ผู้เขียน หัวข้อ: และแล้วมันก็กลับมา(อีกครั้ง)กับ Take LEGO@Singapore EPIII  (อ่าน 14560 ครั้ง)

ออฟไลน์ JiuKung

• Newbie
  • *
Re: และแล้วมันก็กลับมา(อีกครั้ง)กับ Take LEGO@Singapore EPIII
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2016 / 12:49:19 AM »
รบกวนสอบถามพี่ๆ ครับ
ผมจะไปเที่ยวสิงคโปรวันพฤหัสนี้ละครับ อยากถามว่า มีร้านไหนแหล่งไหน ที่ผมจะพอหา Modular เก่าๆ เช่นพวก Town Hall, Palace Cinema ในราคาน่าคบหา ได้บ้างครับ?

ขออภัยที่นอกเรื่องครับ
รบกวนด้วยนะครับผม ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ SaNukNa

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ศิษย์น้องแห่งสำนักขำๆ จำกัด
Re: และแล้วมันก็กลับมา(อีกครั้ง)กับ Take LEGO@Singapore EPIII
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2016 / 01:20:05 PM »
ผมจะไปเที่ยวสิงคโปรวันพฤหัสนี้ละครับ อยากถามว่า มีร้านไหนแหล่งไหน ที่ผมจะพอหา Modular เก่าๆ เช่นพวก Town Hall, Palace Cinema ในราคาน่าคบหา ได้บ้างครับ?

รบกวนด้วยนะครับผม ขอบคุณมากครับ
ส่วนตัวที่ได้เคยไปมา ส่วนมากจะมีแต่ของใหม่ๆ นะครับ ส่วนของเก่า อาจจะต้องไปดูพวกร้าน Simply Toys ที่มีชุดเก่าๆ ขายที่ห้าง Plaza Singapura ที่อื่นๆ ก็จะมีตึก China Square ในวันอาทิตย์ น่ะครับ ( อาจจะมีอยู่ ) แต่ราคานี่ไม่แน่ใจครับ ต้องลองไปดูนะครับ

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2016 / 06:21:12 PM »
ไปแล้วต้องเข้า legoland ทุกคนไมอะครับ  :-[

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2016 / 06:37:19 PM »
ไปแล้วต้องเข้ามาเลเซียทุกคนไหมครับ  :-[

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2016 / 08:46:42 PM »
ไปแล้วต้องเข้า legoland ทุกคนไมอะครับ  :-[

ไปแล้วต้องเข้ามาเลเซียทุกคนไหมครับ  :-[

สาวกเลโก้ต้องเข้าสิครับ ทั้งมาเลเซีย และที่สำคัญคือ LGL อย่างน้อยครั้งหนึ่งในชีวิต :-[

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2016 / 09:32:55 PM »

modular เก่าราคาน่าคบน่าจะยากแล้วครับ อย่าง town hall นี่น่าจะลำบากล่ะ เก็บรุ่นใหม่ๆ ไปเลยดีกว่านะ

ออฟไลน์ JiuKung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2016 / 09:42:43 PM »
ส่วนตัวที่ได้เคยไปมา ส่วนมากจะมีแต่ของใหม่ๆ นะครับ ส่วนของเก่า อาจจะต้องไปดูพวกร้าน Simply Toys ที่มีชุดเก่าๆ ขายที่ห้าง Plaza Singapura ที่อื่นๆ ก็จะมีตึก China Square ในวันอาทิตย์ น่ะครับ ( อาจจะมีอยู่ ) แต่ราคานี่ไม่แน่ใจครับ ต้องลองไปดูนะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับผม

modular เก่าราคาน่าคบน่าจะยากแล้วครับ อย่าง town hall นี่น่าจะลำบากล่ะ เก็บรุ่นใหม่ๆ ไปเลยดีกว่านะ

Town Hall นี่ไม่หวังจริงๆ ครับ ยกเว้นถูกหวยจะทุ่มซื้อไม่เกี่ยงราคาเลยฮะ 555+
แอบหวังพวก PC/PR ครับ แต่ก็เริ่มริบหรี่จริงๆ สงสัยจะได้ DO/BB แทนครับ
ขอบคุณมากนะฮะ

ออฟไลน์ danoob

• *
    • www.muangthongpet.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2016 / 08:32:45 AM »
พึ่งได้เข้าบอร์ดหลังจากไม่ได้เข้ามาซะนานเลยครับ

ของเก่าไปดูฮ่องกงดีกว่าครับ
แต่ไปต้องลุ้นเอาครับ

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 06 กันยายน 2016 / 10:30:40 AM »
ยินดีต้อนรับคณะทัวร์สิงค์โปร์ กลับสู่เมืองไทยครับ
รอชมรีวิวการไปเที่ยวรอบนี้นะครับ    ;D
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 06 กันยายน 2016 / 02:12:33 PM »
อิอิ รีวิวยกให้เป็นหน้าที่น้องใหม่ไฟแรงมากละกันนะ

ปล.ได้ข่าวว่าโดนอธิการเรียกไปเข้าห้องเย็น ไม่รู้จะได้ออกมาปั่นรีวิวเมื่อไหร่นะ หุหุ

• ショッカー
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 06 กันยายน 2016 / 06:44:32 PM »
เข้ามาให้กำลังใจน้องใหม่ไฟแรงครับ :)

แต่ขอบอกว่า ติดใจมาก ได้ไปแล้ว อยากไปอีก อิอิ ครับ :-*

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 07 กันยายน 2016 / 08:44:34 PM »
รีวิวแบบจัดเต็ม โดย เจ้าเพี้ยน จาก VpV Studio รอแป๊บๆครับผม 8)

• Taramizu
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 07 กันยายน 2016 / 11:33:11 PM »
เข้ามาให้กำลังใจน้องใหม่ไฟแรงครับ :)

แต่ขอบอกว่า ติดใจมาก ได้ไปแล้ว อยากไปอีก อิอิ ครับ :-*

ดูแววน่าจะจบไตรภาคสิงคโปร์ละครับ อิอิ ปีหน้าไปว่ากันที่ของใหม่ๆ ดีกว่า  ::)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 08 กันยายน 2016 / 06:41:35 PM »
เสียดาย เมื่อต้นปีพึ่งไปมา ไม่งั้นคงได้ไปแจมด้วยเลี้ยว

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 09 กันยายน 2016 / 10:22:28 AM »

ดูแววน่าจะจบไตรภาคสิงคโปร์ละครับ อิอิ ปีหน้าไปว่ากันที่ของใหม่ๆ ดีกว่า  ::)

พี่อั๋นจะจัดทริปไปงานเปิดตัว LGL Nagoya ป่ะครับ  :-*
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 09 กันยายน 2016 / 04:27:53 PM »

พี่อั๋นจะจัดทริปไปงานเปิดตัว LGL Nagoya ป่ะครับ  :-*
ไตรภาค ใหม่ LGL Nagoya 2ครั้ง แล้วไปอีเว้นท์ใหญ่ ทิ้งแหวนที่ โรงงานใหญ่ LEGO !!!!!!!!!!!!!!  :-*

• Taramizu
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 09 กันยายน 2016 / 07:33:29 PM »

ไตรภาค ใหม่ LGL Nagoya 2ครั้ง แล้วไปอีเว้นท์ใหญ่ ทิ้งแหวนที่ โรงงานใหญ่ LEGO !!!!!!!!!!!!!!  :-*

คือว่าที่คิดกันไว้เล่นๆ ก็คืน Nagoya 2017 นี่ล่ะครับ แต่บังเอิญเมื่อวานไปดูข้อมูล แล้วพบบแบบนี้
Legoland Dubai Resort (Jebel Ali, Dubai, UAE; opening October 31, 2016)
Legoland Japan (Nagoya, opening April 1, 2017)
Legoland Korea (Opening 2017)
Legoland India (TBA)
Legoland Shanghai (TBA)
Legoland in Orange County, New York (Planned for construction to begin in 2017 and opening two years later.)

เลยมีทางเลือกใหม่ว่า จะไปตามคิวดีมั้ย ปีหน้า Dubai ก่อน อิอิ  แล้ว Japan 2018, Korea 2019 (อินเดียกับจีนนี่ ผมขอผ่านนะครับ  :P)
ส่วน Final Project คือ Billund Factory Tour เนี่ย เผื่อเวลาเก็บตังไปยาวๆ ซัก 2022 อ่ะ

แต่ Dubai เนี่ย ผมไม่มีไอเดียเลยอ่ะว่าไปกันเองความยากง่ายระดับไหน
หมอเอ่ยเคยไปยังไปมั้ย อิอิ

• ショッカー
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 09 กันยายน 2016 / 08:07:36 PM »
ดูจากรายการของคุณอั๋นแล้ว ต้องรีบหยอดกระปุกตั้งแต่วันนี้แล้ว 555+ :D

:-* :-* :-*

ออฟไลน์ danoob

• *
    • www.muangthongpet.com
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 14 กันยายน 2016 / 10:47:04 AM »
ทริปหน้าที่ไหนยังไง ลงทะเบียนล่วงหน้าครับ

• Taramizu
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 14 กันยายน 2016 / 12:38:23 PM »
ดูจากรายการของคุณอั๋นแล้ว ต้องรีบหยอดกระปุกตั้งแต่วันนี้แล้ว 555+ :D

:-* :-* :-*

ทริปหน้าที่ไหนยังไง ลงทะเบียนล่วงหน้าครับ

เข้าไปดูเว็บของทาง Dubai แว้บนึง แผนที่ใน LGL เหมือนก๊อป Malay มาเป๊ะๆ เลย 555  ดูทรงแล้ว ผมว่า น่าจะข้ามไปได้นะ  :P

ไปญี่ปุ่นดีกว่า