ผู้เขียน หัวข้อ: [MOC] Lake-town Chase  (อ่าน 3128 ครั้ง)

ออฟไลน์ Astudio

• Verified Member
  • Newbie
  • *
[MOC] Lake-town Chase
« เมื่อ: 30 กันยายน 2015 / 11:19:42 PM »
MOC ครั้งแรกค่ะ ทำไว้ตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว พอจะเอาขึ้น TBC เท่านั้นแหล่ะบอร์ดล่มเลย 55 เหตุเกิดจากได้ 79013 Lake-town Chase ในราคาปานกลางมาหนึ่งกล่อง พอต่อแล้วชอบมากเลยจะไปกดเพิ่มมาอีกสอง อยากเอามาต่อให้เป็นตึกใหญ่ ปรากฏว่ามีคนมาตัดหน้าไปนิดเดียว ของหมด ที่นี้ที่อื่นราคาพุ่งขึ้นหมดแล้ว เลยคิดว่าหาพาร์ทมาต่อเองซะเลยงั้น จากนั้นก็ค้นพบ ​LDD จึงออกมาประมาณนี้ค่ะ เป็นการ MOC แบบเอาง่ายว่า ข้างในไม่มีอะไรเลย ติชมกันได้นะคะ

หาซื้อพาร์ทเองจาก BrickLink โดยที่ยังไม่รู้จักพวกฟังก์ชั่น Wanted List ทำเอางงและเสียค่าส่งจากหลายเจ้าอย่างไม่จำเป็นไปเยอะเลยค่ะ  :'( แถมสุดท้ายยังซื้อมาขาดอีกด้วยโครงหลังคาโหว่กำแพงแหว่งต้องหาพาร์ทที่เหลือๆ มาปิดๆ 55  :-[

ต่อตามที่ทำไว้ใน LDD

เสร็จแล้ววว

มุมนู้นมุมนี้

ตบแต่งด้วยต้นไม้ใบหญ้า

อันนี้เทียบสเกลให้ดูกับออริจินัล

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: [MOC] Lake-town Chase
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 กันยายน 2015 / 11:46:06 PM »
ข้อดีของ LDD คืออย่างนี้รี่เองครับ ผมต่อแบบไม่มีLLD เจ้าAvengers Tower*2.5 ฐานเลยไม่ค่อยแข็งเท่าไรครับ  :-[

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2015 / 12:09:34 AM »
ดูดีๆ กว่าตอนเป็นชุดมากๆเลย ต้องหาพาร์ทฟ้ามาทำเป็นน้ำแล้วๆๆ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2015 / 12:26:45 AM »
นึกถึงฉากที่ Bard พายเรือลอดเรือนกลางน้ำหลังนี้เลยครับ   :D

ปล. เสียดายที่อีกสองชุดซื้อไม่ทัน  คงถูกเหมาหมดไปแน่เลยในทีเดียว  ::)

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2015 / 01:09:50 AM »
สวยครับ ได้บรรยากาศแบบเรือนไทยครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2015 / 05:49:38 AM »
สวยค่ะ  :D ถ้ามีหลายๆหลังจะเหมือนในหนังเลยนะเนี่ย  :P

ออฟไลน์ kan and lego

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2015 / 06:12:21 AM »
สวยสุดยอดครับ

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2015 / 06:53:24 AM »
สวยดีครับ พอมีหญ้าขึ้นหลังคากับกำแพงบ้านยิ่งดูขลังดีเลยครับ  ;)
ปล. รอดูสรัางเป็นเมืองนะครับ  ::) อิอิ

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2015 / 10:11:51 AM »
สวยมากครับ คล้ายเรือนไทยอยู่นะเนี่ย
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2015 / 10:31:51 AM »
พอต่อเป็นบ้านหลังใหญ่แล้ว สวยขึ้นเยอะเลยครับ  ;D
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ ChatchaiAt2505

• Jr. Member
  • *
  • เด็กได้รับการแต่งแต้มจากผู้ใหญ่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2015 / 11:35:52 AM »
สวยมากครับเรือนไทยริมน้ำ ชอบครับ :D

ออฟไลน์ Takashizero

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2015 / 11:56:05 AM »
หลังใหญ่ขึ้นดูสมจริงสวยงามมากๆเลยครับ  :)

ออฟไลน์ mrkornk

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2015 / 02:25:27 PM »
ใช้ใบไม้ตกแต่งเทียบกับของต้นฉบับสีขาวของหิมะให้บรรยากาศต่างกันไปเลยครับ

MOC ได้ 2 ฤดูกาลเลย  :)

ออฟไลน์ tuktik

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2015 / 08:51:40 AM »
สวยครับ เคยคิดจะทำเหทือนกัน แต่ยังไม่ได้เริ่ม มีตัวอย่างให้ลอกแล้วทีนี้  :P

ออฟไลน์ Astudio

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2015 / 05:44:51 AM »
ข้อดีของ LDD คืออย่างนี้รี่เองครับ ผมต่อแบบไม่มีLLD เจ้าAvengers Tower*2.5 ฐานเลยไม่ค่อยแข็งเท่าไรครับ  :-[

ช่วยได้ในระดับนึงค่ะ แต่เวอร์ชั่นที่มี part ยังไม่ค่อยอัพเดทและ part เก่าๆ ก็ไม่ค่อยมีค่ะ มีครั้งนึงพยายามขึ้นเซ็ต pirate เก่าๆ ซึ่งต้องใช้ baseplate 3D แต่ในโปรแกรมไม่มีเลยต้องทำเป็นโครงสร้างลอยอยู่บนอากาศ นั่งงมอยู่นานเลยค่ะ  :-\

สวยครับ ได้บรรยากาศแบบเรือนไทยครับ  :) :) :)

สวยมากครับ คล้ายเรือนไทยอยู่นะเนี่ย

สวยมากครับเรือนไทยริมน้ำ ชอบครับ :D

ขอบคุณค่ะ แต่พอทักกันว่าเหมือนเรือนไทยเท่านั้นแหล่ะ ตอนนี้มองยังไงก็กลายเป็นเรือนไทยไปซะแล้ว จบกัน lake town ยุโรปแฟนตาซี 555

ดูดีๆ กว่าตอนเป็นชุดมากๆเลย ต้องหาพาร์ทฟ้ามาทำเป็นน้ำแล้วๆๆ

สวยดีครับ พอมีหญ้าขึ้นหลังคากับกำแพงบ้านยิ่งดูขลังดีเลยครับ  ;)
ปล. รอดูสรัางเป็นเมืองนะครับ  ::) อิอิ

ตรงน้ำนี่ยังไม่รู้จะทำยังไงดีเลยค่ะ คุณBangGamo มีวิธีแนะนำไหมคะ? ส่วนถึงขั้นเป็นเมืองนี่ไม่กล้าหวังเลยค่ะ กลัวงบบาน  ;D

นึกถึงฉากที่ Bard พายเรือลอดเรือนกลางน้ำหลังนี้เลยครับ   :D

ปล. เสียดายที่อีกสองชุดซื้อไม่ทัน  คงถูกเหมาหมดไปแน่เลยในทีเดียว  ::)

สวยค่ะ  :D ถ้ามีหลายๆหลังจะเหมือนในหนังเลยนะเนี่ย  :P

ใช้ใบไม้ตกแต่งเทียบกับของต้นฉบับสีขาวของหิมะให้บรรยากาศต่างกันไปเลยครับ

MOC ได้ 2 ฤดูกาลเลย  :)

ใช่ค่ะ มีคนมาเหมาไปก่อนแป๊บเดียว  :'(
ความจริงแล้วยังไม่เคยดู The Hobbit เลยค่ะ พาร์ทสีขาวบนหลังคานี่เอาจริงๆ ตอนแรกดูไม่ออกว่าเป็นหิมะ ถึงขั้นสั่งพาร์ทมาทำ moc พอถ่ายรูปแล้วดูรูปถึงค่อยมองออกว่าเป็นหิมะ พาร์ทสีขาวนี่ไม่รู้จะเอาไปใส่ไว้ตรงไหนเลยทีเดียว 55  :-[

สวยสุดยอดครับ

พอต่อเป็นบ้านหลังใหญ่แล้ว สวยขึ้นเยอะเลยครับ  ;D

หลังใหญ่ขึ้นดูสมจริงสวยงามมากๆเลยครับ  :)

สวยครับ เคยคิดจะทำเหทือนกัน แต่ยังไม่ได้เริ่ม มีตัวอย่างให้ลอกแล้วทีนี้  :P

ขอบคุณค่ะ  :D  :D  :D