ผู้เขียน หัวข้อ: Review ขำๆ "DVD Scooby-Doo! Hunted Hollywood "  (อ่าน 2071 ครั้ง)

ออฟไลน์ SaNukNa

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ศิษย์น้องแห่งสำนักขำๆ จำกัด
Review ขำๆ "DVD Scooby-Doo! Hunted Hollywood "
« เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2016 / 09:03:09 PM »
พอดีได้มีโอกาสเล่นตามห้าง เกิดเดินไปที่ร้าน DVD พบเจ้านี่เข้าจึงสอยมา

DVD Scooby-Doo!  Hunted Hollywood
มาดูกันเลย
หน้ากล่อง , ด้านหลัง และ ข้อมูลภายในแผ่น

เมื่อแกะกล่องออกมาก็จะพบกับ
DVD หนังเรื่อง Scooby-Doo!  ตอน Hunted Hollywood , และ ซองหมาน้อย (Scooby-Doo)

หลายคนคงสงสัยว่า หมาน้อยในซองมันจะซ้ำไหม
ซ้ายมือ คือ ของแถมจาก DVD ขวามือคือ จากชุด 75900 ( เปรียบเทียบ กับชุดจะพบบความแตกต่างตามรูป )

สำหรับเพื่อนๆที่ชอบ หรือ เก็บ theme นี้อยู่ ไม่ควรพลาดแม้จะมีความแต่ต่างแค่ตามที่เห็นเท่านั้น แต่มันก็เป็นการเพิ่มอีกหนึ่งอิริยาบทให้กับหมาน้อยได้

ราคาหน้ากล่อง 499 บาท
ส่วนตัวตอนแรกนึกว่าซ้ำกับตัวอื่นเลยไม่ได้สนใจ แต่พอได้ยินมาจากนักสะสมบอกมาว่า ไม่เหมือนชุดอื่น เลยต้องมีไว้

หวังว่าจะช่วยให้เพื่อนๆ หลายคนที่สงสัย คลายความสงสัยได้นะครับ ว่าหน้าตาจะเป็นอย่างไร
ขอบคุณเพื่อนๆ ที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: Review ขำๆ "DVD Scooby-Doo! Hunted Hollywood "
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2016 / 07:07:11 AM »
อิอิ หมาน้อยคงไม่ช้ำ แต่ซองน่าจะช้ำได้มากกว่าน แปลกดีอ่ะ แถมเป็นแบบซองใน DVD

ขอบคุณที่นำมาให้หายสงสัยครับ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: Review ขำๆ "DVD Scooby-Doo! Hunted Hollywood "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2016 / 08:02:31 PM »
ตัดใจตั้งแต่ต้นลม อดเก็บธีมนี้เลย ขอบคุณสำหรัลรีวิวครับพี่ :)

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2016 / 08:15:21 PM »
เลิกดูscoobyเลยรอด อิอิ  ;)
ปล.กระจ่างเลยครับเรื่องความแตกต่างของฟิก

ออฟไลน์ Bigpaocl

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2016 / 11:14:55 PM »
อยากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกได้ครับ
บอกแหล่งที่ไปเดินเจอหน่อยครับ ไปซื้อให้ที :-[

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2016 / 02:46:27 PM »
อยากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกได้ครับ
บอกแหล่งที่ไปเดินเจอหน่อยครับ ไปซื้อให้ที :-[

ตอนนี้มีขายตามร้านบูมฯ ครับ (สมาชิก ฿459) :)