่อ 21/1/17 ที่ผ่านมาเองครับ ไม่ได้เล่นหลายปี อยู่ๆ ก็อยากเล่นขึ้นมา