ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 75090 : Ezra's Speeder Bike™  (อ่าน 4134 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[Review] 75090 : Ezra's Speeder Bike™
« เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2015 / 03:42:26 PM »
75090 Ezra's Speeder Bike™ 
Theme   Star Wars
Year       2015
Pieces    267
Minifigs   3
Price       19.99 USD / 1,650 BAHT

LegoKnightz ภูมิใจเสนอ "Ezra's Speeder Bike™ "

หน้ากล่อง

หลังกล่อง

ข้างกล่อง

ถุง 2 ห่อ + สติ๊กเกอร์ + คัมภีร์เล่มหนึ่ง

เริ่มต้นด้วย ถุงแรกเลยดีกว่า  ;)

ได้ฟิก เอซร่า มาตั้งแต่ถุงแรกละครับ  ;)

อั๊ยยะ!! ถ่ายติดตัวเองตอนต่อ  :P

เริ่มต้นด้วย ห่อที่สองกันเลยละกันครับ คุณหนูๆ  :)

ได้ฟิก ซาบีน สุดสวยแห่ง Star Wars Rebels แล้วครับ  ;D

ได้สตรอมมี่ เวอร์ชั่นการ์ตูน  8)

แต๊นแต๋น!!! เรียบร้อยละครับ  ;)

รายละเอียดรอบๆ Speeder Bike ทั้ง 2 คัน *ตามด้วยการ์ตูนนิดๆละกันครับ อิอิ  ;D

สุดท้ายนี้ ขอให้พลังจงสถิตย์อยู่กับตัวท่าน นะครับ  ::)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
Re: [Review] 75090 : Ezra's Speeder Bike™
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2015 / 04:13:07 PM »
พลังด้านมืดไม่หายไปง่ายสิน่ะครับ 8)
เซ็ทนี้ผมอยากได้สตอมมี่กับสปีดเดอร์ส่วนพวกกบฏชั่งมัน :P
ปล.พึ่งรู้ว่าelsaเอ่ยezraอายุ14 :-[
ปล2.ทำไมlegoไม่ยอมให้ezraผมสีม่วง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2015 / 04:18:59 PM โดย Touching Xdark »

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: [Review] 75090 : Ezra's Speeder Bike™
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2015 / 04:18:58 PM »
พลังม่วงท่านเก็บไว้คนเดียวเถอะ ข้าไม่ขอรับไว้ด้วยหรอก... :-\

stormtrooper ตัวเดียวกะ battle pack ใช่ปะ สรุปนี่คือเวอร์ชันการ์ตูนเหรอเนี่ย... ::)
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ... :D

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2015 / 04:29:45 PM »
 เป็นชุดที่เกือบจะซื้อเพราะ ตัวผญ ในรูป  :-[ แต่มาดูรีวิวแล้วรอดไป ทำไมผมมันสูงเลยครับ  ::)ดูแปลกๆ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2015 / 05:02:28 PM »
ชุดนี้อยากได้เพราะฟิกซาบีนเลยนะเนี่ย   :-[

ปล. พลังม่วง พี่ขอผ่านนะ ไม่ขอรับนะ   :-X

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2015 / 07:14:03 PM »
พลังม่วงร้ายกาจมากๆ ขนาดแพนด้าก็มีพลังม่วงด้วยเหมือนกัน ก็ยังพ่ายแพ้ไปในที่สุด :D

ขอบคุณที่มารีวิวให้ได้ชมกัน :)

stormtrooper ตัวเดียวกะ battle pack ใช่ปะ
ขอตอบแทนว่า ใช่ครับ SW578

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2015 / 09:03:14 PM »
โอ๊ะ รีวิวนี้ช่างมีประโยชน์ ให้ความรู้ใหม่ๆ ดีจริง ผมก็พึ่งรู้นะเนี่ยว่าด้านส้มส่งจารชนแฝงตัวเข้าไปฝึกเจไดด้วยเหรอ ดูซิ ชุดก็ส้ม แถมยังบอกว่า "ยืนหยัดต่อสู้กับสิ่งที่ถูกต้อง" แสดงว่าเป็นฝ่ายร้ายแน่ๆ ถึงต้องไปสู้กับสิ่งที่ถูกต้อง

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2015 / 09:05:12 PM »
ขอบคุณสำหรับ review ครับเจไดม่วงในตำนาน welcome back home!!!!!!! :P :P :P
Set นี้สวยดีอ่ะครับ แต่ผมดันมีฟิกหมดแล้ว เลยไม่ได้ซื้อเลย หุหุ

ปล. แพนด้าน้อยโดนกลั่นแกล้งอีกแล้ววววว น่าสงสารจริงๆ  :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2015 / 09:20:59 PM »
ขอบคุณสำหรับการรีวิวครับ
ถ้าอยากได้ ซาบีน ตอนนี้มีชุดนี้ชุดเดียวเลยครับ  :) :) :)

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2015 / 07:02:07 AM »
พลังด้านมืดไม่หายไปง่ายสิน่ะครับ 8)
เซ็ทนี้ผมอยากได้สตอมมี่กับสปีดเดอร์ส่วนพวกกบฏชั่งมัน :P
ปล.พึ่งรู้ว่าelsaเอ่ยezraอายุ14 :-[
ปล2.ทำไมlegoไม่ยอมให้ezraผมสีม่วง
ด้านมืดออกยากจริงจังเลย น้องทัช  ::)
ได้ข่าวว่าสตรอมมี่เยอะแยะเลยนีน่า ยังอยากได้อีกหรอ  :o :o :o

ปล.1  let it go let it gooooo เอ้ยยย ไม่ใช่ละ  :P
ปล.2 นั้นละสิ หรือมันเปลืองหรือเปล่า ใช้สีแค่ตัวละครนี้เพียงแค่คนเดียว  ::)

พลังม่วงท่านเก็บไว้คนเดียวเถอะ ข้าไม่ขอรับไว้ด้วยหรอก... :-\

stormtrooper ตัวเดียวกะ battle pack ใช่ปะ สรุปนี่คือเวอร์ชันการ์ตูนเหรอเนี่ย... ::)
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ... :D
สำนักขำๆร้ายจริงๆนะครับ  >:(
สตรอมมี่ตัวเดียวกับ Battle Pack เลยครับพี่พล เป็นเวอร์ชั่นการ์ตูนครับผม  ;)

เป็นชุดที่เกือบจะซื้อเพราะ ตัวผญ ในรูป  :-[ แต่มาดูรีวิวแล้วรอดไป ทำไมผมมันสูงเลยครับ  ::)ดูแปลกๆ
ใช่อ่ะ น้องเจอร์รี่ ผมซาบีนสูงๆแปลกๆ แต่ก็โอนะ 555  8)

ชุดนี้อยากได้เพราะฟิกซาบีนเลยนะเนี่ย   :-[

ปล. พลังม่วง พี่ขอผ่านนะ ไม่ขอรับนะ   :-X
จัดเลยครับพี่ทิค  ;)
พลังด้านส้มก็ร้ายไม่แพ้สำนักขำๆนะครับเนี่ย ปฏิเสธพลังม่วงได้ลงคอ อิอิ  :P

พลังม่วงร้ายกาจมากๆ ขนาดแพนด้าก็มีพลังม่วงด้วยเหมือนกัน ก็ยังพ่ายแพ้ไปในที่สุด :D

ขอบคุณที่มารีวิวให้ได้ชมกัน :)
แพนด้าเอ ร้อนหลังไม่รู้ตัวเลยครับพี่โต้ง  ;D

โอ๊ะ รีวิวนี้ช่างมีประโยชน์ ให้ความรู้ใหม่ๆ ดีจริง ผมก็พึ่งรู้นะเนี่ยว่าด้านส้มส่งจารชนแฝงตัวเข้าไปฝึกเจไดด้วยเหรอ ดูซิ ชุดก็ส้ม แถมยังบอกว่า "ยืนหยัดต่อสู้กับสิ่งที่ถูกต้อง" แสดงว่าเป็นฝ่ายร้ายแน่ๆ ถึงต้องไปสู้กับสิ่งที่ถูกต้อง
:-* ผมนี่งงไปเลยกับคอมเม้นนี้ เพียงแค่สีส้มก็ดูร้ายๆแล้วใช่ไหมครับพี่อั่น 55555  ::)

ขอบคุณสำหรับ review ครับเจไดม่วงในตำนาน welcome back home!!!!!!! :P :P :P
Set นี้สวยดีอ่ะครับ แต่ผมดันมีฟิกหมดแล้ว เลยไม่ได้ซื้อเลย หุหุ

ปล. แพนด้าน้อยโดนกลั่นแกล้งอีกแล้ววววว น่าสงสารจริงๆ  :-\ :-\ :-\
ผมกลับมาแล้วครับเอ  ;)
ไม่มีใครกลั่นแกล้งนายนะ นายไปทำร้ายกลุ่มกบฏเอง อิอิ  :P

ขอบคุณสำหรับการรีวิวครับ
ถ้าอยากได้ ซาบีน ตอนนี้มีชุดนี้ชุดเดียวเลยครับ  :) :) :)
ด้วยความยินดีครับพี่กุ้ง  :)
ซาบีน กำลังจะมาอีกชุดแล้วครับพี่กุ้ง ที่มีหมวกมาให้ด้วยอ่าครับ 8)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2015 / 08:54:57 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับท่านรองอันดับ2
ด้านมืดกลับมาแล้ว ท่านรองหนีบ่วงมืดไม่พ้นหรอกครับ เก็บตั้งแต่ภาค7ไปเลยนะคร้าบ   :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม 2015 / 11:11:25 AM โดย VpV »

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2015 / 09:30:26 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับท่านรองอันดับ2
ด้านมืดกลับมาแล้ว ท่านรองหนีบ่วงมืดไม่พ้นหรอกครับ เก็บตั้งแต่ภาค7ไปเลยนะคร้าบ   :-*
ด้วยความยินดีครับท่านประมุข  ;)
แต่สงสัยจะโดนภาค 4-6 ไปด้วย งานนี้มาม่าเท่านั้นที่ช่วยคุณได้  :-[

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2015 / 12:24:20 AM »
ตอนจบ เหมือนเห็น หมูย่าง เอ้ยหมีย่าง เกรียมเลยนะ ;D

ผมท่องไว้แต่4-5-6แค่นั้น ส่วนภาคอื่นเก็บแค่พอ กล้อมแกล้ม

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2015 / 12:38:24 AM »
ตอนจบ เหมือนเห็น หมูย่าง เอ้ยหมีย่าง เกรียมเลยนะ ;D

ผมท่องไว้แต่4-5-6แค่นั้น ส่วนภาคอื่นเก็บแค่พอ กล้อมแกล้ม
รีเบล อยู่ในช่วงเหตุการณ์ 3-4 นะครับพี่มด  ;)
จัดเลยครับ อิอิ

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2015 / 12:55:26 AM »

รีเบล อยู่ในช่วงเหตุการณ์ 3-4 นะครับพี่มด  ;)
จัดเลยครับ อิอิ

เก็บหลายภาคเกิน กลัวเป็นแบบหมีย่าง 555

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2015 / 06:16:59 AM »
ผะผะผะผมเก็บแค่ 4-5-6 เองนะพี่มด จริงจริ๊งงงง  :-[