ผู้เขียน หัวข้อ: [What's new] Star Wars Vii on Video lego game!!!  (อ่าน 1680 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bigpaocl

• Newbie
  • *
[What's new] Star Wars Vii on Video lego game!!!
« เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2016 / 08:24:27 AM »
  ก่อนอื่นต้องกล่าวสวัสดีกับสมาชิก TBC สะก่อนนนนะครับ :-[ (ถ้าโพสผิดกลุ่มต้องขอโทษณ ที่นี้ด้วยนะครับผมคิดว่ามันอยู่ในหมวดสัพเพเหระ)
  วันนี้ผมก็มีข้อมูลมาอัพเดตให้ได้ทราบโดยทั่วกันอีกแล้ว..นั่นคือ ตอนนี้ทาง Lego ได้ปล่อยรูปภาพ Lego star wars the force awakens(VII) video game ออกมาแล้วครับพร้อมกับที่ star wars chanel on youtube ก็ปล่อยคลิปวิดีโอ ความยาวจี๊ดดๆ ให้ดูเช่นกัน ไปคลิปกันเลยครับ ;)
<a href="http://youtu.be/i0IJqIzO_YM" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://youtu.be/i0IJqIzO_YM</a>
  โดยได้กำหนดวันวางขายแล้ว วันที่ 28 เดือนมิถุนายน ปีนี้ครับมีการเปิด ให้ pre-order แล้วด้วยครับ และทึ่ทำให้ผม ตั้งตาใจจดใจจ่อรอเลย เนื้อเรื่องภายในเกมมีเนื้อเรื่องของภาค OG รวมอยู่ด้วยครับ(1-6) ครบรสครบเรื่องเลยทีเดียว พร้อมกับ!!! Minifigure Exclusive finn(FN-2187) 30605 แต่จะต้องเป็นกล่องExclusive นะครับถึงจะได้
  แล้วพบกันใหม่ครับ ผมชื่อ บิ๊กเปา สวัสดีครับ(ผมยังไม่มีps4 เลยครับกำลังจะหาซื้อ :'()
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กุมภาพันธ์ 2016 / 12:53:41 PM โดย Bigpaocl »

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
Re: Lego Star Wars Vii on Video game!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2016 / 09:24:31 AM »
ปกติไม่ใช่แฟนเกมเลโก้ครับ
แต่กะว่าจะซื้อภาคนี้มาเล่นครับ ;)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: Lego Star Wars Vii on Video game!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2016 / 11:20:13 AM »
ปกติก็ไม่เล่นเหมือนกัน แต่ภาคนี้อาจได้เล่นใน PS4 ครับ  ;)
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

ปล. ครั้งหน้าตั้งห้องรบกวน เขียนข้างหน้าหัวข้อว่า
[News] หรือว่า [Game] เพื่อความเป็นระเบียบด้วยนะครับผม  ;)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
Re: [What's new] Star Wars Vii on Video lego game!!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2016 / 10:12:30 PM »
ตัวผมไมไ่ด้เล่นเกมส์ มา 8 ปีแล้วครับ  :-[
ไม่รู้ตัวเองเหมือนกันทำไมเล่นแล้วรู้สึกเบื่อ ไม่อยากเล่นต่อ
เห็นมีเกมส์น่าสนใจๆออกมาเยอะ แต่ก็ลืมไปหมด ขี้เกียดคิดเลย

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: [What's new] Star Wars Vii on Video lego game!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2016 / 03:56:08 AM »
อยากเล่นเกมมั่งจัง เกมสมัยนี้ก็ออกมาแบบว่ารายละเอียดมากมาย น่าเล่นทั้งนั้น นึกสงสัยว่าคอเกมทั้งหลาย เล่นกันทันได้ไง