ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวต่อรถถัง MOC Panzerkampfwagen V Panther  (อ่าน 7862 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikolaus

• Newbie
  • *
  • บางครั้งคนเราก็อยากทำตามใจตามจินตนาการบ้าง
Re: ตัวต่อรถถัง MOC Panzerkampfwagen V Panther
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2015 / 09:16:35 AM »
     อัพเดทเพิ่มเติมครับ เพิ่งทำรายละเอียดภายใน เช่น
ห้องเครื่องยนต์ ด้านในป้อมปืน โดยหารายละเอียดจากกูเกิ้ลครับ เลยได้ออกมาแบบนี้

ถอดป้อมปืนออกครับ มีแกนยึดด้านในช่องครับ พยายามให้คล้ายของจริง แต่ได้แค่แนวนี้

ตัวป้อมปืนก็ถอดได้อีกครับ เห็นด้านท้ายปืนใหญ่ข้างใน

มาดูที่ตัวรถกันบ้าง พอถอดแผ่นตัวถังออกจะเห็น ที่นั่งพลขับ กับพลวิทยุ ชั้นวางกระสุนปืนใหญ่ และแกนหมุนป้อมปืนครับ

แล้วพอถอดแผ่นปิดห้องเครื่องก็จะเห็นเครื่องยนต์ด้านใน

สรุปแล้วแยกออกเป็นชิ้นๆได้ดังรูปนี้ครับ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: ตัวต่อรถถัง MOC Panzerkampfwagen V Panther
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2015 / 02:45:03 PM »
สวยงามแจ่มว้าวเลยครับ มีเปิดโชว์ภายในด้วย   

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2015 / 04:04:48 PM »
มีกระสุนปืนใหญ่ด้วยอ่ะ อิอิ พาร์ทอะไรจากไหนหนอ  ดูขนาดช่างพอดี

• Newbie
  • *
  • บางครั้งคนเราก็อยากทำตามใจตามจินตนาการบ้าง
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2015 / 10:06:00 PM »
สวยงามแจ่มว้าวเลยครับ มีเปิดโชว์ภายในด้วย   

ขอบคุณครับผม  ;) ;) ;)

มีกระสุนปืนใหญ่ด้วยอ่ะ อิอิ พาร์ทอะไรจากไหนหนอ  ดูขนาดช่างพอดี

น่าจะพาร์ทจากบริคอาร์มครับ สั่งจากบริครีพับบลิคนั่นเอง  ;D

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2015 / 09:17:35 AM »
สุดยอดเลยครับผม!!!!! สวยงามมาก>_<!!!!!

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2015 / 12:11:06 PM »
ฝีมือดีแบบนี้ ทำมาให้ชมอีกนะครับ
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2015 / 11:39:49 AM »
สุดยอดเลยครับผม!!!!! สวยงามมาก>_<!!!!!

ขอบคุณครับผม

ฝีมือดีแบบนี้ ทำมาให้ชมอีกนะครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้ก็กำลังทำอยู่อีกคันครับ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2015 / 03:20:58 PM »
เห็นแล้วอยากมีรถถังไว้สัก4-5คัน  ;D

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2015 / 03:38:05 PM »
เห็นแล้วอยากมีรถถังไว้สัก4-5คัน  ;D
ที่บ้านผมมีอยู่ 4-5 คันอ่ะท่านประมุข แบ่งไปสักคันไหมครับ รถเข็นผักอ่ะ คริๆๆๆๆๆๆๆ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2015 / 07:17:20 PM »

จัดเลยครับ สร้างกองพันรถถัง  ;) ;) ;)