ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 75139 : Battle on Takodana™  (อ่าน 5987 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[Review] 75139 : Battle on Takodana™
« เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2016 / 06:43:29 PM »
75139 Battle on Takodana™
Theme   Star Wars
Year       2016
Pieces    409
Minifigs    5
Price        59.99 USD / 659.90 HKD / 4,400 BAHT

M@sterChiu ภูมิใจเสนอ " Battle on Takodana™ "

หน้ากล่อง

หลังกล่อง (บุบเล็กน้อย)

ข้างกล่อง

มี 3 ห่อ + เล่มต่อ และ สติ๊กเกอร์ (นึกว่าจะรอด ::) )

ห่อแรก เปิดมาก็ได้ฟิด สตอร์มทรูปเปอร์ มา 2 ตัวเลยครับ  ;)

อาวุธที่ปะทะ และรับกระบี่ฟรุ้งฟริ้งได้ เรามาดูกันใกล้ๆว่าต่อกันยังไง  ;)

เสร็จห่อแรก อย่างเป็นทางการ

ห่อที่ 2 มา ก็ได้ฟิก ไคโล เรน กับ ฟินน์

คนๆนี้คงไม่ต้องลงรายละเอียดอะไรกันแล้วละมั่งครับ  ;)

หนุ่มฟินน์

เสร็จห่อที่ 2

เริ่มห่อที่ 3 ก็ได้ฟิก แฟนรุ่นยายยังเรียกว่าสาว ของ ชิวแบคก้า  :o

เสร็จห่อที่ 3

แต๊น แต๋นนนนน เรียบร้อยขอรับ  ;)

ลูกเล่น ตรงช่วงประตูข้างหลัง ผลักเข้าไปแรงๆ ตรงข้างหน้าจะมีฝุ่นดำๆกระจัดกระจาย  :-\

ลูกเล่น 2 รูปบน หมุนเสา ถังจะกระเด็นออกมา ส่วน 2 รูปล่าง ขยับๆตรงเฟือง กำแพงจะถล่มลงมาดังในรูป

ลูกเล่น แค่ผลักนิด ต้นไม่จะโค่นลงมา ทับ ทับ ทับ เองครับ  ::)

นี่มีแปะสติ๊กเกอร์อยู่ เกือบตกหล่นไปครับ   :-[

ความจริง เหตุการณ์บนดาวนี้ ไคโล เรน นั้นยังไม่ได้ถอดหน้ากากเลยนะครับ  :-\ คือหลังจาก กลุ่มปฐมภาคี รู้ตำแหน่งพวกเรย์ เลยถล่มปราสาทซะเละเทะ

เหตุการณ์ต่อมา คือ ฟินน์ลุกขึ้นมาเจอกับสตอร์มที่กำลังยกปืนใส่เค้า

ฟินน์ไม่รอช้า รีบพุ่งเข้าไปแบบงุนงง นำกระบี่ฟรุ้งฟริ้ง วาดลวดลายบนเกราะสตอร์มผู้น่าสงสาร

ทันใดนั้น FN2199 ก็เรียกฟินน์ว่าคนทรยศ

ฟินน์ กับ ไนน์ ปะทะกันอย่างดุเดือด

ฟินน์ เกิดพลาดท่า แต่ก็กำลังจะลุกขึ้นมาฮึดสู้

เปรี้ยง!! พ่อหนุ่มไนน์ กระเด็นหน้าอก เติมเต็มด้วยรูโป๋ว

นั้นเป็นฝีมือของ ลุงฮาน นั้นเอง  ;)

ความสวยงาม : 7.5 / 10 มันเล็กกระจิ๊ดริดเกินไป  ::)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: [Review] 75139 : Battle on Takodana™
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2016 / 07:00:25 PM »
จากรีวิว ชุดนี้ถ้าไม่ติดว่าราคาแพงไป ($39.99 ก็พอ) พี่ว่าโอดีนะ ได้ฟิกมีชื่อหลายตัว แม้จะไม่ใช่ตัวเอก แต่บางตัวอาจมีแค่ในชุดนี้ป่ะ (เดาๆ เอา) พาร์ทก็เป็นสีกึ่งหายาก ได้สโลปได้ลายอิฐ

แล้วอาวุธที่รับกระบี่แสงได้ มันคือไรอ่ะ

ปล. สงสัยว่า เรียก 87 เรียก 99 แล้วมันจะไม่ไปงงกะ 2287 2387 ไรงี้เหรอ หรือปกติฝรั่งเค้าก็ชื่อซ้ำๆ นามสกุลซ้ำๆ กันอยู่แล้ว เลยไม่เดือดร้อนหว่า

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
Re: [Review] 75139 : Battle on Takodana™
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2016 / 08:32:04 PM »
ไปรับรางวัลรีวิวยอดเยี่ยมได้ที่ท่านประมุขเลยครับ :)

ดูการ์ตูน เหมือนได้ชมภาพยนตร์อีกรอบ ::)

ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2016 / 08:33:31 PM »
อยากได้.... :'(
ฟิกเช็ตนี่โดนทุกตัว ;D

ปล.ช่วงนี้พี่ซ็อตมากๆ...กล่าวโดยเสี่ยชิ้ว 8)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2016 / 08:38:19 PM »
แพงจริงไรจริง ถ้าไม่ใช่ชิ้วซื้อไม่ได้นะเนี่ย... :P

ในฟิก 5 ตัว ชอบเจ้าของร้านอยู่ตัวเดียวเองอะ... :-[

แต่พาร์ทของชุดนี้ก็ดูดีอย่างที่พี่อั๋นว่าจริงๆแหละ
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ... ;)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2016 / 09:47:04 PM »
สปอยด์เต็ม ๆ เลย 

ถ้าไม่ช็อตแบบชิ้วก็คงจะซื้อไม่ได้หรอกนะ ชุดนี้แพงจริงอะไรจัง แล้วกล่องยุบร้านเขาไม่คืนเงินมาเหรอ   :-\

ออฟไลน์ kan and lego

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2016 / 10:19:28 PM »
ชอบฉากครับ สวยมากๆ

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2016 / 03:28:10 PM »
เจ๋งเลยชิ้วม่วง!!!!!!!!! ช๊อปอีกแล้ว!!!! น่าอิจฉาสุดๆ!!!  :'( :'( :'(

อยากได้เบน อยากได้storm ขอเค้าเหอะนะ นะๆๆๆๆๆ :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2016 / 06:39:03 PM »
เป็นคนที่ขยันรีวิวมากๆ + รีวิวสวยด้วย กล่องนี้สวยดีค่ะ  พี่ยังไม่ดูหนังเลย เป็นแบบนี้นี่เอง  ;D
ปล. ช๊อปตลอดๆชิ้วแกล้งช๊อตนะเนี่ย  :P

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2016 / 12:28:53 AM »
ขอชมคุณชิ้ว ขยันรีวิวจริงๆ และรีวิวได้ดีด้วยครับ
ให้รายละเอียดต่างๆ ได้ครบถ้วน
มีข้อมูลที่แน่น และชัดเจนดีครับ  :) :) :)

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 มีนาคม 2016 / 09:07:42 AM »
จากรีวิว ชุดนี้ถ้าไม่ติดว่าราคาแพงไป ($39.99 ก็พอ) พี่ว่าโอดีนะ ได้ฟิกมีชื่อหลายตัว แม้จะไม่ใช่ตัวเอก แต่บางตัวอาจมีแค่ในชุดนี้ป่ะ (เดาๆ เอา) พาร์ทก็เป็นสีกึ่งหายาก ได้สโลปได้ลายอิฐ

แล้วอาวุธที่รับกระบี่แสงได้ มันคือไรอ่ะ

ปล. สงสัยว่า เรียก 87 เรียก 99 แล้วมันจะไม่ไปงงกะ 2287 2387 ไรงี้เหรอ หรือปกติฝรั่งเค้าก็ชื่อซ้ำๆ นามสกุลซ้ำๆ กันอยู่แล้ว เลยไม่เดือดร้อนหว่า
ระดับ ท่านอั๋น แห่งสำนักขำๆ กระผมไม่เชื่อหรอกครับ จะมีคำว่า "แพง" ออกจากปากท่าน  :-\
อาวุธที่รับกระบี่แสงได้ มันมีชื่อนะๆ ผมดันลืมชื่ออ่ะ (มันคือแท่งขาวๆ ที่สตอร์มถืออะครับ)

ไปรับรางวัลรีวิวยอดเยี่ยมได้ที่ท่านประมุขเลยครับ :)

ดูการ์ตูน เหมือนได้ชมภาพยนตร์อีกรอบ ::)

ขอบคุณครับ :)
ขอบคุณครับพี่โต้ง  ;)
ท่านประมุข แจกฟิกสินะครับ อิอิ  ;)

อยากได้.... :'(
ฟิกเช็ตนี่โดนทุกตัว ;D

ปล.ช่วงนี้พี่ซ็อตมากๆ...กล่าวโดยเสี่ยชิ้ว 8)
จัดเลยครับ ทัช  ;)

ปล. ช๊อตมากๆจริงๆนะครับ  ???

แพงจริงไรจริง ถ้าไม่ใช่ชิ้วซื้อไม่ได้นะเนี่ย... :P

ในฟิก 5 ตัว ชอบเจ้าของร้านอยู่ตัวเดียวเองอะ... :-[

แต่พาร์ทของชุดนี้ก็ดูดีอย่างที่พี่อั๋นว่าจริงๆแหละ
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ... ;)
ไม่จริง ไม่จริง ครับพี่พล  :-\

คอยดูเดี๋ยวพี่พลก็เก็บกล่อง - 10 กล่องที่โกดังเช่นเคย  ::)

สปอยด์เต็ม ๆ เลย 

ถ้าไม่ช็อตแบบชิ้วก็คงจะซื้อไม่ได้หรอกนะ ชุดนี้แพงจริงอะไรจัง แล้วกล่องยุบร้านเขาไม่คืนเงินมาเหรอ   :-\
โหยยย หนังออกนานแล้วนะครับ พี่ทิค  :P
ระดับพี่ทิค เสือร้ายแห่งแดนเหนือ คิดจะซื้อก็ซื้อได้อยู่แล้วอ่าครับ  ;)

ชอบฉากครับ สวยมากๆ
ขอบคุณครับ คุณกานต์  ;)
สวยก็ต้องจัดนะครับ อิอิ  ;D

เจ๋งเลยชิ้วม่วง!!!!!!!!! ช๊อปอีกแล้ว!!!! น่าอิจฉาสุดๆ!!!  :'( :'( :'(

อยากได้เบน อยากได้storm ขอเค้าเหอะนะ นะๆๆๆๆๆ :-[ :-[ :-[
มาๆ เอาเบนไป แต่เอา Super Star Destroyer มาแลกนะเออี้  ;D

เป็นคนที่ขยันรีวิวมากๆ + รีวิวสวยด้วย กล่องนี้สวยดีค่ะ  พี่ยังไม่ดูหนังเลย เป็นแบบนี้นี่เอง  ;D
ปล. ช๊อปตลอดๆชิ้วแกล้งช๊อตนะเนี่ย  :P
ขอบคุณครับพี่ปลา แห่งสำนักสีน้ำ  :D
เลี้ยงกาแฟ น้องหน่อยนะครับ  8)

ขอชมคุณชิ้ว ขยันรีวิวจริงๆ และรีวิวได้ดีด้วยครับ
ให้รายละเอียดต่างๆ ได้ครบถ้วน
มีข้อมูลที่แน่น และชัดเจนดีครับ  :) :) :)
ขอบคุณครับ ท่านอาจารย์ พี่กุ้ง  ;)

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 มีนาคม 2016 / 05:24:39 PM »
ได้บรรยากาศมาก แต่ฟิกไคโรเรนทรงผม_มันไม่ค่อยอยู่เหมือนนะ
แต่แพงจริงๆ ทั้งset ทั้งฟิกไคโรเรน รอไปก่อนผม เผื่อราคามันค่อยๆลง(ฟิกไคโรเรน ;D)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 มีนาคม 2016 / 07:10:59 AM »
 Takodana คือร้านนี้หรอชื่อดาวอะครับ  ::)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 มีนาคม 2016 / 09:34:24 AM »
ได้บรรยากาศมาก แต่ฟิกไคโรเรนทรงผม_มันไม่ค่อยอยู่เหมือนนะ
แต่แพงจริงๆ ทั้งset ทั้งฟิกไคโรเรน รอไปก่อนผม เผื่อราคามันค่อยๆลง(ฟิกไคโรเรน ;D)
แพงจริงจังครับพี่มด  :-[

Takodana คือร้านนี้หรอชื่อดาวอะครับ  ::)

ชื่อดาวอ่า เจอรี่  ;)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 มีนาคม 2016 / 11:45:01 PM »
ชุดคุ้มฟิกเลย ขอบคุณสำหรับรีวิวท่านรอง :-*

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 มีนาคม 2016 / 09:09:13 AM »
ชุดคุ้มฟิกเลย ขอบคุณสำหรับรีวิวท่านรอง :-*
ด้วยความยินดีครับ ท่านประมุขระ  ;)