โพลล์

โหวต TBC MOC Challenge : Happy Valentine เลือกได้สูงสุดคนละ 3 ผลงาน หมดเขตการโหวตอาทิตย์ที่ 21 ก.พ. 59 ครับ

ชิ้นที่ 1 Love Never Dies : POL
15 (15.6%)
 ชิ้นที่ 2 หัวใจติดปีก : colour12
7 (7.3%)
 ชิ้นที่ 3 มนต์เลิฟ มิดเดิ้ลเอร์ธ : kan and lego
1 (1%)
ชิ้นที่ 4 Moonlit Floor : Charlie Que
11 (11.5%)
 ชิ้นที่ 5 รักต้องเสี่ยง : pumpkin
8 (8.3%)
ชิ้นที่ 6 น้องรันผู้ฟันฝ่า : vyJo
5 (5.2%)
 ชิ้นที่ 7 รักสามเส้า เราสอง-สามตัว : joey3d
2 (2.1%)
ชิ้นที่ 8   fifty shades of gay : jerryf4
2 (2.1%)
ชิ้นที่ 9 เลือกไม่ได้ ก็ให้ทั้งคู่ : kayan
3 (3.1%)
 ชิ้นที่ 10 ยักษ์กับตะเกียง : SaNukNa
2 (2.1%)
 ชิ้นที่ 11 รักน้องพร : jeaba
12 (12.5%)
ชิ้นที่ 12 ขุมทรัพย์สุดขอบช็อคโกแลต : simpsonmania
8 (8.3%)
 ชิ้นที่ 13 นกสองหัว : BangGamo
18 (18.8%)
ชิ้นที่ 14 หัวใจชั้น...เพื่อเธอ : ars040
2 (2.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 42

ปิดการโหวต: 21 กุมภาพันธ์ 2016 / 08:53:52 AM

ผู้เขียน หัวข้อ: [กิจกรรม] เปิดการโหวต TBC MOC Challenge : Happy Valentine  (อ่าน 64821 ครั้ง)

ออฟไลน์ SaNukNa

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ศิษย์น้องแห่งสำนักขำๆ จำกัด
Re :[กิจกรรม] TBC MOC Challenge : MOC ในหัวข้อ "Funny Valentine"
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2016 / 11:13:37 AM »
มาร่วมกิจกรรม Funny Valentine ด้วยคน

ชื่อผลงาน " ยักษ์กับตะเกียง "

พยายามมองเป็นตะเกียง (ไม่ใช่กาต้มน้ำนะ)

หลายคนสงสันว่าทำไมยักษ์ถึงชอบอยู่ในตะเกียง จากการค้นคว้าและวิจัย (เอ๊ย) จินตนาการของผมคิดว่าในตะเกียงต้องมีพลังงานบางอย่างแอบซ่อนอยู่ก็เป็นได้ (เอ๊ย ไม่ใช่รายการคนอวดของ) มาดูกัน

ขอบคุณทุกท่านสำหรับการรับชม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กุมภาพันธ์ 2016 / 11:15:15 AM โดย SaNukNa »

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: [กิจกรรม] TBC MOC Challenge : MOC ในหัวข้อ "Funny Valentine"
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2016 / 11:47:32 AM »
ว้าวๆ ที่อยู่ในกาต้มน้ำ เอ๊ย ตะเกียง นั่นคือชิ้วนี่ (คล้ายๆ จินนี่) นั่นเอง... :P

ส่วนของพี่ขยันนี่หลานสาวมอคเองเลยเหรอครับ น่ารักเชียว ไม่ทราบว่าอายุกี่ขวบเอ่ย... ;D
แล้วคนที่ยืนอยู่ข้างพี่ขยันนี่คือใครอะ... :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กุมภาพันธ์ 2016 / 11:50:20 AM โดย Pol »

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Re: [กิจกรรม] TBC MOC Challenge : MOC ในหัวข้อ "Funny Valentine"
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2016 / 11:50:56 AM »
 :) นี่คือสถานแห่งบ้านตะเกียงทอง ที่ฉันปองมาสู่...รุ่นใหญ่เริ่มมาโชว์มั่งแล้ว....กล่องใหญ่ๆมีตั้งเยอะน่าจะแกะพาร์ทมาใช้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2016 / 12:15:34 PM »
บ้านฝักทองสวยมากพี่นุๆๆๆ :D ล้อเล่น เปิดมาเจอแม่บ้านยืนรอด้วยอ่ะ!!

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2016 / 12:51:13 PM »
ไอเดียเจ๋งมากๆเลยครับพี่นุ :-*
ยักษ์ไม่เบื่อแน่ครับ ;)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2016 / 04:36:15 PM »
ของพี่ขยัน มีประมุขมาเข้าฉากด้วย เหมือนในหนังชอบมา stan lee โผล่มาเลยป่ะ

ส่วนเรื่องตัวละครหลักนี่ ที่เขาว่า ละครสะท้อนชีวิตจริง นี่เอง

ของท่านนุ มันมี bastplate ขนาด 16x16 ด้วยหรือนี่ อิอิ

ตะเกียงรุ่นเหลี่ยม น่าเอามาทำของจริงนะ น่าจะวางเก็บง่ายดี   ::)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2016 / 06:23:20 PM »
 วันวาเลนไทน์...วันแห่งความรัก ที่มาของชื่อก็มาจากเรื่องราวอันโศกเศร้าของเซนต์วาเลนไทน์และจะนึกถึงกามเทพด้วย
เจ้าหญิงจาก S15 จะตั้งชื่ออะไรดีนะ..."พอลล่า"ละกัน  ;D
ผลงานนีี้ขอชื่ิอว่า..."รักน้องพร"..ครับ
ที่ไหนนะ สถานที่โล่งจัง

ใส่ตัวละครเข้าไปหน่อย

เพลงประกอบครับ

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ
เวอร์ชั่นเต็มจะไปอยู่กระทู้ของสะสมครับ  ;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กุมภาพันธ์ 2016 / 07:31:19 PM โดย jeaba »

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2016 / 06:37:45 PM »
ไอเดียพี่นุสุดยอดมากค่ะ  ชอบมากๆเลย  ;D
ของพี่เจี๊ยบก็สวย เหมือนทุกครั้ง  ;D ;D

ปล. โหวตได้กี่งานเนี่ย  :-[

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2016 / 06:55:38 PM »
พี่เจี๊ยบจััดเต็มอีกละ  8)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2016 / 07:57:30 PM »
@ พี่ขยัน พอจะเดาตอนจบได้เลยครับ เจไดชิ้ว คงจะเหมาหมดที่ยืนอยู่หน้าร้าน   :P

@ พี่นุ  กาต้มน้ำ เอ๊ย..กาน้ำชา  มีรูด้วย แล้วจะเก็บน้ำยังไงครับ  ผมของจินนี่สาว สวยดีนะครับ

@ พี่เจี๊ยบ จัดเต็มมากเอาบริกลายอิฐมาวางแนวข้างโชว์ความป๋าด้วย อิอิ แล้วพี่เจี๊ยบจะไปบ้านน้องพรไหมครับคืนนี้

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2016 / 09:10:35 PM »
:) สีสันสดใสดีครับ เป็นวาเลนไทน์แฝงแนวคิด!!! อยากเห็นเด็กๆที่อยู่เบื้องหลังงานชุดนี้ครับ  :D  :D  :D

ฝีมือเด็กน้อยน่ารัก ขอบคุณครับ :)

น่ารักดีครับ แต่...

ขอรับแต่เงินได้ปะ เอเอาดอกไม้ไป :-*

คนให้ยังลังเลอยู่ ::)

นั้นไงรา้นส้มนี้ต้องมีอะไรแอบแผง  8)

ไม่มีนะครับ หลังร้านเปิดโล่ง :P

ส่วนของพี่ขยันนี่หลานสาวมอคเองเลยเหรอครับ น่ารักเชียว ไม่ทราบว่าอายุกี่ขวบเอ่ย... ;D
แล้วคนที่ยืนอยู่ข้างพี่ขยันนี่คือใครอะ... :)

หลาน 11 ขวบครับ พอผมบอกมีประกวด ลุ้นได้รางวัล ก็ขอมอคเองเลยครับ :-* ข้างๆ คือคุณ colour12 เจ้าของสโลแกน เบอร์เกอร์ฟรี ครับ 8)

ของพี่ขยัน มีประมุขมาเข้าฉากด้วย เหมือนในหนังชอบมา stan lee โผล่มาเลยป่ะ

ส่วนเรื่องตัวละครหลักนี่ ที่เขาว่า ละครสะท้อนชีวิตจริง นี่เอง

เป็นผู้กินกับ ขอเป็นตัวประกอบ 555+ :D

@ พี่ขยัน พอจะเดาตอนจบได้เลยครับ เจไดชิ้ว คงจะเหมาหมดที่ยืนอยู่หน้าร้าน   :P

โชคดีที่ไม่ได้ยืนอยู่ที่หน้าร้าน ขอบคุณครับ ;)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2016 / 07:15:45 AM »
@ colour12>>>ของพี่เจี๊ยบก็สวย เหมือนทุกครั้ง
@ ขอบคุณครับ  ;D
พี่เจี๊ยบจััดเต็มอีกละ  8)
;D จัดเต็มพื้นที่เหรอ อิอิ รอดูแบบจัดเต็มของแบ๊งค์กับเพื่อนๆที่ยังแอบซุ่มอยู่  :D
@Tiggr>>>พี่เจี๊ยบ จัดเต็มมากเอาบริกลายอิฐมาวางแนวข้างโชว์ความป๋าด้วย อิอิ แล้วพี่เจี๊ยบจะไปบ้านน้องพรไหมครับคืนนี้
;D ชอบบริกลายอิฐน่ะ ดูมีชีวิตชีวาดีครับ...ที่มอคฉากแบบนี้ก็เพราะนึกถึงสมัยก่อน เวลาจะไปหาสาวแต่ละที ต้องเจอหลายด่านหน่อย... ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กุมภาพันธ์ 2016 / 07:30:45 AM โดย jeaba »

ออฟไลน์ SaNukNa

• VIP
  • *
  • ศิษย์น้องแห่งสำนักขำๆ จำกัด
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2016 / 08:25:33 AM »
ว้าวๆ ที่อยู่ในกาต้มน้ำ เอ๊ย ตะเกียง นั่นคือชิ้วนี่ (คล้ายๆ จินนี่) นั่นเอง... :P
พี่นุพยายาม moc ไม่ให้เหมือนกับตัวจริงแล้วนะ แต่มีคนคุ้นหน้า และทายถูกได้อีก

:) นี่คือสถานแห่งบ้านตะเกียงทอง ที่ฉันปองมาสู่...รุ่นใหญ่เริ่มมาโชว์มั่งแล้ว....กล่องใหญ่ๆมีตั้งเยอะน่าจะแกะพาร์ทมาใช้ด้วยนะครับ
พอดีตอน moc ชุดนี้ มีแค่ชุด 10682 แค่ 2 กล่อง กับ part อีกนิดหน่อย เลยเอามาผสมกันได้ออกมาแค่นี้อ่ะครับ ( หากของมีเยอะ คาดว่าคงไม่ได้ส่ง เพราะคงมัวแต่ คิคโน่น คิดนี่ไปเรื่อย เพราะมีให้เลือกเยอะ อ่ะ )

ส่วนงาน Moc ของพี่เจี๊ยบ นี่สุดยอดเลยครับ มาเต็มทุกครั้ง สวยดีครับ แถมมีโน๊ตเพลงให้ร้องตามด้วยอ่ะ

บ้านฝักทองสวยมากพี่นุๆๆๆ :D ล้อเล่น เปิดมาเจอแม่บ้านยืนรอด้วยอ่ะ!!
มีคนมองเป็นฟักทองด้วยแฮะ จริงๆไม่ใช่แม่บ้านหรอก แบงค์ดูไม่ออกหรอ พี่พลยังดูออกเลยว่าใคร อิอิอิ

ไอเดียเจ๋งมากๆเลยครับพี่นุ :-*
ยักษ์ไม่เบื่อแน่ครับ ;)
ขอบคุณครับ พี่หล่ะแอบอิจฉา ยักษ์ม่วงอ่ะ อิอิอิ

ของท่านนุ มันมี bastplate ขนาด 16x16 ด้วยหรือนี่ อิอิ

ตะเกียงรุ่นเหลี่ยม น่าเอามาทำของจริงนะ น่าจะวางเก็บง่ายดี   ::)
มีครับ baseplate 16x16 ขนาด 16x32 และ 8x16 ก็ยังมีเลยครับ (ที่บ้านอ่ะ)
ส่วนตะเกียงนี้ พอดี part โค้งมีน้อย เลยออกมาแบบเหลื่ยมๆ เพราะ มีแต่ brick 2x4 เท่านั้นอ่ะครับ

ไอเดียพี่นุสุดยอดมากค่ะ  ชอบมากๆเลย  ;D
ขอบคุณครับ ของคุณปลาก็ ดูดี แถมโรแมนติอีกด้วยอ่ะ

@ พี่นุ  กาต้มน้ำ เอ๊ย..กาน้ำชา  มีรูด้วย แล้วจะเก็บน้ำยังไงครับ  ผมของจินนี่สาว สวยดีนะครับ
ผมพยายามจะทำให้ดูเป็นตะเกียงแล้วอ่ะ แต่มันได้แค่กาต้มน้ำเองอ่ะ ส่วนรูนั้น เอาไว้มุดหนีเวลา ซิ๊วนี่ เอ๊ย จินนี่สาวอ่ะครับ ส่วนผมผมไปเอามาจากชุด เล็กๆของ Lego Elves " Aira's Creative Workshop (41071) " อ่ะครับ กับ part บางส่วนมาจากชุดนี้อ่ะครับ

ออฟไลน์ simpsonmania

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2016 / 06:22:50 PM »
ขอร่วมสนุกด้วยคนค่ะ วันวาเลนไทน์นอกจากความรัก ดอกกุหลาบ แล้วก็ยังนึกถึงช็อคโกแลตด้วยค่ะ
ผลงานนี้ชื่อ "ขุมทรัพย์สุดขอบช็อคโกแลต" ไม่รู้เหมือนหรือเปล่า แต่พยายามแล้วค่ะ  :-[ :-[ :-[

ขอฝากด้วยนะคร้าาาา   :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กุมภาพันธ์ 2016 / 09:22:10 PM โดย simpsonmania »

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2016 / 06:58:49 PM »
แหม ของพี่เจี๊ยบเล่นมาโทนสีที่ดูใหม่ๆ มินิฟิกก็มีแต่ของใหม่ แต่ไหงเพลงถอยหลังไปหลายปีเลยอ่ะ อิอิ

แต่ออกมาสวยงาม จัดเต็ม เหมือนเคยครับ

ของคุณ simpsonmania หายไปนานเลยนะครับ ไอเดียเข้าทีดีครับ เอาต้นไม้ดูโปลมาใช้ แถมวางฉากเอียง ทำให้ดูเหมือนภาพการ์ตูนไปเลย น่ารักดีครับ

ออฟไลน์ simpsonmania

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2016 / 09:46:21 PM »
@vyJo-ของคุณ simpsonmania หายไปนานเลยนะครับ ไอเดียเข้าทีดีครับ เอาต้นไม้ดูโปลมาใช้ แถมวางฉากเอียง ทำให้ดูเหมือนภาพการ์ตูนไปเลย น่ารักดีครับ
ตอบ-ขอบคุณค่ะ ต้องเลี้ยงลูกไกวเปลเอ่เอ๊ แต่ก็แวบๆมาดูบ้าง พาร์ทมีอะไรก็หยิบมาใส่ขำๆร่วมสนุกด้วยคนค่ะ ;D

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2016 / 09:50:41 PM »
โว้ว MOC เป็นช็อคโกแลต เจ๋งดี ผจญภัยอยู่ในป่า แต่เจ้าคุกกี้ขนออกไปสบายๆ  8)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2016 / 10:04:07 PM »
แหม ของพี่เจี๊ยบเล่นมาโทนสีที่ดูใหม่ๆ มินิฟิกก็มีแต่ของใหม่ แต่ไหงเพลงถอยหลังไปหลายปีเลยอ่ะ อิอิ

แต่ออกมาสวยงาม จัดเต็ม เหมือนเคยครับ

ตอบ >>>ขอบคุณครับ หลายๆอย่างใหม่ก็เลยต้องใช้เพลงเก่ามาใช้ให้มันบาลานซ์น่ะ มอคสนุกๆกันครับ ;D ;D ;D

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2016 / 11:09:43 PM »
 :) ป่าช็อกโกเลต!!! ดูออกสไตล์ญี่ปุ่นจัง

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2016 / 11:28:06 PM »
ส่งงาน MOC กับ เครื่องเล่น "นกสองหัว" ภาพเต็มๆที่นี้ครับ http://thaibrickclub.com/board/index.php/topic,1214.0.html  8)