ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 75140 : Resistance Troop Transporter  (อ่าน 7720 ครั้ง)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
[Review] 75140 : Resistance Troop Transporter
« เมื่อ: 17 เมษายน 2016 / 06:13:48 PM »
Set Name: Resistance Troop Transporter
Set Number: 75140
Pieces: 646
Mini-figures: 4
Price: 69.99 USD
Year of release: 2016

ผมกลับมาแล้วด้านมืด5555 (หลังจากไม่ได้ รีวิว มานานเพราะไม่ค่อยจะมีตังค์ไปแอบซื้อ) วันนี้ผมได้ทำการ(แอบ)ซื้อ set ของ star wars 7 ซึ่งเป็นภาคใหม่ล่าสุด(ผมได้ดูแล้วชอบมากๆ :P)  ยาน Resistance Troop Transporter ลำนี้ผมได้เห็นมันโผล่มาแว๊ปเดียว ในฉากการต่อสู้อันดุเดือดเผ็ดมันที่ดาว Takodana เอาตอนแรกๆเลยผมเห็นภาพหลุดของเลโก้มา ผมยังคิดเลยว่ายานสำนี้ มันดูไม่สวยเอาเลยซะจริงๆ แต่พอมีโอกาสได้ซื้อมาต่อแค่นั้นแหละ ขอบอกเลยว่ามันเท่ดีนะครับ ว่าแล้วไปดู review กันเลยดีกว่า หุหุ  :P

นี่เลยครับภาพหน้ากล่อง  :-[ :-[ :-[

อันนี้ภาพหลังกล่อง(ซึ่งอธิบายถึงวิธีการเล่นต่างๆของชุดนี้)

set นี้มีทั้งหมด 5 ถุงนะครับ  :-[ (เยอะเหมือนกันนะเนี่ย)

กล่องนี้จะมีคู่มือมาให้แค่ 1 เล่มนะครับ  :D (ไม่ยอมใส่ซองกับกระดาษกันยับมาให้แหะ)

แล้วก็มี sticker มาอีกแผ่นใหญ่ๆ (ใหญ่มากๆ) ........สภาพเป็นเช่นนี้เนื่องมาจากไม่มีซอง+แผ่นกันยับนี่แหละ ปล. sticker ของ set นี้รู้สึกว่าคุณภาพจะดีขึ้นนะครับ มันจะเงาๆมันๆขึ้นอะครับ

เรามาเริ่มต่อกันเลยดีกว่า  :P :P :P

เรามาดูในส่วนของ mini figures กันก่อนเลย set นี้มีให้มาทั้งหมด 4 ตัวนะขอรับ เรามาดูจากซ้ายไปขวากันเลย ได้แก่ Resistance Trooper ทั้ง 2 แบบที่มีเสื้อผ้าและใบหน้าที่ต่างกันออกไป(ตัวซ้ายเหมือนผมจะเคยเห็นใน set 75103(First Order Transporter) และ set 75131(Resistance Trooper Battle Pack)) ส่วนตัวขวาตรงบริเวณกระเป๋าเสื้อจะมีลาย rebels ด้วย  :-[, ตัวต่อมาคือ Admiral Ackbar(It's a trap!!!) บริเวณอกซ้ายน่าจะมีป้ายบ่งบอกถึงตำแหน่งอยู่ด้วย(เป็นสีฟ้า+สีเงินๆเล็กๆสวยดี) ส่วนหัวน่าจะมีรายละเอียดมากขึ้นกว่าตัวเก่านะครับ เป็นฟิกตัวเดียวใน set นี้ที่การพิมพ์ลายที่กางเกง :'(, สุดท้ายก็คือ Princess Leia ตัวละครที่ฝังใจกระผมมานานแสนนาน(ตั้งแต่ภาค 4-5-6 หุหุ) เธอจะมาในชุดเสื้อสีเขียวที่มีเสื้อกั๊กสีม่วงมาคลุมไว้(หัวเข็มขัดสีเงินสะท้อนแสงนี่ใหญ่เอามากๆ 5555) ใบหน้าก็จะมีรอยย่นเพิ่มขึ้นสื้อถึงอายุที่มากขึ้น(แก่แล้วนั่นเอง)  ::)

เปิดหมวกให้เห็นถึงใบหน้าของหนุ่มๆกองกำลังต่อต้าน หมวกเจ๋งดีนะครับ(ปืนของ 2 คนนี้จะออกสีเทาๆเงินๆหน่อยนะครับ), Princess Leia มี 2 หน้านะจ๊ะ(หน้านี้จะออกเป็นหน้าของคุณย่าใจดี ที่เปี่ยมล้นไปด้วยความเมตตา(นี่ก็พูดเกินไป!!!  :P))

หันข้างกันหน่อยยยย (ไม่เห็นมีลายที่แขนสักกะตัว :-\) แต่มองดีๆ Ackbar เหมือนจะมีรายละเอียดสมจริงขึ้นบรวเวณลูกตานะฮะ :-[ (แก้วกาแฟนี่มีติดมาทุกงานเลยนะครับ....=_=")

ด้านหลังก็มีลายมาให้กันทุกตัวนะ  :D :D :D

ต่อมาก็ส่วนของการต่อตัวยานนะครับ  :)

เสร็จถุงแรกเราก็ได้ส่วนของภายในตัวยานออกมา

ถุงที่ 2 จะเป็นส่วนของการตกแต่งภายนอกตัวยาน

ต่อๆอยู่ดีๆในวันสงกรานต์ก็มีญาติมาเยี่ยมที่บ้าน เลยวางเลโก้ทิ้งไว้ก่อน พอญาติๆกลับก็ขาดอารมณ์ในการต่อ ต้องเอาหนังสือมาอ่านเล่น ก่อนจะกลับไปต่อใหม่ได้(เรื่องเยอะนะเราอ่ะ!) :-[

เสร็จถุงที่ 3 เราก็จะได้ส่วนของเพดานยานขึ้นมา + กับส่วนทางด้านปีกซ้ายของตัวยาน  8)

ถุงที่ 4!!!!!(ใกล้จะต่อเสร็จแระ ฮึ๊บๆ)  ส่วนถุงนี้เราจะได้มาในส่วนของ cockpit นะครับ(ตัวยานฝั่งขวานั่นเอง)  :P

ถุงที่ 5 เป็นการตกแต่งตัวยานและรายละเอียดทางด้านหลังของยานนะครับ + ส่วนของปืนใหญ่ทางปีกซ้ายของตัวยาน  ::)

รูปนี้แสดงให้เห็นถึงรายละเอียดที่ได้ในถุงที่ 5 ครับผม  :-[ :-[ :-[

พาร์ทที่เหลือทั้งหมดของ set นี้ครับผม (มีที่แกะบริคมาให้ด้วยนะจ๊ะ)

ด้านหน้า (รายละเอียดที่เห็นต่างๆในยานนนี้เป็น stickers ทั้งหมดนะครับ(มีแค่แผงควบคุมในตัวยานเท่านั้นที่เป็น printing bricks...)

ด้านหลัง (ผมว่าเลโก้ทำรายละเอียดด้านหลังของยานลำนี้ออกมาได้ดูดีมากๆเลยที่เดียว ชอบๆๆๆๆ) :-[ :-[ :-[ :-[

ด้านบน

ด้านล่าง

ด้านขวา

ด้านซ้าย (ปืนใหญ่เท่ดีนะ)

เรามาดูลูกเล่นแรกกันเลย (อันนี้เป็นการเปิดประตูยาน ให้ความรู้สึกเหมือนตอนฉากเปิดตัวเจ้าหญิงเลอาร์ในหนัง หุหุ) ลายสวยๆนั่น.....sticker นะฮะ..... :'( :'( :'(

เปิดประตูยาน หุหุ

ลูกเล่นต่อมาคือสามารถเปิดบริเวณด้สนบนของตัวยานได้

เปิดออกมาทั้ง 2 ข้างก็จะได้แบบนี้  :P :P :P

ภาพบริเวณภายในตัวยานนะครับ (น่าจะใส่ มินิฟิกได้หลายตัวอยู่ :D)

ลูกเล่นต่อมาคือ missile ความแรงสูง

เอานิ้วแตะบริเวณส่วนสีแดง(ด้านหลังยาน) missile ก็จะพุ่งออกไป

พุ่งออกมาประมาณนี้ :)

ลูกเล่นต่อมาคือกลไกในการช่วยเปิดฝา cockpit (เอานิ้วหมุนบริเวณจานกลมๆ จะทำให้ cockpitc แง้มออกมา)

หมุนแล้ว cockpit จะแง้มออกมานิดนึงแบบนี้ (ที่เหลือก็ระบบ manual นะฮะ 555555)

ที่เปิดเยอะๆแบบนี้เอามือเปิดเองนะครับ

รายละเอียดใน cockpit หน้าจอเป็น sticker ส่วนแผงควบคุมด้านข้างเป็น printing brick นะครับ

ตรงท้ายยานสวยดี(เสียดายไม่ยอมพิมพ์ลายมาให้ :'( :'( :'( )

ซูมใกล้ๆให้ดูรายละเอืยดของตัวปืนใหญ่

ถ่ายภาพรวมแก๊งค์ซะหน่อย

ถ่ายรูปเปรียบเทียบกับ Bee wing รุ่นเก่าซะหน่อย (ว่าไปก็ดูคล้ายๆผึ้งเนอะ 555)

ความสวยงามของ set นี้เอาไป 10 คะแนนเต็มเลย!!!!!!

เทคนิคการต่อสนุกมากๆขอบอกเลย (ต้องต่อเองถึงจะรู้นะครับ หุหุ)

ลูกเล่นโอเคเลยนะ กับการเปิดภายใยเพื่อบรรทุกคนได้อ่ะ แล้วก็เทคนิคช่วยเปิด cockpit นี่เจ๋งเลย

Rating เอาไปเลย 9/10 perfect ทุกอย่างตั้งแต่รายละเอียด + วิธีการต่อ ตัดไป 1 คะแนนเพราะ stickers 17 นี่แหละ กะให้แปะกันจนตายไปข้าง 555555)

ขอบคุณที่ทนเลื่อนทนอ่านกันมาจนจบนะครับ รูป+พิมพ์นอกเรื่องเยอะมากๆ

ปล. สำหรับคนที่ลังเล ซื้อเถอะครับ ผมว่าคุ้ม หุหุ

แถมๆ

อยู่กับพี่ต้องเล่นดินเล่นทรายนะฮะ 5555555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน 2016 / 08:12:48 PM โดย Calla22 »

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: [Review] 75140 : Resistance Troop Transporter
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 เมษายน 2016 / 09:21:10 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวแบบละเอียด ๆ  รู้สึกว่ามีเวลาต่อ เวลาถ่ายรูป เวลาเล่นเหลือ ๆ เลยนะ แบบบ้านนี้เป็นของเอคนเดียว   ::)  :P

ต่อเสร็จแล้วเอาไปเก็บไว้ที่ไหนอ่ะ ตู้ปลาเต็มแล้วไม่ใช่เหรอ แนะนำตั้งบนโต๊ะกินข้าวเลย    8)

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
Re: [Review] 75140 : Resistance Troop Transporter
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 เมษายน 2016 / 09:22:27 PM »
มาจุดประกายให้ตื่น 8) ต้องไปหาซื้อบ้างล่ะ :-* ถึงแม้ว่าจะออกมาแค่ฉากเดียว :'(

รีวิวได้ละเอียดยอดเยี่ยมมากครับ :D มีภาพฉากหลังเป็นดาวมุกดาอินน์ด้วย ขอบคุณครับ

ปล
1) อยากดูการ์ตูน
2) เอาของอาจารย์ชิ้วม่วงมารีวิวแน่ๆ เลย :P

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 เมษายน 2016 / 10:17:07 PM »
รีวิวได้ละเอียดดีมากครับ เหมือนว่าจะไม่มีคนอยู่บ้านเลยนะฮะ... :P
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะฮะ... ;D

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 เมษายน 2016 / 11:28:12 PM »
งดงาม และ อยากได้เหมือนกันเลยครับคุณเอ  ::)
อยากได้ อยากได้ อยากได้  :-[

ปล. ขอให้ม๊าหาเจอที่ซ่อนไว้ ในคราวหน้าด้วยนะเออี้  :)
ขอให้พลังจงสถิตย์อยู่กับม๊าท่าน  ;)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 เมษายน 2016 / 02:25:02 AM »
ชุดไรเนี่ย ธีมนี้ได้ข่าวว่าไม่คุ้มอย่างแรงนิ

ดูแล้วก็อืม ยานไรหว่า หน้าตาพิลึก งงว่าสวยยังไง 555 แถมเอามารีวิวไรได้ซะยาวเหยียดอีกแน่ะ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 เมษายน 2016 / 05:24:26 AM »
ชอบฟิกคนแก่ค่ะ สวยดี  :D
เรื่องยานพี่ดูไม่ค่อยออก ลำนี้ดูแบนๆยาวๆจัง แต่ปีกเล็กๆแล้วบินขึ้นได้ไง  :P

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 เมษายน 2016 / 01:16:57 PM »
พี่เอโดนพวกกบฏครอบงำ :-*

ปล.ยานสวยดีครับแต่ดูอึดอัดยังก็ไม่รู้ครับ555

ออฟไลน์ Legolas

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 เมษายน 2016 / 04:29:31 PM »
กำลังจะแกะต่อเลยชุดนี้ เห็นสติ๊กเกอร์เยอะอย่างนี้แล้วไม่อยากต่อเลย  :-\

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 เมษายน 2016 / 07:12:10 PM »
เดี่ยวส่งลิงค์ให้หม่าม้าดูดีกว่า....

ออฟไลน์ Takashizero

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 เมษายน 2016 / 08:36:11 PM »
เป็นยานทรงแปลก แต่รายละเอียดทำได้สุดยอดจริงๆ เลยเป็นยานที่สวยลำนึงเลยทีเดียว

ฟิกก็ไม่เลวนะชุดนี้ ทำออกมาได้ดี โดยเฉพาะหมวก ชอบมากครับ :)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 เมษายน 2016 / 09:57:34 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวแบบละเอียด ๆ  รู้สึกว่ามีเวลาต่อ เวลาถ่ายรูป เวลาเล่นเหลือ ๆ เลยนะ แบบบ้านนี้เป็นของเอคนเดียว   ::)  :P

ต่อเสร็จแล้วเอาไปเก็บไว้ที่ไหนอ่ะ ตู้ปลาเต็มแล้วไม่ใช่เหรอ แนะนำตั้งบนโต๊ะกินข้าวเลย    8)

น้องเสียใจ ไม่มีสาวๆชวนน้องไปเล่นน้ำวันสงกรานต์ เลยต้องมานั่งต่อเลโก้(แอบม๊าต่อ)แบบเหงาๆ อยู่คนเดียว....... :'( :'( :'(

มาจุดประกายให้ตื่น 8) ต้องไปหาซื้อบ้างล่ะ :-* ถึงแม้ว่าจะออกมาแค่ฉากเดียว :'(

รีวิวได้ละเอียดยอดเยี่ยมมากครับ :D มีภาพฉากหลังเป็นดาวมุกดาอินน์ด้วย ขอบคุณครับ

ปล
1) อยากดูการ์ตูน
2) เอาของอาจารย์ชิ้วม่วงมารีวิวแน่ๆ เลย :P

ซื้อเลยครับพี่ขยัน ต่อสนุกมากๆเลยนะลำนี้ เบื่ออย่างเดียวติ๊กเกอร์เยอะมากกกกกก

ปล. ผมทำการ์ตูนไม่เป็นเลยพี่ ต้องรอชิ้วม่วงอ่ะ หุหุ

รีวิวได้ละเอียดดีมากครับ เหมือนว่าจะไม่มีคนอยู่บ้านเลยนะฮะ... :P
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะฮะ... ;D

อยู่บ้านคนเดียว ทางสะดวก รีวิวสบาย ครับพี่พลลลล คริๆๆๆๆๆ

งดงาม และ อยากได้เหมือนกันเลยครับคุณเอ  ::)
อยากได้ อยากได้ อยากได้  :-[

ปล. ขอให้ม๊าหาเจอที่ซ่อนไว้ ในคราวหน้าด้วยนะเออี้  :)
ขอให้พลังจงสถิตย์อยู่กับม๊าท่าน  ;)
ชิ้วม่วง เอา star destroyer มาแลกกับลำนี้ก็ได้นะ เอจะกลั้นใจแลกให้เลย เอิ๊กๆๆๆๆ

ชุดไรเนี่ย ธีมนี้ได้ข่าวว่าไม่คุ้มอย่างแรงนิ

ดูแล้วก็อืม ยานไรหว่า หน้าตาพิลึก งงว่าสวยยังไง 555 แถมเอามารีวิวไรได้ซะยาวเหยียดอีกแน่ะ
พี่อั๋นอย่าพูดอย่างงี้จิ พี่กุ้งmy idol ยิ่งเสียใจอยู่(กลัวดดนพี่กุ้งตัด.....ออกจากด้านมืด หุหุ) กระซิกๆๆๆๆๆ  :'( :'( :'(

ปล. สวยจริงๆนะพี่อั๋นต้องเห็นของจริงอะพี่  :-[ :-[ :-[

ชอบฟิกคนแก่ค่ะ สวยดี  :D
เรื่องยานพี่ดูไม่ค่อยออก ลำนี้ดูแบนๆยาวๆจัง แต่ปีกเล็กๆแล้วบินขึ้นได้ไง  :P
ฟิกคุณย่าใช่ป่ะพี่ แลดูน่ารัก เป็นมิตร อบอุ่น และจริงใจเนอะพี่ 55555555

ปล. ปีกนี่......เล็กจริงๆอ่ะพี่ปลา ตอนแรกผมยังมองเลยว่ามันแปลกๆ 6666

พี่เอโดนพวกกบฏครอบงำ :-*

ปล.ยานสวยดีครับแต่ดูอึดอัดยังก็ไม่รู้ครับ555
พี่ว่าพี่คงซื้อแค่ set เดียวแหละน้องทัชชชชช (งบพี่หมดแล้ววว :'( :'( :'( :'()    ไม่เบียดเท่ารถเมล์เล็กสีเขียวหรอกทัช สบายๆ 555555

กำลังจะแกะต่อเลยชุดนี้ เห็นสติ๊กเกอร์เยอะอย่างนี้แล้วไม่อยากต่อเลย  :-\
ถ้าซื้อมาแล้วแนะนำให้แกะต่อเลยครับ ผมว่าต่อสนุกๆมากๆเลยนะ วิธีต่อแปลกๆสวยๆเยอะแยะเลยครับ  :-[

เดี่ยวส่งลิงค์ให้หม่าม้าดูดีกว่า....
อย่า tag ม๊าเค้านะพี่เอก please......................... :-\ :-\ :-\

เป็นยานทรงแปลก แต่รายละเอียดทำได้สุดยอดจริงๆ เลยเป็นยานที่สวยลำนึงเลยทีเดียว

ฟิกก็ไม่เลวนะชุดนี้ ทำออกมาได้ดี โดยเฉพาะหมวก ชอบมากครับ :)
ตอนแรกๆผมก็ไม่ชอบนะครับลำนี้ แต่ดูไปดูมากดซื้อมาซะอย่างงั้น 555555 :P

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 เมษายน 2016 / 06:58:32 AM »
ช่วงนี้เห็นลงรูปลำนี้บ่อย ขอมาดูชมหน่อย ชอบด้านในมากครับ ดูน่ารักดี แล้วก็ห้องนักบิน  :D

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 เมษายน 2016 / 08:43:06 AM »
Welcome  back สู่ด้านมืดครับ  :) :) :)
รีวิวได้ละเอียดยิบ ยอดเยี่ยมเหมือนเดิม
ชอบครับ ชอบ  :) :) :)

ปล. ใครจะกล้าไปตัดน้องเอออกจากด้านมืดได้  ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2016 / 09:09:01 AM โดย goong »

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 เมษายน 2016 / 10:51:43 AM »
เป็นยานที่รูปทรงแปลกดี

ลองเอาให้ม๊าดูรึยังล่ะ อาจจะชอบเหมือนกันก็ได้นะ  ;)
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 เมษายน 2016 / 07:25:21 PM »
ช่วงนี้เห็นลงรูปลำนี้บ่อย ขอมาดูชมหน่อย ชอบด้านในมากครับ ดูน่ารักดี แล้วก็ห้องนักบิน  :D
พี่บ้าเห่ออ่ะน้องเจอร์รี่ นานๆจะได้เลโก้ชุดใหม่ที ขอถ่ายให้คุ้มหน่อย55555

Welcome  back สู่ด้านมืดครับ  :) :) :)
รีวิวได้ละเอียดยิบ ยอดเยี่ยมเหมือนเดิม
ชอบครับ ชอบ  :) :) :)

ปล. ใครจะกล้าไปตัดน้องเอออกจากด้านมืดได้  ;) ;) ;)
ขอบคุณครับพี่กุ้ง  :-[ :-[ :-[

น้องจะพยายามแอบเก็บตังค์ซื้อเรื่อยๆนะฮะ หุหุ

เป็นยานที่รูปทรงแปลกดี

ลองเอาให้ม๊าดูรึยังล่ะ อาจจะชอบเหมือนกันก็ได้นะ  ;)
ม๊าดูไม่ออกหรอกพี่หมอเอ่ย ม๊าคิดว่าเป็นb-wing คริๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 เมษายน 2016 / 04:52:56 PM »
review setนี้ได้ดีมากๆ
บอกเลยว่า เอ กลับมาด้านมืดอย่างสมเกรียติแล้ว ;D
ลุยต่อ เอ
ส่วนหลายๆคนที่สงสัยว่าเก็บยังไงไม่ให่แม่รู้  ฝังดินเลยครับ :P

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2016 / 09:53:06 PM »
review setนี้ได้ดีมากๆ
บอกเลยว่า เอ กลับมาด้านมืดอย่างสมเกรียติแล้ว ;D
ลุยต่อ เอ
ส่วนหลายๆคนที่สงสัยว่าเก็บยังไงไม่ให่แม่รู้  ฝังดินเลยครับ :P

ขอบคุณมากครับพี่มด  :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2016 / 12:09:57 PM »
โอว ท่านรองรีวิวสมเป็นศิษย์เอพี่กุ้ง
เลอาดูไม่แก่เลย ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ :)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2016 / 02:22:40 PM »
ทั้งชุดนี้ก็ชอบแค่ฟิกซ์เลอาร์ตอนแก่นี้หละ ส่วนยานก็เหมือนในหนังอยู่แม้จะดูเล็กไปหน่อยตามสไตล์เลโก้