ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว mini modular กับmicro muldular จากdecoolคับ  (อ่าน 7658 ครั้ง)

ออฟไลน์ fuhrer

• Jr. Member
  • **
รีวิว mini modular กับmicro muldular จากdecoolคับ
« เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2015 / 07:04:01 PM »
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับผมสมาชิกใหม่มาได้สักหลายเดือนและ มาถึงก็ดันมารีวิวของก็อปซะงั้นที่มีของแท้พวกชุดอื่นก็มีคนทำรีวิวหมดและต่อๆและนั่งดุอย่างเดียว
พอดีมาเจอชุดนี้ว่ามันใหม่และแปลกดี คือมันเหมือนกับlegoแท้ๆที่อยากได้มาก

เนื่องด้วยจะหันมาเล่นธีมmodular ของแท้lego แต่ของหายากเหลือเกิ๊น ที่พอจะหาได้ก็ราคาไปไกลจนรับไม่ไหวแล้ว แต่ละตึกกว่าจะเอาให้ครบ แถมบางอันถึงจะมีตังส์ซื้อก็ยังหาไม่ได้ง่ายๆ  ::)

เครียดกิเลสครอบงำแต่ทำไรไม่ได้ พอดีไปเดินสะพานเหล็กที่กะลังถูกรื้ออยู่ตอนนี้ บังเอิญไปเจอชุดนี้เข้า

เป็นmini modular กับmicro  เคยดูของlegoก็มีหน้าตาแบบนี้เลยนิ แต่ราคาตอนนี้ก็ไปไกลแล้วเหมือนกันกับlegoแท้mini modularเนี่ย :-\

ด้วยราคาที่น่าคบหา และยี่ห้อที่เป็นที่พอจะไว้วางใจได้สำหรับของจีน ปกติผมซื้อsuper heroให้ลูกเล่น ก็มีแค่2ยี่ห้อเท่านั้นคือdecool และsy ยี่ห้ออื่นเคยซื้อมาแล้วปัญหาเยอะรับไม่ได้ คราวนี้เลยตัดสินใจเสี่ยงดู กับตัวmini modular 5กล่อง ราคา600 และmicro modular 4กล่อง300บาท

มาเริ่มรีวิวกันเลยคับ

ซื้อมาแล้วไม่เก็บของมันเยอะก็ขายมั่งจะทำไม ขี้ปากด่าคนอื่นอย่าให้เห็นลงขายมั่งนะใอ้...

• **
Re: รีวิว mini modular กับmicro muldular จากdecoolคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2015 / 07:13:19 PM »

กล่องแรกใครเล่นmodular พอจะคุ้นๆตากันมั่ง
grand emporuim

แกะกล่องมาก็มีประมาณนี้คับ แยกถุงมาอย่างดีไม่น้อยหน้าlegoเลย

ต่อชั้นที่1ก้ประมาณนี้คับ

ชั้นที่2เริ่มมีบริกสีเขียวใสเข้ามาเพิ่ม

มีนั่งราวทาสีเหมือนตัวใหญ่ด้วยแฮะ

ประกอบออกมาก็ประมาณนี้คับ เอาไปยึดกับบริกคล้ายๆตัวปั้มลมล้อของพวกบริกใหญ่

ด้านหน้า

ด้านหลังคับ

เสร็จแล้วคับ grand emporuim ฉบับจิ๋วๆ ของค่ายdecool

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤศจิกายน 2015 / 07:17:38 PM โดย fuhrer »
ซื้อมาแล้วไม่เก็บของมันเยอะก็ขายมั่งจะทำไม ขี้ปากด่าคนอื่นอย่าให้เห็นลงขายมั่งนะใอ้...

• **
Re: รีวิว mini modular กับmicro muldular จากdecoolคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2015 / 07:26:04 PM »

มาต่อด้วยgreen grocerคับ

แกะมาก็ประมาณนี้คับ

3อันนี้จะใส่ซองเล้กมาทำไมไม่รู้ บริกใหญ่ที่ผมต่อพวกthe lord พวกผมหมววกที่เป็นยาง มักทำถุงแยกมา
แต่อันนี้ไม่รู้ทำถุงแยกมาไม

ต่อมาชั้นที่1คับ

บริกเขียวๆที่มาของชื่อคับ

สังเกตุประตูมองทะลุกัน หน้าหลัง

บริกบันไดหนีไฟคับ

ต่อมาก็ประมาณนี้คับ รายละเอียเหมือนตัวใหญ่เลยแฮะ :o

เสร็จแล้ววก็ออกมาประมาณนี้คับ

ด้านหลัง

ด้านหน้า

กับgreen grocerคับ แบบฉบับ จิ๋วๆค่ายdecool

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2015 / 07:33:07 PM »

ตึกต่อไปคับ market street คับ

แกะมาก็ประมาณนี้คับ

ชั้นที่1

คุ้นๆไหมกับงาช้างอิอิ

ชั้นที่2คับ

รายละเอียดการทำหลังคาคับ

เสร็จแล้วคับกับ market street

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2015 / 07:36:15 PM »

ชุด fire brigade

เสียดายชุดนนี้ผมดันลืมถ่ายรูปตอนต่อไว้ คับเลยมีรูปมาลงแค่นี้คับ

ต่อเสร็จไปรวมกบัตึกเป็นแบบนี้คับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2015 / 07:50:54 PM »

ชุดผมที่ผมชอบที่สุดเลยคับ cafe conerคับ

แกะออกมาก็ประมาณนี้คับ

บริกที่ใช้ทำโคมไฟ

บริกขากระดูกเอามาทำซุ้มหน้าร้าน

และก็มาสวยแบบนี้

หน้าต่าง บริกที่คุ้นเคยคับ

ป้ายhotel screenมาเลย คับ ไม่ต้องมานั่งติด ;D

หน้าต่างบนสุด

เสร็จออกมาก็สวยประมาณนี้คับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2015 / 08:01:53 PM »

รวมชุดออกมาคับฟินสุดๆกับราคาเลข3ตัว :P

ด้านหลังคับ รายละเอียดไม่แพ้ รุ่นใหญ่

เปลี่ยนมาเป็นมุมนี้บ้าง เข้ามุมได้หลายๆทาง

ส่วนชุดmicro ผมเรียกงั้นเพราะมันเล้กกว่าชุดด้านบนอีก ลืมทำรีวิวถ่ายตอนต่อเลยคับ มีแค่2ภาพก็ประมาณนี้คับ

ส่วนตัวประทับใจชุดด้านบนๆมากกว่า

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2015 / 08:11:17 PM »
ว่าแล้วก็น่าลอง เอามาตั้งเนียนๆในบ้าน ก็แยกไม่ค่อยออก แอบส่วนพวก บริกโทเบอร์ ด้วย

ตู้โชว์อลังมากครับ นอนไปแล้วเห็นขอสะสม มีความสุขทุกคืน~

ออฟไลน์ King Roster

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2015 / 08:36:00 PM »
ของจีนเดี๋ยวนี้พัฒนาไปใกลจนชักจะเหมือนของแท้ขึ้นทุกวันแล้วนะเนี่ย :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2015 / 11:32:39 PM »
เห็นว่าอนาคตอาจจะเอาโมดูล่ามาใส่ตู้ด้วย อาจจะต้องเปลี่ยนกระจกชั้นรึเปล่าครับ เพราะโมดูล่านี้หนักอยู่ๆ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2015 / 07:38:02 AM »
สวยคุ้มราคาเลข 3 หลักค่ะ  :D
ปล. ในตู้มีแต่ชุดสวยๆทั้งนั้นเลย   :-[

ออฟไลน์ mrkornk

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2015 / 04:37:21 PM »
จีนมีชุดเหล่านี้ด้วยหรอเนี่ย  น่าสนใจแฮะ  :)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2015 / 05:46:17 PM »
ไปวางกันก็เนียนดีๆนะเนี่ย

ออฟไลน์ kuma

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2015 / 06:22:53 PM »
ตู้โชสวยครับไม่ทราบว่าสั่งทำหรือซื้อที่ไหนครับพอดีกำลังหาตู้งามๆแบบของท่านอยู่ครับ ^^

ออฟไลน์ Takashizero

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2015 / 06:26:10 PM »
Decool ร้ายไม่เบาเลยแฮะทำซะคล้ายมากๆเลย ;D

มาส่องของในตู้โชว์ (ส่องนานเลย>_<) มีของที่เราแอบอยากได้ด้วยง่ะ  :-[

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2015 / 09:06:41 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ เห็นแล้วก็น่าสนใจไม่เบากับ mini modular ราคาไม่แพง อิอิ   :)

ออฟไลน์ ChatchaiAt2505

• *
  • เด็กได้รับการแต่งแต้มจากผู้ใหญ่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2015 / 09:10:50 PM »
สนใจทั้ง mini modular ทั้งของในตู้สวยๆทั้งนั้น สอบถามตู้โชว์ซื้อหรือสั่งทำครับ

ออฟไลน์ Nikolaus

• Newbie
  • *
  • บางครั้งคนเราก็อยากทำตามใจตามจินตนาการบ้าง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2015 / 07:25:08 PM »
ต่อออกมาแล้วสวยมากเลยครับ ยิ่งจัดวางในตู้โชว์แล้ว ยิ่งอลังการไปใหญ่  :-* :-*

ออฟไลน์ kan and lego

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 มีนาคม 2016 / 09:31:42 PM »
น่ารักดีครับ