ผู้เขียน หัวข้อ: Little Two Chapter 9  (อ่าน 17682 ครั้ง)

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
Little Two Chapter 9
« เมื่อ: 29 ตุลาคม 2015 / 09:10:45 PM »
หลังจากที่ผมไม่ได้ทำการ์ตูนมาซะนาน ในที่สุดตอนนี้ก็มีเวลามาทำซะที ติชมได้นะครับ ;D ;D ;D (pirates attack 2 ก็ทำไม่จบ :P :P :P :P)

ปล.ฉากเมืองนี่ต้องใช้จินตนาการเยอะหน่อยนะครับ :P :P :P :P :P :P :P

แนะนำตัวละคร

Hero  ;) ;) ;)

ทีม Little Two เป็นฮีโร่ที่คอยช่วยเมือง Lawder Cityและพวกเขาต้องคอยกำราบเหล่าร้ายและช่วยเหลือผู้คนภายในเมือง
พวกเขาเป็นทีมฮีโร่ที่เป็นหน่วยพิเศษของกรมตำรวจเมือง Lawder City

ทีม Little Two พร้อมรถคู่ใจ Alpha
จากซ้ายไปขวา
Max Wade
สายบู๊ประจำทีมเชี่ยวชาญอาวุธเกือบทุกชนิด
Dr.Hardy
นักวิทย์อัจฉริยะ เชี่ยวชาญด้านการประดิษฐ์สุดๆ
Mercer
หัวหน้าทีม Little Two ถนัดด้านอาวุธปืนเป็นพิเศษ
Renner
อดีตโจรสลัดเก่า ดาบคืออาวุธสุดชำนาญของเขา
Erik
ผู้เชี่ยวชาญด้าน IT และมันสมองผู้คอยวางแผนให้ทีม

Sharkman

? ? ?

Villain  >:( >:( >:( >:(

Dr.Minus
นักวิทยาศาสตร์ผู้บ้าคลั่ง เขาเป็นพนักงานเก่าของบริษัท Warnes Industry
เขาได้ทำการทดลองอันตรายบางอย่างจนทำให้ Wernes Industry สาขา Lawder City พังลงมาและทำให้มีคนในตึกตายไปหลายคน
จนเขาถูกไล่ออกและถูกจับเข้าคุกในที่สุดหลังจากออกจากคุกมาเขาได้ก็ผันตัวมาเป็นวายร้ายตัวฉกาจ
เขามีความสามารถด้านเทคโนโลยีขั้นสูงและความสามารถในการสร้างปืนนานาชนิด

Terror
ชื่อจริงของเขาคือ Jack Cypus ในอดีตเขาเป็นเจ้าของร้านตกแต่งตามเทศกาล
และนอกจากนี้เขายังผลิตสินค้าบางอย่างเองอีกด้วย จนกระทั่งวันหนึ่งเขาได้สร้างหุ่นยนต์โครงกระดูกขึ้นมาเพื่อใช้ขายในวัน Halloween
แต่เขาดันพบค้นพบโดยบังเอิญว่าหุ่นของเขามีความสามารถมากกว่าที่คิด
เขาจึงเริ่มใช้หุ่นยนต์โครงกระดูกของเขาเพื่อออกไปปล้นตามเมืองต่างๆ
หลังจากนั้นเขาจึงเริ่มใส่ชุดกับหน้ากากโครงกระดูกและเรียกตัวเองว่า Terror
จนถึงตอนนี้ยังไม่มีคนสาวตัวมาถึงเขาได้ และนับได้ว่าเป็นอาชญากรที่ร้ายกาจอีกคนเลยทีเดียว

John Maxner

? ? ?

Scout Onix

? ? ?

Fox Hunter
Fox Hunter เป็นหนึ่งในทหารรับจ้างที่ฝีมือร้ายกาจเอามากๆ ประวัติของเค้านั้นยังคงเป็นปริศนา
รู้แค่ว่าเค้าฝึกการต่อสู้มามากมายหลายชนิด รวมทั้งการใช้อาวุธต่างๆ โดยอาวุธหลักของเค้า
ก็คือปืนทุกชนิด

Mr.Toxin
ชื่อจริง Max Grayson เขาเป็นหนึ่งในนักวิจัยที่มีฝีมือมากที่สุดของ Maxner Crop.
และเป็นหนึ่งในผู้คิดค้นโครงการอาวุธชีวภาพ Toxin ด้วย เมื่อโครงการถูกพัฒนาใกล้จะเสร็จสมบูรณ์
เขาก็โดนผู้บริหารระดับสูง 3 คนหักหลังโดยการจะใช้เขาเป็นตัวทดลองแทน
แต่ผลการทดลองออกมาล้มเหลวและไม่เป็นแบบที่คาดไว้
Max ถูกเข้าใจว่าตายไปจากการทดลองแล้วแต่ทว่าเขาดันรอดมาได้แต่หน้าของเขาเสียโฉมไป
เขาจึงกลับมาอีกครั้งเพื่อสานต่อโครงการให้จบ และล้างแค้นไปด้วย
ความามารถหลักๆของเขาก็คือความชำนาญด้านเคมีขั้นสูง

Zaratus

? ? ?

Dark Pirates
จากซ้ายไปขวา
Zack
? ? ?
Clayton
? ? ?
William
? ? ?
Red G
? ? ?
Tim
? ? ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เมษายน 2017 / 03:50:38 PM โดย King Roster »

• **
Re: Little Two Chapter 1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2015 / 09:29:21 PM »
Chapter 1

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ตุลาคม 2015 / 11:50:33 AM โดย King Roster »

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2015 / 09:42:09 PM »
Scout Onix เท่มากๆเลยครับ ดูไปดูมานึกว่า พี่เอก akumaTG ซะอีก  :P

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2015 / 11:27:25 PM »
โอวนึกว่าจะ Happy Ending แบบฉบับหนัง Hero สรุปมีตอนต่อไป อิอิ  ;D

ออฟไลน์ AWESOME

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2015 / 10:33:25 AM »
การ์ตูนสนุก  บทพูดอ่านแล้วเพลินดีครับ
รอติดตามตอนต่อครับ  :)

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2015 / 12:24:51 PM »
Little Two ทำไมมีตั้ง 5 คนหว่า  :P :P :P

รอชมตอนต่อไปครับ
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ January28

• Verified Member
  • Full Member
  • *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2015 / 12:39:04 PM »
อ่านเพลินดีครับ ชอบๆ รอชมตอนต่อไป  :)

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2015 / 06:32:33 PM »
Scout Onix เท่มากๆเลยครับ ดูไปดูมานึกว่า พี่เอก akumaTG ซะอีก  :P

ความจริง Scout Onix นี่ก็ยำฟิกไปหลายตัวอยู่นะครับ ก่อนจะออกมาเป็นแบบนี้ :P :P :P

โอวนึกว่าจะ Happy Ending แบบฉบับหนัง Hero สรุปมีตอนต่อไป อิอิ  ;D

เรื่องนี้ยังอีกยาวใกลครับ ;) ;) ;) ;) ;) ;)

Little Two ทำไมมีตั้ง 5 คนหว่า  :P :P :P

รอชมตอนต่อไปครับ

จะตั้งว่า Little Five ก็ดูแหม่งๆเลยเอาชื่อ Little Two ดีกว่าครับ  :P :P :P :P
(แต่เอาตามจริงมันก็แหม่งๆทั้ง 2 ชื่อเลย  :P :P :P)

การ์ตูนสนุก  บทพูดอ่านแล้วเพลินดีครับ
รอติดตามตอนต่อครับ  :)

อ่านเพลินดีครับ ชอบๆ รอชมตอนต่อไป  :)

ขอบคุณครับ ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2015 / 06:50:54 PM »
 :) เห็นการ์ตูนแล้วนึกว่าใครซะอีก เดินเรื่องฉับไวดีครับ...ทำสนุกๆตามแนวของตัวเอง...

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2015 / 07:57:23 PM »
ชอบมากเลยครับ ถูกใจสุด ๆ    ;D

พี่ทิคขอสนับสนุนเครื่องมือรักษาสันติภาพให้น้อง King Roster เอาไว้ประกอบการถ่ายทำ  ฟรีนะ PM ชื่อที่อยู่มาหาพี่นะครับ   :D

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2015 / 11:26:40 PM »
:) เห็นการ์ตูนแล้วนึกว่าใครซะอีก เดินเรื่องฉับไวดีครับ...ทำสนุกๆตามแนวของตัวเอง...

ชอบมากเลยครับ ถูกใจสุด ๆ    ;D

พี่ทิคขอสนับสนุนเครื่องมือรักษาสันติภาพให้น้อง King Roster เอาไว้ประกอบการถ่ายทำ  ฟรีนะ PM ชื่อที่อยู่มาหาพี่นะครับ   :D

ขอบคุณครับ​ผม​ ;D ;D ;D ;D

• **
Little Two Chapter 2
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2015 / 09:59:15 PM »
Chapter 2 มาแล้วครับ ;) ;) ;) ;) ;) ;)

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: Little Two Chapter 2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2015 / 10:50:29 PM »
เนื้อเรื่องซับซ้อนชวนเริ่มจะงงละครับ  :P
ตัวร้ายเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆแล้ว little two ต้องขอความช่วยเหลือ
แบทแมนไหมนี่ อิอิ  ::)

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2015 / 12:31:04 AM »
งานเข้าแล้วครับๆๆๆ จะโดนบีบรึเปล่าเนี่ยะ  ;D

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2015 / 05:20:07 PM »
เนื้อเรื่องซับซ้อนชวนเริ่มจะงงละครับ  :P
ตัวร้ายเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆแล้ว little two ต้องขอความช่วยเหลือ
แบทแมนไหมนี่ อิอิ  ::)

เนื้อเรื่องนี่ขนาดผมแต่งเองยังเองเลยครับ :P :P :P :P
พวกตัวร้ายที่เยอะขึ้นนี่เดี๋ยวตอนหลังมีฮีโร่คนอื่นในจักรวาลนี้มาช่วยด้วยครับ ;) ;) ;) ;)
และถ้าจบเนื้อเรื่องหลักแล้วมีไปครอสกับแบทแมนแอนด์เดอะแกงค์แน่นอน :P :P :P

งานเข้าแล้วครับๆๆๆ จะโดนบีบรึเปล่าเนี่ยะ  ;D

อันนี้ต้องรอลุ้นตอนต่อไปครับ ;) ;) ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤศจิกายน 2015 / 05:33:27 PM โดย King Roster »

• **
Little Two Chapter 3
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2015 / 10:12:07 PM »
มาต่อกันกับ Chapter 3 กันเลยครับ :) :) :)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: Little Two Chapter 3
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2015 / 09:17:27 AM »
last boss ออกโรงแล้ว สนุกดี น่าติดตาม  ;)

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2015 / 10:48:52 AM »
นึกว่าจะถูกรถหนีบสะแล้วนะครับ บอสใหญ่เท่อยู่ครับ แต่แอบนึกถึงฟิกอวาต้าของการูด้า  8) 8)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2015 / 04:19:53 PM »
พี่เอก โผล่มาตอนจบอีกแล้ว!!  :P :P :P
ดูไปดูมา ก็เหมือน Deathstroke เหมือนกันแฮะ  ::)

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2015 / 06:05:47 PM »
last boss ออกโรงแล้ว สนุกดี น่าติดตาม  ;)
นึกว่าจะถูกรถหนีบสะแล้วนะครับ บอสใหญ่เท่อยู่ครับ แต่แอบนึกถึงฟิกอวาต้าของการูด้า  8) 8)
พี่เอก โผล่มาตอนจบอีกแล้ว!!  :P :P :P
ดูไปดูมา ก็เหมือน Deathstroke เหมือนกันแฮะ  ::)

ขอบคุณครับ ;) ;) แต่จะว่าไปฟิก Scout Onix นี่ก็ไปคล้ายกับฟิกอวาต้าหลายคนเลยนะครับเนี่ย  :P :P :P :P