ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 75078 : Imperial Troop Transport  (อ่าน 5946 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[Review] 75078 : Imperial Troop Transport
« เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2015 / 10:16:59 PM »
75078 Imperial Troop Transport 
Theme   Star Wars
Year       2015
Pieces    141
Minifigs   4
Price       12.99 USD / 800 BAHT

LegoKnightz ภูมิใจเสนอ " Imperial Troop Transport  "

หน้ากล่อง

หลังกล่อง

ข้างกล่อง

ถุงโค๊ก 2 ถุง + หนังสือเรียน

ได้ สตรอมมี่ 4 ตัว ในเวอร์ชั่น การ์ตูนมาเลยครับ หน้า มีแสดงอารมณ์ 2 อารมณ์ (สงสัยทางเลโก้จะเริ่มรู้ว่านักแสดงเริ่มเมื่อยกราม)  ::)

ยาน...... ไม่สวยเอาซะเลยครับ โดยส่วนตัว เอาไปเลย 3.5/10  :-\

ตามด้วย การ์ตูนนิดๆนะครับ  :P

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: [Review] 75078 : Imperial Troop Transport
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2015 / 10:26:09 PM »
โหยยยยยยยยยยยย ซื้อเบิ้ลสองกล่อง!!!!!!!!!   :-* :-* :-*

ขอบคุณสำหรับ+การ์ตูนสนุกๆครับผม อิ_อิ

ปล. พี่ทิคแสนน่ารักออกมาเล่นซ่อนหากับพวกเราด้วย  :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: [Review] 75078 : Imperial Troop Transport
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2015 / 10:27:15 PM »
รีวิวอะไรเนี่ย 
อ้อ ๆ .... ตัวประกอบออกมาฉากสองฉาก แต่พระเอกจะได้ออกมาหลายฉากเหรอ .. อืมมม ดีดี   ;D  :P

ชุดนี้ยานขนส่ง พาร์ทน่าสนใจมากเลยครับ เหมาะกับเอามา MOC เล่นดี

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2015 / 10:27:18 PM »
ทำการ์ตูนสวยเลยนะเนี่ย ดูเนียนดีมากเลย

สรุปสุดท้าย เสือทิคโดนจ่าโต้งยิงตายใช่มั้ยอะ... ;)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2015 / 10:40:59 PM »
อ่าว สรุปกลับมาด้านมืดอีกแล้วเหรอ!!!

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2015 / 10:43:53 PM »
Legoออกเพื่อขายฟิกจริงๆครับ :-\
ปล.การ์ตูนไม่ได้นิดหน่อยแล้วครับยาวก็รีวิวอีก555 :P

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2015 / 11:04:40 PM »
ขอบคุณที่มารีวิวให้ดูครับ
ชุดนี้ตามห้างฯ ขายดีมากครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2015 / 11:06:52 PM »
อ่าว อ่านเม้นแล้วถึงรู้ นี่กระทู้รีวิวเหรอ 

เห็นชื่อ จขกท แล้ว ผมกะเข้ามาอ่านการ์ตูนอย่างเดียวอ่ะ

เรื่องนี้เอาจอมมารระดับบิ๊กบอสมาเล่นบทปลาตอด ดูลดระดับยังไงก็ไม่รู้นะ หุหุ จอมมารร้ายกว่านี้เยอะ

ออฟไลน์ tuktik

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2015 / 11:24:37 PM »
เสือทิคเหมือน แร็พเตอร์มากกว่านะ จับกินทีละคน สองคน

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2015 / 11:25:11 PM »
ชุดนี้เหมาะที่จะสร้างกองทัพมากๆ ครับ :)

ขอบคุณที่รีวิวให้ชม :D

การ์ตูนสนุกมาก น่าจะมีตอนต่อนะครับ
เจไดผมเรียบอย่าง lord dimension ยังไม่ยอมออกมา
คาดว่ายังคงหลงอยู่ในมิติอื่น :P :P :P

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2015 / 07:07:07 AM »
สตรอมมี่ตั้ง 4 ตัว เยอะดีค่ะ  การ์ตูนตอนนี้ขาดเจไดชิ้วนะคะเนี่ย :D
พี่ทิคขี้เล่นจัง ชอบเล่นซ่อนหาด้วย อิอิ  :P

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2015 / 08:01:31 AM »
เป็นชุด battle pack ที่น่ารักมากครับ

จ่ามด มารอบนี้เหมือนพี่ เสก โลโซนะครับ 5555

ขำหนักมาก 5555 ทิค ทิค ทิค

เอ้ว่าแต่ บ้าน ewok ยังอยู่หรอนี้ รีวิวเก่า หวา  :P :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กรกฎาคม 2015 / 08:03:04 AM โดย SkyKnight™ »

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2015 / 12:27:46 PM »
ตอนต่อไป เจไดชิ้วจะโผล่มามั๊ยน่ะ  ;)
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2015 / 06:28:33 PM »
โหยยยยยยยยยยยย ซื้อเบิ้ลสองกล่อง!!!!!!!!!   :-* :-* :-*

ขอบคุณสำหรับ+การ์ตูนสนุกๆครับผม อิ_อิ

ปล. พี่ทิคแสนน่ารักออกมาเล่นซ่อนหากับพวกเราด้วย  :-[ :-[ :-[
พี่ทิค โหดมากๆเลยครับ ผมอยากให้ออกมาเหมือนเอเลี่ยนบุกโลก อิอิ  ;)

รีวิวอะไรเนี่ย 
อ้อ ๆ .... ตัวประกอบออกมาฉากสองฉาก แต่พระเอกจะได้ออกมาหลายฉากเหรอ .. อืมมม ดีดี   ;D  :P

ชุดนี้ยานขนส่ง พาร์ทน่าสนใจมากเลยครับ เหมาะกับเอามา MOC เล่นดี
รีวิว "เสือสมิง" ครับ อิอิ  ::)
พระเอกหรือสัตว์ประหลาดก็ไม่รู้สิครับ พี่ทิค  ::)

ทำการ์ตูนสวยเลยนะเนี่ย ดูเนียนดีมากเลย

สรุปสุดท้าย เสือทิคโดนจ่าโต้งยิงตายใช่มั้ยอะ... ;)
ขอบคุณครับพี่พล  :)
ไม่ใช่ละครับ พี่โต้งเป็นแค่พลทหารครับผม  :-\

อ่าว สรุปกลับมาด้านมืดอีกแล้วเหรอ!!!
ใช่ครับ พี่แบงค์  :-[ :-[ :-[

Legoออกเพื่อขายฟิกจริงๆครับ :-\
ปล.การ์ตูนไม่ได้นิดหน่อยแล้วครับยาวก็รีวิวอีก555 :P
ใช่ ยานไม่สวยเอาซะเลย เน้นขายฟิกจริงจังครับ น้องทัช  ;)
การ์ตูนเป็นหลัก รีวิวเป็นรองครับ อิอิ  :P

ขอบคุณที่มารีวิวให้ดูครับ
ชุดนี้ตามห้างฯ ขายดีมากครับ  :) :) :)
ด้วยความยินดีครับ พี่กุ้ง  ;D

อ่าว อ่านเม้นแล้วถึงรู้ นี่กระทู้รีวิวเหรอ 

เห็นชื่อ จขกท แล้ว ผมกะเข้ามาอ่านการ์ตูนอย่างเดียวอ่ะ

เรื่องนี้เอาจอมมารระดับบิ๊กบอสมาเล่นบทปลาตอด ดูลดระดับยังไงก็ไม่รู้นะ หุหุ จอมมารร้ายกว่านี้เยอะ
กระทู้รีวิว แถมการ์ตูนครับพี่อั่น  8)
นี่ผมลดพลังของจอมมารส้มลงหรอครับ  :-[ :-[

เสือทิคเหมือน แร็พเตอร์มากกว่านะ จับกินทีละคน สองคน
ใช่ไหมครับพี่ติ๊ก  ;)
ผมก่ะจะให้แลเหมือนเอเลี่ยนเลยนะครับ อิอิ  ;D

ชุดนี้เหมาะที่จะสร้างกองทัพมากๆ ครับ :)

ขอบคุณที่รีวิวให้ชม :D

การ์ตูนสนุกมาก น่าจะมีตอนต่อนะครับ
เจไดผมเรียบอย่าง lord dimension ยังไม่ยอมออกมา
คาดว่ายังคงหลงอยู่ในมิติอื่น :P :P :P
ด้วยความยินดีครับพี่โต้ง  ;)
Lord Dimension จะมีโผล่รีวิวหน้านะครับ อิอิ  ;)

สตรอมมี่ตั้ง 4 ตัว เยอะดีค่ะ  การ์ตูนตอนนี้ขาดเจไดชิ้วนะคะเนี่ย :D
พี่ทิคขี้เล่นจัง ชอบเล่นซ่อนหาด้วย อิอิ  :P
ใช่ไหมครับ พี่ปลา  :) เดี๋ยวรอรีวิวไหนให้พี่ปลาโผล่ออกมาบ้าง  :)

เป็นชุด battle pack ที่น่ารักมากครับ

จ่ามด มารอบนี้เหมือนพี่ เสก โลโซนะครับ 5555

ขำหนักมาก 5555 ทิค ทิค ทิค

เอ้ว่าแต่ บ้าน ewok ยังอยู่หรอนี้ รีวิวเก่า หวา  :P :P
จริงๆ ทรงผมพี่มด เป็นทรงนี้ตั้งนานแล้วครับ ในการ์ตูนพี่
ดูเหมือนรงพี่มดตัวจริง 555  :P

ตอนต่อไป เจไดชิ้วจะโผล่มามั๊ยน่ะ  ;)
ต้องรอลุ้นนะครับ พี่หมอเอ่ย  :P

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 12:52:29 PM »
 ;D comic อย่างฮา reviewนี้ แปลว่ายังอยู่ด้านมืดนิ

ทรงผมจ่ามดนี้ ผมชอบๆ เท่ห์ดี
ส่วนพี่ทิค ตอนกระโดดไปมา อย่างไว อย่างฮา
กับตอนเปิดหมวก เห็นหน้าแต่ละคน ขำเลยผม
ชอบideaที่เห็น ปลายหางส้มๆ ความน่าสะพรึงอยู่ตรงนี้แหละ

โมเดมพังไป2วัน เผลอไปแสดงหนังเลยผม 8)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 02:44:35 PM »
;D comic อย่างฮา reviewนี้ แปลว่ายังอยู่ด้านมืดนิ

ทรงผมจ่ามดนี้ ผมชอบๆ เท่ห์ดี
ส่วนพี่ทิค ตอนกระโดดไปมา อย่างไว อย่างฮา
กับตอนเปิดหมวก เห็นหน้าแต่ละคน ขำเลยผม
ชอบideaที่เห็น ปลายหางส้มๆ ความน่าสะพรึงอยู่ตรงนี้แหละ

โมเดมพังไป2วัน เผลอไปแสดงหนังเลยผม 8)
สรุปผม ไปจาก Star Wars ไม่ได้อ่าครับพี่มด  :-[
จ่ามดทรงนี้แหละ เหมาะสุดแล้วครับ อิอิ
ความจริงผมกะจะทำให้ดูเหมือน เอเลี่ยน เลยครับ ฟิกพี่ทิคอยู่ใกล้มือ
จัดหนักให้เลยครับ  :P

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 02:53:44 PM »
ผมจะบอกเพื่อนให้มาดู กระทู้นี้ ผมได้เป็นพระเอก 8)
ขอเอาlink ไปลงfaceนะ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 03:05:52 PM »
ผมจะบอกเพื่อนให้มาดู กระทู้นี้ ผมได้เป็นพระเอก 8)
ขอเอาlink ไปลงfaceนะ
ได้ครับพี่มด 55555  ;D