ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 75017 : Duel on Genosis  (อ่าน 2639 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[Review] 75017 : Duel on Genosis
« เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 09:37:28 PM »
75017 Duel on Genosis
Theme   Star Wars
Year       2013
Pieces    391
Minifigs   4
Price       39.99 USD / 459.9 HKD / 89.90 SGD

LegoKnightz ภูมิใจเสนอ " Duel on Genosis "

พอแกะกล่องออกมามีซองแต๊ะเอีย เอ้ยย!! ซองเลโก้อยู่ 3 ถุงครับ  :P

เรามาเริ่มกันซองแรกเลยดีกว่าครับ  >:(

พอซองแรกต่อเสร็จเรียบร้อยจะมี มินิฟิกอยู่ 3 ตัวกับยานเล็กอีก 1 คัน

รอบๆด้านของยานถือว่าทำได้ดี เหมือนในหนังดี  :) ต่อแล้วมีความสุขครับ

มาต่อด้วยซองที่ 2 ว่าปีนี้จะได้เท่าไร  8) (ลืมไปต้องให้แล้ว ไม่ใช่รับ)

แต่ต่อด้วยความสุขไม่เท่าไร ก็พบว่า Brick ชิ้นนี้เลโก้ให้มาผิดครับ!!!  :(

ตรงที่ปิดยอดเขาก็เลยดิ่งลงมาช่องหนึ่ง

ด้วยกำลังใจที่หดหาย เลยลืมถ่ายซองที่ 3 (ต่อทันทีเลย)  ได้ฟิกอาจารย์โยดาแล้วครับ!!!

แต๊นแต๊นนน!!! ต่อเสร็จเรียบร้อยแล้วครับผม

รูปสุดท้ายนี่ ผมจะเตือนเพื่อนๆทุกคน ว่าตอนต่อต้องระวัง Lightsaber ด้วยนะครับ ตัดได้ทุกอย่างจริงๆครับผม  :P
บริคที่หายไปของผมก็ได้เครมทางเลโก้เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ  :D

ออฟไลน์ sakolalai

• Verified Member
  • Full Member
  • *
Re: [Review] 75017 : Duel on Genosis
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 09:46:13 PM »
รีวิว หล่อๆ เท่ห์ๆ เหมือนเดิม ชอบมากๆ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: [Review] 75017 : Duel on Genosis
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 10:30:13 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ   :D

เลโก้นี่ขยันออกฟิกมาเรียกเงินได้ดีแท้  อย่างชุดเล็ก ๆ นี้ ฟิก 3 ใน 4 ตัวไม่มีในชุดไหนเลยทั้งโยดา เค้าท์ดูกู หรือ Poggle the Lesser

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มกราคม 2015 / 06:45:14 AM »
รีวิว หล่อๆ เท่ห์ๆ เหมือนเดิม ชอบมากๆ
ขอบคุณครับพี่เอี่ยม  ;D

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ   :D

เลโก้นี่ขยันออกฟิกมาเรียกเงินได้ดีแท้  อย่างชุดเล็ก ๆ นี้ ฟิก 3 ใน 4 ตัวไม่มีในชุดไหนเลยทั้งโยดา เค้าท์ดูกู หรือ Poggle the Lesser
ด้วยความยินดีครับ  ;D
ใช่ ฟิก 3 ใน 4 นี่หาไม่ได้จากชุดไหนเลย อยากได้ต้องเล่นชุดนี้เลยครับ  ;)  ;D
แต่ฟิกสวยดี งานระเอียดคล้ายมูวี่เลยครับ  :-*

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มกราคม 2015 / 08:50:23 AM »
ไลท์เซเบอร์ของปลอมหนิ ของจริงต้องเปิดด้วยลมปราณเจไดไม่ใช่เหรอ

โชคดีนะ ไม่งั้นนิ้วขาดไปแล้ว อันนี้โดนแค่ผิวๆ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มกราคม 2015 / 09:57:07 PM »
ไลท์เซเบอร์ของปลอมหนิ ของจริงต้องเปิดด้วยลมปราณเจไดไม่ใช่เหรอ

โชคดีนะ ไม่งั้นนิ้วขาดไปแล้ว อันนี้โดนแค่ผิวๆ
เปิดด้วยลมปราณ!!! คนธรรมดาก็เปิดได้ครับพี่อั๋น  ;)
จะมีภาค 6 ถ้าจำไม่ผิด ที่ ฮาน โซโล เปิดใช้กระบี่ฟรุ้งฟริ้งครับ

ปล. ดีที่ผมระวังแล้วครับ ไม่งั้นนิ้วด้วนแน่ๆเลย พี่อั่นครับ อิอิ  ::)