ผู้เขียน หัวข้อ: Undying Blue  (อ่าน 6902 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: Undying Blue
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2015 / 07:48:27 PM »
การ์ตูนสนุก ๆ น่าติดตามมาอีกเรื่องแล้ว

AC 2080 นี่มาจาก After Chiu  ใช่ป่ะครับ   :P

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2015 / 08:44:53 PM »
ทรงผมอัฟโฟร :o เข็มขัดสั้น คาดไม่ถึง :-*

รออ่านตอนต่อไปครับ :)

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2015 / 09:17:58 PM »
ปมเรื่องน่าสนใจ รอติดตามตอนต่อไปนะครับ :) :) :)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2015 / 09:26:39 PM »
คนสุดท้ายเค้าคือใคร จะเป็นลูกของลุครึเปล่า? อยากอ่านต่อแล้ว อิอิ

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2015 / 03:17:14 PM »

Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2015 / 03:22:35 PM »
มีภูเขาไฟระเบิด เอ้ยย!! ระเบิดกันหมด รอดแค่พี่โต้งเท่านั้นด้วย  ::)
นั้น!! มีแบทคิวกระโดดลงมาด้วย อิอิ

• *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2015 / 04:02:04 PM »
อลังการอีกล่ะ ระเบิดภูเขา เผาตึกกันเลย
พี่ขยันถ้าจะเจอศึกหนักจากเจ้าสำนักเพี้ยนแล้ว อิอิ   :P

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2015 / 05:32:23 PM »
การ์ตูนสนุก ๆ น่าติดตามมาอีกเรื่องแล้ว

AC 2080 นี่มาจาก After Chiu  ใช่ป่ะครับ   :P
หลังชิ้วก็คือคิว  ;D

ทรงผมอัฟโฟร :o เข็มขัดสั้น คาดไม่ถึง :-*

รออ่านตอนต่อไปครับ :)
ผู้กำกับให้ทำทรงไหนก็ต้องทำนะพี่  ;D

ปมเรื่องน่าสนใจ รอติดตามตอนต่อไปนะครับ :) :) :)
มีปมหลายเงื่อนเลย ขอบคุณที่ติดตามครับ

คนสุดท้ายเค้าคือใคร จะเป็นลูกของลุครึเปล่า? อยากอ่านต่อแล้ว อิอิ
เป็นมนุษย์ที่ไม่ใช่มนุษย์  8)

มีภูเขาไฟระเบิด เอ้ยย!! ระเบิดกันหมด รอดแค่พี่โต้งเท่านั้นด้วย  ::)
นั้น!! มีแบทคิวกระโดดลงมาด้วย อิอิ
คนอื่นก็มีรอดนะ โปรดติดตาม

อลังการอีกล่ะ ระเบิดภูเขา เผาตึกกันเลย
พี่ขยันถ้าจะเจอศึกหนักจากเจ้าสำนักเพี้ยนแล้ว อิอิ   :P
ว่าจะขอยืมอาวุธสงครามจากดอยส้มมาถ่ายทำ รับรองอลังการกว่านี้  8)

ปล. 1. การ์ตูนเรื่องนี้เป็นเรื่องแต่งขึ้น ไม่เกี่ยวข้องกับบุคคล สมาคม แต่ประการใดทั้งสิ้น
      2. บางคนอาจได้บทที่ขัดกับตัวจริง ทั้งนี้ ผู้กำกับพิจารณาแล้วว่าเหมาะสม  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธันวาคม 2015 / 05:49:50 PM โดย DarthChui »

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2015 / 05:35:26 PM »
หูยยย เปิดฉากมาก็เข้าฉากแอคชั่นแบบไม่รีรอเลยทีเดียว

รออ่านต่อ

หลังชิ้วก็คือคิว  ;D

ลึกซึ้งยิ่งนัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธันวาคม 2015 / 05:37:05 PM โดย vyJo »

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2015 / 06:15:14 PM »
โหหหหห ตอน2มาบู๊ล้างผลาญเลย  :P :P :P

สงสารสุดยอดอาวุธ missile นิ้วดีดจัง 55555

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2015 / 07:53:01 PM »
หมดยุคจรวดนิ้วดีดอันโด่งดังแล้ว
ทรงผมKayan นี้ นึกถึงตัวละครในone pieceที่เลิกอ่านไปแล้ว(นานแรง)
ในตัวอย่างหนังทีแรกไม่เห็นซอมบี้ แต่เปิดมาเจอเลย อาจเป็นแนวผู้กำกับหนังทาเรนติโน!!
พระเอกเป็นคุณขยัน นางเอกเป็นใครนะ??ต้องติดตาม...555

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2015 / 07:00:39 AM »
เวลายิงปืนเสียงดัง จิ้ว จิ้ว เหรอคะ  เสียงปืนน่ารักจังค่ะ  :P
สนุกมากรอติดตามต่อนะคะ  :D

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 09 เมษายน 2016 / 01:52:19 PM »

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 09 เมษายน 2016 / 11:20:50 PM »
พึ่งเข้ามาอ่าน พี่ขยันเป็นพระเอกหรือเรี้ย ติดตามต่อไปครับ  ;D

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 10 เมษายน 2016 / 12:34:36 PM »
สรุปแบตแมนเป็นเจไดเหรอเนี่ย  หรือว่าเป็นลอร์ดมืด

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 10 เมษายน 2016 / 12:44:02 PM »
ต่อๆ กำลังสนุก ::)

batman นี่ต้องเป็นพวกด้านม่วงปลอมตัวมา :-*

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 10 เมษายน 2016 / 06:20:43 PM »
มาทีนิด ให้ลุ้นกัน อิอิ

พี่ขยันเป็น Batman หรือจะเป็นเจได หรือจะเป็นด้านม่วง ปลอมตัวมา งง !?!?   ;D

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 10 เมษายน 2016 / 08:53:31 PM »

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 10 เมษายน 2016 / 09:04:25 PM »
โหหหหห ตอน2มาบู๊ล้างผลาญเลย  :P :P :P

สงสารสุดยอดอาวุธ missile นิ้วดีดจัง 55555
ดีดจนเจ็บนิ้ว คิดได้ไงนะ :(

หมดยุคจรวดนิ้วดีดอันโด่งดังแล้ว
ทรงผมKayan นี้ นึกถึงตัวละครในone pieceที่เลิกอ่านไปแล้ว(นานแรง)
ในตัวอย่างหนังทีแรกไม่เห็นซอมบี้ แต่เปิดมาเจอเลย อาจเป็นแนวผู้กำกับหนังทาเรนติโน!!
พระเอกเป็นคุณขยัน นางเอกเป็นใครนะ??ต้องติดตาม...555
หนังทาเรนติโน่ เคยดูเรื่อง Kill Bill เรื่องเดวเองครับ เลยไม่แน่ใจนะว่าสไตล์พี่เค้าเป็นยังไง :)

เวลายิงปืนเสียงดัง จิ้ว จิ้ว เหรอคะ  เสียงปืนน่ารักจังค่ะ  :P
สนุกมากรอติดตามต่อนะคะ  :D
พี่ปลาลองดูสตาร์วอจิ เสียงปืนยิงกันน่ารักฟรุ้งฟริ้งมุ้งมิ้ง หนังเด็กชัดๆ  ;D

พึ่งเข้ามาอ่าน พี่ขยันเป็นพระเอกหรือเรี้ย ติดตามต่อไปครับ  ;D
สรุปแบตแมนเป็นเจไดเหรอเนี่ย  หรือว่าเป็นลอร์ดมืด
ต่อๆ กำลังสนุก ::)

batman นี่ต้องเป็นพวกด้านม่วงปลอมตัวมา :-*
มาทีนิด ให้ลุ้นกัน อิอิ

พี่ขยันเป็น Batman หรือจะเป็นเจได หรือจะเป็นด้านม่วง ปลอมตัวมา งง !?!?   ;D
เดากันใหญ่

เทคนิคการดูเรื่องนี้ คือ อย่ายึดติดกับบทบาทที่มินิฟิกเหล่านี้เคยเป็น ผมแค่ยืมรูปลักษณ์มาแค่นั้นเอง

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 10 เมษายน 2016 / 09:49:29 PM »
ผมอ่านแล้วยัง งงๆอะ หรือเราอาร์ตไม่พอ  ::)
แต่ภาพงดงามจริงๆ