ผู้เขียน หัวข้อ: Review: 75096 Sith Infiltrator  (อ่าน 7147 ครั้ง)

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • Full Member
  • *
  • "Darker than Darkness"
Review: 75096 Sith Infiltrator
« เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2016 / 06:25:22 PM »
รายละเอียด ยานของฝ่ายซิธที่ปรากฏในสตาวอร์ภาคแรก (ออกมาประมาณ 2 นาที ;D) เป็นยานส่วนตัวของ Darth Maul

วางจำหน่ายเมื่อ สิงหาคม 2558

พาท 662 ชิ้น

มินิฟิก 5 ตัว

ราคา 89.99 USD / 5,990 บาท (exclusive Toys R Us Thailand)

กล่อง

คู่มือ 1 เล่ม กับสติกเกอร์นิดหน่อยพอรับได้

มีพาท 6 ถุงครับ

มินิฟิกจากถุงแรก Watto เจ้านายของแอนี่ หรืออนาคิน สกายวอคเกอร์นั่นเอง
หัวทำจากยางนะครับ

เสร็จถุงแรก ก็จะได้หัวยาน

ลูกเล่นส่วนหัวยาน ขยับเดือยข้างๆ ยาน ประตูใต้ท้องยานจะเปิดออก

มาต่อกันกับถุงที่ 2
ฟิกไฮไลท์สุดไฉไลของเซ็ตนี้ก็คือ Darth Maul ศิษย์คนแรกของดาธซีเดียส มาคราวนี้ในเวอร์ชั่นแสยะยิ้ม พร้อมผ้าคลุมไฮบริด (ด้านนึงนุ่ม ด้านนึงแข็ง)
เสียนิดเดียว เขาเป็นยาง

ไคว-กอนจิน อาจารย์ของโอบีวัน เคโนบี เวอร์ชั่นชุดทะเลทราย ผ้าเป็นรุ่นใหม่ นุ่มสบายแม้ผิวบอบบาง

เสร็จถุง 2

Speeder ของ Maul อย่างกับม้าโยกเยก :-\

ลูกเล่นที่ได้เพิ่มขึ้นจากถุง 2
เก็บมอไซไว้ในยานได้

ขาตั้งยานพับเก็บได้อย่างแนบเนียน

ถุง 3 ท่านจะได้...
R2-D2 หุ่นยนต์ผู้ช่วยที่เราได้เห็นกันทุกภาค ฟิกเวอร์ชั่น 2015 หัวเป็นสีเมทัลลิค และมีรายละเอียดสกรีนมากขึ้น

จบถุง 3

ต่อถุง 4 ยาวไปยาวไป

ลูกเล่นจากถุง 4
กระสุนแรงสปริง จิ้ว จิ้ว (แถมให้ 3 อัน)

ถุง 5
มีพาทสกรีนครับ น้ำตาจะไหล

เสร็จ ได้ดรอยด์สอดแนม 3 ตัว

ลูกเล่นเชื่อมโยงกับถุง 1
เปิดฝา ใส่ดรอยด์ลงไป แล้วปล่อยดรอยด์ออกมา

เปิดท้ายยาน ให้ท่าน Maul ออกมาสูดอากาศบนดาวทาทูอีน

ถุงสุดท้าย
ท่านจะได้พบกับฟิกอนาคินวัยเด็ก

ถุงนี้ต่อแค่ปลายปีก ยานก็เสร็จสมบูรณ์
ดูจากด้านหลังนึกว่ายานตระกูล Tie

คะแนน
ความสวยงาม 8.0 ยังไม่เหมือนในหนังบางจุด : สปีเดอร์ ท้ายยาน และคอคอดช่วงกลางยาน
ความคุ้มค่า (usd) 9.0
เทคนิคการต่อ 9.0 แข็งแรงดี ใช้เทคนิคที่ไม่ซับซ้อนแต่ได้ผลลัพธ์ที่น่าพึงพอใจ
มินิฟิก 9.0 รายละเอียดดีงาม มีตัว exclusive ถึง 3 ตัว เสียตรงที่บางจุดเป็นยางนี่แหละ
เฉลี่ย 8.75 คะแนน :-* :-*

เกร็ดความรู้จากด้านมืด
สีของดาบแสงบอกอะไร (ข้อมูลนี้ประมาณ 4,000 ปีก่อนภาคแรก Phantom Menace)
สีฟ้า = Jedi Guardian พวกขาลุย แนวหน้า สายบู๊ และเจไดฝึกหัดมักจะใช้สีนี้
สีเหลือง = Jedi Sentinel พวกเขารู้วิธีควบคุมพลังฟอร์ซมากกว่า Jedi Guardian
สีเขียว = Jedi Consular พวกนี้มักจะอยู่ในระดับมาสเตอร์ หรืออาจารย์เจไดนั่นเอง
สีม่วง = ทำจากแร่หายาก ทั้งซิธและเจไดสามารถใช้สีนี้เพื่อเพิ่มความโดดเด่น
สีแดง = นิกายซิธทุกระดับชั้น

*ปัจจุบัน (ภาค 1-3) สภาเจไดไม่มีกฎเรื่องใช้สีของดาบแสงในการบอกยศแต่อย่างใด (เจไดมาสเตอร์บางคนก็ใช้ดาบสีฟ้า) ยกเว้นแค่สีแดงเท่านั้นที่สภาไม่อนุญาต**

ปิดท้ายด้วยคู่จิ้นของเซ็ตดวลดาบกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2016 / 03:25:09 PM โดย Charlie Que »
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
Re: Review: 75096 Sith Infiltrator
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2016 / 09:40:54 PM »
รีวิวละเอียด ยอดเยี่ยมครับ :)

ผมเองก็มีอยู่กล่องนึง (ซื้อพร้อมกัน) แต่โดนยึดไปเรียบร้อยแล้วครับ :-*

• VIP
  • *
Re: Review: 75096 Sith Infiltrator
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2016 / 09:42:59 PM »
รีวิวละเอียด ยอดเยี่ยมครับ :)

ผมเองก็มีอยู่กล่องนึง (ซื้อพร้อมกัน) แต่โดนยึดไปเรียบร้อยแล้วครับ :-*

ต้องกราบขอบคุณพี่ขยันมากๆ ที่สอยกล่องนี้มาให้ในราคาเบาๆ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2016 / 10:25:16 PM »
รีวิวได้เยี่ยม เอาซะอยากกลับไปด้านมืดเลยครับ ชุดนี้อยากได้แบบเก่าตั้งแต่เด็กๆเลยครับ :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2016 / 10:51:48 PM »
รีวิวแน่นปึ้ก เจ้า Watto นี่ ขาสั้นแต่หัวสูง ยืนๆ แล้วสูงเท่าฟิกขาปกติเลยมั้งเนี่ย

มีคำถามซักเล็กน้อย

1. เขายางไม่ดียังไงเหรอ ทำไมคิวไม่ชอบ มันจะไม่ทน?
2. สงสัยมานานเรื่องสีดาบ จำไม่ได้ว่าเคยอ่านมั้ย แต่แบบนี้เจไดชิ้วก็เก่งสุดอะดิ
3. ผ้าคลุมโอบีวันตั้งใจทำให้มันดูเอียงไม่เท่ากันป่ะเนี่ย
4. ภาพสุดท้าย เซ็นเซอร์อะไร

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2016 / 07:41:25 AM »
คิว คิด ชิ้ว .....3คนนี้ทำรีวิวออกมาคะแนนเท่ากันเลย100++   ละเอียดมากๆค่ะ ดูแล้วเหมือนต่อเอง  ;D

เลโก้ออก SW มาขายเรื่อยๆ คงได้ดูรีวิวแบบนี้อีกเยอะเลย  :D

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2016 / 10:37:11 AM »
คิวรีวิวได้ดีมากเลยนะ ถึงแม้พี่จะไม่ชอบยานมันเลยก็ตาม... :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2016 / 04:07:21 PM »
มือ มือ มือ เต็มไปหมดเลย !  :o ฮ่าๆ

รีวิว แจ่มจันทร์มากๆ ยานสวยกว่าเดิมเยอะ แต่ก็ดูเอาทื่อๆเหมือนกัน
แต่ ฟิก นี่สวยทุกตัว ในที่สุด ดาร์ธมอล ก็มีผ้าคลุม (สกรีน) ที่เท้าแล้ว เราดีใจกับนายจริงๆ มอล

ตามที่คิวอี้แจ้ง จริงๆแล้ว สีของกระบี่ฟรุ้งฟริ้ง ไม่ได้บอกไรมากจริงๆ แร่ ฟ้ากับเขียว หาได้ง่ายเท่านั้นเอง
เจไดออกมาเป็น 3 สาย คือ

Jedi Guardian : เน้นแนวบู้ อย่างที่คิวบอก
Jedi Consular : เน้นการใช้พลัง
Jedi Sentinel : เป็นสายกลางระกว่าง บู้และการใช้พลัง

ซึ่งสีของกระบี่ ไม่เกี่ยวนะครับผม  ;)
ส่วนกระบี่ ม่วงนี่ของ Rare ส่วนใหญ่จะเป็นเจไดยุคแรกๆ ที่ยังพอได้ใช้สีนี้กันอยู่ ในหนังจะเห็นเพียงแค่ อาจารย์วินดูผู้เก่งทางบู้

แต่ภาพสุดท้าย มีเซนเซอร์ 18+ ด้วย  :-*

ออฟไลน์ Arya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2016 / 06:18:32 PM »
อ่านรีวิวจบ ผมถึงกับไปsearch ราคาชุดนี้เลยทีเดียว รีวิวดีมากละเอียดมากครับ อ่านแล้วเหมือนต่อเอง+กับโดนแรงดึงดูดให้อยากได้ เรื่องสีดาบของเจไดผมไม่เคยรู้เลยว่ามีความหมายแบบนี้(เคยได้ยินแค่ว่านักแสดงของ mace windu samuel jackson ไปขอ lucas เป็นการส่วนตัวว่าอยากมีดาบสีไม่เหมือนชาวบ้านเขา)
ปล Sith infiltrator เป็นอะไรกับ Chiu the penetrator ครับ

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2016 / 09:26:13 PM »
รีวิวได้ละเอียด ยอดเยี่ยมมากครับ
ภาพประกอบก็มากมาย เห็นทุกขั้นตอน ชอบครับ ชอบ  :) :) :)

ออฟไลน์ January28

• Verified Member
  • *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2016 / 09:43:31 PM »
ยานสวยใช้ได้เลย มีลูกเล่นเยอะ ดี
มีรายละเอียดห้องบังคับ ยานอื่นๆ ไม่ค่อยมี

ฟิกสวยทุกตัว  ;D

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2016 / 10:57:27 AM »
รีวิวละเดียดยิบทุกมุมเลย   ;D 

ปล. ผมยังทำการบ้านวันหยุดยาวไม่เสร็จเลย
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2016 / 03:16:53 PM »
รีวิวได้เยี่ยม เอาซะอยากกลับไปด้านมืดเลยครับ ชุดนี้อยากได้แบบเก่าตั้งแต่เด็กๆเลยครับ :-\ :-\ :-\
กลับมาเลยครับ ด้านนี้สีดำเยอะ :P จะว่าไปลำนี้ดูคล้ายยาน Javelin ของค่าย DC อยู่นะ

รีวิวแน่นปึ้ก เจ้า Watto นี่ ขาสั้นแต่หัวสูง ยืนๆ แล้วสูงเท่าฟิกขาปกติเลยมั้งเนี่ย

มีคำถามซักเล็กน้อย

1. เขายางไม่ดียังไงเหรอ ทำไมคิวไม่ชอบ มันจะไม่ทน?
ใช่ครับ คิวจะไม่ทน
2. สงสัยมานานเรื่องสีดาบ จำไม่ได้ว่าเคยอ่านมั้ย แต่แบบนี้เจไดชิ้วก็เก่งสุดอะดิ
ขออภัยเรื่องข้อมูล ตอนนี้แก้ละครับ
3. ผ้าคลุมโอบีวันตั้งใจทำให้มันดูเอียงไม่เท่ากันป่ะเนี่ย
ช่าย โทรมๆ ขาดๆ
4. ภาพสุดท้าย เซ็นเซอร์อะไร
ผ้าปูขาดอะครับ มันดูไม่งาม :-[

คิว คิด ชิ้ว .....3คนนี้ทำรีวิวออกมาคะแนนเท่ากันเลย100++   ละเอียดมากๆค่ะ ดูแล้วเหมือนต่อเอง  ;D

เลโก้ออก SW มาขายเรื่อยๆ คงได้ดูรีวิวแบบนี้อีกเยอะเลย  :D
"เลโก้ออก SW มาขายเรื่อยๆ คงได้ดูรีวิวแบบนี้อีกเยอะเลย  :'(" พูดเหมือนไม่อยากดูอีกนะครับ  :P

คิวรีวิวได้ดีมากเลยนะ ถึงแม้พี่จะไม่ชอบยานมันเลยก็ตาม... :P
ขอบคุณครับ ใจพี่พลช่างแกร่งยิ่งนัก  :-*

มือ มือ มือ เต็มไปหมดเลย !  :o ฮ่าๆ

รีวิว แจ่มจันทร์มากๆ ยานสวยกว่าเดิมเยอะ แต่ก็ดูเอาทื่อๆเหมือนกัน
แต่ ฟิก นี่สวยทุกตัว ในที่สุด ดาร์ธมอล ก็มีผ้าคลุม (สกรีน) ที่เท้าแล้ว เราดีใจกับนายจริงๆ มอล

ตามที่คิวอี้แจ้ง จริงๆแล้ว สีของกระบี่ฟรุ้งฟริ้ง ไม่ได้บอกไรมากจริงๆ แร่ ฟ้ากับเขียว หาได้ง่ายเท่านั้นเอง
เจไดออกมาเป็น 3 สาย คือ

Jedi Guardian : เน้นแนวบู้ อย่างที่คิวบอก
Jedi Consular : เน้นการใช้พลัง
Jedi Sentinel : เป็นสายกลางระกว่าง บู้และการใช้พลัง

ซึ่งสีของกระบี่ ไม่เกี่ยวนะครับผม  ;)
ส่วนกระบี่ ม่วงนี่ของ Rare ส่วนใหญ่จะเป็นเจไดยุคแรกๆ ที่ยังพอได้ใช้สีนี้กันอยู่ ในหนังจะเห็นเพียงแค่ อาจารย์วินดูผู้เก่งทางบู้

แต่ภาพสุดท้าย มีเซนเซอร์ 18+ ด้วย  :-*
ขอบคุณชิ้วอี้สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม สมกับเป็นผู้นำด้านม่วงจริงๆ :)

อ่านรีวิวจบ ผมถึงกับไปsearch ราคาชุดนี้เลยทีเดียว รีวิวดีมากละเอียดมากครับ อ่านแล้วเหมือนต่อเอง+กับโดนแรงดึงดูดให้อยากได้ เรื่องสีดาบของเจไดผมไม่เคยรู้เลยว่ามีความหมายแบบนี้(เคยได้ยินแค่ว่านักแสดงของ mace windu samuel jackson ไปขอ lucas เป็นการส่วนตัวว่าอยากมีดาบสีไม่เหมือนชาวบ้านเขา)
ปล Sith infiltrator เป็นอะไรกับ Chiu the penetrator ครับ
Chris Lepin ต้องจัดนะ  ;D
เป็นญาติห่างๆ ครับ อันหลังจะลำเล็กกว่า Sith Infiltrator  ::)

รีวิวได้ละเอียด ยอดเยี่ยมมากครับ
ภาพประกอบก็มากมาย เห็นทุกขั้นตอน ชอบครับ ชอบ  :) :) :)
ขอบคุณครับ :D

ยานสวยใช้ได้เลย มีลูกเล่นเยอะ ดี
มีรายละเอียดห้องบังคับ ยานอื่นๆ ไม่ค่อยมี

ฟิกสวยทุกตัว  ;D
พูดมาขนาดนี้ ไม่จัดไม่ได้นะ

รีวิวละเดียดยิบทุกมุมเลย   ;D 

ปล. ผมยังทำการบ้านวันหยุดยาวไม่เสร็จเลย
ระดับหมอเอ่ย ต้องมีนิทานประกอบแน่ๆ รอชมครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2016 / 03:36:14 PM โดย Charlie Que »

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2016 / 05:14:23 PM »
ผมมีรุ่นเก่า พอแล้วละ
แต่ลำนี้เลโก้ทำออกมาเรื่อยๆเลย
ดัดหลังคนซื้อรุ่นเก่าอย่างผม!
แต่จริงๆแล้ว คงออกเพราะเป็นตัวละครที่เด่นที่สุดแล้ว ของep1
ดาร์คโม!

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2016 / 07:48:41 PM »
หูยยยยย พึ่งได้เข้ามาอ่าน review ของคิวอี้!!!! ยานลำนี้เจ๋งอ่ะ น่าโดนมากๆ!!!!! ฟิกแต่ละตัวก็สวย ขอบคุณที่เอามา review ให้ดูนะครับผมมมมม :P