ผู้เขียน หัวข้อ: [Review]76051 SuperHero Airport Battle ระดับฮีโร่ตีกันทั้งทีปิดสนามบินตีกันโลด!!  (อ่าน 4239 ครั้ง)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
VpV Studio
ภูมิใจ เสนอ
76051 SuperHero Airport Battle
ระดับฮีโร่ตีกันทั้งทีปิดสนามบินตีกันโลด!!!

สาวกน่าจะไปชม Captain America:Civil War กันหมดแล้ว

มาชมรีวิว ชุดสุดคุ้มของLEGO Captain America:Civil War

นั่นคือ 76051 SuperHero Airport Battle กล่องใหญ่สุดของธีมนี้นั่นเอง
หน้ากล่อง

หลังกล่อง

ลูกเล่นต่างๆ

ระบุว่ามีการ์ตูนให้อ่านด้วยน๊า  :-*

Gi-Antman โชว์หลาอยู่หน้ากล่อง  :o

รายนามฮีโร่ ที่มาในชุดนี้คุ้มจริงๆครับ  ;D

เทออกมา 6ถุง เป็นพาร์ท 5 ถุง และ พวกคู่มือ สติกเกอร์ การ์ตูนอีก1ถุงครับ

สติกเกอร์ เยอะแยะ

แกะถุง พวกคู่มี มี 3อย่างคือ สติกเกอร์ การ์ตูนครับ

มาดูฟิกกันดีกว่า
iron Man Mark 46 /War Machine Mark 3 และAgent 13 (แฟนกัปตัน)

ด้านหลังครับ  ;)

กัปตัน / บักกี้ /สกาเรต วิซ และAntmanจิ๋ว

และสุดท้าย Gi-antman ร่างขยายของAntman  :-*

เปิดหน้ากากได้ด้วย

ด้านหลังต้องMOCให้ดูดีกว่านี้หน่อย  ::)

เทียบขนาดครับ

มาดูกันแต่ละถุงได้อะไร
ถุงแรกได้รถขนกระเป๋า 

ไม่ต้องกลัวเหลืองครับ เหลืองอยู่แล้ว  :P

ถุงที่ 2

ได้หอคอยครับ

มีจุดดันบริกให้ตกมาด้วยครับ ชอบตรงกำแพงต่อแล้วดูไม่ออกว่ามีรอยแยก  8)

ถุงที่3

Gi-Antman :-*

ถุงที่ 4

และถุงที่ 5

ได้Quinjet ขนาดกลาง

ดูน้อยเลย  :-*

ครบแล้วๆ

นี่ก็ครบขนาด

เอาเป็นว่าชุดนี้ สุดยอดคุ้ม สาวกคงไม่พูดพร่ำทำเพลง จัดกันถ้วนหน้า สบายแหแน่นอนครับผม
สาวกท่านไหนยังลังเล แนะนำยกชุดครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน  ;D

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ  ;D
***อย่าลืมอีกชุดนะครับ สิงหาคมนี้แน่นอน :)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
โอ้โหหห :-*
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับท่านวีระ :D
หลังจากดูcivil warจบแล้วอยากได้ชุดนี้เลยครับแต่ต้องห้าม
ใจไม่ให้ไปรักเธอออออ :-[

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
โอ้โหหห :-*
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับท่านวีระ :D
หลังจากดูcivil warจบแล้วอยากได้ชุดนี้เลยครับแต่ต้องห้าม
ใจไม่ให้ไปรักเธอออออ :-[

แอบถ่ายตอนไหนเนี้ย 555 :P
ทัชซื้อสักหน่อยน๊า  ชุดนี้คุ้มนะ คาถาเรียกพวกเพียบเลยจองบอก (พี่นุยังต้องไปถอยAntmanเลยหลังดู) ;)

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
อ่ะจ๊าก...!!! สติ๊กเกอร์แผ่นใหญ่ จัดเต็ม ห้ามติดพลาด :-*

ชุดนี้ผมสั่งซื้อไปแล้วครับ เนื่องจากชื่อชุดจริงๆ :-[

เสียดายที่ให้ฟิกมาไม่ครบแบบที่เห็นในฉากนี้ในภาพยนตร์ ???

ต้องไปหาเก็บจากชุดอื่นอีก (เช่น 76067) ด้วย ::)

ขอบคุณครับ สำหรับรีวิวครบครัน :)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
 Gi-antman ด้านหลังดูไม่จืดเลยค่ะ  น่าจะทำดีๆหน่อย   :P

สติ๊กเกอร์จัดเต็ม พอๆกับสกูปปี้ดูเลยค่ะ

รีวิวละเอียดจัง ชุดนี้แบบนี้นี่เอง ขอบคุณค่ะ  ;D

ออฟไลน์ Takashizero

• Jr. Member
  • **
ชุดนี้ฟิกจัดเต็มจริงๆ ยานก็สวย ชอบๆ หลังจากรับชมรีวิวนี้ ทำให้อยากได้ขึ้นอีกเป็นกองเลยครับ ^^ :P

ออฟไลน์ Stormalex

• Newbie
  • *
    • legogallery
ผมยิ่งชอบติดสติ๊กเกอร์เบี้ยว  :-\

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
ไม่นึกเลยนะเนี่ย ว่าชุดนี้ใหญ่สุดแล้ว เลยน่าสนเลย

แต่ดันมีรูปลอกเพียบ แหวะเลย

แต่มีไจแอ้นแมนด้วย น่าเก็บ

แต่มินิฟิกไม่ครบ ไม่เอาดีกว่า

แต่ได้รถได้หองอกง่อยไรมาอีก เบื่อจัง

สรุป เอาแพ้ไม่เอาไป 2-3

อ่อ ขอบคุณที่นำมารีวิวให้ชม

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
อ่ะจ๊าก...!!! สติ๊กเกอร์แผ่นใหญ่ จัดเต็ม ห้ามติดพลาด :-*

ชุดนี้ผมสั่งซื้อไปแล้วครับ เนื่องจากชื่อชุดจริงๆ :-[

เสียดายที่ให้ฟิกมาไม่ครบแบบที่เห็นในฉากนี้ในภาพยนตร์ ???

ต้องไปหาเก็บจากชุดอื่นอีก (เช่น 76067) ด้วย ::)

ขอบคุณครับ สำหรับรีวิวครบครัน :)
ขอบคุณครับ  ;D
ติดพลาดต้องซื้อชุดให่มาต่อไม่ให้พลาดครับ 5555

Gi-antman ด้านหลังดูไม่จืดเลยค่ะ  น่าจะทำดีๆหน่อย   :P

สติ๊กเกอร์จัดเต็ม พอๆกับสกูปปี้ดูเลยค่ะ

รีวิวละเอียดจัง ชุดนี้แบบนี้นี่เอง ขอบคุณค่ะ  ;D
ขอบคุณครับ

สติ๊กเกอร์เยอะจริงแต่ต่อเสร็จออกมาสวยดีครับ  ;D

ชุดนี้ฟิกจัดเต็มจริงๆ ยานก็สวย ชอบๆ หลังจากรับชมรีวิวนี้ ทำให้อยากได้ขึ้นอีกเป็นกองเลยครับ ^^ :P
ขอบคุณครับ น่าเก็บอย่างยิ่งครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน  ;D

ผมยิ่งชอบติดสติ๊กเกอร์เบี้ยว  :-\
ส่งมาให้ผมต่อครับ  :-*

ไม่นึกเลยนะเนี่ย ว่าชุดนี้ใหญ่สุดแล้ว เลยน่าสนเลย

แต่ดันมีรูปลอกเพียบ แหวะเลย

แต่มีไจแอ้นแมนด้วย น่าเก็บ

แต่มินิฟิกไม่ครบ ไม่เอาดีกว่า

แต่ได้รถได้หองอกง่อยไรมาอีก เบื่อจัง

สรุป เอาแพ้ไม่เอาไป 2-3

อ่อ ขอบคุณที่นำมารีวิวให้ชม
ชุดนี้ได้Antmanจิ๋ว 2ตัวนะครับ เป็นอีก1คะแนน
เอาGi-Antmanมาต่อกรTiggr อีก1 คะแนน รวมเป็น 4 ต่อ3 ซื้อเลยคร้าบผม  :-*

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • Full Member
  • *
ฟิกตัวใหญ่มาก น่าตื่นเต้น ดีที่ยังไม่ได้ดูหนังที สะกดความอยากไว้ :-\

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
ไม่พลาดอยู่แล้วชุดนี้ แต่รอลดราคา อิอิ ควินเจ็ทออกมาเป็นรุ่นที่ 3 แล้ว แต่ยังเห็นในหนังแค่แวปเดียว ไม่รู้จะปรากฎออกมาในซีรี่ย์บ้างหรือเปล่า

ออฟไลน์ SaNukNa

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ศิษย์น้องแห่งสำนักขำๆ จำกัด
ชุดนี้ตอนแรกๆ ออกมาก็ไมาสนใจอะไรหรอก แต่พอหลังดูน้องมดแมน เข้าไปเกิดพลังมาเวลเข้าสิง ต้องหาทางหวดมาไว้ซักกล่องให้ได้(แต่ขอราคาเบาๆอ่ะ)

ขอบคุณสำหรับรีวิวยั่วกิเลสนะครับ น้องระ

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
ชุดนี้ตอนแรกๆ ออกมาก็ไมาสนใจอะไรหรอก แต่พอหลังดูน้องมดแมน เข้าไปเกิดพลังมาเวลเข้าสิง ต้องหาทางหวดมาไว้ซักกล่องให้ได้(แต่ขอราคาเบาๆอ่ะ)

ขอบคุณสำหรับรีวิวยั่วกิเลสนะครับ น้องระ

เก็บไว้พี่อนาคตแพงนะ ฮ่าๆๆๆๆๆ  :P

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
Re: [Review]76051 SuperHero Airport Battle ระดับฮีโร่ตีกันทั้งทีปิดสนามบิน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2016 / 11:19:08 PM »
รีวิวเยี่ยม ละเอียดยิบ
Giantman ตัวใหญ่จริงๆ ครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

ชุดสไปดี้ที่กำลังมา ก็ถือเป็นส่วนหนึ่งของฉากในสนามบินครับ

รถบรรทุกน้ำมันนั่นก็อยู่ในสนามบิน ตอนสไปดี้ยกรถ ฉะนั้นห้ามพลาดอีกละ  ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
ฟิกตัวใหญ่มาก น่าตื่นเต้น ดีที่ยังไม่ได้ดูหนังที สะกดความอยากไว้ :-\
พี่มด อย่าสะกดความอยากไว้สิครับ ปล่อยมันออกมาครับ ซื้อโลด :P

ไม่พลาดอยู่แล้วชุดนี้ แต่รอลดราคา อิอิ ควินเจ็ทออกมาเป็นรุ่นที่ 3 แล้ว แต่ยังเห็นในหนังแค่แวปเดียว ไม่รู้จะปรากฎออกมาในซีรี่ย์บ้างหรือเปล่า
เสี่ยแบงค์ไม่มีพลาดชุดจากหนัง  ;D

ขอบคุณครับ ซื้อมา1กล่อง รับรองเรียกพวกครับ  :-*

รีวิวเยี่ยม ละเอียดยิบ
Giantman ตัวใหญ่จริงๆ ครับ  :) :) :)
ขอบคุณครับพี่กุ้ง จริงๆLEGO Captain America:Civil War จัดอยู่ในStar Warsนะครับพี่กุ้ง เพราะมีกล่าวถึงอยู่ภาคหนึ่ง :P

ชุดสไปดี้ที่กำลังมา ก็ถือเป็นส่วนหนึ่งของฉากในสนามบินครับ

รถบรรทุกน้ำมันนั่นก็อยู่ในสนามบิน ตอนสไปดี้ยกรถ ฉะนั้นห้ามพลาดอีกละ  ;D
ชุดนั้นน่าเก็บทั้งชุด ถ้าวิชั่นแก้หัวแล้ว  ;)
ปล.รถบรรทุกน้ำมันนี่ ที่กัปตันโยนไง นึกว่าบรรทุกน้ำ 555   :P