ผู้เขียน หัวข้อ: LUGBULK Support Program 2016  (อ่าน 68637 ครั้ง)

ออฟไลน์ shanao

• Jr. Member
  • **
Re: LUGBULK Support Program 2016
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2016 / 01:56:00 PM »

และตามกติกาปีที่แล้ว สมาชิกที่ร่วม ฺBULK Program จะต้องมีผลงานรีวิว หรือ MOC อย่างน้อย 3 ผลงาน (ใช่ป่ะ ผมจำถูกไหม) ในปีนั้น ๆ ด้วยครับ ปีนี้ผมไม่ค่อยเห็นมีใครรีวิวเลย  แต่กติกาตรงนี้ผมยังต้องขอปรึกษากับบรรดา Mod ทั้งหลายอีกทีครับ อาจจะเข้มขึ้นนะครับ

ผมลืมกฏข้อนี้ไปเลยครับ ตั้งแต่เข้าปี2016ค่อนข้างยุ่งจัดจนเข้าtbcน้อยมากๆ (ในเพจ-กรุ๊ปก็ลดการเม้นไปเยอะ)
ไว้ช่วงใกล้ๆสิ้นปีคงต้องขยับตัวบ้างละครับ  ;D

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: LUGBULK Support Program 2016
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2016 / 03:17:59 PM »
ท่านรอง ช่วงนี้พรรคเราสนับสนุนสำนักส้มไปก่อน จัดการขำๆได้ ค่อยยึดสำนักส้ม
"นกน้อย ทำรังทั้งที ต้องยึดทั้งจักรวาลTBC" ไง เคยได้ยินเปล่า
  :P

เดี๋ยวเอาไปปล่อยทิ้งไว้ที่มาเลย์ดีกว่า  8)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2016 / 07:22:26 PM »
ท่านรอง ช่วงนี้พรรคเราสนับสนุนสำนักส้มไปก่อน จัดการขำๆได้ ค่อยยึดสำนักส้ม
"นกน้อย ทำรังทั้งที ต้องยึดทั้งจักรวาลTBC" ไง เคยได้ยินเปล่า
  :P

เดี๋ยวเอาไปปล่อยทิ้งไว้ที่มาเลย์ดีกว่า  8)
:-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: 29 กันยายน 2016 / 04:03:14 PM »
เพิ่งเข้ามา นี่เล่นแต่ในfacebookจนลืมวันลืมคืนไปเลย

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2016 / 07:49:00 PM »
แจ้งข่าว LUGBULK กลุ่มเรามั่ง หายไปนานเดี๋ยวมีบางคนคิดถึง อิอิ   :P

ตอนนี้ LUGBULK ของกลุ่มเพื่อนบ้านเรา T-LUG เข้ามาแล้วครับ กำลังผ่านพิธีการศุลกากรอยู่ แต่ของเรายังเงียบอยู่เลย ซึ่งของเรานั้น ทางผมได้ไปสมัครเป็นผู้นำเข้ากับทาง สมอ. เรียบร้อยแล้ว  ทางสมอ. ก็บอกว่าจะปล่อยผ่านให้ ตอนนี้ก็ต้องรอแจ้งว่าเมื่อไรจะมีข่าวดีจาก DHL นะครับ ได้แต่ รอ ร๊อ รอ กันต่อไป อิอิ

หวังว่าคงไม่มีปัญหาในการผ่านพิธีการศุลกากรนะ

ปล. ต้องขอขอบคุณ คุณติ๊ก คุณโก้ ที่ช่วยเรื่องสมอ. พี่อั๋นที่ช่วยร่างจดหมายโต้ตอบกับเลโก้ ขอบคุณครับ   :D

ออฟไลน์ shanao

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2016 / 08:49:52 PM »
แจ้งข่าว LUGBULK กลุ่มเรามั่ง หายไปนานเดี๋ยวมีบางคนคิดถึง อิอิ   :P

ตอนนี้ LUGBULK ของกลุ่มเพื่อนบ้านเรา T-LUG เข้ามาแล้วครับ กำลังผ่านพิธีการศุลกากรอยู่ แต่ของเรายังเงียบอยู่เลย ซึ่งของเรานั้น ทางผมได้ไปสมัครเป็นผู้นำเข้ากับทาง สมอ. เรียบร้อยแล้ว  ทางสมอ. ก็บอกว่าจะปล่อยผ่านให้ ตอนนี้ก็ต้องรอแจ้งว่าเมื่อไรจะมีข่าวดีจาก DHL นะครับ ได้แต่ รอ ร๊อ รอ กันต่อไป อิอิ

หวังว่าคงไม่มีปัญหาในการผ่านพิธีการศุลกากรนะ

ปล. ต้องขอขอบคุณ คุณติ๊ก คุณโก้ ที่ช่วยเรื่องสมอ. พี่อั๋นที่ช่วยร่างจดหมายโต้ตอบกับเลโก้ ขอบคุณครับ   :D
ขอบคุณสำหรับข่าวครับพี่เสือ

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2016 / 05:38:44 PM »
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ.. เมื่อวา่นผมกำลังนึกถึงเลย.. เนื่องจากคิดจะทำ MOC สักอันก่อนสิ้นปี :)

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2016 / 09:06:35 PM »
ครั้งแรกอาจต้องใช้เวลากันหน่อย อดใจรอไว้ทุกท่าน

ออฟไลน์ kan and lego

« ตอบกลับ #208 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2016 / 09:03:34 AM »
จะครบปีพอดีเลย

• *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2016 / 09:26:27 PM »
จะครบปีพอดีเลย
รอแค่ปีเดียวเองครับ ปีหน้าน่าจะสบายขึ้น   :)

• *
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: 25 มกราคม 2017 / 03:38:33 PM »
แจ้งข่าวดีสำหรับ LUBBULK 2016 ครับ ของมาถึงแล้วครับ ตอนนี้เก็บรักษาไว้ที่ Safe House ลับย่านเมืองทองธานี

ตอนนี้ เหลือแต่ขั้นตอนส่งของตัวอย่างบางอันไปให้กับทางสำนักงานมาตรฐานผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรม (สมอ.) ตามกฎหมายครับ และก็จะนัดวันเวลาสำหรับงานช่วยกันนับ และเช็คว่าของที่สั่งไป ได้มาครบตามที่เราจ่ายเงินไปหรือเปล่า เพราะดูจาก Invoice รายการของที่มา กับรายการที่สั่งซื้อไปไม่ตรงกันครับ  :o

ถ้าแยกของแยกพาร์ทกันเสร็จแล้วจะทยอยส่งให้กับทางท่านที่อยู่ต่างจังหวัดกันต่อไปนะครับ รออีกสักหน่อย ไหน ๆ ก็รอมาเป็นปีแล้ว รอไปอีกนิดคงไม่ว่ากัน  ;D

ส่วน BULKBULK 2017 ไม่มีนะครับ ผมลืมสมัคร ขออภัยด้วยครับ เนื่องด้วยปัญหาการติดต่อเรื่องออกของเลยทำให้ผมลืมไปเสียสนิทเลย แต่ก็ดีครับเราจะได้ปรับระบบ กติกาสำหรับคนที่จะสั่ง Bulk Program 2018 กันในปลายปีนี้ว่า จะให้สิทธิกับคนที่ร่วมงาน Event ที่ทางกลุ่ม TBC จัดให้เท่านั้นครับ

สำหรับใครที่อยากจะได้สิทธิสั่ง Bulk ในประมาณเดือนพฤศจิกายน 2560 นี้ควรจะต้องร่วมงานเหล่านี้อย่างน้อย 2 งาน
1. งาน Bangkok Comic Con  2017 จัดที่ไบเทคบางนา
2. งาน Thailand toys Expo 2017 จัดที่ CentralWorld
3. งาน TBC Show off
4. หรืองาน Event อื่น ๆ ที่สามารถจัดเองได้ หรือมีคนติดต่อเข้ามา โดยงาน Event ต้องมีสมาชิกร่วมจัด 10+ หรือน้อยกว่าแต่สเกลของผลงานจะต้องใหญ่สมกับคน 10 ทำครับ และมีคนดูไม่น้อยกว่า 500 คน ระยะเวลาก็ตั้งแต่ 1- ไม่เกิน 30 วัน

เรื่องหลักเกณฑ์งาน Event ไว้ผมจะอัพเดทอีกครั้งเรื่องกฎ กติกาครับ แต่ตอนนี้งาน BCC ก็ฟอร์มทีมกันแล้ว ถ้าใครสนใจลองสอบถามคุณโก้ Zero ละกันว่าจะยังพอสอดแทรกได้ไหม ถ้าไม่ได้คงต้องเลื่อนไปเป็นงานหน้าแทน

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: 25 มกราคม 2017 / 07:31:11 PM »
สำหรับใครที่อยากจะได้สิทธิสั่ง Bulk ในประมาณเดือนพฤศจิกายน 2560 นี้ควรจะต้องร่วมงานเหล่านี้อย่างน้อย 2 งาน

เข้าใจแล้วค่ะ  จะไปร่วมนะคะ  ;D

แต่ถึงไม่มีBulk ก็ร่วมค่ะ เพราะได้เจอสมาชิกTBC คุยสนุกๆกัน ;D ;D

« ตอบกลับ #212 เมื่อ: 25 มกราคม 2017 / 09:46:25 PM »
LUBBULK <-- ของไม่ครบ หรือไม่ตรงกับที่สั่งจะมีการดำเนินการยังไงครับ?

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: 25 มกราคม 2017 / 10:29:13 PM »
ไปกรุงเทพไม่ตรงกับงานเลย ยากแล้ว :'(

« ตอบกลับ #214 เมื่อ: 26 มกราคม 2017 / 11:24:16 AM »
Bulk Program 2018 กันในปลายปีนี้ว่า จะให้สิทธิกับคนที่ร่วมงาน Event ที่ทางกลุ่ม TBC จัดให้เท่านั้นครับ

ขอโอกาสให้คนต่างจังหวัด เข้าร่วมโครงการบ้างได้ไหมครับ

• *
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2017 / 10:58:26 PM »
Bulk Program 2018 กันในปลายปีนี้ว่า จะให้สิทธิกับคนที่ร่วมงาน Event ที่ทางกลุ่ม TBC จัดให้เท่านั้นครับ

ขอโอกาสให้คนต่างจังหวัด เข้าร่วมโครงการบ้างได้ไหมครับ
ขออภัยครับคุณกันต์ที่ตอบช้า  ประเด็นที่คุณกันต์บอกมา ผมเคยปรึกษากับหลาย ๆ ท่านแล้วเมื่อตอนปลายปีทีผ่านมาครับ แต่เสียงส่วนใหญ่ให้สิทธิกับทางสมาชิกที่ร่วมจัด Event เนื่องจากเหตุผลดังนี้ครับ

1. กลุ่ม Thai Brick Club นั้นได้เข้าร่วมเป็นสมาชิก RLUG (Recognized LEGO user Group) หรือกลุ่มสมาชิกที่เป็นทางการของเลโก้ ซึ่งทางเลโก้จัดให้เราเป็น Physical Group ซึ่งสมาชิกประเภทนี้จะคงสถานะได้ ก็ต่อเมื่อได้จัดทำงาน Event ให้กับเลโก้อย่างน้อย 3 งานต่อปี (งาน Event ที่ทำต้องมีสมาชิกร่วมด้วยช่วยกัน 10 คนขึ้นไป และมีคนดูไม่ต่ำกว่า 500 คน ดังนั้นสเกลของงานที่ทำจึงใหญ่พอสมควร)

2. จากข้อ 1. เมื่อเราทำได้ทางเลโก้จะให้สิทธิเราได้รับการสนับสนุนจากเลโก้โดยเรียกว่า Event Support  ในปีถัด ๆ ไป ซึ่ง BULK Program ก็เป็นส่วนหนึ่งของ Event Support (Bulk ปีก่อนที่ผ่านมา ทางเลโก้จัดระบบใหม่เลยให้เราเข้าร่วมก่อน)

3. ใน Bulk Program ครั้งแรกนั้น ทางกลุ่มเลยลองเปิดโอกาสให้ทุกคนเข้าร่วมได้โดยไม่จำกัด แต่เมื่อ 1 ปีผ่านไป ก็มองเห็นปัญหาที่เกิดขึ้น คือการทำงาน Event นั้นต้องทุ่มเททั้งแรงกาย แรงใจ แรงทรัพย์ อย่างหนักมากกก เพื่อให้งาน Event หนึ่ง ๆ ผ่านไปได้ด้วยดี ในขณะเดียวกันนั้นในบอร์ด TBC ของเรานั้นก็เงียบเหงาไปถนัดตา 555

4. ตอนปลายปีที่ผ่านมาทางกลุ่มได้ประชุมถกเถียงกันอย่างเอาเป็นเอาตายในประเด็นคนมีสิทธิเข้าร่วม Bulk กันครับ ซึ่งก็ได้ข้อสรุปกันว่า ถ้าหากไม่จำกัดคนร่วม จะทำให้ไม่มีใครยอมเหนื่อยทำงาน Event กันอีกต่อไป เพราะอยู่เฉย ๆ ก็สามารถเข้าร่วมได้ ทำให้ในที่สุด TBC  จะไม่สามารถที่จะคงสถานะของ RLUG ไว้ได้

เหตุผลทั้งหมดก็เป็นเช่นนี้แล ซึ่งก็คงต้องยอมรับครับ เพราะระบบ RLUG ของเลโก้นั้นเขาออกแบบมาให้สำหรับกลุ่มสมาชิกคนเล่นเลโก้ในเขตพื้นที่เล็ก ๆ เช่นในเมืองๆ หนึ่งอย่างเชียงใหม่ โคราช กรุงเทพฯ ที่สมาชิกสามารถมาเจอกันได้ง่าย ๆ เขาไม่ได้ออกแบบมาสำหรับกลุ่มสมาชิกในพื้นที่ระดับประเทศอย่างในบอร์ด TBC ครับ มันเลยไม่ตอบโจทย์เรา ทีนี้คนที่อยู่ต่างจังหวัดจะทำอย่างไร ทางออกก็พอมีอยู่ครับ คือ

1. หาทางรวมกลุ่มคนเล่นในเขตพื้นที่ใกล้เคียงกัน แล้วหาสถานที่และเวลาในการจัดงาน คนร่วมจัดอาจไม่มาก แต่สเกลก็คงต้องประมาณ 2 ตารางเมตรอย่างน้อย (เพราะคนร่วมจัดเราพอถูไถได้)

2. ถ้ารวบรวมคนเล่นในพื้นที่แทบไม่ได้เลย รู้จักแค่ 2-3 คน แต่มีเวลาและสถานที่เหมาะสมในการจัดงาน Event ก็อาจแพลนงานแล้วมาเสนอในบอร์ด เพื่อหาคนสนใจเข้าร่วม แต่วิธีนี้คงมีปัญหาเรื่องเงินสนับสนุนการเดินทาง  ซึ่งต้องแก้ปัญหากันต่อไป

3. ยอมสละเวลาเข้ามาจัดงาน Event ในเมืองกรุง โดยตัวอาจไม่มาแต่ส่งฝากงานมาให้ท่านอื่นช่วยติดตั้งและดูแลให้ก็ได้ครับ ซึ่งงาน Event ที่เราจะจัดตอนนี้มี 2 งานแล้วคือ
- งาน Bangkok Comic Con. จัดที่ไบเทคบางนา วันที่ 31-2 เมษายน 60  ในธีมฉาก the wall ของ game of thrones
- งาน Thailand Toy Expo จัดที่ CentralWoald วันที่ 4-7 พฤษภาคม 60 ธีมคาดว่าเป็นโครงการในพระราชดำริ รัชกาลที่ ๙

ถ้าท่านใดมีข้อเสนอแนะ หรือข้อคิดเห็นประการใดก็สอบถามหรือให้ข้อเสนอแนะได้ครับ เปิดกว้างสำหรับทุกคน  ขอบคุณครับ   :D

ปล. สำหรับ Bulk ที่มาถึง ทางเพื่อนสมาชิกกำลังนัดวันกันไปแยกของกันอยู่ครับ ในปลายเดือนนี้น่าจะส่งของให้กับคนที่อยู่ต่างจังหวัดได้

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2017 / 06:09:12 AM »
ให้สิทธิกับคนที่ร่วมงาน Event ที่ทางกลุ่ม TBC จัดให้เท่านั้นครับ

.....................................

อันนี้เห็นด้วยค่ะ 

เพราะเหนื่อยจริงๆ ปลาอยู่ตจว. ไปกรุงเทพหลายรอบ รับงาน-ส่งงาน   เดี๋ยวช่วยแยกของที่ได้มาอีก

การทำงาน event มันมีค่าใช้จ่ายในการเดินทาง ค่าที่พัก ที่เราต้องออกเอง แต่สนุกตรงที่ได้เจอเพื่อน

สมาชิกในกลุ่มก็ต้องจัดของโชว์กันในห้างซึ่งต้องทำหลังห้างปิด  กว่าจะเสร็จเลยเที่ยงคืน 

ดังนั้นคนที่สามารถสั่งของได้ต้องทำงาน  เพราะถ้าไม่ทำงานกลุ่มแล้วสามารถสั่งของได้ไม่ยุติธรรมกับสมาชิกคนอื่น เพราะต้องถ่ายรูปส่งทางเลโก้ด้วย 

......................................................................
มีข้อนี้ค่ะพี่ทิค

3. ยอมสละเวลาเข้ามาจัดงาน Event ในเมืองกรุง โดยตัวอาจไม่มาแต่ส่งฝากงานมาให้ท่านอื่นช่วยติดตั้งและดูแลใ
ห้ก็ได้ครับ

ปลาว่ายังไงก็ควรจะมาช่วยงาน ปีนึงมี 365วัน ควรมาช่วยบ้าง  แค่ส่งอย่างเดียวไม่โอเค เดี๋ยวมีประเด็นอีกคือ...ส่งของมาร่วมงานน้อยแต่ได้สิทธิสั่งของ 

แบบนี้งานปีนี้ปลาก็จะส่งปณ. แล้วนั่งอยู่บ้าน แล้วปลายปีรอสั่งของน๊ะ 55555555555555  ;D ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #217 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2017 / 01:37:11 PM »
อ่า... ปีก่อนผมไม่ค่อยจะเข้าร่วมอีเว้นท์สักเท่าไหร่เลยด้วยนี่..  :'(

ปีนี้จะพยายามเข้านะครับ..  :-X

« ตอบกลับ #218 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2017 / 09:01:47 PM »

ขออภัยครับคุณกันต์ที่ตอบช้า  ประเด็นที่คุณกันต์บอกมา ผมเคยปรึกษากับหลาย ๆ ท่านแล้วเมื่อตอนปลายปีทีผ่านมาครับ แต่เสียงส่วนใหญ่ให้สิทธิกับทางสมาชิกที่ร่วมจัด Event เนื่องจากเหตุผลดังนี้ครับ

1. กลุ่ม Thai Brick Club นั้นได้เข้าร่วมเป็นสมาชิก RLUG (Recognized LEGO user Group) หรือกลุ่มสมาชิกที่เป็นทางการของเลโก้ ซึ่งทางเลโก้จัดให้เราเป็น Physical Group ซึ่งสมาชิกประเภทนี้จะคงสถานะได้ ก็ต่อเมื่อได้จัดทำงาน Event ให้กับเลโก้อย่างน้อย 3 งานต่อปี (งาน Event ที่ทำต้องมีสมาชิกร่วมด้วยช่วยกัน 10 คนขึ้นไป และมีคนดูไม่ต่ำกว่า 500 คน ดังนั้นสเกลของงานที่ทำจึงใหญ่พอสมควร)

2. จากข้อ 1. เมื่อเราทำได้ทางเลโก้จะให้สิทธิเราได้รับการสนับสนุนจากเลโก้โดยเรียกว่า Event Support  ในปีถัด ๆ ไป ซึ่ง BULK Program ก็เป็นส่วนหนึ่งของ Event Support (Bulk ปีก่อนที่ผ่านมา ทางเลโก้จัดระบบใหม่เลยให้เราเข้าร่วมก่อน)

3. ใน Bulk Program ครั้งแรกนั้น ทางกลุ่มเลยลองเปิดโอกาสให้ทุกคนเข้าร่วมได้โดยไม่จำกัด แต่เมื่อ 1 ปีผ่านไป ก็มองเห็นปัญหาที่เกิดขึ้น คือการทำงาน Event นั้นต้องทุ่มเททั้งแรงกาย แรงใจ แรงทรัพย์ อย่างหนักมากกก เพื่อให้งาน Event หนึ่ง ๆ ผ่านไปได้ด้วยดี ในขณะเดียวกันนั้นในบอร์ด TBC ของเรานั้นก็เงียบเหงาไปถนัดตา 555

4. ตอนปลายปีที่ผ่านมาทางกลุ่มได้ประชุมถกเถียงกันอย่างเอาเป็นเอาตายในประเด็นคนมีสิทธิเข้าร่วม Bulk กันครับ ซึ่งก็ได้ข้อสรุปกันว่า ถ้าหากไม่จำกัดคนร่วม จะทำให้ไม่มีใครยอมเหนื่อยทำงาน Event กันอีกต่อไป เพราะอยู่เฉย ๆ ก็สามารถเข้าร่วมได้ ทำให้ในที่สุด TBC  จะไม่สามารถที่จะคงสถานะของ RLUG ไว้ได้

เหตุผลทั้งหมดก็เป็นเช่นนี้แล ซึ่งก็คงต้องยอมรับครับ เพราะระบบ RLUG ของเลโก้นั้นเขาออกแบบมาให้สำหรับกลุ่มสมาชิกคนเล่นเลโก้ในเขตพื้นที่เล็ก ๆ เช่นในเมืองๆ หนึ่งอย่างเชียงใหม่ โคราช กรุงเทพฯ ที่สมาชิกสามารถมาเจอกันได้ง่าย ๆ เขาไม่ได้ออกแบบมาสำหรับกลุ่มสมาชิกในพื้นที่ระดับประเทศอย่างในบอร์ด TBC ครับ มันเลยไม่ตอบโจทย์เรา ทีนี้คนที่อยู่ต่างจังหวัดจะทำอย่างไร ทางออกก็พอมีอยู่ครับ คือ

1. หาทางรวมกลุ่มคนเล่นในเขตพื้นที่ใกล้เคียงกัน แล้วหาสถานที่และเวลาในการจัดงาน คนร่วมจัดอาจไม่มาก แต่สเกลก็คงต้องประมาณ 2 ตารางเมตรอย่างน้อย (เพราะคนร่วมจัดเราพอถูไถได้)

2. ถ้ารวบรวมคนเล่นในพื้นที่แทบไม่ได้เลย รู้จักแค่ 2-3 คน แต่มีเวลาและสถานที่เหมาะสมในการจัดงาน Event ก็อาจแพลนงานแล้วมาเสนอในบอร์ด เพื่อหาคนสนใจเข้าร่วม แต่วิธีนี้คงมีปัญหาเรื่องเงินสนับสนุนการเดินทาง  ซึ่งต้องแก้ปัญหากันต่อไป

3. ยอมสละเวลาเข้ามาจัดงาน Event ในเมืองกรุง โดยตัวอาจไม่มาแต่ส่งฝากงานมาให้ท่านอื่นช่วยติดตั้งและดูแลให้ก็ได้ครับ ซึ่งงาน Event ที่เราจะจัดตอนนี้มี 2 งานแล้วคือ
- งาน Bangkok Comic Con. จัดที่ไบเทคบางนา วันที่ 31-2 เมษายน 60  ในธีมฉาก the wall ของ game of thrones
- งาน Thailand Toy Expo จัดที่ CentralWoald วันที่ 4-7 พฤษภาคม 60 ธีมคาดว่าเป็นโครงการในพระราชดำริ รัชกาลที่ ๙

ถ้าท่านใดมีข้อเสนอแนะ หรือข้อคิดเห็นประการใดก็สอบถามหรือให้ข้อเสนอแนะได้ครับ เปิดกว้างสำหรับทุกคน  ขอบคุณครับ   :D

ปล. สำหรับ Bulk ที่มาถึง ทางเพื่อนสมาชิกกำลังนัดวันกันไปแยกของกันอยู่ครับ ในปลายเดือนนี้น่าจะส่งของให้กับคนที่อยู่ต่างจังหวัดได้

รับทราบและยินดีปฎิบัติตามครับผม

• *
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2017 / 10:29:00 PM »
ขอบคุณครับคุณปลา ที่ช่วยมาแชร์ให้ประสบการณ์ของคนที่เข้าร่วมงาน Event ซึ่งผมก็เห็นด้วยกับคุณปลาครับ ว่าควรเข้าร่วมจัด Event กันด้วย และจะให้ดีควรมาเห็นหน้าเห็นตากันปีละครั้ง 2 ครั้งก็ยังดี จะได้รู้จักกันมากขึ้น ซึ่งปีที่ผ่านมายังมีสมาชิกบางท่านที่อยู่ไกล ๆ มาก อย่างคุณทศอยู่พะเยา คุณเอจากมุกดาหาร ยังมาร่วมงานเลยครับ สุดยอด    :D   :)

อ่า... ปีก่อนผมไม่ค่อยจะเข้าร่วมอีเว้นท์สักเท่าไหร่เลยด้วยนี่..  :'(
ปีนี้จะพยายามเข้านะครับ..  :-X
ปีนี้มี 2 งานที่ทราบเวลาจัดแน่นอนแล้ว ถ้ามีงานอื่นมาอีก ผมจะมาแจ้งให้ทราบในบอร์ดให้ครับ ก็เลือก ๆ กันครับ อย่างน้อยต้องเข้าร่วม 2 งานครับ   ;)

รับทราบและยินดีปฎิบัติตามครับผม
ขอบคุณครับ    :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กุมภาพันธ์ 2017 / 10:38:49 PM โดย Tiggr »