ผู้เขียน หัวข้อ: TMNT : Krang Robot  (อ่าน 2982 ครั้ง)

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
TMNT : Krang Robot
« เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2016 / 10:06:37 PM »
หลังจากที่ได้ดู TMNT Out of Shadow ภาคต่อของเต่านินจาเมื่อปี 2014 มาแล้ว ก็แอบเกิดอาการติดใจเจ้าบอสใหญ่ของเรื่องอย่าง Krang สุดๆ จนเกิดอาการอยาก MOC เจ้าตัวนี้ขึ้นมาเลยครับ  ;) ;) ;) ;)

อันนี้ภาพประกอบจากในหนังครับ เป็น Krang เวอร์ที่ร่างหุ่นเท่สุดๆ  8) 8) 8)

ท้าวความในการ์ตูนกันเล็กน้อย ถ้าใครที่เคยดูเต่านินจาเวอร์ 1987 น่าจะจำเจ้าเอเลี่ยนตัวร้ายหน้าตาเหมือนสมองอยู่ในชุดหุ่นที่ร่วมมือวางแผนร้ายกับ Shredder กันได้   ;D ;D ;D

มาเริ่มกันที่ตัว MOC เลยครับ พยายามต่อให้คล้ายตัวในหนังที่สุด(ซึ่งไม่เหมือนเลยซักนิด  :P :P :P :P)

ซูมที่ตัวเจ้า Krang เล็กน้อย  ;) ;) ;)

ส่วนหัวของร่างหุ่นครับ  :)

ตรงส่วนตัวสามารถเปิดเกราะออกมาเพื่อเผยให้เห็นเจ้า Krang แบบชัดๆได้  8)

สภาพในตัวหุ่นเมื่อนำ Krang ออกแล้ว

ลูกเล่นอย่างเดียวของเจ้าตัวนี้คือการหมุนที่ลำตัวได้แบบในหนัง  :P :P :P :P

ปิดท้ายด้วยพวกเต่านินจาไปช่วย April และขัดขวางแผนการร้ายของ Shredder กับ Krang ครับ  >:( >:(
(ขออภัยเรื่องรูปเบลอๆอีกเช่นเคยครับ  :-[ :-[ :-[ :-[)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: TMNT : Krang Robot
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2016 / 10:35:45 AM »
ชอบ ๆ ครับ ไม่เคยดู TMNT เลย นอกจากในการ์ตูนแต่ก็ดูแว๊บ ๆ จำไรไม่ค่อยได้
แต่ชอบหุ่นที่ MOC ครับ ใคร MOC อะไรมาพี่ชอบหมด 555  ;D

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • Full Member
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2016 / 06:10:05 PM »
สวยครับ
หุ่นมีสมดุลดีมากครับ โทนสีก็เข้ากัน
เก็บรายละเอียดอีกนิดหน่อยต้องออกมาสวยมากแน่ๆ
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2016 / 08:17:14 PM »
เหมือนในหนังเลยครับ  :-*

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2016 / 10:15:55 PM »
ในส่วนตัวผมว่า มันดูแปลกๆ แต่ก็ดูดี
มีกลิ่นอายของ หุ่น sentinel ของ X-men ยังไงยังงั้น  :P

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2016 / 08:27:17 AM »
เห็นทีแรกก็ดูเป็นตัวละครที่พิลึกดี อิอิ มันไม่ได้มีตัวนี้ใน set เหรอครับ ถึงได้ moc เอง  ;)

โหลดหนังภาคแรกมาดูตั้งนานละ จนหนังภาคสองออกโรงไปแล้ว ยังไม่ได้ดูซะที