ผู้เขียน หัวข้อ: Take LEGO@Singapore EPIII ตอน 6 อภินิหาร ตะลุยกวาดเลโก้สิงคโปร์-มาเลย์ ภาค 3!!!!  (อ่าน 13134 ครั้ง)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
VpV Studio 
ภูมิใจเสนอ
Take LEGO@Singapore EPIII 
ตอน 6 อภินิหาร ตะลุยกวาดเลโก้สิงคโปร์-มาเลย์!!!!

สำหรับ รีวิวจากจักรวาลTBC Classic  มีการไป ทั้งTake LEGO@Singaporeและ LEGOLAND มาแล้วตามกระทู้เหล่านี้ครับ  :-*
Take LEGO @LEGOLAND Malaysia โดยคณะผู้กล้าท้าเลโก้ รุ่นบุกเบิกถางทาง

http://www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=6121.0
http://www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=6421.0

Take  LEGO@Singapore EP 1
http://www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=1091.0

Take LEGO@Singapore EP 2
http://www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=6208.0

และ ครั้งนี้ถือเป็น ภาค 3 ของLEGO@Singapore EP 3 with LEGOLAND Malaysia ครับ 
โดย ครั้งนี้ มีเหล่าผู้กล้า ดังนี้ครับ

vyJo ศิษย์พี่ สำนักขำๆ (คุณอั๋น)
SanukNaศิษย์น้อง สำนักขำๆ (คุณนุ)
คุณ danoob พันธมิตรแห่งขำ (หมอนูป)
คุณ Charlie Que เจ้าสำนักด้านม่วง (คุณคิว)
คุณ kayan ที่ปรึกษาพรรค (พี่ขยัน)
คุณ VpV ประมุขเพี้ยน เกรียนไปเรื่อย (ฉายา สุดหล่อวี มะระ ศรราม เทพบุตร VpV)

ก่อนรีวิว ขอกราบสวัสดีชาวTBC ทุกท่านครับ   
และขอต้อนรับตัวเองกลับเข้าบอร์ดก่อน หลังจากเร่ร่อนมานานจนได้บ้านใหม่ ทำเป็นVpV Studio แบบถาวรสักที
(โปรโมต All NEW VpV Studio ซะเลย  :P

เอาละ เรามาชม การเดินทางอันสุดแสนมหัศจรรย์ ด้วยสโลแกนที่ว่า จะซื้อเลโก้ จน เงินบาทสุดท้าย ประจำปี 2016 กันดีกว่าครับผม 

เริ่มจากการตั้งกระทู้ ระดมพลไปShopเพิ่มเติม โดยสำนักขำๆครับ นำโดยพี่อั๋นพี่นุ และตามด้วยพี่หมอนูป 
 http://thaibrickclub.com/board/index.php/topic,1314.0.html
จากนั้น คิว วงม่วง และ พี่ขยัน ก็ได้คอนเฟิร์มจะไปด้วย แล้วตบท้ายด้วยสมาชิกน้อง(ตัว)ไหม้สุดหล่อ อย่าง VpV   
ระหว่างนี้ มีข่าวลือ ว่าชิ้ว วงม่วง (ท่านรอง 20 ของพรรค) จะไปด้วย (ส่วนวีได้ยินข่าวก็เผื่อใจเลยท่านรองไม่ไปแน่ๆ 80% อีก20% ท่านรองอยากไป  :-[  ) 
เรื่องการเตรียมการ ได้พี่อั๋น พี่หมอนูปและ พี่นุ เตรียมการครับ จองตั๋วกับJet Star โรงแรมBeary Best และโรงแรมในเลโก้แลนด์ 3พี่ใหญ่จากสำนักขำๆ จัดการให้หมด 

และนี่คือ สาขาร้านเลโก้ต่างๆ ที่จะไปๆกันครับ แยกเป็นร้านๆครับ   
BrickWorld
Ngee Ann City 
Suntec City 
Resorts World Sentosa 
VivoCity 
Plaza Singapura 
Jem 

ToysRUS
Suntec City Mall   
Forum The Shopping Mall   
Tampines Mall   
Paragon United Square   
Vivo City   
City Square Mall   
The Centrepoint   
Great World City 

Simply Toys 
Simply Toys @ Vivocity 
Simply Toys @ Bugis Junction 
Simply Toys @ Plaza Singapura 

สรุปทั้งหมด ที่ได้ไปกัน (ขอบคุณข้อมูลอย่างละเอียดจากพี่นุ และพี่นูปครับ) 

วันที่ 1 
VivoCity ,Ngee Ann City   
VivoCity - ToysRUS   
Plaza Singapura -Simplty toy 

วันที่ 2 
- compass one , Suntec City ,Plaza Singapura – BrickWorld 
อิเซตัน ( จับโปเกมอนลดราคา ) , Forum The Shopping Mall, Suntec City - ToysRUS (มารีน่าเบย) ดูสิงโต พ่นน้ำเดินกลับ ที่พัก 

วันที่ 3 
เดินทางไปไปจูลง อีส ข้ามไปชายแดน ผ่านต.ม. แล้วขึ้นรถต่อไป Legoland ครับ 

วันที่ 4 
กลับมานั่งเลน ตม. 2 จากนั้นไป Ngee Ann City -  BrickWorld   
ส่วนพี่หมอนูปแว๊บไป Paragon -  ToysRUS

ขั้นตอนการเดินทางดังนี้ครับ

วันแรก วันที่ 2 กันยายน 2559 เดินทาง -เช็คอิน -ช๊อปปิ้งพอประมาณ

นัดพบกันที่สนามบิน สุวรรณภูมิ  ผ่าน ตม. ขึ้นเครื่อง   

ถ่ายดาราระหว่างบินด้วย 

สัก 3 ชม. ถึง สนามบิน ชางอิ 

รอผ่านตม. (พี่อั๋นพาเข้าเลยเร็วพิเศษ 8)

รับกระเป๋า แล้วก็เตรียมขึ้นSkytrian  เพื่อต่อสู่สายBTS/MRTเข้าเมืองครับ 

ที่สิงคโปร์ สะดวกสบาย แค่เราเช็คสายรถไฟให้ตรงที่เราจะลงพอครับ มีสายรถไฟอ้อมทั้งเกาะเลย!!!  :-*

ลงที่ไชน่า ทาว์น เข้าเช็คอินที่Beary Best ครับ ระหว่างนี้เช็คฟิกดาราTBCที่เอามาถ่ายสักหน่อย

ใกล้ๆมีห้าง สายกันดัม ฟิกเกอร์ มีซีดซาด (มีเลโก้เก่าๆ แต่ราคาแพ๊งมากมาย)

ถนนบ้านเมืองเขาสวยดีครับ แถวๆนี้มีศูนย์อาหารMaxwell อาหารอร่อยมากมายให้เลือกสรร

แล้วก็ขึ้นบัส 2 ชั้นครับ นั่งชั้น2หน้าๆเลย  :-*

ดาราหญ่ายยยยยยประจำเว๊ปไซค์เรา Tiggr (คุณทิค) มาโชว์ตัวบนรถซะหน่อย  :P

:o

VivoCity -ToysRUS
เข้ามาเจอสิ่งนี้

เลยแชะกับท่านพี่ที่ปรึกษาสักหน่อย  ;)

ในนี้ไม่ค่อยมีอะไรครับ ได้เช็คราคา เบื้องต้น เลยไปเช็คที่Brick World เพื่อเตรียมเปิดการซื้อครับ

VivoCity -Brick World
ทีเด็ดมาอยู่ที่นี่ครับ เพราะเข้ามาเจอLEGO Minifigure series S16 แถมปราสาท ดิสนีย์ แกะกล่องซื้อกันไปสดๆ พอดีเลยครับ

ฟังฟิก เทคนิคใหม่ของการคลำฟิกครับ 555  :P

กล่องสุดคุ้มพี่ๆหอบกัน เราเบี้ยน้อยกระเป๋าน้อยมองตาปริบๆ  :-*

อือหือ!!!!!!!!!!!

ไทยขาดแคลนชุดนี้หรือเปล่า  ;D

ตู้โชว์ฮีโร่ๆ

Ngee Ann -Brick World อันนี้คล้ายๆสาขาvivo ชอบตรงตักบริก  ;D

Plaza Singapura -Simplty toy 
อันนี้แนว ฟิกเกอร์ ฮอปปี้ทอย์เป็นหลัก มีเลโก้ชุดเก่าขายนิดๆหน่อยๆครับ

วันที่สอง วันที่ 3 กันยายน 2559 ช๊อปปิ้ง ช๊อปปิ้ง ช๊อปิ้ง แล้วไปจบที่สิงโตพ่นน้ำ !!!!!!!!!!!!
เช้ามาเราไปทานข้าวที่Maxwellเหมือนเดิม

แวะ 7-11 แถวๆ นั้น ครับ มีอะไรแปลกให้แลกด้วย  ;)

ตามตึกก็มีการประดับธงอยู่เนื่องจากวันชาติ 9สิงหาคมที่ผ่านมา

Compass one - Brick Shop
ร้านนี้เข้าแถวรอเลยทีเดียวครับ

ที่นี่มีTake A Fig ด้วยครับ  :-*

จากนั้นก็มุ่งหน้าไปต่ออีกหลายที่เลยครับ 

ทั้งSuntec City ,Plaza Singapura – BrickWorld 

ฟังฟิก ตลอดทุกที่

ปราสาทดิสนีย์ ว้าวๆๆ

วันที่2 นี้ พี่ๆสำนักขำๆ กดไปแบบน้องๆมองตาปริบๆ  :o
ในภาพ หมอนูบบอกยังไม่ถึงครึ่งที่จะเอาเลย!!!!!!  :-*

อิเซตัน
อันนีัแนวๆห้างครับ ไม่ค่อยมีอะไรเท่่าไร (แต่พี่นุก็จัดอยู่ดี  :-* )

Forum The Shopping Mall -ToysRUSสาขาใหญ่มากมายจริงๆ (ทั้งชั้นเลยสาขานี้  :-* )

Suntec City - ToysRUS (มารีน่าเบย)
หลังจากหา76067 ก็มาได้กล่องนี้ที่นี่ครับ

แล้วเราก็ไปดูสิงโต พ่นน้ำ

มาทันการแสดงแสงสีพอดี (อันนี้บัญเอิญไปผมว่า สำนักขำๆ สั่งให้แสดงทันทีที่พวกเรามาถึงครับ  ::) )

เย้ๆๆ ถึงแล้ว ;)

รับพลัง!!!!!!!!!

เดินกลับ ที่พัก  หลับฝันดีกันถ้วนหน้าครับ (แอบโปรโมตให้เขาหน่อย  ;) )

วันที่สาม วันที่ 4 กันยายน 2559 เลโก้แลนด์ ดินแดนแห่งเลโก้ !!!!!!!!!!!!

วันนี้เราตื่นเช้าครับ เพราะจะต้องเดินทางไปเลโก้แลนด์

ขึ้นBTS มาลงสถานี จูลง อีส แล้วต่อรถไปยังฝั่งมาเลเซีย เพื่อผ่านด่านตม.ไปยังเลโก้แลนด์มาเลเซียรีสอร์ท

ถึงแล้ว !!!!!!!! ถ่ายรูปหมู่ซะกะหน่อย  :D

รูปเดี่ยวก็มา  :P

ยักษ์เฝ้าโรงแรมทั้ง2ตัว

เข้ามาถึงรีเซปชั่น ก็เจอสิ่งนี้!!!

แล้วก็นี่

เราเข้าเช็คอิน เพื่อฝากของก่อนไปทัวร์ในLEGOland  ;D

เมื่อตัวจริงเช็คอินแล้ว

ทางดาราตัวแทนก็เช็คอินบ้าง (ฟิกคิว ใช้ผีแดงแสดงแทนเนื่องจากยังไม่ได้ฟิกประจำตัวครับ  ;D)

ตรงฝาผนังมีสิ่งนี้อยู่ ตรงล้อสามารถซูมฟิกตัวน้อยๆให้เห็นชัดได้ครับ  :-*

มีshopในโรงแรมด้วย พวงกุญแจเอ็กซีพๆ (หมดเงินได้ซื้อพวกนี้เลย  :-\ )

เลโก้ลดราคา

พวกเอ็กคูซีฟ เฉพาะToysRUSก็มีที่นี่ด้วยนะครับ อิๆ   :P

หลังจากเครียร์กับรีเซปชั่นเรียบร้อยพี่อั๋นก็พาน้องๆเข้าLegoland

พกฟิกตัวแทนเข้าไปด้วย เป็นดาราVpV Studio ไปด้วยทุกที่ ดีจริงๆเบย  8)

เข้าปุ๊บช๊อปปั๊บ อัตโนมัตไม่รีรอ

ใครชอบตัก ตักให้ตายไปข้างหนึ่งเลยครับงานนี่

แปลกตากับสิ่งนี้สักหน่อยครับ

ชุดนี้ก็คุ้มมากมายครับที่นี่

หลังจากเช็คราคา + ตักบริก + ช๊อปปิ้งเสร็จแล้วก็เที่ยวสิครับ แผนที่ทั้งหมดในlegoland

รถไฟ ที่จับไปทำชุดเอ็กคูซีฟก็มีให้เห็นในนี้ด้วย

เหมือนไหมเอ่ย  ::)

ปราสาทๆๆๆๆ

รอขึ้นรถไฟเหาะกันครับ

มีเครื่องมากมายให้เลือกสรรครับ ชั่วโมงนี้เน้นถ่ายคนนิดหนึ่ง  ;D

ด้านมืดก็มาครับงานนี้

ระหว่างทางมีสินค้าล่อตาล่อใจให้มือลั่น รูดบัตรกันเป็นแถวๆ  :o :o :o

คิวได้ไปกล่องหนึ่ง กล่องไหนให้ทายกันครับ  8)

ชุดเหล่านี้ยังคงมีอยู่ที่นี่ ที่เดียว :-*

มาถึงถ้ำฟาโรห์ ตรงนี้มีถ้ำให้เข้าไปยิงๆด้านในเล่นๆอยู่ครับ

เราก็พกฟาโรห์TBCมาด้วยน๊า

สนุกจริงๆ ดูจากรอยยิ้มได้ เอิ้กๆ  :P

ถงพิเศษเฉพาะที่นี่ !!!!.

มารับบทนักดับเพลิง

โยกคันโยกให้รถเดินหน้าแข่งกัน

ได้เหงื่อเลยด่านนี้

เหนื่อยแล้วนั่งรถไฟชมรอบLegoland

เห็นโรงแรมอยู่ไกล๊ไกล

แล้วก็เข้าไปชม Ninjago live ครับ อันนี้เซอร์ไพร์พอสมควรเพราะสนุกสนาน เพลินๆดี (จนอยากเข้าธีมนี้เลย) :-*

หลังจากนั้นก็ช๊อปปิดท้าย แล้วก็เข้าโรงแรมครับ
ถ่ายรูปดาราVpV Studio ซะหน่อยๆ  ;D

ตอนรับกุญแจ ปรากฎว่ายังไม่ได้ห้อง เนื่องจากความผิดพลาดทางโรงแรมเลยจัดห้อง 8 คน1ห้องและ4คนอีก1ห้องให้ซะเลย ว้าวๆๆๆ

ห้อง8คนธีมโจรสลัดครับ

ห้อง4คน ธีมผจญภัยกลางทะเลทราย (รูปเยอะหน่อยเอาใจลูกพรรคเพี้ยน ท่านหนึ่ง  :P )

สิ่งที่ดีงามตามมาก็คือทั้ง2ห้องมีกล่องสมบัตินั่นเอง

เอาฟิกดาราวางบนลิง เป็นเคล็ดให้เปิดง่ายๆ

จะเปิดละน๊า

เปิดแล้ว!!!!!!! ของทั้ง 2 ห้องพอดีกันครบทุกคนเลย  :-*

หลังจากนั้นก็แยกย้ายจัดกระเป๋า อัดเลโก้ที่กวาดมาทั้ง 3วันลงให้หมดในกระเป๋าเดียว  :o

ของเรางบน้อยกระเป๋าน้อยได้แค่นี้เองครับปม :'(

วันที่สุดท้าย วันที่ 5 กันยายน 2559 ลาจากเลโก้แลนด์ เก็บตกที่สิงคโปร์แล้วกลับบ้านกัน

ตื่นมาชม วิวจากห้อง624

มาว่ายน้ำชั้น5ครับ

TBC !!!!!!!!!!!!!!!!!!  :-* :-*

วิวตรงสระก็สวยครับ

เอาดารามาลงสระด้วย  :-*

หลังจากทานข้าวแล้วก็เช็คอินกลับ ขึ้นรถทันรอบพอดีไม่งั้นรออีกทีบ่าย 2 ไม่ทันได้เก็บตกแน่ๆ

VivoCity ,Ngee Ann City   
วันสุดท้ายเราเลือกเก็บตกมาที่นี่ครับ
มีคณะเสือส้มมาต้อนรับซะด้วย

แต่โชคร้ายปราสาทดิสนีย์ต้องสั่งก่อนล่วงหน้า 2-3วัน วันแรกไม่ได้ถามเลยอด จึงจัดอย่างอื่นทดแทนครับ  :-[

ถ่ายรูปที่สาขานี้สักกะหน่อย

ปราสาทของพี่ทิค ว่ะฮ่าๆๆ  >:(

แล้วก็เก็บของกันอีกรอบครับ จากนั้น เรานั่งรถไฟมาลงสถานีสนามบิน เช็คอิน ทานข้าว แล้วก็มาเก็บตกฟิกไฟฉายที่Duty Freeครับ

แล้วก็ขึ้นเครืองเป็นอัน สิ้นสุดการเดินทางครับ

ถึงไทยโดยหมดสภาพ เอ้ย สวัสดิภาพครับ

สรุปที่ได้มาเข้าAll New VpV Studio ดังนี้ครับ ;D

สรุปผลการเดินทาง
มีความสนุกครับ สนุกจนลืมความเหนื่อยทั้งหมดทั้งมวลเลย พี่ๆ สำนักขำๆ ใจดีและโชว์การซื้อให้น้องๆอย่างเต็มที่เลยครับ
ส่วนเรื่องราคาเลโก้ที่นั่น ถูกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ยิ่งชุดที่ลด 20% เท่าราคาUS เลยครับ ประจวบเหมาะกับตอนไปถึงมินิฟิกซีรีย์S16 ออกพอดีเดินคลำเพลินเลย (แต่ก็แอบไม่ทันเท่าเจ้าถิ่น  :-[ )
ก็ขอขอบคุณพี่ๆและเพื่อนร่วมทางทุกๆคน ที่รังสรรค์ทริปสุดวิเศษปิดไตรภาคTake LEGO @Singapore อย่างงดงามเช่นนี้ครับ
  ;D

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ 

TBC Forever!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! 

รายชื่อนักแสดง

Special Thank ขอขอบพระคุณ
พี่อั๋น  vyJo เจ้าสำนักขำๆ
พี่นุ SanukNa ศิษย์น้องสำนักขำๆ 
คุณหมอนูป danoob พันธมิตรแห่งขำ 
ท่านคิว Charlie Que เจ้าสำนักด้านม่วง 
และ "ที่สุดของที่สุด" ท่านพี่ที่ปรึกษาพรรคพี่ขยัน kayan และน้องชายพี่ขยัน มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ 

ติดตามผลงานอื่นๆและกดLike ได้ที่Facebook : VpV Studio
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน 2016 / 09:18:52 AM โดย VpV »

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
รออ่านต่อเลยค่ะ  ;D

น้องวีเขียนได้ละเอียดมากๆ รูปก็ชัด   ถ้าพี่ไปคงซื๊อแค่ปราสาทดิสนีย์กับรถเต่า+ตักบริดพอ เพราะโมดูล่ากับรถไฟคริสมาศยังไม่ออก  :-[

ปล. ทีมนี้เข้าทุกร้านที่มีเลโก้  :o

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
Simplty toy ก็มีlego นะครับ  8)

ออฟไลน์ kan and lego

• Full Member
อยากไปบ้างนะ

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
วันแรกนี่มันน้ำจิ้มนิ แค่วอร์มขา  :P 

แต่ทีมน้องใหม่ จัดเต็มซะงั้น  ::)

รออ่านต่อเลยค่ะ  ;D

น้องวีเขียนได้ละเอียดมากๆ รูปก็ชัด   ถ้าพี่ไปคงซื๊อแค่ปราสาทดิสนีย์กับรถเต่า+ตักบริดพอ เพราะโมดูล่ากับรถไฟคริสมาศยังไม่ออก  :-[

ปล. ทีมนี้เข้าทุกร้านที่มีเลโก้  :o

อิอิ คนที่บอกจะไม่ซื้ออะไรเลย ยังโดนไปหลายกล่อง ของพี่ปลา คงโดนเพิ่มจาก 2-3 อย่างที่ว่าแหงๆ

ปล. ยอมเสียสละ เข้าไปเจ็บตัว เพื่อหาข้อมูลให้สมาชิก TBC ครับ

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
น้องใหม่รีวิวได้สุดยอดมากๆ :) ประทับใจจริงๆ :-*

ได้เห็นแล้วทำให้ยังอยากกลับไปเที่ยวและช็อปต่อ :-[

ยังแอบเสียดาย ที่ compass one (เปิดใหม่) มีโอกาสที่จะลุ้นได้ 40145

ถ้าได้ ก็ต้องมารับตั้งแต่วันที่ 9 กย เป็นต้นไป แต่คณะของเราต้องเดินทางกลับก่อน :-\

ขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมเดินทางด้วยนะครับ :D สนุก สุดมันส์ แถมช็อปกระจาย อิอิ ;)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
ลงเสร็จสมบรูณ์แล้วนะครับผม ตามอ่านได้ต่อจากวันแรกด้านบนเลยคร้าบผม  ;D

Simplty toy ก็มีlego นะครับ  8)
ไม่ได้บอกว่าไม่มีนิน๊า  ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กันยายน 2016 / 01:23:50 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
โอ้...สุดยอดมากๆครับ.. เห็นแล้วอยากไปมากๆ..  ;)

ปล. ถ้าไปคงหมดเป็นแสนแน่ๆ ดูแล้วอยากซื้อไปหมด (แล้วจะมีปัญญาแบกกลับไหม..ไม่รู้...)  :D

• Taramizu
อิอิ ฉบับเต็มมาแล้ว ขอบคุณ VpV Studio ทำรีวิวซะละเอียดเลย สมกับที่ไว้ใจให้ทำ

ทริปนี้เป็นการไปเที่ยวที่พี่ถ่ายรูปน้อยสุดๆ เลย 555 กะรอดูจาก VpV นี่แหละ

ไม่ยักกะรู้ว่าจักรยานเอาไปซูมกำแพงฟิกได้ด้วย

โอ้...สุดยอดมากๆครับ.. เห็นแล้วอยากไปมากๆ..  ;)

ปล. ถ้าไปคงหมดเป็นแสนแน่ๆ ดูแล้วอยากซื้อไปหมด (แล้วจะมีปัญญาแบกกลับไหม..ไม่รู้...)  :D

ของอย่างนี้ต้องลองครับ อิอิ

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
รีวิวซะน่ากลับไปแก้มือเสียจริง

งานนี้ต้องร้องเพลง "แพ้ใจ" เพราะคำว่า sale แต๊ๆ :'(
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
4 วัน 17 ร้านขายเลโก้ ไม่นับ Legoland ทัวร์ช็อปของแท้ อิอิ  :P

เสียดายนะที่ ชิ้วอี้ ไม่ไป ไม่งั้นไปอยู่ทีมเล่นรถดับเพลิงคันไหน คันนั้นก็ชนะแน่ จับจอยโยก ๆ งานถนัดของ ชิ้วอี้   :P

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
เห็นรูปแล้ว อยากไปด้วยจังเลย  :) :) :)
ถ่ายรูปให้ดูเยอะดี เข้าทุกร้านเลย เก่งมาก
เป็นการเที่ยวแบบ เลโก้ จริงๆ  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
คณะทัวร์นี้คงโดนติดป้ายประกาศห้ามเข้าร้านแล้วหล่ะ
เข้าร้านไหน เหมาหมดทุกร้าน  :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
ไปด้วยคงได้แต่มองครับ ไม่มีเงินช็อปเหมือนสำนักขำๆ :'( :'(

ออฟไลน์ danoob

• Jr. Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
ถึงกับหมดเนื้อหมดตัว
เงิน SG ไม่มีเหลือกลับมาไทยเลย
เงิน MY นี่เหลือกลับมา 2 ริงกิต
แต่เมื่อยสุดๆเสียดายอย่างเดียว
ไม่ได้เดินตลาดนัดเปิดท้ายวันอาทิตย์ทั้งๆที่ รร ที่นอนที่สิงใกล้มากๆ
และไม่ได้เดิน China town ที่ได้ข่าวว่าติดกับ รร เลย

ช้อปเลโก้จนกลับมาเดินไม่ทัน

• Taramizu
รีวิวซะน่ากลับไปแก้มือเสียจริง

งานนี้ต้องร้องเพลง "แพ้ใจ" เพราะคำว่า sale แต๊ๆ :'(

อิอิ รอไปทริปหน้าละกัน

4 วัน 17 ร้านขายเลโก้ ไม่นับ Legoland ทัวร์ช็อปของแท้ อิอิ  :P

เสียดายนะที่ ชิ้วอี้ ไม่ไป ไม่งั้นไปอยู่ทีมเล่นรถดับเพลิงคันไหน คันนั้นก็ชนะแน่ จับจอยโยก ๆ งานถนัดของ ชิ้วอี้   :P

ไปเอง ก็ต้องเอาให้สะใจ อิอิ ไปกะคนอื่น ทำแบบนี้ไม่ได้

เห็นรูปแล้ว อยากไปด้วยจังเลย  :) :) :)
ถ่ายรูปให้ดูเยอะดี เข้าทุกร้านเลย เก่งมาก
เป็นการเที่ยวแบบ เลโก้ จริงๆ  ;) ;) ;)

อิอิ เชิญเลยครับพี่กุ้ง  พี่กุ้งไปเนี่ย สงสัยมีสาวกด้านมืดตามไปอีก

คณะทัวร์นี้คงโดนติดป้ายประกาศห้ามเข้าร้านแล้วหล่ะ
เข้าร้านไหน เหมาหมดทุกร้าน  :P

ซื้อนิดหน่อยเอง เขาเลยจะไม่ให้เข้า  ถ้าหมอเอ่ยไป เขาคงยกน้ำชามาเสิร์ฟ

ไปด้วยคงได้แต่มองครับ ไม่มีเงินช็อปเหมือนสำนักขำๆ :'( :'(

บ่เจื้อดอก ขี้ตั๊วเบ่เบ๋

ถึงกับหมดเนื้อหมดตัว
เงิน SG ไม่มีเหลือกลับมาไทยเลย
เงิน MY นี่เหลือกลับมา 2 ริงกิต
แต่เมื่อยสุดๆเสียดายอย่างเดียว
ไม่ได้เดินตลาดนัดเปิดท้ายวันอาทิตย์ทั้งๆที่ รร ที่นอนที่สิงใกล้มากๆ
และไม่ได้เดิน China town ที่ได้ข่าวว่าติดกับ รร เลย

ช้อปเลโก้จนกลับมาเดินไม่ทัน

รอบนี้โดน S16 ถ่วงเวลาอ่ะ 555

ออฟไลน์ tuktik

• *
น่าไปจัง แต่ visa ไม่ผ่าน เหอะๆ

เรือโจร 20% นี่น่าจัดมาก

ออฟไลน์ SaNukNa

• VIP
  • *
  • ศิษย์น้องแห่งสำนักขำๆ จำกัด
น่าไปจัง แต่ visa ไม่ผ่าน เหอะๆ

ราคา 499 RM ลด 20% เหลือ 399 RM ( 1 RM = 8.7 บาท ) ลองคิดราคาขำๆ แล้วกัน จึงได้หวดมา 1 ลำ แบบขำๆอ่ะ :)

ไว้ปีหน้า ทำเรื่องขอวีซ่า ไว้แต่เนินๆ เลยน่ะครับ จะได้มา สนุกกันอ่ะ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *

คิวทำตามที่พูดเลย "ตาชมวิว มือรูดบัตร"  :P

เรื่องกวาดเลโก้ไว้ใจขำๆ 8)

ขอบคุณครับพี่กุ้ง ด้านมืดมีให้กวาดเพียบเลย  ;D

ฮาคิช๊อปราชันย์ ช๊อปทีอึ้งกันทั้งร้าน 555  ;D

ไปก่อนพอถึงแล้วก็ค่อยขอVisaครับ 8)

ออฟไลน์ Takashizero

• **
กำลังจะมีโปรแกรมไปสิงค์โปรอีกสองเดือนพอดีเลยครับ และตั้งใจจะหาปราสาทดิสนีย์กับรถเต่าหนะครับ

ได้อ่านแล้วดีใจมากร้าน Lego เพียบเลยครับ ขอบคุณทุกท่านที่ได้นำภาพถ่ายมาฝากกันนะครับ  ;)