ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 75132 First Order Battle Pack  (อ่าน 3695 ครั้ง)

ออฟไลน์ JNP

• Newbie
  • *
[Review] 75132 First Order Battle Pack
« เมื่อ: 25 มกราคม 2016 / 05:49:11 AM »
Lego 75132 First Order Battle Pack
Year of release: 2016
Pieces: 88
Price:  16.99 Euro, 12.99USD
Minifigures: 4

กล่องด้านหน้า – หลัง

ชิ้นส่วนทั้งหมด

Minifig ด้านหน้า – หลัง   
จากซ้ายไปขวา First Order crew x2, First Order Heavy  Artillery Stormtrooper, First Order Stormtrooper

ชิ้นส่วนที่เหลือไว้สร้าง Tower เล็กๆ

ด้านบนหมุนได้ 360องศา ส่วนturret เลื่อนขึ้นบน และมี stud shooter 1อัน

ด้านข้างเปิดได้ ให้เห็น control Panelส่วนอีกด้านไว้เก็บกระสุน

รูปรวม

โดยรวม
ข้อดี
- ชุดนี้เป็นชุดเล็ก/ถูก ที่สุดที่มี minifigure First Order Stormtrooper 
ข้อเสีย
- Tower มีขนาดเล็กมาก
- มี Stormtrooper ปกติอยู่ตัวเดียว

Price  7/10
Design 7.5/10
ชุดนี้ไม่มีอะไรมาก แต่tower แข็งแรงแม้ว่าจะเล็ก
 Build 6.0/10
ชุดนี้ต่อง่าย ไม่มีอะไรซับซ้อน
Playability 8.0/10
Turret หมุนได้+ ยิงได้ ด้านข้างเปิดได้
Minifigures 7.5/10
ส่วนตัวแล้ว ผมคิดว่าทาง Lego น่าจะเอา First Order Stormtrooper มาแทน Imperial Crew.

คะแนนรวม 76/100
 :) ;) :) ;) :) ;) ;)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2016 / 06:08:14 AM โดย JNP »

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: [Review] 75132 First Order Battle Pack
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มกราคม 2016 / 11:12:11 PM »
เอ๊ะ มีรีวิวชุดนี้แอบมาตอนเช้าตรู่ ผ่านตาไปได้ไงหนอ

ไม่ได้ตาม star wars ไม่ยักกะนึกว่าปีนี้มี battle pack ออกมาด้วย ปกติ battle pack 4 ตัวนี่มัน $16.99 เลยเหรอ เลโก้ขึ้นราคาอีกแล้วรึเปล่าเนี่ย

แก้ไข: 555 ดูผิด ไม่ทันดูดีๆ 16.99 ยูโรนิ เมกาเป็น $12.99 เหมือนเดิม

ลายหมวก stromtrooper ดูทันสมัยขึ้นมาเลย ก็ตามในหนังอ่ะเนาะ ต้องถามแฟนๆ ด้านมืดว่าชอบแบบเก่าหรือแบบไตรภาค 789 นี่มากกว่า

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2016 / 08:29:50 AM โดย vyJo »

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: [Review] 75132 First Order Battle Pack
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มกราคม 2016 / 07:57:59 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ น้องนัท  ;)
อากาศที่เยอรมันเป็นเยี่ยงไรบ้าง?

ป้อมเล็กเกินไปมากๆ แล้วสตรอมน่าจะเป็นสตรอมให้หมด  ::)
แบบเอาสตรอมแบบธรรมดา สัก 3 ตัว สตรอมอาวุธหนักตัวเดียวแบบนี้ก็ได้

ปล. รีวิวทุกเซตเลยนะ ได้ข่าวช๊อปทุกธีมเมื่ออยู่ที่โน่น  ::)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มกราคม 2016 / 12:38:28 PM »
อยากได้มั้งจัง  :-[

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มกราคม 2016 / 12:43:30 PM »
เหมือนที่น้องนัทว่าเลย น่าจะมี First Order Stromtrooper มากกว่านี้ เอาแบบที่คุณชิ้วบอกมาก็ได้ ให้มาซัก 3 ตัวก็เยี่ยม
รีวิวดี รูปถ่ายชัดเจน
ยินดีต้อนรับเข้าสู่ด้านมืดครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มกราคม 2016 / 12:46:01 PM »
จะเอาสตอมชุดนี้ก็ถือว่าคุ้มไม่ต้องไปสอยชุดใหญ่เลย... แต่เดี๋ยวนี้ก็ให้มากล่องละตัว กลัวคนเล่นมีตังกินข้าวจริงๆ  :-[

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 มกราคม 2016 / 01:05:55 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับน้องนัท เห็นด้วยกับทุกท่านเลย เดี๋ยวนี้เลโก้ร้ายขึ้นมาก สงสัยจะติดมาจากสำนักขำ ๆ   :-\

ชุดขายฟิก แต่ดันให้ฟิกที่คนต้องการมาน้อยอ่ะ เหมือนบังคับกลาย ๆ ให้ซื้อหลาย ๆ กล่องเลย   ::)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 มกราคม 2016 / 04:04:34 PM »
อยากจัดสัก4กล่องเลยครับ :-*

ออฟไลน์ SaNukNa

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ศิษย์น้องแห่งสำนักขำๆ จำกัด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 มกราคม 2016 / 04:24:14 PM »
หลังจากได้ไปดูตาวอมา สัมผัสได้ถึงพลังด้านมืดในตัว ที่กำลังตื่นขึ้นมา คงต้องสอยชุดนี้ ซัก 2 กล่อง แต่เดี๋ยวไปหาหนทางที่จะได้มาก่อน
ขอบคุณที่นำมารีวิวน่ะครับ น้องนัท

ออนไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 มกราคม 2016 / 04:33:24 PM »
ชุดนี้มีฟิก 4 ตัว ดูแล้วก็คุ้มค่าดีครับ ::)

แต่ตัวที่ชอบ มีเพียงตัวเดียว :P

ไม่อยากช็อปหลายกล่อง อิอิ :-\

ขอบคุณครับ สำหรับรีวิว :)

ออฟไลน์ JNP

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 มกราคม 2016 / 08:13:20 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ น้องนัท  ;)
อากาศที่เยอรมันเป็นเยี่ยงไรบ้าง?

ป้อมเล็กเกินไปมากๆ แล้วสตรอมน่าจะเป็นสตรอมให้หมด  ::)
แบบเอาสตรอมแบบธรรมดา สัก 3 ตัว สตรอมอาวุธหนักตัวเดียวแบบนี้ก็ได้

ปล. รีวิวทุกเซตเลยนะ ได้ข่าวช๊อปทุกธีมเมื่ออยู่ที่โน่น  ::)

อากาศที่นี้ดีมากเลยครับ  ;D
ผมช๊อปเยอะแต่ยังไม่ครบทุกทีมครับ 555

เอ๊ะ มีรีวิวชุดนี้แอบมาตอนเช้าตรู่ ผ่านตาไปได้ไงหนอ

ไม่ได้ตาม star wars ไม่ยักกะนึกว่าปีนี้มี battle pack ออกมาด้วย ปกติ battle pack 4 ตัวนี่มัน $16.99 เลยเหรอ เลโก้ขึ้นราคาอีกแล้วรึเปล่าเนี่ย

แก้ไข: 555 ดูผิด ไม่ทันดูดีๆ 16.99 ยูโรนิ เมกาเป็น $12.99 เหมือนเดิม

ลายหมวก stromtrooper ดูทันสมัยขึ้นมาเลย ก็ตามในหนังอ่ะเนาะ ต้องถามแฟนๆ ด้านมืดว่าชอบแบบเก่าหรือแบบไตรภาค 789 นี่มากกว่า

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ส่วนตัวแล้วผมชอบ Stormtrooper แบบนี้มากกว่าเหมือนกันครับ :D
 หน้าตาดุขึ้นเยอะ

อยากได้มั้งจัง  :-[

เดี๋ยวก็มีให้เก็บแหล่ะครับ 555  ;) ;)
เหมือนที่น้องนัทว่าเลย น่าจะมี First Order Stromtrooper มากกว่านี้ เอาแบบที่คุณชิ้วบอกมาก็ได้ ให้มาซัก 3 ตัวก็เยี่ยม
รีวิวดี รูปถ่ายชัดเจน
ยินดีต้อนรับเข้าสู่ด้านมืดครับ  :) :) :)

ของคุณครับ  ;D

จะเอาสตอมชุดนี้ก็ถือว่าคุ้มไม่ต้องไปสอยชุดใหญ่เลย... แต่เดี๋ยวนี้ก็ให้มากล่องละตัว กลัวคนเล่นมีตังกินข้าวจริงๆ  :-[

พี่แบงค์คงต้องจัดสัก 5 ชุดแน่ๆเลยครับ ;)

ออฟไลน์ JNP

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 มกราคม 2016 / 08:31:34 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับน้องนัท เห็นด้วยกับทุกท่านเลย เดี๋ยวนี้เลโก้ร้ายขึ้นมาก สงสัยจะติดมาจากสำนักขำ ๆ   :-\

ชุดขายฟิก แต่ดันให้ฟิกที่คนต้องการมาน้อยอ่ะ เหมือนบังคับกลาย ๆ ให้ซื้อหลาย ๆ กล่องเลย   ::)

ใช่ครับ เหมือนบังคับให้ซื้อเหลายชุด  :o :o

อยากจัดสัก4กล่องเลยครับ :-*

ซื้อ 4 ชุดแล้วจะได้ประมาณนี้ครับ

หลังจากได้ไปดูตาวอมา สัมผัสได้ถึงพลังด้านมืดในตัว ที่กำลังตื่นขึ้นมา คงต้องสอยชุดนี้ ซัก 2 กล่อง แต่เดี๋ยวไปหาหนทางที่จะได้มาก่อน
ขอบคุณที่นำมารีวิวน่ะครับ น้องนัท

สัมผัสถึงด้านมืดแล้วจะจัด ยกtheme มั้ยครับ? ;)

ชุดนี้มีฟิก 4 ตัว ดูแล้วก็คุ้มค่าดีครับ ::)

แต่ตัวที่ชอบ มีเพียงตัวเดียว :P

ไม่อยากช็อปหลายกล่อง อิอิ :-\

ขอบคุณครับ สำหรับรีวิว :)

;) ;) ;) ;)