ผู้เขียน หัวข้อ: Review 70735 Ronin R.E.X  (อ่าน 5466 ครั้ง)

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
Review 70735 Ronin R.E.X
« เมื่อ: 08 ตุลาคม 2015 / 04:57:01 PM »
Theme Ninjago
Pice 547 ชิ้น
Year 2015

ชุดนั้เป็นชุดยานของ Ronin ตัวร้ายหลักในเกมส์ Lego Ninjago Shadow of Ronin และพันธมิตรแบบชั่วคราวของเหล่านินจาในซีซั่น 5 ครับ ;) ;) ;)

หน้ากล่องครับ ;) ;)

ข้างหลังมีโชว์ลูกเล่นของยาน :) :)

แกะออกมาได้ชิ้นส่วนทั้งหมด 6 ถุง และถุงใส่คู่มือกับ สติ๊กเกอร์ครับ

คู่มือ 2 เล่มครับ

มินิฟิกทั้งหมด 4 ตัว Kai Ronin Attila Ghoultar และเจ้า Screamer อีก1 ตัวครับ

โดยเจ้า Screamer สามารถเอาไปใส่ที่หัวมินิฟิกได้ครับ อารมณ์โดนผีสิง ( King Roster อาสามาเป็นพรีเซ็นเตอร์ให้ครับ :P :P :P :P :P )

หน้า Ronin และ Ghoultar แบบชัดๆครับ ::) ::) ::)

มังกรของฝั่งผีครับ ;) ;)

มาที่ส่วนของยานกันมั่งครับ

๓ายในห้องคนขับ 8) 8) 8) 8) 8) แต่ตัวจอดันเป็นสติ๊กเกอร์ซะงั้น :-\ :-\ :-\

ด้านหลังครับ

ลูกเล่นของตัวยานก็คือถ้าส่วนบนของยานใบพัดจะหมุนได้ครับ

และอีกหนึ่งลูกเล่นก็คือการยิง airjitzu ท่าไม้ตายใหม่ของเหล่านินจาได้ครับ

ปิดท้ายครับ :P :P :P :P :P :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: Review 70735 Ronin R.E.X
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2015 / 09:21:52 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  ยานลูกเล่นเยอะดีนะครับ แปลกตาดี   :o

ขาของ Ghoultar นี่ พาร์ทขาของผี spectre กับ Banshee ในซีรีย์ 14 เลยนิ

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2015 / 10:26:49 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ  ;)
สกรีนนินจาโก ของปี 2015 นี่สวยจริงๆเลยครับ  :-\
ต้องท่องไว้ๆ ดูแต่ตา อย่าอยากได้ อิอิ  ::)

ปล. ตาโรนิน เท่มากๆเลยครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2015 / 05:58:03 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  ยานลูกเล่นเยอะดีนะครับ แปลกตาดี   :o

ขาของ Ghoultar นี่ พาร์ทขาของผี spectre กับ Banshee ในซีรีย์ 14 เลยนิ

ใช่ครับ ขาแบบเดียวกันกับผีใน ซีรีย์ 14 เลย ;) ;) ;) ;)

ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ  ;)
สกรีนนินจาโก ของปี 2015 นี่สวยจริงๆเลยครับ  :-\
ต้องท่องไว้ๆ ดูแต่ตา อย่าอยากได้ อิอิ  ::)

ปล. ตาโรนิน เท่มากๆเลยครับ

นินจาโกเวฟนี้ผมว่าสวยทุกชุดเลยครับ :) :) :) :) :)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2015 / 11:15:05 PM »

โดยเจ้า Screamer สามารถเอาไปใส่ที่หัวมินิฟิกได้ครับ อารมณ์โดนผีสิง ( King Roster อาสามาเป็นพรีเซ็นเตอร์ให้ครับ :P :P :P :P :P )

เจ้าตัวนี้น่าสนใจมากครับ ลูกเล่นแบบนี้ชอบเลย
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ... :)

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2015 / 06:56:02 PM »

เจ้าตัวนี้น่าสนใจมากครับ ลูกเล่นแบบนี้ชอบเลย
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ... :)

ขอบคุณครับ ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2015 / 04:08:06 PM »
โรนินชุดเท่นะ  :-*
ส่วนตัวว่าจะเก็บตามในภาพมาตั้งโชว์เท่ๆดีเหมือนกันนะนิ  ;)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2015 / 04:37:47 PM »
พึ่งเห็นรีวิวนี้แฮะ ธีมนี้สีสันช่างสดใส พาร์ทแปลกๆ ใส่ลูกเล่นก็เยอะ

สมสวรอยู่ห่างๆ เลย อิอิ ถ้าไม่อยากหมดตัว  :P

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2015 / 04:40:29 PM »
จริงๆ ก็แอบชอบนะ ถ้าทำเหมือนในการ์ตูนมากกว่านี้จะดีมาก
อันนี้ทำเหมือนปืนมากกว่า
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2015 / 06:11:55 PM »
ขอบคุณสำหรับ review ครับกระผม >_<

เจ้าผีน้อยตัวใสน่าโดนมากๆ (เหมือนกับในตึก ghostbuster เลย!!!!)

ยานลำสีแดงก็เท่อ่ะ แต่สงสัยอย่าง มังกรตัวน้อยนี่...เรืองแสงได้ป่ะครับ >_<

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2015 / 10:33:37 PM »
โรนินชุดเท่นะ  :-*
ส่วนตัวว่าจะเก็บตามในภาพมาตั้งโชว์เท่ๆดีเหมือนกันนะนิ  ;)

เวฟนี้ออกแบบมาค่อนข้างเท่สุดๆเลยครับ ทั้งฝั่งดีฝั่งร้าย  ;) ;)

พึ่งเห็นรีวิวนี้แฮะ ธีมนี้สีสันช่างสดใส พาร์ทแปลกๆ ใส่ลูกเล่นก็เยอะ

สมสวรอยู่ห่างๆ เลย อิอิ ถ้าไม่อยากหมดตัว  :P

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ขอบคุณครับ  :D :D :D

จริงๆ ก็แอบชอบนะ ถ้าทำเหมือนในการ์ตูนมากกว่านี้จะดีมาก
อันนี้ทำเหมือนปืนมากกว่า

ส่วนตัวผมชอบแบบที่ Lego ออกมานี่หละครับ แบบในการ์ตูนมันดูป้อมๆไปนิด  ::) ::) ::)

ขอบคุณสำหรับ review ครับกระผม >_<

เจ้าผีน้อยตัวใสน่าโดนมากๆ (เหมือนกับในตึก ghostbuster เลย!!!!)

ยานลำสีแดงก็เท่อ่ะ แต่สงสัยอย่าง มังกรตัวน้อยนี่...เรืองแสงได้ป่ะครับ >_<

มังกรเรืองแสงไม่ได้ครับ น่าเสียดายจริงๆ :(