ผู้เขียน หัวข้อ: Review 76045 Kryptonite Interception  (อ่าน 3926 ครั้ง)

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
Review 76045 Kryptonite Interception
« เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2016 / 09:34:39 PM »
Theme DC Superheroes
Pice 306 ชิ้น
Year 2016

สำหรับชุดนี้จำลองมาจากในหนัง Batman v Superman Dawn of Justice นะครับ เป็นการปะทะกันระหว่างลูกกระจ๊อกของ Luthor กับ Batman
ส่วนจะมีฉากนี้ในหนังจริงๆมั้ยคงต้องไปรอดูกันอีกที  ;) ;) ;)

มาเริ่มกันที่หน้ากล่องกันก่อนเลยครับ  :)

ข้างหลังก่อนโชว์ลูกเล่นในเซ็ท  :o :o

เมื่อแกะกล่องออกมาก็ได้ตามนี้เลยครับ ชิ้นส่วน 3 ถุง คู่มือ 2 เล่ม สติ๊กเกอร์อีก 1 แผ่น และ Comics อีก 1 เล่ม  ::) ::)

หน้าปกคอมมิคเนื้อเรื่องสุด Epic ครับ  :-* :-* :-*

ภายในเล่ม ซึ่งเป็นเนื้อเรื่องประกอบทั้ง 3 เซ็ทครับ  8) 8) 8) Epic สุดๆ 555   :P :P

เมื่อประกอบออกมาทั้งหมดก็ได้ตามนี้

มินิฟิกทั้ง 3 ในเซ็ท ได้แก่ Batman แล้วก็พนักงานต๊อกต๋อยของ Lex Corp. อีก 2 นาย  :P :P :P

มาดูกันที่ฟิก Batman ก่อนเลยครับ ซึ่งพี่แบทเราก็เป็นคนตีสองหน้าเหมือนเคย  :P :P :P

ทางฝั่งลูกกระจ๊อกก็เช่นกัน ลายชุดก็สวยดีนะ แต่หน้าดันเอาหน้าของ Vic Hoskins กับ Legolas มาใช้ซ้ำซะงั้น
ว่าแต่รายแรกสุดสงสัยโดนไล่ออกจาก Jurassic World เลยมาสมัครเป็นพนักงาน Lex Corp. แทน  :P :P :P

มาดูกันในส่วนรถ forklift ที่ไว้ใช้ขน Kryptonite กันบ้างครับ  ;)

ถ้วยใส่ Kryptonite นี่น่าจะเป็น Part ใหม่  ::) ::) ::)

แต่ข้อเสียก็คือดันใส่กับที่ครอบกระจกได้แค่หลวมๆซะงั้น  :-\ :-\ :-\ :-\

มาดูในส่วนลูกเล่นกันบ้างครับ อันแรกดึงส่วนที่ยกลงได้

กดข้างหลังแล้วกระจายไปคนละทิศละทาง  :P :P :P

แล้วก็ลูกเล่นสุดคลาสสิคกระสุนนิ้วดีด  :P :P :P :P

มาดูในส่วน Batmobile สุดเท่กันบ้าง ผมว่าแอบคล้สยๆในเกมส์ Batman Arkham Knight เลยนะ

ข้างในตัวรถครับ  :) :)

ตอนยัดเฮีย Bat เข้าไปในรถครับ  :P :P :P

และลูกเล่นของตัว Batmobile ก็คือการยิงกระสุนหน้ารถครับ  :D :D

ถ่ายรูปรวมอีกที (ไม่ต้องสนใจฉากหลังนะครับ  :P :P :P )

ขอจบไว้แต่เพียงเท่านี้ครับ  8) 8) 8) 8)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: Review 76045 Kryptonite Interception
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2016 / 10:24:40 PM »
ขอบคุณ สำหรับรีวิวนะครับ  ;)
เห็นแล้ว ผมก็อยากได้บ้างจริงๆ ถึงแม้ รถพี่แบทจะไม่สวยเอาซะเลยก็ตาม  :-\

ปล.ภาพมืดๆ + เบลอๆ ไปหน่อยนะครับ  ::)
สกรีนฟิกเลย เห็นได้ไม่ค่อยชัดนัก แต่ดีแล้วครับ ค่อยๆรีวิว ถ่ายบ่อยๆเดี๋ยวก็จะดีขึ้นครับ  ;)

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
Re: Review 76045 Kryptonite Interception
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2016 / 10:36:27 PM »
รูปเยอะดี ชอบ :) เพลินดีครับ ;)

ชุดนี้ตอนแรกก็มองแบบผ่านๆ นะ ไม่ค่อยชอบรถท่านแบท :-\

แต่มาถูกใจรถยกอ่ะ :o

ขอบคุณครับ สำหรับรีวิว :-*

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2016 / 11:23:38 PM »
 :) ถ้าไม่นับฟิกแล้ว ยานยนตร์และพาร์ทน่าสนใจครับ  :D

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2016 / 11:46:03 PM »
ต้องจัดบ้างแล้ว :-* :-*

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2016 / 11:51:43 PM »
ขอบคุณสำหรับ review ครับผม >_< forklift น่ารักดีอ่ะครับผม batman ดูน่าจะเป็นชุดยุคโบราณป่ะครับ?  ::)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2016 / 01:31:43 AM »
ชุดนี้ท่าจะไม่ฮิตปะน้อ ฟิกมีแค่ตัวเดียว ที่เหลือแค่ลิ่วล้อ

รถยกนี่ ตรงพาร์ทยกขึ้นลง เห็นแล้วนึกถึงพาร์ทในอดีตตอนเด็กเลย เหมือนกันมั้ยน้อ แต่เห็นวงๆ ขาวๆ นั่นคือหนังยางรึเปล่าอ่ะ

ส่วนรถค้างคาว ลูกเล่นน้อยกว่ารถยกรึเปล่า อิอิ

ปล. รางไฟออกเหลืองแล้วนะครับ คาดว่าใช้พลาสติกเกรดสูง ระดับเดียวกับเลโก้เลยทีเดียว

ออฟไลน์ Emerald Knight

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2016 / 07:41:18 AM »
เอ๋า ผมคนนึงล่ะที่ชอบแบทโมบิลคันนี้ ::)
แต่ซื้อมาแก้ตรงกลางหลังคานิดหน่อยให้เป็นสีดำ สีเทามันดูตัดๆกันน่ะ
ในวันที่ฟ้าสว่างและคืนอันมืดมิด จะไม่มีความชั่วใดลอดพ้นสายตาข้าไปได้ ขอให้เหล่าผู้บูชาความชั่วจงระวังพลังข้า ลำแสงแสงกรีนแลนเทิร์น

ออฟไลน์ Takashizero

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2016 / 08:32:27 AM »
เป็นรถแบทที่สวยมากคันนึง รถยกก็ชอบครับ
DC ปีนี้ก็โดนกล่องนี้แหละครับ  :D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2016 / 09:44:46 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
อยากได้แต่รถครับชุดนี้ 555  ;D

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2016 / 10:25:25 AM »
สวยดีครับ

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2016 / 09:58:37 PM »
ขอบคุณ สำหรับรีวิวนะครับ  ;)
เห็นแล้ว ผมก็อยากได้บ้างจริงๆ ถึงแม้ รถพี่แบทจะไม่สวยเอาซะเลยก็ตาม  :-\

ปล.ภาพมืดๆ + เบลอๆ ไปหน่อยนะครับ  ::)
สกรีนฟิกเลย เห็นได้ไม่ค่อยชัดนัก แต่ดีแล้วครับ ค่อยๆรีวิว ถ่ายบ่อยๆเดี๋ยวก็จะดีขึ้นครับ  ;)

รถผมว่าสวยใช้ได้เลยนะครับ คล้ายๆกับในเกม์ Arkham Knight ดี
ส่วนเรื่องรูปนี่จะพยายามแก้ละกันนะครับ พอดีตอนถ่ายถ่ายแบบรีบสุดๆ :-[ :-[ :-[

รูปเยอะดี ชอบ :) เพลินดีครับ ;)

ชุดนี้ตอนแรกก็มองแบบผ่านๆ นะ ไม่ค่อยชอบรถท่านแบท :-\

แต่มาถูกใจรถยกอ่ะ :o

ขอบคุณครับ สำหรับรีวิว :-*

รถยกนี่โดนจริงๆครับ สีสวยสุดๆ ;) ;) ;)

:) ถ้าไม่นับฟิกแล้ว ยานยนตร์และพาร์ทน่าสนใจครับ  :D

ชุดนี้พาร์ทน่าสนใจเยอะอยู่ครับ พาร์ทใหม่หลายชิ้นเลย  ;D ;D ;D

ต้องจัดบ้างแล้ว :-* :-*

แนะนำจัดทั้งธีมเลยครับ  :P :P :P

ชุดนี้ท่าจะไม่ฮิตปะน้อ ฟิกมีแค่ตัวเดียว ที่เหลือแค่ลิ่วล้อ

รถยกนี่ ตรงพาร์ทยกขึ้นลง เห็นแล้วนึกถึงพาร์ทในอดีตตอนเด็กเลย เหมือนกันมั้ยน้อ แต่เห็นวงๆ ขาวๆ นั่นคือหนังยางรึเปล่าอ่ะ

ส่วนรถค้างคาว ลูกเล่นน้อยกว่ารถยกรึเปล่า อิอิ

ปล. รางไฟออกเหลืองแล้วนะครับ คาดว่าใช้พลาสติกเกรดสูง ระดับเดียวกับเลโก้เลยทีเดียว

เอาตามจริงพวกลูกกระจ๊อกก็สวยอยู่นะครับ  ;) ;) ;)

แล้วเส้นขาวๆนั่นก็ใช่ครับ เป็นหนังยาง

ส่วนเรื่องรางไฟนี่ขอ no comment ครับ  :P :P :P

เอ๋า ผมคนนึงล่ะที่ชอบแบทโมบิลคันนี้ ::)
แต่ซื้อมาแก้ตรงกลางหลังคานิดหน่อยให้เป็นสีดำ สีเทามันดูตัดๆกันน่ะ

ไอเดียน่าสนสุดๆครับ ผมก็พึ่งสังเกตุนี่หละว่าสีมันตัดๆกัน  :-[ :-[ :-[

เป็นรถแบทที่สวยมากคันนึง รถยกก็ชอบครับ
DC ปีนี้ก็โดนกล่องนี้แหละครับ  :D

ปีนี้ฝั่ง DC ชวนละลายทรัพย์มากครับ  :-\ :-\ :-\

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
อยากได้แต่รถครับชุดนี้ 555  ;D

จัดยกกล่องโลดครับ  :P :P :P :P

สวยดีครับ

ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ Stormalex

• Newbie
  • *
    • legogallery
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 มีนาคม 2016 / 10:09:40 AM »
เล็งๆไว้  :)

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 มีนาคม 2016 / 01:46:31 PM »
เล็งๆไว้  :)

จัดเลยครับ แค่รถเฮียค้างคาวก็คุ้มแล้ว  :P :P :P