ผู้เขียน หัวข้อ: LUGBULK Support Program 2016  (อ่าน 68120 ครั้ง)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: LUGBULK Support Program 2016
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2017 / 06:35:37 PM »
ขอบคุณครับคุณปลา ที่ช่วยมาแชร์ให้ประสบการณ์ของคนที่เข้าร่วมงาน Event ซึ่งผมก็เห็นด้วยกับคุณปลาครับ ว่าควรเข้าร่วมจัด Event กันด้วย และจะให้ดีควรมาเห็นหน้าเห็นตากันปีละครั้ง 2 ครั้งก็ยังดี จะได้รู้จักกันมากขึ้น ซึ่งปีที่ผ่านมายังมีสมาชิกบางท่านที่อยู่ไกล ๆ มาก อย่างคุณทศอยู่พะเยา คุณเอจากมุกดาหาร ยังมาร่วมงานเลยครับ สุดยอด    :D   :)

พี่ทิคคะ มีน้องวีด้วยค่ะ  VpV สตูดิโอ มาจากโคราช มาช่วยตั้ง 2งานเลยค่ะ  มี๊ตย่อยน้องวีก็เคยมา  ;D ;D

เดี๋ยวมาช่วยแยกพาร์ทอีก 5555555555  ;D ;D ;D

มีครั้งนึงมามี๊ตย่อยกลับถึงโคราชเที่ยงคืน   มาเช้าไปเย็นกลับ สุดยอดมาก  :P

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กุมภาพันธ์ 2017 / 07:07:59 PM โดย colour12 »

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: LUGBULK Support Program 2016
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2017 / 09:30:20 PM »
แจ้งข่าวครับ พาร์ทจาก LUGBULK 2016 แยกเกือบเสร็จแล้วครับ ถ้าแยกเสร็จพร้อมส่งเมื่อไร ผมจะแจ้งให้กับสมาชิกที่มีรายชื่อข้างล่างนี้อีกครั้ง เพื่อแจ้งค่าจัดส่ง และขอชื่อ ที่อยู่นะครับ ขอบคุณครับ   :D

สำหรับสมาชิกที่จะจัดส่งพาร์ทให้ทาง ปณ. มีดังนี้
คุณ kan and lego
คุณ shanao
คุณ Modsystem
คุณ ake1
คุณ Stormalex
คุณ 13oorn

ถ้ามีท่านใดตกหล่นไป แจ้งมาได้นะครับ  :D

ออฟไลน์ kan and lego

• Full Member
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2017 / 09:38:01 PM »
ขอบคุณครับ ไว้มีโอกาส จะไปร่วมมิ้ตติ้ง ครับ

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2017 / 02:45:38 PM »
แจ้งข่าวครับ พาร์ทจาก LUGBULK 2016 แยกเกือบเสร็จแล้วครับ ถ้าแยกเสร็จพร้อมส่งเมื่อไร ผมจะแจ้งให้กับสมาชิกที่มีรายชื่อข้างล่างนี้อีกครั้ง เพื่อแจ้งค่าจัดส่ง และขอชื่อ ที่อยู่นะครับ ขอบคุณครับ   :D

สำหรับสมาชิกที่จะจัดส่งพาร์ทให้ทาง ปณ. มีดังนี้
คุณ shanao
คุณ ake1
คุณ 13oorn

ถ้ามีท่านใดตกหล่นไป แจ้งมาได้นะครับ  :D

ผมครับๆ.. สั่งไว้เหมือนกันครับ..  :o :(

อ๊ะ..หรือว่าคนที่ไม่ได้อยู่ในรายชื่ จะมีการให้ไปรับในงานมีทฯครั้งต่อไปครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กุมภาพันธ์ 2017 / 02:47:30 PM โดย Zarbee »

• *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: 01 มีนาคม 2017 / 08:38:40 PM »
ผมครับๆ.. สั่งไว้เหมือนกันครับ..  :o :(

อ๊ะ..หรือว่าคนที่ไม่ได้อยู่ในรายชื่ จะมีการให้ไปรับในงานมีทฯครั้งต่อไปครับ?
คณะแยกบริก เขาว่าจะชวนคุณ zarbee มารับที่มินิมีต อาทิตย์ที่ 5 มี.ค. ที่โซโก้ ชั้น 4 (แต่ต้องรอคุณนุประกาศนัดอีกทีในในกระทู้มินิมีต) แต่ถ้าไม่ว่างไปรับก็ไม่เป็นไรครับ ไว้ให้แยกเสร็จจะแจ้งค่าจัดส่งอีกทีครับ   :D

• *
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: 02 มีนาคม 2017 / 12:35:10 PM »
ของคุณ zarbee และคุณ ake1 ไปรับที่งานมินิมีตได้เลยครับ คุณพลรับอาสาขนมาให้ครับ

วันอาทิตย์ที่ 05/03/60 13.00-16.00 น,@อัมรินทร์ ชั้น 4 Food Center (กระจกริมแนวรถไฟฟ้า)

ส่วนท่านที่เหลือสัปดาห์หน้า ผมจะ PM แจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ ขอบคุณครับ   :D

ออฟไลน์ Stormalex

• Newbie
  • *
    • legogallery
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: 05 มีนาคม 2017 / 11:48:05 PM »

คุณ shanao
คุณ ake1
คุณ 13oorn

รับทราบครับ

ออฟไลน์ shanao

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: 08 มีนาคม 2017 / 03:22:02 PM »

คุณ shanao

ขออภัยที่ไม่ได้เข้าบอร์ดนานครับ
ส่วนเรื่องบริคที่สั่งไว้ ผมขอนัดรับในงานมีตติ้งครั้งหน้าครับ จะไปคุยเรื่องช่วยงานด้วย

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: 14 มีนาคม 2017 / 08:11:46 AM »
ขอบคุณครับคุณปลา ที่ช่วยมาแชร์ให้ประสบการณ์ของคนที่เข้าร่วมงาน Event ซึ่งผมก็เห็นด้วยกับคุณปลาครับ ว่าควรเข้าร่วมจัด Event กันด้วย และจะให้ดีควรมาเห็นหน้าเห็นตากันปีละครั้ง 2 ครั้งก็ยังดี จะได้รู้จักกันมากขึ้น ซึ่งปีที่ผ่านมายังมีสมาชิกบางท่านที่อยู่ไกล ๆ มาก อย่างคุณทศอยู่พะเยา คุณเอจากมุกดาหาร ยังมาร่วมงานเลยครับ สุดยอด    :D   :)

พี่ทิคคะ มีน้องวีด้วยค่ะ  VpV สตูดิโอ มาจากโคราช มาช่วยตั้ง 2งานเลยค่ะ  มี๊ตย่อยน้องวีก็เคยมา  ;D ;D

เดี๋ยวมาช่วยแยกพาร์ทอีก 5555555555  ;D ;D ;D

มีครั้งนึงมามี๊ตย่อยกลับถึงโคราชเที่ยงคืน   มาเช้าไปเย็นกลับ สุดยอดมาก  :P
ไปเรื่อยๆ อยากเจอเซเลปTBC บ่อย 555 ;D

• *
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: 14 มีนาคม 2017 / 03:25:46 PM »
แจ้งข่าว (น่าจะ) สุดท้าย พาร์ท Bulk แยกเสร็จแล้วครับ แต่ผมไม่ทราบเรื่องค่าส่งว่าเท่าไร เพราะต้องฝากหมอนูปให้ส่งให้ (ของอยู่ที่รพส.เมืองทอง) คุณหมอนูปต้องให้เด็กในร้านไปส่งให้ ดังนั้นค่าส่งผมจะทำแบบนี้ได้ไหมครับ ส่งให้ก่อน แล้วค่าส่งเท่าไรก็เรียกเก็บภายหลัง โดยส่งได้แบบเดียวคือ ems เพราะน้ำหนักแต่ละคนคงจะเกิน 2 กิโลกรัมเกินกว่าที่จะส่งลงทะเบียน

รายชื่อข้างล่างนี้ผมจะส่ง PM ขอชื่อ-ที่อยู่ อีกครั้งคืนนี้นะครับ หรือถ้าเห็นกระทู้นี้จะส่ง PM ชื่อที่อยู่มาหาผม หรือจะส่งให้หมอนูปทาง Facebook โดยตรงก็ได้ครับ  ขอบคุณครับ  :D

คุณ 13oorn

ปล. คุณ shanao จะมารับในมีตนะครับ ผมจะแจ้งฝากหมอนูปให้ครับ

« ตอบกลับ #230 เมื่อ: 14 มีนาคม 2017 / 05:39:56 PM »
รับทราบครับ

• *
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: 15 มีนาคม 2017 / 10:29:18 PM »
ได้รับที่อยู่จัดส่งของคุณ Kan and lego และคุณ Modsystem แล้วนะครับ รออีก 2 ท่าน ถ้าส่งแล้วจะมาแจ้งเลขพัสดุให้ทราบอีกครั้งครับ  :D

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: 15 มีนาคม 2017 / 10:46:15 PM »
ปัจจุบันสังคมเราเปลี่ยนแปลงเร็วมากทางด้านการสื่อสาร มีช่องทางเพิ่มมากขึ้น
บางคนอาจยังติดกับรูปแบบเก่าๆ วิธีคิดแบบเก่าๆ หรือไม่ก็หันไปเรียนรู้แบบใหม่ๆ
เห็นได้จากในboardเรา เงียบเหงาไปมาก แต่ผู้เล่นส่วนใหญ่ก็ยังอยู่ แต่ใช้และเรียนรู้
จากสื่อช่องทางอื่นๆมากขึ้น ทั้งที่ทุกคนยังอยู่ แต่boardเองก็เพิ่ง upเครื่องใหม่แท้ๆ

ส่วนเรื่องการจัดงาน ผมอยู่ไกล ไม่เคยแม้แต่มาเที่ยวงานด้วยซ้ำ แต่ก็ผมรับได้กับเหตุและผล
ทุกคนเสียสละมามาก การที่จะอยู่ในbulk programให้สิทธแก่คนที่ทำงาน ก็เหมาะสมแล้วครับ
ยินดีล่วงหน้าสำหรับทุกคนด้วยครับ จะได้มีอะไรที่น่าตื่นเต้นออกมาเสนอแก่สื่อต่างๆ
ผมก็จะติดตามดูผลงานของทุกๆคนครับ  สู้ๆๆครับ   ส่งทุกคนตรงนี้ละกัน :)

« ตอบกลับ #233 เมื่อ: 16 มีนาคม 2017 / 12:31:23 PM »
ปัจจุบันสังคมเราเปลี่ยนแปลงเร็วมากทางด้านการสื่อสาร มีช่องทางเพิ่มมากขึ้น
บางคนอาจยังติดกับรูปแบบเก่าๆ วิธีคิดแบบเก่าๆ หรือไม่ก็หันไปเรียนรู้แบบใหม่ๆ
เห็นได้จากในboardเรา เงียบเหงาไปมาก แต่ผู้เล่นส่วนใหญ่ก็ยังอยู่ แต่ใช้และเรียนรู้
จากสื่อช่องทางอื่นๆมากขึ้น ทั้งที่ทุกคนยังอยู่ แต่boardเองก็เพิ่ง upเครื่องใหม่แท้ๆ

ส่วนเรื่องการจัดงาน ผมอยู่ไกล ไม่เคยแม้แต่มาเที่ยวงานด้วยซ้ำ แต่ก็ผมรับได้กับเหตุและผล
ทุกคนเสียสละมามาก การที่จะอยู่ในbulk programให้สิทธแก่คนที่ทำงาน ก็เหมาะสมแล้วครับ
ยินดีล่วงหน้าสำหรับทุกคนด้วยครับ จะได้มีอะไรที่น่าตื่นเต้นออกมาเสนอแก่สื่อต่างๆ
ผมก็จะติดตามดูผลงานของทุกๆคนครับ  สู้ๆๆครับ   ส่งทุกคนตรงนี้ละกัน :)

ผมก็ เช่นกันครับ ขอบคุณที่ให้โอกาส เข้าร่วมโปรแกรมครับ เป็นไปได้ อยากมีโอกาสร่วมงานด้วยอีก

ไว้ มีมิตติ้งใหญ่ ถ้าไม่ติด ช่วงงานเยอะ อยากไปเข้าร่วมครับ

• *
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: 16 มีนาคม 2017 / 03:44:33 PM »
แจ้งส่งพาร์ท BULK Program ครับ สำหรับค่าใช้จ่ายในการส่ง ผมจะแจ้งไปที่ PM นะครับ

คุณ Modsystem : EX154382230TH
คุณ kan and lego : EX154382243TH

http://track.thailandpost.co.th/tracking/default.aspx

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นของคุณมดกับคุณกันต์นะครับ ยังไงก็อย่าทิ้งบอร์ดนะครับ เอาพาร์ทไป MOC หรือมีอะไรโชว์ก็นำมาเสนอในบอร์ดด้วยก็ดีครับ บอร์ดจะได้คึกคัก อิอิ    ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มีนาคม 2017 / 01:05:44 PM โดย Tiggr »

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: 16 มีนาคม 2017 / 05:00:43 PM »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนในที่นี่ด้วยครับ
ถ้าวีเพี้ยนตั้งสติได้แล้วจะลองเอากฎ กติกาใหม่มาทำเป็นการ์ตูนดูนะครับเผื่อจะเข้าใจในมุมมุ้งมิ้งมากขึ้นครับ  ;D

« ตอบกลับ #236 เมื่อ: 16 มีนาคม 2017 / 06:00:57 PM »
แจ้งส่งพาร์ท BULK Program ครับ สำหรับค่าใช้จ่ายในการส่ง ผมจะแจ้งไปที่ PM นะครับ

คุณ Modsystem : EX154382330TH
คุณ kan and lego : EX154382243TH

http://track.thailandpost.co.th/tracking/default.aspx

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นของคุณมดกับคุณกันต์นะครับ ยังไงก็อย่าทิ้งบอร์ดนะครับ เอาพาร์ทไป MOC หรือมีอะไรโชว์ก็นำมาเสนอในบอร์ดด้วยก็ดีครับ บอร์ดจะได้คึกคัก อิอิ    ;D

ได้ครับ จะทยอย เอางานมาลงนะครับ ช่วงนี้พักโครงการ ต่อ เลี้ยงบุตรน้อยไปก่อนครับ

• *
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: 18 เมษายน 2017 / 08:45:57 PM »
แจ้งความคืบหน้า Bulk นะครับ คุณหมอนูปได้จัดส่งให้กับทุกท่านที่ให้ส่งทางไปรษณีย์หมดแล้ว จากการสอบถามของถึงมือทุกท่านแล้ว เกือบทุกท่านโอนค่าส่งให้ผมแล้ว ขาดแต่คุณ stormalex ยังไม่ได้โอนค่าส่งปณ. มาให้ผม ผมแจ้งค่าใช้จ่ายให้ทาง PM แล้วนะครับ สงสัยอะไรติดต่อ PM ผมกลับมาก็ได้ ยังรออยู่นะครับ ผมจะได้ปิดบัญชีได้    :)

คุณ stormalex รับทราบแล้วครับ ขอบคุณครับ  :D  :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เมษายน 2017 / 09:36:50 PM โดย Tiggr »