โพลล์

โหวต TBC MOC Challenge : Happy Valentine เลือกได้สูงสุดคนละ 3 ผลงาน หมดเขตการโหวตอาทิตย์ที่ 21 ก.พ. 59 ครับ

ชิ้นที่ 1 Love Never Dies : POL
15 (15.6%)
 ชิ้นที่ 2 หัวใจติดปีก : colour12
7 (7.3%)
 ชิ้นที่ 3 มนต์เลิฟ มิดเดิ้ลเอร์ธ : kan and lego
1 (1%)
ชิ้นที่ 4 Moonlit Floor : Charlie Que
11 (11.5%)
 ชิ้นที่ 5 รักต้องเสี่ยง : pumpkin
8 (8.3%)
ชิ้นที่ 6 น้องรันผู้ฟันฝ่า : vyJo
5 (5.2%)
 ชิ้นที่ 7 รักสามเส้า เราสอง-สามตัว : joey3d
2 (2.1%)
ชิ้นที่ 8   fifty shades of gay : jerryf4
2 (2.1%)
ชิ้นที่ 9 เลือกไม่ได้ ก็ให้ทั้งคู่ : kayan
3 (3.1%)
 ชิ้นที่ 10 ยักษ์กับตะเกียง : SaNukNa
2 (2.1%)
 ชิ้นที่ 11 รักน้องพร : jeaba
12 (12.5%)
ชิ้นที่ 12 ขุมทรัพย์สุดขอบช็อคโกแลต : simpsonmania
8 (8.3%)
 ชิ้นที่ 13 นกสองหัว : BangGamo
18 (18.8%)
ชิ้นที่ 14 หัวใจชั้น...เพื่อเธอ : ars040
2 (2.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 42

ปิดการโหวต: 21 กุมภาพันธ์ 2016 / 08:53:52 AM

ผู้เขียน หัวข้อ: [กิจกรรม] เปิดการโหวต TBC MOC Challenge : Happy Valentine  (อ่าน 64463 ครั้ง)

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • Full Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
Re: [กิจกรรม] TBC MOC Challenge : MOC ในหัวข้อ "Funny Valentine"
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 25 มกราคม 2016 / 07:26:03 PM »
ส่งผลงานบ้างครับ "รักต้องเสี่ยง!!!"

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Re: [กิจกรรม] TBC MOC Challenge : MOC ในหัวข้อ "Funny Valentine"
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 25 มกราคม 2016 / 07:46:26 PM »
 :) งานสวยๆอีกละ ...รักไม่มีพรมแดน  :D

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 25 มกราคม 2016 / 08:16:11 PM »
โหย เล่นเทคนิคเรืองแสงด้วยอะ ร้ายจริงๆ
แล้วตัว I กับ U มันเรืองแสงไม่ครบเหรอ พอมาเห็นตอนสว่างแล้วถึงรู้ว่ามันมีมากกว่านั้น
หรือจงใจให้เรืองแสงแค่นั้น เพื่อให้เหมือนกลุ่มดาวจริงๆ

คิวต่อชายหาดที่มีน้ำทะเลซัดได้ดูดีเลยนะ ชอบครับชอบ... ;D

ที่บ้านมีปุ่มเรืองแสงจำกัด เลยต้องเนียนให้เหมือนกลุ่มดาวอย่างที่พี่เข้าใจนั่นแล  ;)

:) โรแมนติกจริงๆ รู้สึกเคลิ้มนิดๆ เหมือนคนมอคอาจจะ FALL IN LOVEอยู่...   ;D
ถ้านึกถึงเพลง KISS ME จะนึกถึงเพลง TORN ด้วย

นึกถึงวันเก่าๆ น่ะพี่ ตอนนี้โสด อิอิ

บ๊ระ...มีเล่นเทคนิคเรืองแสงด้วย อิอิ เจ๋งดี Idea ดีครับ ชอบ ๆ

งานแต่งชิ้วคิว ไม่มีส่งการ์ดเชิญเลยนะ  :-* :-* :-*
ใช่เลยนะเอ สีผมนั้นสีผมของชิ้วเลย  ;)

นางเอกเป็นใครน้า

555555555555555555555++++  ฮามากค่ะ มีแต่หัวกับไส้  ;D

ประกวดครั้งนี้ให้โหวตได้กี่ชิ้นเนี่ย   ชอบเกิน2แน่ๆค่ะ  ;D ;D

ปล. พระเอกนี่ชิ้วใช่ไหม  ;D ;D ;D

พี่ปลาฮาในจุดที่คิวคาดไม่ถึงนะเนี่ย :D

ตกลงว่านี่ moc คนเป็นกระสือ หรือว่า moc เป็น SD scale อิอิ ทีแรกไม่ได้นึกว่าเป็นเนื้อหนังไส้ เอ้ย หัวไส้เลยนะ

เล่นเทคนิคแสงสีกันใหญ่เลย แถมประกวด moc หนนี้ ต้องมีเพลงประกอบกันทุกผลงานเลยมั้ยเนี่ย

สรุปว่า ไอเดียแปลกใหม่มาอีกคนละ ทำให้คนทำทีหลังยิ่งลำบากไปกันใหญ่ หุหุ

SD สเกลครับ เพราะไม่มี microfig ที่มีหน้าได้อารมณ์นี้
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 26 มกราคม 2016 / 06:02:17 AM »
มาอีกแล้ว  :D
ดูแล้วต้องเสี่ยงจริงๆด้วยค่ะคุณทศ  จะรอดไหม  แต่ผช.คนนี้ชอบสเปคแปลกๆนะคะ  :P

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 26 มกราคม 2016 / 11:20:35 AM »
@พี่ทศ พื้นหลังเหลืองตัดกับชิ้นงานดูดีเลยพี่ โดยฉพาะหัวใจแดงนี้เด่นมากๆ ตอนแรกผมไม่เห็นเมดูซ่า กำลัง งง ว่าคุกเขาขอรูปปั้น :D

@คิว เรืองแสงเจ๋งดีมีกระต่ายบนดวงจันทร์ด้วย

@กาน นี่ขวัญกับเรียมชัดๆ :D ไม่นั้นคือขลุยใช่รึเปล่า

@พี่พล ของพี่นี้เปิดมาชิ้นแรก เจ๋งเลย รายละเอียดเยอะ ต่อ MOC วางโลงไว้ในหลุ่มเหมือนจริงด้วย มีผีแอบถ่ายด้วยนะ

@พี่ปลา ติดปีกบินได้ไม่พอ แต่หมุ่นได้รอบ 360 องศาด้วย ตรงหัวใจนึกถึงบัลลังก์เจ้าสำนักเลย

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 26 มกราคม 2016 / 11:39:44 AM »
ไหน พี่ทศบอกพาร์ทไม่พอ มอคออกมาซะดูดีเลยนะพี่... :P
แขนที่หล่นเกลื่อนกลาดนั่นมาจากมอคของคิวใช่ปะ... ::)

โรแมนติกจัง ริมชายหาด :-[

ปล. หาแขนไม่เจอ อิอิ ::)

เห็นพี่ขยันถามหาอยู่ อิอิ... :-*

ออฟไลน์ kan and lego

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 26 มกราคม 2016 / 12:37:13 PM »

@กาน นี่ขวัญกับเรียมชัดๆ :D ไม่นั้นคือขลุยใช่รึเปล่า

ขโมยจากหมองูS 13  มาครับ 5555555

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 26 มกราคม 2016 / 12:47:18 PM »
ไหน พี่ทศบอกพาร์ทไม่พอ มอคออกมาซะดูดีเลยนะพี่... :P
แขนที่หล่นเกลื่อนกลาดนั่นมาจากมอคของคิวใช่ปะ... ::)

โรแมนติกจัง ริมชายหาด :-[

ปล. หาแขนไม่เจอ อิอิ ::)

เห็นพี่ขยันถามหาอยู่ อิอิ... :-*

MOC มหากาพย์ ทุกผลงานมีเนื้อเรื่องต่อเนื่องกันโดยบังเอิญ
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 26 มกราคม 2016 / 12:55:45 PM »
@ คุณทศ ขนาดพาร์ทไม่พอ ยัง MOC มาได้แหล่มเลย อิอิ หนุ่มคนนี้ชอบของแปลกเน๊อะ... เหมือนชิ้วเลย  :P

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 28 มกราคม 2016 / 08:41:35 PM »
ถึงเวลาจะ MOC ก็ยังไม่รู้จะ MOC อะไร ไอเดียไม่ค่อยออก เอาแค่นี้ละกัน 555

ผลงาน "น้องรันผู้ฟันฝ่า"

น้องรันผู้ซึ่งเปิดไปปิ๊งสาวเจ้าโดยหารู้ไม่ว่าเป็นเทพธิดาโอเอซิส เพื่อพิสูจน์รักแท้เลยต้องบุกป่าฝ่าทะเลทรายไปถึงดินแดนโอเอซิส และยังจะต้องฝ่าด่านว่าที่พ่อตาและกวางน้อยของพ่อตา เหตุการณ์จะเป็นอย่างไร

ผมก็ไม่รู้หรอกนะ

จบบริบูรณ์

เกือบลืม ประกวดครั้งนี้ ต้องใส่เพลงด้วย ไม่งั้นถือว่าผิด  ::)

รู้ว่าเสี่ยง แต่คงต้องขอลอง
รู้ว่าเหนื่อย ถ้าอยากได้ของที่อยู่สูง
ยังไงจะขอลองดูสักที

รู้ว่าเราแตกต่างกันเท่าไร
รู้ว่าเธออยู่ไกลอยู่สูงขนาดไหน
ใครๆ ก็รู้เป็นไปไม่ได้หรอก
แต่คำว่ารักมันสั่งให้ฉันต้องปีนขึ้นไป

ได้เกิดมาเจอเธอทั้งที
ไม่ว่ายังไงจะลองดีสักวัน
อยากรักก็ต้องเสี่ยง
ไม่อยากให้เธอเป็นเพียงภาพในความฝัน

ลำบากลำบนไม่สนใจ
ตะเกียกตะกายสักเพียงใด
ก็ดีกว่าปล่อยเธอไปจากฉัน
ตกหลุมรักจริงๆ เพราะรักจริงๆ
เธอคงไม่ว่ากัน

แม้ต้อยต่ำ แต่ยังมีหัวใจ
แม้ต้องเจ็บ แต่มันก็คุ้มก็สุขใจ
ไม่ผิดใช่ไหมที่ฉันไม่เจียมตัว
เมื่อคำว่ารักมันสั่งให้ฉันทำตามหัวใจ

ปล. ภาพไม่ชัดเลย เพราะดันไปย่อรูป ไว้ว่างๆ ค่อยมาแก้ โพสไปก่อน อิอิ เดี๋ยวโดนแย่งพลอต  :P

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มกราคม 2016 / 08:43:37 PM โดย vyJo »

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 28 มกราคม 2016 / 08:54:44 PM »
แน่ใจนะพี่อั๋นว่าน้องรันมาตามรักคืนใจ ผมดูยังไงก็เป็นมาหาอาหารใส่ท้องซะมากกว่า   :P

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 28 มกราคม 2016 / 09:01:29 PM »
แน่ใจนะพี่อั๋นว่าน้องรันมาตามรักคืนใจ ผมดูยังไงก็เป็นมาหาอาหารใส่ท้องซะมากกว่า   :P

555555555555555 ปลาคิดแบบนั้นเลยค่ะพี่ทิค สยองมากๆ

ปล.ถ้าพี่อั๋น Moc กองไฟ+หม้อนี่ใช่เลยค่ะ ลงท้อง  :P

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 28 มกราคม 2016 / 09:30:06 PM »
แลนคอร์นี้ก็ปาไปครึ่งนึงละพี่ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 28 มกราคม 2016 / 09:52:15 PM »
น้องรันผู้น่ารัก :-\ นำเอาดอกไม้ติดตัวมาแบบขำๆ :-[

ไม่อยากเดาเหตุการณ์ต่อไปเลยครับ :-* ... ไม่อิ่ม :'(

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 28 มกราคม 2016 / 10:32:44 PM »
 :) อันนี้ค่อยดูเป็น Funny V หน่อยครับ...อึ้งไปชั่วขณะ...หมอนกับที่นอนน่านอนมาก จะโหวตให้ก็ตรงที่นอนนี่แหละ  ;D ;D
ปล ต้องใส่เพลงด้วยหรือเนี่ย!!!  :o

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 28 มกราคม 2016 / 11:15:00 PM »
เอิ่มมมมมมมม นี่มันไม่ใช่ ฮาโลวีนนะครับพี่อั๋นมาผิดหัวข้อละครับ  :-\

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 29 มกราคม 2016 / 10:58:10 AM »
ส่วนใหญ่งวดนี้ไม่ค่อยมี MOC รักแบบใสๆเลยแฮะ  :D :D :D :D
ปล. น้องรันอยากลิ้มลองรสชาติของนางฟ้าสีนะครับ  :P :P :P

@พี่ทศ พื้นหลังเหลืองตัดกับชิ้นงานดูดีเลยพี่ โดยฉพาะหัวใจแดงนี้เด่นมากๆ ตอนแรกผมไม่เห็นเมดูซ่า กำลัง งง ว่าคุกเขาขอรูปปั้น :D

ตอนแรกคิดจะ moc แนวแฟรงเกนสไตน์ แต่ไม่มีพาร์ทเลย moc ตามมีตามเกิดเลยออกมาเป็นแบบนี้

มาอีกแล้ว  :D
ดูแล้วต้องเสี่ยงจริงๆด้วยค่ะคุณทศ  จะรอดไหม  แต่ผช.คนนี้ชอบสเปคแปลกๆนะคะ  :P
ขึ้นอยู่กับเมดูซ่าครับว่าใช่สเป็คไหม  :D :D :D เรื่องสเปคนี่เหมือนชิ้วครับชอบของแปลกๆ  ;D

จับใส่ๆจับใส่ ตอนคิดกับตอน moc จริงนี่คนละเรื่องเลย  :D

@ คุณทศ ขนาดพาร์ทไม่พอ ยัง MOC มาได้แหล่มเลย อิอิ หนุ่มคนนี้ชอบของแปลกเน๊อะ... เหมือนชิ้วเลย  :P
ใช่ครับเหมือนชิ้วเลย  :P :P :P

:) งานสวยๆอีกละ ...รักไม่มีพรมแดน  :D
ช่วงนี้เปิดเสรีครับ เลยไม่มีพรมแดน  :P :P :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มกราคม 2016 / 11:05:28 AM โดย pumpkin »

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 29 มกราคม 2016 / 11:06:55 AM »
ตูด rancor เกิน plate 0.5 cm ตัดคะแนนเลยครับ 555555555555555555555555555555555  :P :P :P

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 29 มกราคม 2016 / 01:27:56 PM »
 ;D ขำcomments พี่เสือมาก จากที่น่าสยอง เป็นตลกไปเลย555

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 29 มกราคม 2016 / 07:12:10 PM »

หูยยยย พี่เสือช่างมองอะไรแต่เพียงรูปกาย

555555555555555 ปลาคิดแบบนั้นเลยค่ะพี่ทิค สยองมากๆ

ปล.ถ้าพี่อั๋น Moc กองไฟ+หม้อนี่ใช่เลยค่ะ ลงท้อง  :P

สมกับเป็นพันธมิตรน้ำส้ม จบเอกมโน โทจินตนาการเหมือนกันเชียว

แลนคอร์นี้ก็ปาไปครึ่งนึงละพี่ ฮ่าๆๆ

จุ๊ๆ มันเป็นเทคนิค moc ชั้นสูง

น้องรันผู้น่ารัก :-\ นำเอาดอกไม้ติดตัวมาแบบขำๆ :-[

ไม่อยากเดาเหตุการณ์ต่อไปเลยครับ :-* ... ไม่อิ่ม :'(

น้องรันไม่กินดอกไม้นะครับพี่ขยัน  ::)

:) อันนี้ค่อยดูเป็น Funny V หน่อยครับ...อึ้งไปชั่วขณะ...หมอนกับที่นอนน่านอนมาก จะโหวตให้ก็ตรงที่นอนนี่แหละ  ;D ;D
ปล ต้องใส่เพลงด้วยหรือเนี่ย!!!  :o

หูยยยย พี่เจี๊ยบเห็นแค่ลายผ้า รับรู้ไปถึงความสบายเลย อิอิ

ปล. ก็เห็นเค้าใส่กัน

เอิ่มมมมมมมม นี่มันไม่ใช่ ฮาโลวีนนะครับพี่อั๋นมาผิดหัวข้อละครับ  :-\

อุตส่าห์เอา Star Wars มา ยังจะมาจับผิดอีก  :-\
ตอนนี้หนังเค้ามาแรง

ส่วนใหญ่งวดนี้ไม่ค่อยมี MOC รักแบบใสๆเลยแฮะ  :D :D :D :D
ปล. น้องรันอยากลิ้มลองรสชาติของนางฟ้าสีนะครับ  :P :P :P

หุหุ ก็คนจัดงาน ตั้งว่า Funny Valentine นิ

ตูด rancor เกิน plate 0.5 cm ตัดคะแนนเลยครับ 555555555555555555555555555555555  :P :P :P

คนอื่นเค้าก็เกินกันเยอะแยะ หุหุ

;D ขำcomments พี่เสือมาก จากที่น่าสยอง เป็นตลกไปเลย555

นี่ล่ะครับ ความร้ายของพี่เสือ พยายามชักใบให้เรือเสียตลอด  :-\