โพลล์

โหวต TBC MOC Challenge : Happy Valentine เลือกได้สูงสุดคนละ 3 ผลงาน หมดเขตการโหวตอาทิตย์ที่ 21 ก.พ. 59 ครับ

ชิ้นที่ 1 Love Never Dies : POL
15 (15.6%)
 ชิ้นที่ 2 หัวใจติดปีก : colour12
7 (7.3%)
 ชิ้นที่ 3 มนต์เลิฟ มิดเดิ้ลเอร์ธ : kan and lego
1 (1%)
ชิ้นที่ 4 Moonlit Floor : Charlie Que
11 (11.5%)
 ชิ้นที่ 5 รักต้องเสี่ยง : pumpkin
8 (8.3%)
ชิ้นที่ 6 น้องรันผู้ฟันฝ่า : vyJo
5 (5.2%)
 ชิ้นที่ 7 รักสามเส้า เราสอง-สามตัว : joey3d
2 (2.1%)
ชิ้นที่ 8   fifty shades of gay : jerryf4
2 (2.1%)
ชิ้นที่ 9 เลือกไม่ได้ ก็ให้ทั้งคู่ : kayan
3 (3.1%)
 ชิ้นที่ 10 ยักษ์กับตะเกียง : SaNukNa
2 (2.1%)
 ชิ้นที่ 11 รักน้องพร : jeaba
12 (12.5%)
ชิ้นที่ 12 ขุมทรัพย์สุดขอบช็อคโกแลต : simpsonmania
8 (8.3%)
 ชิ้นที่ 13 นกสองหัว : BangGamo
18 (18.8%)
ชิ้นที่ 14 หัวใจชั้น...เพื่อเธอ : ars040
2 (2.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 42

ปิดการโหวต: 21 กุมภาพันธ์ 2016 / 08:53:52 AM

ผู้เขียน หัวข้อ: [กิจกรรม] เปิดการโหวต TBC MOC Challenge : Happy Valentine  (อ่าน 64822 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: [กิจกรรม] TBC MOC Challenge : MOC ในหัวข้อ "Funny Valentine"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 มกราคม 2016 / 09:51:57 PM »
ทำไมในน้ำไม่มีปลาเลยอะ

อ้อ ปลายืนอยู่ที่ระเบียง รอหนีนี่เอง อิอิ... :-*

ออฟไลน์ kan and lego

Re: [กิจกรรม] TBC MOC Challenge : MOC ในหัวข้อ "Funny Valentine"
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 24 มกราคม 2016 / 07:52:09 AM »
ขอเข้าประกวดด้วยจ้า

มนต์เลิฟ มิดเดิ้ลเอร์ธ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 24 มกราคม 2016 / 07:58:09 AM »
ทำไมในน้ำไม่มีปลาเลยอะ

อ้อ ปลายืนอยู่ที่ระเบียง รอหนีนี่เอง อิอิ... :-*

นี่เป็นแผนเชิดหัวใจนะ ขาสั้นๆเดี๋ยวถ้าเผลอค่อยแตะลง   ;)........แข่งกับแผนเชิดโลง   ;D

MOC แบบเรียบหรูงุงิครุคริ
ขอบคุณค่ะ งุงิครุคริ  ;)

เครื่องร่อนหัวใจสีแดงดวงโตติดปีกสีขาวเด่นมาก :D

ขอบคุณครับ :)

ปล.
1) สาวสวยมีวรยุทธล้ำเลิศ สามารถกระโดดขึ้นไปยืนบนเครื่องร่อนได้ด้วย ::)
2) ใครบังอาจมาขีดเขียนเล่นบนผนัง (รูปแรก) อิอิ :-*

ปลาเองค่ะ ขีดเล่นบนผนัง ลบไม่ออก   :-[

MOC นี้สอนให้รู้ว่า คนแคละๆอย่างผม
ก็สามารถลากนางฟ้าลงมาได้สินะครับ  ::)

ใช่ค่ะ  ;D   ก็ลากนางฟ้าลงมาให้ได้สักคนสิชิ้ว   8)

ผลงานน่ารักมากครับ คนแคระพาสาวเอลฟ์วิวาห์เหาะ อิอิ
ปีกของหัวใจเหมือนหัวของอีเตอร์ที่ไว้ใช้ขุดดินเลย บ่งบอกว่าเป็นหัวใจของคนแคระ   :o

ขอบคุณค่ะพี่ทิค   :D

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 24 มกราคม 2016 / 10:19:51 AM »
พี่คล้าวแว้นควายพายอะไรอ่ะครับ อิอิ

หรือว่าเป่าปี่เรียกหญิงหว่า ผมก็ไม่เคยดูละครซะด้วย  :P

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 24 มกราคม 2016 / 10:38:02 AM »
ของคุณ kan and lego นางเอกคนเดียวกับพี่ปลาเลย อิอิ
แสดงว่าเจ้าคนแคระกลายมาเป็นพี่คล้าวแล้วสินะ หรือว่า

พี่ปลาแอบเตะเจ้าคนแคระลง แล้วชิ่งหนีไปหาผู้บ่าวคนใหม่ที่ขี่วัวเป่าขลุ่ยหว่า อิอิ

นี่เป็นแผนเชิดหัวใจนะ ขาสั้นๆเดี๋ยวถ้าเผลอค่อยแตะลง   ;)........แข่งกับแผนเชิดโลง   ;D

สรุป ของคุณ kan and lego คือภาคต่อของพี่ปลาชิมิ... :o

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 24 มกราคม 2016 / 10:57:32 AM »
 :) ขวัญเรียมมาแล้วจ้า... ให้หนุ่มๆสาวๆเขาลงไปก่อน เดี๋ยวเค้ยวหมากได้ที่มีไอเดียแล้วค่อยทำ...งับๆ

ออฟไลน์ kan and lego

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 24 มกราคม 2016 / 11:03:43 AM »
พี่คล้าวแว้นควายพายอะไรอ่ะครับ อิอิ

หรือว่าเป่าปี่เรียกหญิงหว่า ผมก็ไม่เคยดูละครซะด้วย  :P
ของคุณ kan and lego นางเอกคนเดียวกับพี่ปลาเลย อิอิ
แสดงว่าเจ้าคนแคระกลายมาเป็นพี่คล้าวแล้วสินะ หรือว่า

พี่ปลาแอบเตะเจ้าคนแคระลง แล้วชิ่งหนีไปหาผู้บ่าวคนใหม่ที่ขี่วัวเป่าขลุ่ยหว่า อิอิ

สรุป ของคุณ kan and lego คือภาคต่อของพี่ปลาชิมิ... :o

ผมมีนางเอกในใจแค่คนเดียวอะครับ 55555555 เลยซ้ำกับคุณปลา

แว๊นกระบือนำ้ตาล 180 แรงม้า 5555

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 24 มกราคม 2016 / 11:26:51 AM »
นางเอกคนเดียวกันเหรอคะ 5555555 

ปลาใช้ฟิกตัวนี้เพราะเห็นอยู่ในกล่องแค่นั้นเองค่ะ  อิอิ  :P

ใช่!!!! แล้วก็เชิดว้วต่อ เอาไปเข้าฟาร์มสีน้ำค่ะ  ;) ตามหัวข้อ Funny Valentine  ;D

• Taramizu
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 24 มกราคม 2016 / 11:57:10 AM »
นางเอกนี่หายากนะ  ที่เล็งๆ ไว้ พอลองไปเช็ค BS ดู ก็ปรากฏว่าไม่มีอย่างที่คิดไว้  สงสัยต้องเผลี่ยนพระเอก ไม่ก็หยิบฟิกใกล้มือไป อิอิ

ปล ของประมุขระคงมีนางเอกเกินสิบมาเข้าฉาก

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 24 มกราคม 2016 / 11:59:12 AM »
555+ ของคุณ kan เป็นภาคต่อด้วย :)

ขอบคุณครับ

ปล. เห็นต้นไม้แล้ว อยากเปลี่ยนดอกไม้สีเหลืองบนต้นไม้ ให้มาอยู่บนพื้นจัง จะได้เป็นทุ่งดอกไม้ อิอิ 8)

ออฟไลน์ tuktik

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 24 มกราคม 2016 / 02:44:21 PM »
สวยๆทั้งนั้น จะได้ประกวดบ้างไหมน้อ

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 25 มกราคม 2016 / 08:17:38 AM »
ชื่อผลงาน: Moonlit Floor

กลุ่มดาว Love :-[ :-[

ในคืนนี้แสงจันทร์ช่างสวยงาม จับมือเธอแล้วมองดาวที่ขอบฟ้า... :-[ :-[

จะปล่อยให้เธอและฉันได้ล่องลอยไป กับฝันที่สดใส
หลุดพ้นความเป็นจริงไม่สนใคร
ให้ทะเลและหาดขาว เป็นพยานแห่งรักเราเรื่อยไป
จะนานแสนนาน จะนานเท่าไร
จากวันนี้ตลอดไป หัวใจของฉันจะอยู่เคียงคู่กับเธอ

Lyric: วง Flure

ได้แรงบันดาลใจจากเพลงประกอบหนังวัยรุ่นเรื่องหนึ่งที่โด่งดังมากเมื่อ 20 ปีที่แล้ว :-[ :-[

"Kiss me beneath the milky twilight
Lead me out on the moonlit floor, lift your open hand
Strike up the band and make the fireflies dance
Silver moon's sparkling
So kiss me"

Lyric by: วง Six Pence None The Richer

ต่อเสร็จตอนเย็น ถ่ายทำต่อตอนกลางคืน ภาพก็เลยเป็นแบบนี้แล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กุมภาพันธ์ 2016 / 09:17:51 AM โดย Charlie Que »
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 25 มกราคม 2016 / 08:57:17 AM »
โหย เล่นเทคนิคเรืองแสงด้วยอะ ร้ายจริงๆ
แล้วตัว I กับ U มันเรืองแสงไม่ครบเหรอ พอมาเห็นตอนสว่างแล้วถึงรู้ว่ามันมีมากกว่านั้น
หรือจงใจให้เรืองแสงแค่นั้น เพื่อให้เหมือนกลุ่มดาวจริงๆ

คิวต่อชายหาดที่มีน้ำทะเลซัดได้ดูดีเลยนะ ชอบครับชอบ... ;D

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 25 มกราคม 2016 / 10:13:37 AM »
:) โรแมนติกจริงๆ รู้สึกเคลิ้มนิดๆ เหมือนคนมอคอาจจะ FALL IN LOVEอยู่...   ;D
ถ้านึกถึงเพลง KISS ME จะนึกถึงเพลง TORN ด้วย

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 25 มกราคม 2016 / 11:35:36 AM »
งานแต่งชิ้วคิว ไม่มีส่งการ์ดเชิญเลยนะ  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 25 มกราคม 2016 / 01:14:41 PM »
บ๊ระ...มีเล่นเทคนิคเรืองแสงด้วย อิอิ เจ๋งดี Idea ดีครับ ชอบ ๆ

งานแต่งชิ้วคิว ไม่มีส่งการ์ดเชิญเลยนะ  :-* :-* :-*
ใช่เลยนะเอ สีผมนั้นสีผมของชิ้วเลย  ;)

ออฟไลน์ mrkornk

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 25 มกราคม 2016 / 01:22:39 PM »
โหแต่ละคน ไอเดียแจ่มจริงๆ

งานล่าสุดนี่มีกระต่ายหมายจันทร์ด้วย  :-[

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 25 มกราคม 2016 / 03:23:26 PM »
โรแมนติกจัง ริมชายหาด :-[

ปล. หาแขนไม่เจอ อิอิ ::)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 25 มกราคม 2016 / 05:03:00 PM »
555555555555555555555++++  ฮามากค่ะ มีแต่หัวกับไส้  ;D

ประกวดครั้งนี้ให้โหวตได้กี่ชิ้นเนี่ย   ชอบเกิน2แน่ๆค่ะ  ;D ;D

ปล. พระเอกนี่ชิ้วใช่ไหม  ;D ;D ;D

• Taramizu
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 25 มกราคม 2016 / 05:17:46 PM »
ตกลงว่านี่ moc คนเป็นกระสือ หรือว่า moc เป็น SD scale อิอิ ทีแรกไม่ได้นึกว่าเป็นเนื้อหนังไส้ เอ้ย หัวไส้เลยนะ

เล่นเทคนิคแสงสีกันใหญ่เลย แถมประกวด moc หนนี้ ต้องมีเพลงประกอบกันทุกผลงานเลยมั้ยเนี่ย

สรุปว่า ไอเดียแปลกใหม่มาอีกคนละ ทำให้คนทำทีหลังยิ่งลำบากไปกันใหญ่ หุหุ