ผู้เขียน หัวข้อ: Review: 70603 Raid Zeppelin  (อ่าน 3587 ครั้ง)

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • Full Member
  • *
  • "Darker than Darkness"
Review: 70603 Raid Zeppelin
« เมื่อ: 05 เมษายน 2016 / 04:46:59 PM »
หลังจากจบภาคผีมอโร่ ด้วยความฮ็อตฮิตของการ์ตูนและของเล่น ทำให้เลโก้ไม่รีรอที่จะเขียนบทภาค 6 ต่อทันที
ภาคนี้ (Sky Bound) เป็นเรื่องราวของอดีตราชาแห่งท้องทะเล Nadakhan ได้ถูกปลดปล่อยจากตะเกียง เขาต้องการสานฝันในอดีตของตนให้สำเร็จ
เรื่องราววุ่นๆ ของเหล่าวัยรุ่นจะเป็นอย่างไรต่อไป ติดตามได้ที่ Cartoon Network นะครับ  :P

ยุทโธปกรณ์ของวายร้ายภาคนี้จะออกไปทาง Steampunk หน่อยๆ ซึ่งดีไซน์แบบนี้ค่อนข้าง Niche Market ถ้าไม่มีการ์ตูนช่วยโปรโมทก็คงแย่เหมือนกัน (แต่การ์ตูนภาคนี้ก็แนวพอกัน)

ส่วนเรือเหาะ Zeppelin ลำนี้ เป็นยานรบมาตรฐาน (เบ๊) บินได้ไม่เร็วนัก แต่ติดอาวุธหนักไว้มากมาย

หน้ากล่อง

ด้านหลังกล่อง

unboxing มี บริก 3 ถุง คู่มือ 2 เล่ม สติกเกอร์ 1 แผ่น และธงพลาสติกแบบอ่อน 1

ถุง NO. 1

Zane นินจาคนเดียวในทีมที่เป็นหุ่นยนต์ สามารถควบคุมธาตุเยือกแข็งได้

เกราะไหล่และที่เก็บดาบแบบใหม่

Clancee โจรเผ่างู คนสนิทของ Nadakhan เป็นตัวตลกประจำภาค (หัวเป็นพลาสติกแข็ง)

ยานสปีเดอร์น้อยๆ มีปืนยิง stud ติดอยู่ 2 ข้าง

DJinn Blade ดาบวิเศษที่สามารถกักขังใครก็ได้ แถมยังดึงพลังพิเศษของคนนั้นมาใช้ได้ด้วย ในที่นี้แสดงให้เห็นว่าดาบได้ดูด Jay นินจาสายฟ้า เข้าไป

ลูกเล่นของเรือ เลื่อนเปิดใต้ท้องเรือได้

เสร็จถุงแรกก็ได้ตามนี้ (ดูพาทที่เหลือสิ)

ถุง NO. 2

Doubloon จอมโจรสองหน้า มีฝีมือการใช้ดาบไม่ด้อยกว่าเหล่านินจาเลย

หน้าตาของดาบ cutlass

เสร็จถุง 2 หัวเรือนี่กะโหลกมังกรหรือเปล่านะ
ปืนใหญ่กับวิธีเล่นที่คุ้นเคย ใส่ 1x1 cylinder ลงไป แล้วดึงจุกท้ายกระบอก
แล้วก็ปืนยิง stud 2 ข้าง ที่กราบเรือ
มีพาทเหลือตามนี้

ถุง NO. 3

โครงบอลลูน

ของเหลือจากถุง 3 มีดาบขาวให้อีก 1 เล่ม  :-*

Front view

Top view

Rear view

ลูกเล่นเบสิกมาก ดึงท้ายเรือแล้วท้องเรือจะเปิดออก และทิ้งระเบิดได้
อ้อ ลายบนแผ่นกลมๆ ไม่ใช่สติกเกอร์นะครับ

ใส่ฟิกเข้าไป แออัดเหมือนกันแฮะ ในการ์ตูนลำใหญ่กว่านี้มาก :-\

สุดท้ายนี้ขอโชว์พลังเอฟเฟควุ้งวิ้งมุ้งมิ้งจาก Instagram

คะแนน 40 / 50

สวยงาม 8.5
มินิฟิก 10
โครงสร้างแข็งแรง 8
ลูกเล่น 5 สำหรับผู้ใหญ่คงไม่สนุกเท่าไรนัก
เทคนิคการต่อ 8.5 ไม่ยาก มีเทคนิคที่น่าสนใจคือบอลลูน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2016 / 07:56:45 AM โดย Charlie Que »
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: 70603 Raid Zeppelin
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 เมษายน 2016 / 07:11:56 PM »
คิวรีวิวกล่องนี้เหรอ  ;D พี่ชอบนะกล่องนี้ คิดจะซื๊อเหมือนกันไปจับๆดูแล้ว สวยดีค่ะ ชอบสุดก็บอลลูนนี่แหละ  ;D ;D

ขอบคุณค่ะสำหรับรีวิว   :D

ออฟไลน์ tuktik

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 เมษายน 2016 / 08:13:57 PM »
Lego นี่เล่ห์เหลี่ยมเยอะจริงๆ Ninjago นี่ไม่เคยโดนเลย งงๆกับ concept เกิน จนมาปีนี้นี่หละ ที่โดนแล้วเพราะเรือเหาะนี่หละ ดูแล้วนึกถึงเกมส์ FF ถ้ามีเรือธงลำใหญ่อีกลำนี่เจ๋งสุดๆ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 เมษายน 2016 / 08:46:17 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ดู ๆ ไปเรือเหาะนี่ก็สวยเหมือนกันเน๊อะ แต่เลโก้ไม่ใจป้ำเหมือนเสี่ยชิ้วเลย ผมนึกว่าจอแผงควบคุมที่เป็น Tile จะพิมพ์มาเลย แต่ไปเลื่อนดูภาพแรก ๆ ดันเป็นรูปลอกไปได้   :-X

คิวรีวิวกล่องนี้เหรอ  ;D พี่ชอบนะกล่องนี้ คิดจะซื๊อเหมือนกันไปจับๆดูแล้ว สวยดีค่ะ ชอบสุดก็บอลลูนนี่แหละ  ;D ;D
ซื้อเลย ๆ ครับคุณปลา ผมว่าไม่ผิดหวัง ชุดนี้สวยนะ เอาไว้เป็นเรือเหาะรับส่งลูกค้าในโครงการบ้านสีน้ำก็ได้   :D

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 เมษายน 2016 / 08:54:17 PM »

ซื้อเลย ๆ ครับคุณปลา ผมว่าไม่ผิดหวัง ชุดนี้สวยนะ เอาไว้เป็นเรือเหาะรับส่งลูกค้าในโครงการบ้านสีน้ำก็ได้   :D

พี่ทิคอ่ะ  :-[
ซื๊อก็ได้ค่ะ แต่ไว้พร้อมชุดที่ผนังสวยๆแล้วกันค่ะ 5555555555

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 เมษายน 2016 / 09:57:42 PM »
ชอบฟิกตัวร้ายอ่า เท่มากๆเลยคิววววววว  :-*

นานๆครั้งจะเห็นท่านรีวิวเป็นขวัญตาจริงๆ ว่าแต่
การ์ตูนท่านยังค้างคานะ คิวอี้  ::)

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  ;)

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 เมษายน 2016 / 10:39:02 PM »
ชุดเรือเหาะนี่ก็ไปพลิกหน้ากล่องหลังกล่องหลายทีเหมือนกัน :P

ติดตรงราคา 8) ไว้รอจังหวะราคาสวยๆ ก็อาจจะได้มา อิอิ :-[

ดูรีวิวแล้ว น่าสนใจยิ่งขึ้นไปอีก ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 เมษายน 2016 / 11:13:36 PM »
ดีไซน์เรือเหาะดูดีใช้ได้เลยครับ

แก๊งตัวร้ายก็เท่  8) 8) 8) 8)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 เมษายน 2016 / 02:52:47 AM »
ชุดนี้น่าสนเลยทีเดียวตั้งแต่แรกๆ ที่เห็นภาพ ชุดเล็กๆ เด่นใช้ได้

แต่ก็พยายามแกล้งลืมๆ ไปละกัน อิอิ เว้นแต่เจอราคาแจ่มๆ

ออฟไลน์ 13oorn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 เมษายน 2016 / 07:58:52 AM »
ชุดนี้น่าเก็บจริงๆครับ แต่เสียอย่างเดียวตรงพาร์ทบอลลูน น่าจะให้มา 8 อัน จะได้ครบเป็นบอลลูน ให้มา 7 อันแบบนี้เอาไป MOC อย่างอื่นยาก  :'(

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 เมษายน 2016 / 12:50:17 AM »
ชุดนี้น่าเก็บจริงๆครับ แต่เสียอย่างเดียวตรงพาร์ทบอลลูน น่าจะให้มา 8 อัน จะได้ครบเป็นบอลลูน ให้มา 7 อันแบบนี้เอาไป MOC อย่างอื่นยาก  :'(

ลืมสังเกตไปแล้ว comment จากหลายๆท่านจอมยุทธ์ ช่วยตัดสินใจได้มากทีเดียว

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 เมษายน 2016 / 11:21:57 AM »
Lego นี่เล่ห์เหลี่ยมเยอะจริงๆ Ninjago นี่ไม่เคยโดนเลย งงๆกับ concept เกิน จนมาปีนี้นี่หละ ที่โดนแล้วเพราะเรือเหาะนี่หละ ดูแล้วนึกถึงเกมส์ FF ถ้ามีเรือธงลำใหญ่อีกลำนี่เจ๋งสุดๆ

อย่าลืมจัดให้ครบเซ็ตนะพี่  ;)

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ดู ๆ ไปเรือเหาะนี่ก็สวยเหมือนกันเน๊อะ แต่เลโก้ไม่ใจป้ำเหมือนเสี่ยชิ้วเลย ผมนึกว่าจอแผงควบคุมที่เป็น Tile จะพิมพ์มาเลย แต่ไปเลื่อนดูภาพแรก ๆ ดันเป็นรูปลอกไปได้   :-X

ตอนนี้ราคาเต็ม 2,300 บาท รอช่วง 30% ก็น่าจะยังเก็บทันนะ

ชอบฟิกตัวร้ายอ่า เท่มากๆเลยคิววววววว  :-*

นานๆครั้งจะเห็นท่านรีวิวเป็นขวัญตาจริงๆ ว่าแต่
การ์ตูนท่านยังค้างคานะ คิวอี้  ::)

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  ;)
ลดความเป็น perfectionist เปิดใจรับไอเดียสนุก ๆ รับรองได้เสียตังหลายธีม  :D

สงกรานต์นี้การ์ตูนตอนใหม่ออกแน่ ๆ

ชุดเรือเหาะนี่ก็ไปพลิกหน้ากล่องหลังกล่องหลายทีเหมือนกัน :P

ติดตรงราคา 8) ไว้รอจังหวะราคาสวยๆ ก็อาจจะได้มา อิอิ :-[

ดูรีวิวแล้ว น่าสนใจยิ่งขึ้นไปอีก ขอบคุณครับ :)
ขอบคุณที่แวะเวียนมาชมนะครับ ทั้งในบอร์ดและ Instagram  :)

ดีไซน์เรือเหาะดูดีใช้ได้เลยครับ

แก๊งตัวร้ายก็เท่  8) 8) 8) 8)
สาวกห้ามพลาดนะ  8)

ชุดนี้น่าสนเลยทีเดียวตั้งแต่แรกๆ ที่เห็นภาพ ชุดเล็กๆ เด่นใช้ได้

แต่ก็พยายามแกล้งลืมๆ ไปละกัน อิอิ เว้นแต่เจอราคาแจ่มๆ
ราคานี้ไม่สะเทือนขุมทองพี่อั๋นเลยสักนิด

ลืมสังเกตไปแล้ว comment จากหลายๆท่านจอมยุทธ์ ช่วยตัดสินใจได้มากทีเดียว

อืม..ถ้าจะ moc บอลลูนแนวตั้ง ชุดนี้คงไม่เหมาะจริง ๆ
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop