ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 75101 : First Order Special Forces Tie Fighter™  (อ่าน 7626 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[Review] 75101 : First Order Special Forces Tie Fighter™
« เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2015 / 06:51:30 PM »
75101 First Order Special Forces Tie Fighter™
Theme   Star Wars
Year       2015
Pieces    517
Minifigs   4
Price       69.99 USD / 699.90 HKD / 4,200 BAHT

M@sterChiu ภูมิใจเสนอ " First Order Special Forces Tie Fighter™ "

หน้ากล่อง (ยับเล็กน้อย)   :'(

หลังกล่อง

ข้างกล่อง

มี 4 ห่อ + คู่มือ 1 เล่ม + สติ๊กเกอร์อันน่าสพึงกลัว  :-[

ได้ฟิกตัวแรก ตั้งแต่ห่อแรกเลยครับ  ;)

นี่คือโฉมหน้าที่แท้จริงของ First Order Tie Fighter Pilots

เสร็จห่อแรกแล้วขอรับ  ;)

ห่อที่ 2 ครับผม ได้ฟิกเพิ่มอีก 1 ตัว

ถ้าผมมองไม่ผิด ที่ผมวงเล็บไว้นั้นก็คือ First Order Crew  ::) (ก็ไม่รู้สินะ)

มาต่อกันที่ห่อที่ 3 กันนะครับ  8)

เสร็จละครับห่อที่ 3

ห่อสุดท้าย มีเพียงแค่ปีกอีกข้างเท่านั้นเองครับ แต๊นแต๋นนนนน เสร็จเรียบร้อย  ;D

ความสวยงาม : 8.5 เต็ม 10 ครับ แว๊บแรกไม่คิดว่าจะสวยขนาดนี้ แต่พอมาต่อ ทำให้รู้ว่าทาง เลโก้เก็บรายละเอียดได้ดีมากครับ  ;)

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: [Review] 75101 : First Order Special Forces Tie Fighter™
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2015 / 06:52:21 PM »
M@sterChiu ภูมิใจเสนอ " One Shot "

ออฟไลน์ January28

• Verified Member
  • Full Member
  • *
  • Bottoms up!
Re: [Review] 75101 : First Order Special Forces Tie Fighter™
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2015 / 07:06:54 PM »
โหย ได้เป็นพระเอกกับเขาแล้วเรา แจนวันช๊อต ขอบคุณชิ้วที่ตาถึง
แต่งภาพทำกาตูนสวยสุดยอดมากอะ ฉากเอนดอร์เหมือนจริงมาก

ชอบฉากยิงยานร่วงสุดๆ โคตรเท่ห์เลย 555
ยานก็สวยกว่ารุ่นเก่าเยอะเลย อยากได้มาวางคู่ลำเก่า
ภายในยานนั่งได้ 2 คนรึเปล่าชิ้ว

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2015 / 07:14:59 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ :D
อยากได้เซ็ตนี้พอดีเลย
ปล.พี่แจนเท่ห์มากกกก

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2015 / 07:38:54 PM »
โอ๊ยๆๆๆๆๆๆเจ๋งอ่าๆๆๆ จะเอาๆๆๆๆ :'( :'( :'(

ขนาดแจนเมายังยิงแม่น!!!!!! สมกับฉายา jan 1-night stand จริงๆ!!!!!! :P

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2015 / 07:58:00 PM »
สมกับที่อาจารย์ชิ้วอี้เลือกซื้อแต่ภาค 7 ::)

Tie Fighter แก้มแดงลำนี้ ตอนแรกก็มองผ่านๆ :-\

แต่กลายเป็นออกมาดูดีทีเดียว :-*

ภาพการ์ตูนนี้ก็ CG เนียนจัง
ซ้อนภาพปรับแต่งใกล้เคียงระดับมืออาชีพ :o

ชอบและออกมาดูดีมากครับ ;D

ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2015 / 08:06:43 PM »
พอเห็น​ท่าน​ M@sterChiu รีวิว​  Star Wars หลายชุดเข้า​ ตอนนี้ผมชักเริ่มอยากเก็บหลายเซ็ทแล้วครับ :-[ :-[

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2015 / 08:54:53 PM »

นี่ขนาดวันๆ ขับรถเดินสาย งานการก็ทำ(รึเปล่า) ข้าวก็เข้าภัตตาภารหรูไปนั่งละเลียด ยังมีเวลาทำรีวิวไฮโซแบบนี้  :o

โหย ได้เป็นพระเอกกับเขาแล้วเรา แจนวันช๊อต ขอบคุณชิ้วที่ตาถึง
แต่งภาพทำกาตูนสวยสุดยอดมากอะ ฉากเอนดอร์เหมือนจริงมาก

ชอบฉากยิงยานร่วงสุดๆ โคตรเท่ห์เลย 555
ยานก็สวยกว่ารุ่นเก่าเยอะเลย อยากได้มาวางคู่ลำเก่า
ภายในยานนั่งได้ 2 คนรึเปล่าชิ้ว

หูยยยย พอได้เป็นพระเอก ชมใหญ่เลยอ่ะ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2015 / 10:05:12 PM »
Tie Fighter Pilots หมวกแบบใหม่มีงวงด้วย   :o

สั้น ๆ  สำหรับรีวิว "ดีงาม สวยมากครับ"
สั้น ๆ สำหรับการ์ตูน "ewok village ของโจอี้สินะ"
สั้น ๆ สำหรับ เจ้าของรีวิว "รวยจุงเบยยย"

ปล. ยาน Tie Fighter ผมยังไม่มีสักกะลำเลย  :'(

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2015 / 10:05:32 PM »

นี่ขนาดวันๆ ขับรถเดินสาย งานการก็ทำ(รึเปล่า) ข้าวก็เข้าภัตตาภารหรูไปนั่งละเลียด ยังมีเวลาทำรีวิวไฮโซแบบนี้  :o

หูยยยย พอได้เป็นพระเอก ชมใหญ่เลยอ่ะ

ชิ้วให้เป็นพระเอกทั้งทีต้องชมหนักหน่อยครับ 555
เอ้ย ไม่ใช่ครับ ชมจากใจจริง  :P :P

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2015 / 10:19:05 PM »
 :) ฉากสวยๆ เห็นต้นไม้เยอะๆแล้วสบายตา...น่าจะเป็นฉากรักโรแมนติค...อิอิ

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2015 / 07:33:51 AM »
effect สุดยอดจริงๆครับพี่ชิ้ว  :o

ยานข้สงในแคบไปหน่อย ปีกสวยดี

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2015 / 08:51:39 AM »
ก็สมกับเป็นชิ้วเลยนะ ละเอียดมากๆค่ะ สวยทุกรูปเลย ยังกะอ่านหนังสือการ์ตูน อิอิ  :D

นอกจากเข้าภัตตาภารหรูแล้ว ยังมีงบซื๊อกล่องนี้ด้วยนะคะพี่อั๋น  แต่พอกับ LUGBULK ทำเป็นลังเลเนอะ  :P

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2015 / 11:05:57 AM »

ถึงกับตาถึงกันเลยทีเดียวนะแจนนี่ :P
ขอบคุณสำหรับคำชมมากมายนะครับ

ปล. จริงอ่า ยานสวยกว่ารุ่นเก่า ภายในยานนั่งได้ 2 คนหน้า-หลังอ่าแจน  ;)

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ :D
อยากได้เซ็ตนี้พอดีเลย
ปล.พี่แจนเท่ห์มากกกก
ด้วยความยินดีครับ น้องทัชช่า ;)
นั้นนน อย่าเพียงแค่อยากได้ รีบไปสอยมาซะ อิอิ

ปล. เอาแล้ว แจนนี่ ทัชช่าเริ่มสนใจในตัวแจนแล้ว ด้านม่วงเข้าครอบงำ น้องทัชช่าแล้ว  ::)

โอ๊ยๆๆๆๆๆๆเจ๋งอ่าๆๆๆ จะเอาๆๆๆๆ :'( :'( :'(

ขนาดแจนเมายังยิงแม่น!!!!!! สมกับฉายา jan 1-night stand จริงๆ!!!!!! :P
จะเอาอะไรครับ เออี้  :o
1 Night Stand นี่มันยังไงนี่  ::)

สมกับที่อาจารย์ชิ้วอี้เลือกซื้อแต่ภาค 7 ::)

Tie Fighter แก้มแดงลำนี้ ตอนแรกก็มองผ่านๆ :-\

แต่กลายเป็นออกมาดูดีทีเดียว :-*

ภาพการ์ตูนนี้ก็ CG เนียนจัง
ซ้อนภาพปรับแต่งใกล้เคียงระดับมืออาชีพ :o

ชอบและออกมาดูดีมากครับ ;D

ขอบคุณครับ :)
ใช่ครับพี่โต้ง ต้องมองใหม่แล้วครับ  ;)
ขอบคุณสำหรับคำชมต่างๆนะครับ น้องลอย... ลอยไปหาน้องมายด์แล้ว  :-[

พอเห็น​ท่าน​ M@sterChiu รีวิว​  Star Wars หลายชุดเข้า​ ตอนนี้ผมชักเริ่มอยากเก็บหลายเซ็ทแล้วครับ :-[ :-[
ดีใจที่ทำให้ คุณ King Roster มาเสียทรัพย์เพิ่มเติมนะครับ อิอิ  ;)
แล้วมาร่วมกันแย่งชิงกองทัพโคลนรุ่นใหม่กันนะครับ  :P

ทำสิครับพี่อั๋น น้องก็เอาเวลาอันน้อยนิด มาทำไม่ให้เสียเวลาเลยละครับ  ;)
ไม่หรูๆนะครับ สู้รุ่นพี่ใหญ่แห่งประตูน้ำไม่ได้หรอกครับ อิอิ

Tie Fighter Pilots หมวกแบบใหม่มีงวงด้วย   :o

สั้น ๆ  สำหรับรีวิว "ดีงาม สวยมากครับ"
สั้น ๆ สำหรับการ์ตูน "ewok village ของโจอี้สินะ"
สั้น ๆ สำหรับ เจ้าของรีวิว "รวยจุงเบยยย"

ปล. ยาน Tie Fighter ผมยังไม่มีสักกะลำเลย  :'(
สงสัยอยากให้ออกมาเป็นช้างมั่งครังพี่ทิค ถึงมีงวงด้วย อิอิ  ::)

ปล.1 ขอบคุณครับ
ปล.2 โหยๆ ยังไม่จบอีกหรอครับ  :-[
ปล.3 ผมหาเช้ากินค่ำละครับ ไม่มีเหมือน พี่อั๋น พี่พล หรอกครับ  :'(

:) ฉากสวยๆ เห็นต้นไม้เยอะๆแล้วสบายตา...น่าจะเป็นฉากรักโรแมนติค...อิอิ
อั๋ยย๊ะ!! พี่เจี๊ยบโรแมนติกจังเลยครับ  :)

ปล. ต้องให้พี่ร้องเพลงโชว์มิตหน้าละมั่งแล้วครับ อิอิ

effect สุดยอดจริงๆครับพี่ชิ้ว  :o

ยานข้สงในแคบไปหน่อย ปีกสวยดี
ขอบคุณครับ น้องเจอรี่  ;)
ข้างในน่าจะประมาณนี้ละครับ เอาแบบใส่ฟิกได้พอดี อิอิ  ;D

ก็สมกับเป็นชิ้วเลยนะ ละเอียดมากๆค่ะ สวยทุกรูปเลย ยังกะอ่านหนังสือการ์ตูน อิอิ  :D

นอกจากเข้าภัตตาภารหรูแล้ว ยังมีงบซื๊อกล่องนี้ด้วยนะคะพี่อั๋น  แต่พอกับ LUGBULK ทำเป็นลังเลเนอะ  :P
ขอบคุณครับพี่ปลา  ;)

ปล. งบหมดละครับ Lugbulk เลยได้แต่ทำตาปริๆ ให้พี่ปลาช่วยออกงบให้ อิอิ  ::)

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2015 / 02:07:06 PM »
การ์ตูนสนุกดี ว่าแต่อย่าลืมจ่ายค่าเช้าใช้ EWOK ของโจอี้ประกอบฉากด้วยนะ  :P :P :P

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2015 / 09:46:16 PM »
การ์ตูนสนุกดี ว่าแต่อย่าลืมจ่ายค่าเช้าใช้ EWOK ของโจอี้ประกอบฉากด้วยนะ  :P :P :P
ผมไม่ได้ปล่อยแล้วนะ ฉะนั้นป่า Ewok ก็ยังเป็นกรรมสิทธิ์ของสภาเจไดครับ อิอิ  ;)

ออฟไลน์ str

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2015 / 10:11:35 PM »
รอการ์ตูนภาคต่อครับ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2015 / 10:28:19 PM »
รอการ์ตูนภาคต่อครับ
ขอบคุณครับผม  ;)

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2015 / 07:28:47 AM »
รีวิวดีๆ มาอีกแล้ว ;)

ว่าแต่ Crew กับ officer หน้าที่ต่างกันยังไงอะ

ปฏิบัติการเงาม่วง ชื่อน่าติดตามยิ่งนัก
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2015 / 09:18:25 AM »
รีวิวดีๆ มาอีกแล้ว ;)

ว่าแต่ Crew กับ officer หน้าที่ต่างกันยังไงอะ

ปฏิบัติการเงาม่วง ชื่อน่าติดตามยิ่งนัก

ชื่อเงาม่วงเหรอเนี่ย นึกว่าจะชื่อ ปฏิบัติการม่วงมืด ซะอีก