ผู้เขียน หัวข้อ: Little Two Chapter 9  (อ่าน 17466 ครั้ง)

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
Little Two Chapter 4
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2015 / 09:26:29 PM »
Chapter 4 มาแล้วครับ ;D ;D ;D ;D

แต่ก่อนจะเริ่มเรื่อง ก็ต้องขอขอบคุณพี่ Tiggr มากเลยนะครับที่ส่งอาวุธมาให้  ;D ;D ;D ;D ;D
ทำให้ Little Two และเหล่าร้ายมีอาวุธไว้ก่อหายนะกันมากขึ้น :P :P :P :P :P

ถ้างั้นมาเข้าเรื่องเลยดีกว่า

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
Re: Little Two Chapter 4
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2015 / 09:49:17 PM »
ตอนต่อสู้กัยนึกว่าดาบใส่สลับตัวกันเสียอีกเพราะหวัหน้าใหญ่เหมือนโจรสลัด

PS พี่เสืออยู่เบื้องหลังการส่งอาวุธนี้เอง  :P :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2015 / 09:50:16 PM »
Little Two นี่เก่งจริงหรือเปล่าครับนั้น  ::)
5 คนยังแอบแพ้ 2 คนเลยครับ อิอิ

ปล.พี่ทิคเป็นตัวการสำคัญ ในการส่งอาวุธให้เหล่าร้ายสินะครับ

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2015 / 03:00:24 PM »
เผลอแป๊ปเดียว มาถึงตอนที่4 แล้ว

ปล. เข้าใจและว่าทำไมทีม 5คนถึงชื่อ little two
ที่แท้ตายเรียบเหลือแค่ 2คนนี่เอง  :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2015 / 07:55:26 PM »
ตอนต่อสู้กัยนึกว่าดาบใส่สลับตัวกันเสียอีกเพราะหวัหน้าใหญ่เหมือนโจรสลัด

PS พี่เสืออยู่เบื้องหลังการส่งอาวุธนี้เอง  :P :P

จะว่าไปมีอาวุธเยอะตอนนี้พวกเหล่าร้ายก็เริ่มก่อการจราจลแล้วล่ะครับ :P :P :P :P

Little Two นี่เก่งจริงหรือเปล่าครับนั้น  ::)
5 คนยังแอบแพ้ 2 คนเลยครับ อิอิ

ปล.พี่ทิคเป็นตัวการสำคัญ ในการส่งอาวุธให้เหล่าร้ายสินะครับ

ตอนนี้ศัตรูฝีมือระดับโหดครับบวกกับปืนสุดโกงพวก Little Two เลยเสร็จง่ายๆเลยครับ :P :P :P :P :P

เผลอแป๊ปเดียว มาถึงตอนที่4 แล้ว

ปล. เข้าใจและว่าทำไมทีม 5คนถึงชื่อ little two
ที่แท้ตายเรียบเหลือแค่ 2คนนี่เอง  :P

ยังไม่ตายนะครับ แค่สลบเหมือด :P :P :P :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2015 / 02:13:37 PM »
วายร้ายสองสามคนนี่มันสำนักขำ ๆ เลยนี่ครับ
Dr.Minus    = มารโจ๋
Terror         = พี่นุ
Fox Hunter = พล
แบบนี้จะรับมือยังไงครับนี่ กลุ่ม Little Two เจอกับคู่ปรับร้ายระดับจักรวาลแล้ว

ปล. ผมส่งอาวุธให้เอาไว้รักษาสันติภาพนะ อิอิ แต่คิดไว้แล้วว่าปืนบิ๊กบึ้มต้องให้ฝ่ายร้ายใช้แน่เลย ชอบ ๆ ครับ   ;D  :D

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2015 / 04:22:20 PM »
การ์ตูนสนุกสนานตื่นเต้น น่าติดตามมากครับ... ;)

ป.ล. หูยยยย พี่เสือมีติดสินบนเพื่อไม่ให้ตัวเองเป็นผู้ร้ายด้วยอะ... :P

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2015 / 03:21:29 PM »
วายร้ายสองสามคนนี่มันสำนักขำ ๆ เลยนี่ครับ
Dr.Minus    = มารโจ๋
Terror         = พี่นุ
Fox Hunter = พล
แบบนี้จะรับมือยังไงครับนี่ กลุ่ม Little Two เจอกับคู่ปรับร้ายระดับจักรวาลแล้ว

ปล. ผมส่งอาวุธให้เอาไว้รักษาสันติภาพนะ อิอิ แต่คิดไว้แล้วว่าปืนบิ๊กบึ้มต้องให้ฝ่ายร้ายใช้แน่เลย ชอบ ๆ ครับ   ;D  :D

เหตุการณ์ในเรื่องไม่ได้อิงกับเหตุการณ์จริงแต่ประการใดครับ 55555 :P :P :P :P :P :P

การ์ตูนสนุกสนานตื่นเต้น น่าติดตามมากครับ... ;)

ป.ล. หูยยยย พี่เสือมีติดสินบนเพื่อไม่ให้ตัวเองเป็นผู้ร้ายด้วยอะ... :P

ขอบคุณครับ :) ;) ;)

• **
Little Two Chapter 5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015 / 06:28:58 PM »
Chapter 5 มาต่อกันเลยครับ ;) ;) ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: Little Two Chapter 5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015 / 07:43:17 PM »
Dr.Minus  ตอนมีแค่ดาบยังเล่นเอาซะฝั่งพระเอกย่ำแย่เลย นี่มีหุ่นยนต์ยักษ์ด้วย สำนักเพี้ยน เอ๊ย... ไม่ใช่ สำนัก Little Two จะสู้ยังไง ติดตาม ๆ   ;D :D

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015 / 08:17:56 PM »
แค่ Onix คนเดียวก็จัดการ ลิตเติ้ลสจ๊วตได้แล้วนะ ไม่จำเป็นต้องใช้หุ่นหรอกครับ อิอิ  :P

• **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015 / 06:10:43 PM »
Dr.Minus  ตอนมีแค่ดาบยังเล่นเอาซะฝั่งพระเอกย่ำแย่เลย นี่มีหุ่นยนต์ยักษ์ด้วย สำนักเพี้ยน เอ๊ย... ไม่ใช่ สำนัก Little Two จะสู้ยังไง ติดตาม ๆ   ;D :D

ตัวดาบนั่น Scout Onix นะครับ :P ส่วนหุ่นจะเอามาทำอะไรนี่ต้องติดตามตอนต่อไปครับ ;) ;) ;)

แค่ Onix คนเดียวก็จัดการ ลิตเติ้ลสจ๊วตได้แล้วนะ ไม่จำเป็นต้องใช้หุ่นหรอกครับ อิอิ  :P

แพ้ตอนเดียวโดนล้อยาวเลยนะครับเนี่ย :P :P :P :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2015 / 06:12:31 PM โดย King Roster »

• **
Little Two Chapter 6
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2015 / 09:07:33 PM »
Chapter 6 มาล่ะครับ ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • Full Member
  • *
Re: Little Two Chapter 6
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2015 / 02:53:20 PM »
เพิ่งอ่านรวดเดียวเลย สนุกและเนื้อเรื่องเดินเร็วดีอชอบๆ
 ชอบคาเรกเตอร์ตัวร้าย
และชอบแอฟเฟกแบบ ง่ายๆ แปลกดี ต้องใช้จินตนาการ  8)

• **
Re: Little Two Chapter 6
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2015 / 03:34:03 PM »
เพิ่งอ่านรวดเดียวเลย สนุกและเนื้อเรื่องเดินเร็วดีอชอบๆ
 ชอบคาเรกเตอร์ตัวร้าย
และชอบแอฟเฟกแบบ ง่ายๆ แปลกดี ต้องใช้จินตนาการ  8)
ขอบคุณครับ ;) ;) อ่านเรื่องนี้ต้องใช้จินตนาการสูงพอสมควรครับ :P :P

• **
Little Two Chapter 7
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2015 / 10:52:08 PM »
Chapter 7 ;) ;) ;) ;)

• VIP
  • *
Re: Little Two Chapter 7
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2015 / 11:25:19 PM »
แผนซ้อนแผน ยิ่งอ่านยิ่งงง 555  :P

• **
Re: Little Two Chapter 7
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2015 / 03:04:01 PM »
แผนซ้อนแผน ยิ่งอ่านยิ่งงง 555  :P

ตอนนี้คนแต่งก็ชักจะเริ่มงงแล้วเหมือนกันแล้วครับ :P :P :P :P

• **
Little Two Chapter 8
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2015 / 06:44:23 PM »
Chapter 8  ;) ;) ;) :) ตอนนี้เปิดตัวฮีโร่อีกคนครับ 8) 8) 8)

• **
Little Two Chapter 8+รวบรวมยานพาหนะต่างๆที่โผล่ในเรื่อง
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2015 / 11:05:29 PM »
ใหนใหนก็ทำตอนที่ 8 ออกมาแล้วก็ขอทำการรวบรวมยานต่างๆที่ใช้ในเรื่องออกมาด้วยเลยละกันครับ ;) ;) ;) ;)
ปล.ยานบางลำรื้อไปต่ออย่างอื่นแล้วเลยขอใช้รูปเก่ามาให้ดูละกันครับ :P :P :P :P

Alpha 1
ตอนที่ปรากฏ 1-3
รถรุ่นแรกสุดที่พวก Little Two ใช้มาอยู่พักใหญ่ ก่อนที่จะถูกระเบิดไปแบบง่ายดาย :P :P :P :P
โดย Alpha 1 นั้นมีควมสามารถหลักๆเลยก็คือยิงมิสไซล์ได้และเป็นรถที่เร็วสุดๆ

Alpha 2
ตอนที่ปรากฏ 3
รถที่ต่อเอามาใช้แทนชั่วคราว หลังจากคันเก่าพัง โดยการเอาเศษของรถ Erik มารวมด้วย :)

Alpha 3
ตอนที่ปรากฏ 4-7
รุ่นปรับปรุงรอบใหม่ หลังจากคันเก่าพังไป ความสามารถเหมือนกับคันแรก ;)

Alpha 4
ตอนที่ปรากฏ 8-?
? ? ?

Rising
ตอนที่ปรากฏ 2
รถที่ Erik ไปขุดซากที่เหลือจากที่ใช้ทำ Alpha มาทำเป็นรถของตัวเอง

The Escape
ตอนที่ปรากฏ 1
ยานที่ Dr.Minus ใช้หลบหนี ไม่มีความสามารถอะไรพิเศษนอกจากไว้ใช้หลบหนีอย่างเดียว

Red Angel
ตอนที่ปรากฏ 3-4
ยานของ Terror เจ้าตัวนี้ยังเป็นรุ่นต้นแบบที่ยังมีข้อผิดพลาดอยู่ นั่นก็คือมันไม่สามารถตรวจจับศัตรูในที่มืดได้ ความสามารถหลักๆของยานก็คือใช้ยิงมิสไซล์
และตัวหนีบด้านหน้าไว้คอยหนีบศัตรู

ฺBlue Speed
ตอนที่ปรากฏ 5-6
ยานที่กรมตำรวจ Lawder ใช้เป็นยานภาหนะหลัก

ฺMx-Bot Prototype
ตอนที่ปรากฏ 6
? ? ?

ฺTocker
ตอนที่ปรากฏ 6-7
ยานประสิทธิภาพเหลือล้นของ Mr.Toxin เขาดัดแปลงตัวยานหลายๆส่วนไว้เพื่อกระจายสารพิษของเขาโดยเฉพาะ
นอกจากนี้มันยังสามารถยิงกระสุนได้รัวๆต่อกันอีกด้วย

ฺSuper Guner
ตอนที่ปรากฏ 8
? ? ?

ฺThe Shark Bike
ตอนที่ปรากฏ 8
? ? ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธันวาคม 2015 / 10:03:16 PM โดย King Roster »