ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 75104 : Kylo Ren’s Command Shuttle™  (อ่าน 6917 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[Review] 75104 : Kylo Ren’s Command Shuttle™
« เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2016 / 08:12:21 PM »
75104 Kylo Ren’s Command Shuttle™
Theme   Star Wars
Year       2015
Pieces    1,005
Minifigs    6
Price       119.99 USD / 1,199.90 HKD / 7,500 BAHT

M@sterChiu ภูมิใจเสนอ " Kylo Ren’s Command Shuttle™ "

หน้ากล่อง

หลังกล่อง

ข้างกล่อง

เปิดกล่องมา มี 7 ถุงกับคู่มืออีก 1 เล่ม และ.... ไร้สติ๊กเกอร์ครับ  ;D

ถุงแรก เปิดมา ได้ ไคโล เรน และ สตอร์มทรูปเปอร์ น่าจะระดับจ่านะ  ::)

ต่อมาด้วยถุงที่ 2 กันเลย  :D ได้ฟิก นายพลฮักซ์ ทันที นั้น!! ตัวละครเทพๆออกมากันหมดแล้ว เราไม่ต้องต่อกันแล้วละครับ  ::)

ได้ฟิก ลูกเรือมาเพิ่มอีก 2 นาย

ได้ฟิก สมุนน้อยๆ  อีก 1 นาง  :)

แต๊นแต๋นนนน เสร็จเรียบร้อยแล้วครับผม  ;) มาดูว่ายานลำนี้มีอะไรดีกันบ้าง

ยาน Command Shuttle เป็นยานของ กลุ่มปฐมภาคียศระดับท๊อป ภายนอกดูเสมือนนกดำที่รอเขมือบเหยื่อ ซึ่งสามารถบรรจุคนได้ 1-10 คนเลยนะ!
ตัวยานมีป้อมปืนเลเซอร์ ข้างละ 2 กระบอก แต่จุดแข็งจริงๆของยานนั้น คือระบบการป้องกัน  ;)
บนปีกเกือบบนสุดจะมีตัวจับเซนเซอร์ซึ่งสามารถตรวจจับได้ถึงระยะไกลกันเลยทีเดียว  :-*
และความจริงแล้ว เทคโนโลยีของยานลำนี้ได้มาจาก ซากยานของจักรพรรดินั้นเอง  ;)

ความสวยงาม : 5/10 เอิ่ม... ไม่สวยเอาซะเลยจริงๆ ให้ตายสิโรบิ้น!!

ปล. ทั้งนี้เป็นคะแนนส่วนตัวนะครับ เพื่อนๆที่น่ารักน่าชังทุกๆคน  :P

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
Re: [Review] 75104 : Kylo Ren’s Command Shuttle™
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2016 / 09:03:27 PM »
รีวิวยอดเยี่ยม
ภาพเยอะครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
Re: [Review] 75104 : Kylo Ren’s Command Shuttle™
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2016 / 11:50:22 PM »
ชอบฟิกชุดนี้จริงๆครับ ;D
แต่ผมไม่ชอบยานนี่เลย :-\
ปล:รูปรวมไม่ถ่ายจ่าสตอร์มระวังเขางอลนะครับ :'(
ปล2:การ์ตูน!!!!!
ความสวยงาม : 5/10 เอิ่ม... ไม่สวยเอาซะเลยจริงๆ ให้ตายสิโรบิ้น!!

ไม่สวยแต่ก็ซื้อ.....

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2016 / 12:11:21 AM »
ดูรูป + อ่านรีวิว เพลินจนจบเร็วจัง :o

เห็นฟิกแล้วน่าเก็บ รอท่านรองโละของในตู้เสื้อผ้า เอามาขาย อิอิ :-[

รีวิวครบแล้ว ภาค 7 :o ที่ออกเมื่อปีที่แล้ว ยินดีด้วยครับ :-*

จบแล้ว เหมือนขาดอะไรบางอย่าง :-\ ไม่มีการ์ตูนนี่เอง ::)

ขอบคุณครับ ภาพสวยๆ พร้อมคำอธิบาย :)

ออฟไลน์ danoob

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2016 / 07:34:06 AM »
ไหนๆก็ไม่สวยมาขายครึ่งราคาแล้วกันครับ
อิอิ

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2016 / 09:08:13 AM »
พี่ชิ้วรวยจุงเบย... :P

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2016 / 10:45:40 AM »

สีมืดอีกนิดจะเหมือนกว่านี้จะแจนว่า
นายพลฮักซ์นั่งยานลำเดียวกะไคโลเรน ทะเลาะกันตายเลย 555

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2016 / 10:49:33 AM »
ชุดนี้ชอบแต่ฟิกซ์ แต่ยานเฉยๆไปหน่อยอิอิ แต่ของจริงที่เคยเห็นก็ใหญ่อยู่

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2016 / 10:51:20 AM »
รีวิวสนุกเหมือนเคย หวังว่า Rouge One จะรีวิวต่อนะ  :P :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2016 / 11:54:41 AM »
ยานไรก็ไม่รู้ไม่รู้จักเลย ฟิกก็ยิ่งไม่รู้จัก หนังก็ยังไม่ได้ดู   :-[

เห็นคะแนนบอกว่าไม่สวย คราวหน้าขึ้นเหนือมาเจียงฮาย ก็เอามาโล๊ะทิ้งไว้ที่นี่ก็ได้นะครับ   ;)

เห็นด้วยครับ

ชุดนี้ชอบแต่ฟิกซ์ แต่ยานเฉยๆไปหน่อยอิอิ แต่ของจริงที่เคยเห็นก็ใหญ่อยู่
อ๊ะ...ไปเห็นของจริงที่ไหนอ่ะ   :P

รีวิวสนุกเหมือนเคย หวังว่า Rouge One จะรีวิวต่อนะ  :P :P
ระหว่างรอ Rouge One แนะนำให้ชิ้วอี้เล่น Castle ไปพลาง ๆ ก่อนนะครับ

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2016 / 03:19:07 PM »
พอไม่ชอบ ชิ้วก็ไม่ใยดี ทำรีวิวอย่างเสียมิได้

น่าสงสารชุดนี้จัง

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2016 / 08:32:41 PM »
มินิฟิกเท่บาดใจมาก เห็นแล้วอยากลงไปดิ้น อยากได้ๆ  ;D

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2016 / 11:20:24 PM »
การ์ตูนม่วงๆหายไปไหน!?!?!!!!!! แบนๆๆๆๆๆๆ  :P :P :P

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2016 / 07:28:33 AM »
การ์ตูนหายไปไหนๆ  :-\

ออฟไลน์ mrkornk

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2016 / 08:14:54 PM »
รีวิวอ่านง่ายสบายตา  :)

ยานนี้บินได้แบบปีกตั้งเลยหรอเนี่ย  ตอนแรกนึกว่าต้องกางออกมาข้างๆซะอีก

ออฟไลน์ King Roster

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2016 / 07:55:55 PM »
รีวิวอ่านลื่นเหมือนเดิมเลยครับ  :D :D :D ส่วนตัวยานนี่รู้สึกยังไม่ค่อยโดนเท่าไหร่แฮะ  :P :P :P :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2016 / 03:27:02 PM »
รีวิวยอดเยี่ยม
ภาพเยอะครับ  :) :) :)
ขอบคุณครับพี่กุ้ง  :D

ชอบฟิกชุดนี้จริงๆครับ ;D
แต่ผมไม่ชอบยานนี่เลย :-\
ปล:รูปรวมไม่ถ่ายจ่าสตอร์มระวังเขางอลนะครับ :'(
ปล2:การ์ตูน!!!!!

ไม่สวยแต่ก็ซื้อ.....
ชอบก็ซื้อเลย น้องทัช ระดับเสี่ยทัช สบายอยู่แล้ว  ;)

ปล1. เพิ่งจะรู้นะเนี่ย มึนมากๆ 555
ปล.2 การ์ตูน ขี้เกียจทำอะ ช่วงนี้ไม่ค่อยจะว่าง  ::)

ดูรูป + อ่านรีวิว เพลินจนจบเร็วจัง :o

เห็นฟิกแล้วน่าเก็บ รอท่านรองโละของในตู้เสื้อผ้า เอามาขาย อิอิ :-[

รีวิวครบแล้ว ภาค 7 :o ที่ออกเมื่อปีที่แล้ว ยินดีด้วยครับ :-*

จบแล้ว เหมือนขาดอะไรบางอย่าง :-\ ไม่มีการ์ตูนนี่เอง ::)

ขอบคุณครับ ภาพสวยๆ พร้อมคำอธิบาย :)
การ์ตูน ไว้ทำภาคใหม่เลยละกันครับ เดินเนื้อเรื่องใหม่ 555+  :P
ช่วงนี้ไม่ว่างเลย ยุ่งๆอะครับ  :-\

ไหนๆก็ไม่สวยมาขายครึ่งราคาแล้วกันครับ
อิอิ
Nooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo!!!!

พี่พล ซื้อชุดใหม่ให้น้องหน่อยสิครับ ช่วงนี้น้องช็อตมากๆ  ;D

สีมืดอีกนิดจะเหมือนกว่านี้จะแจนว่า
นายพลฮักซ์นั่งยานลำเดียวกะไคโลเรน ทะเลาะกันตายเลย 555
แจนอย่ารอ แต่ว่าสิครับ จัดมา MOC เลยครับเสี่ย  ;)
ทะเลาะกันแน่นอน 2 คนนี้ยิ่งไม่ค่อยชอบขี้หน้ากันอยู่ อิอิ  8)

อะไรใหญ่ครับพี่แบงค์ !!!!!  :o :o :o

Rouge One ขอส่งต่อให้เออี้ ไม่ก็น้องทัช ละกันครับ หรือรอพี่กุ้งทีเดียวเลย
เห็นพี่กุ้งเงียบๆแบบนี้ มีทุกชุดนะครับ  :-*

ยานไรก็ไม่รู้ไม่รู้จักเลย ฟิกก็ยิ่งไม่รู้จัก หนังก็ยังไม่ได้ดู   :-[

เห็นคะแนนบอกว่าไม่สวย คราวหน้าขึ้นเหนือมาเจียงฮาย ก็เอามาโล๊ะทิ้งไว้ที่นี่ก็ได้นะครับ   ;)

ระหว่างรอ Rouge One แนะนำให้ชิ้วอี้เล่น Castle ไปพลาง ๆ ก่อนนะครับ
พี่ทิค โดนสปอยด์หมดก่อนๆจะได้ดูแน่นอนครับ  :P
ไม่ขึ้นเหนือแล้วเจ้าาาาาาาา  :-\

ระหว่างรอ ก็ขออาวุธ โล่สวยๆจากพี่ทิคด้วยนะครับ  :D

พอไม่ชอบ ชิ้วก็ไม่ใยดี ทำรีวิวอย่างเสียมิได้

น่าสงสารชุดนี้จัง
ทำรีวิวอย่างเสียมิได้ คือเยี่ยงไรครับท่านแม่ทัพ  ::)
บ่เข้าใจเลย อิอิ

มินิฟิกเท่บาดใจมาก เห็นแล้วอยากลงไปดิ้น อยากได้ๆ  ;D
ลงดิ้น ไม่ได้ฟิกหรอกครับ ต้องจัดเท่านั้น จัดๆๆๆๆ ช๊อปให้แหลกไปเลยครับ อิอิ  8)

การ์ตูนม่วงๆหายไปไหน!?!?!!!!!! แบนๆๆๆๆๆๆ  :P :P :P
แบนๆ เออี้หรอ? ไม่เอาอะไรงัดมาโชวบ้างเลยเอ  :-\

การ์ตูนหายไปไหนๆ  :-\
รอ เจอรี่ทำบ้างไง รออ่านจากเจอรี่ดีกว่า  ;)

รีวิวอ่านง่ายสบายตา  :)

ยานนี้บินได้แบบปีกตั้งเลยหรอเนี่ย  ตอนแรกนึกว่าต้องกางออกมาข้างๆซะอีก
ขอบคุณครับผม  ;)
ข้างๆต้อง MOC ครับ แต่ผมขี้เกียจมากๆ เลยช่างมันก่อนละครับ  ::)

รีวิวอ่านลื่นเหมือนเดิมเลยครับ  :D :D :D ส่วนตัวยานนี่รู้สึกยังไม่ค่อยโดนเท่าไหร่แฮะ  :P :P :P :P
ขอบคุณครับ แต่ระวังลื่นหัวแตกนะครับ อิอิ  :P
ใช่ นายทำออกมาไม่ค่อยสวยเลย แต่ของเล่นอย่างอื่นกลับดูเท่นะ 555+