ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 75103 : First Order Transporter™  (อ่าน 7208 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[Review] 75103 : First Order Transporter™
« เมื่อ: 30 ธันวาคม 2015 / 02:13:44 PM »
75103 First Order Transporter™
Theme   Star Wars
Year       2015
Pieces    792
Minifigs    7
Price       89.99 USD / 899.90 HKD / 6,000 BAHT

M@sterChiu ภูมิใจเสนอ " First Order Transporter™ "

หน้ากล่อง

หลังกล่อง

ข้างกล่อง

ข้างในมีถุง 6 ถุง + คู่มือ 1 เล่ม + สติ๊กเกอร์อันน่าทรงพลัง

ยาน Stormtrooper Transport เป็นยานขนส่งทหารของกลุ่ม ปฐมภาคี หรือ First Order
ซึ่งมีความยาวของตัวยาวของตัวยานอยู่ที่ 17.83 เมตร ลูกเรือก็จะมี Pilot 1 นาย Gunner 1 นาย (อาร์เซน่อลไม่เกี่ยวนะครับ) และตามด้วยกลุ่มสตอร์มทรูปเปอร์อีก 20 นาย

ห่อแรกเปิดมาก็ได้สตอร์มทรูปเปอร์เลยครับ  :-* เอ้ย!! นี่มันหน้าโคลนชัดๆ!!

2 ห่อแรกครับ  ;)

ห่อที่ 3 ได้ฟิก กลุ่มต่อต้านแล้ว วี๊ดวิ้วววว  8)

ตามด้วยห่อที่ 3 และ 4  ;)

เปิดมาห่อที่ 5 ก็ได้ กัปตันฟาสม่า หรือ Captain Fart Mak  :P ผมว่าหัวข้างในน่าจะประมาณนี้นะครับ เลโก้ให้หัวดำมาเพราะยังไม่มีการเปิดเผยละมั่งครับ  ::)

เสร็จห่อที่ 5

ได้ เฟรมทรูปเปอร์มา 2 นาย (ไม่ต้องบอกก็รู้ หน้าโคลนเช่นเดิม)  :-\

ห่อสุดท้ายก็เสร็จละครับ  ;)

ความสวยงาม : 7.5 / 10 สวยอยู่แต่ไม่สุดครับ ข้างในตรงประตูก็เปิดไม่ได้ ทำติดซะงั้น  :-\

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: [Review] 75103 : First Order Transporter™
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2015 / 02:13:57 PM »
M@sterChiu ภูมิใจเสนอ " Fight Challenge "

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
Re: [Review] 75103 : First Order Transporter™
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2015 / 02:24:52 PM »
การ์ตูนสนุกจริงๆ :-*

ไม่ได้สนใจรีวงรีวิวแล้ว :P

สำนักขำๆ ออกมาฉากนี้ หมดสภาพนักศึกษาเลยครับ :-\

เจ้าแพนด้าอยู่ฝ่ายร้ายถาวรซะแล้ว เรียกยังไงคงไม่กลับมา ::)

ปล ขอบคุณรีวิวกับการ์ตูนครับ :)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2015 / 02:25:54 PM »
อ่อ ถ้าโคลนทรูปเปอร์ ข้างในหน้าเหมือนกันหมดเลยเหรอ

ในยานขนส่งนี่ ไม่มีที่นั่ง ต้องโหนแบบรถเมล์เท่านั้นเลยเหรอ

หูยยย ด้ามมืดร้ายขนาด แต่ก็เป็นไปตามสูตรเลย ฝ่ายพระเอกต้องโดนเล่นงานก่อน แล้วค่อยกลับมาจัดการทีหลัง

ออฟไลน์ joey3d

• VIP
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2015 / 02:36:37 PM »
เสี่ยชิ้ว รวย จริงๆ สอยมารีวิว รัวๆ ผมยังไม่มีสักชุดเลยยย

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2015 / 02:52:12 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ยานมันอ้วน ๆ ป้อม ๆ ไปหน่อยนะ ท่าจะให้ดีควรจะ MOC แบบเพิ่มความยาวอีกสักหน่อยน่าจะสวยกว่านี้   :D

การ์ตูนสนุกมากครับ สำนักขำ ๆ ทำไมอ่อนแบบนี้ สงสัยรับตังค์ล้มบอลอีกล่ะ แย่จัง   :-\

จนถึงตอนนี้ผมรู้ละว่าหน่วย ACU ย่อมาจาก A & Chiu Unity  คือความกลมเกลียวเป็นหนึ่งเดียวกันของ เออี้กับชิ้วอี้ นี่เอง สังเกตจากการ์ตูนของชิ้วจะต้องมีเอเสมอ ๆ ขาดกันไม่ได้เลย อิอิ   :P

เสี่ยชิ้ว รวย จริงๆ สอยมารีวิว รัวๆ ผมยังไม่มีสักชุดเลยยย
น่าอิจฉา นะครับ สอยมารัว ๆ แบบไม่ยั้ง แถมยังกินหรู ๆ ทุกมื้ออีกด้วย   >:(

ออฟไลน์ kan and lego

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2015 / 02:55:19 PM »
ชักอยากมี กะเค้าแล้ว

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2015 / 03:32:10 PM »
ยานสวยมาก โดนแต่ captain bin เอ๊ย captain phasma แต่ดูแล้วไม่มีปัญญาเก็บงาน custom ละกัน
ACU ร้ายมากต้องส่งทัพไปช่วยจริงๆด้วย
ปล.ขอบทหน่อยนะครับ พี่ชิ้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ธันวาคม 2015 / 03:47:14 PM โดย Venage »
May the money be with you

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2015 / 05:39:22 PM »
ยานใหอารมณ์เหมือนเรือยกพลขึ้นบกในd-dayเลยครับ
ยานนี่ว่าจะขอพ่อตอนวันเกิดครับ55 :-[
ว่าแต่พี่เอเป็นนางเอกใช่ไหมครับออกเกือบทุกตอนเลย :o
ปล.ตอนนี่ผมอยู่ดาวendorรึป่าวครับ  ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ธันวาคม 2015 / 05:41:17 PM โดย Touching »

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2015 / 10:47:00 PM »
การ์ตูนสนุกจริงๆ :-*

ไม่ได้สนใจรีวงรีวิวแล้ว :P

สำนักขำๆ ออกมาฉากนี้ หมดสภาพนักศึกษาเลยครับ :-\

เจ้าแพนด้าอยู่ฝ่ายร้ายถาวรซะแล้ว เรียกยังไงคงไม่กลับมา ::)

ปล ขอบคุณรีวิวกับการ์ตูนครับ :)
ขอบคุณครับพี่โต้ง  :)
แพนด้าเอ ฝั่งร้ายถาวรเลยครับ + สำนักขำๆมาครั้งนี้โดนยำซะเละ อิอิ  ::)

อ่อ ถ้าโคลนทรูปเปอร์ ข้างในหน้าเหมือนกันหมดเลยเหรอ

ในยานขนส่งนี่ ไม่มีที่นั่ง ต้องโหนแบบรถเมล์เท่านั้นเลยเหรอ

หูยยย ด้ามมืดร้ายขนาด แต่ก็เป็นไปตามสูตรเลย ฝ่ายพระเอกต้องโดนเล่นงานก่อน แล้วค่อยกลับมาจัดการทีหลัง
ใช่ครับพี่อั๋น หน้าโคลนเหมือนกันทุกตัวเลยครับ  ;)
ภาคนี้โดนซัดกันไปก่อนนะครับ ไว้ภาคหน้าค่อยว่ากันใหม่  :P

Lord ครบเลยไม่ใช่หรอ ทำเป็นพูด  :-\
ใครรวยกันแน่ครับ โจอี้ 100 ธีม  ::)

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ยานมันอ้วน ๆ ป้อม ๆ ไปหน่อยนะ ท่าจะให้ดีควรจะ MOC แบบเพิ่มความยาวอีกสักหน่อยน่าจะสวยกว่านี้   :D

การ์ตูนสนุกมากครับ สำนักขำ ๆ ทำไมอ่อนแบบนี้ สงสัยรับตังค์ล้มบอลอีกล่ะ แย่จัง   :-\

จนถึงตอนนี้ผมรู้ละว่าหน่วย ACU ย่อมาจาก A & Chiu Unity  คือความกลมเกลียวเป็นหนึ่งเดียวกันของ เออี้กับชิ้วอี้ นี่เอง สังเกตจากการ์ตูนของชิ้วจะต้องมีเอเสมอ ๆ ขาดกันไม่ได้เลย อิอิ   :P

น่าอิจฉา นะครับ สอยมารัว ๆ แบบไม่ยั้ง แถมยังกินหรู ๆ ทุกมื้ออีกด้วย   >:(
ตอนแรกๆผมก็ว่าจะ MOC ต่อนะครับพี่ทิค แต่... ไม่มีสตางค์อ่า
สำนักขำๆมาครั้งนี้ เหมือนมาเป็นตัวประกอบนะครับ อิอิ  :P

ผมก็หาเช้ากินค่ำอ่าพี่ ใช้เงินเก่าล้วนๆ ช๊อตมา 4-5 เดือนละครับ ติดลบมา ต้องให้พี่ทิคเลี้ยงโอเด้งละครับ :-[

ชักอยากมี กะเค้าแล้ว
จัดเลยครับ คุณกานต์  ;)

ยานสวยมาก โดนแต่ captain bin เอ๊ย captain phasma แต่ดูแล้วไม่มีปัญญาเก็บงาน custom ละกัน
ACU ร้ายมากต้องส่งทัพไปช่วยจริงๆด้วย
ปล.ขอบทหน่อยนะครับ พี่ชิ้ว
จริงๆตอนแรก พี่ว่า กัปตันฟาสม่า ไม่สวยเพราะไม่โครม แต่ของจริงก็สวยใช้ได้เลยนะครับ  ;D
ACU ภาคหน้าว่าจะโดนยุบละ 555+ เอาให้เหลือแต่ฝ่ายต่อต้าน จะได้เข้ากับเนื้อเรื่องหนังดี  ::)

ปล. น้อง Venage ยังไม่เห็นมีฟิกแทนเลยครับ เลยยังไม่มีบท 555+

ยานใหอารมณ์เหมือนเรือยกพลขึ้นบกในd-dayเลยครับ
ยานนี่ว่าจะขอพ่อตอนวันเกิดครับ55 :-[
ว่าแต่พี่เอเป็นนางเอกใช่ไหมครับออกเกือบทุกตอนเลย :o
ปล.ตอนนี่ผมอยู่ดาวendorรึป่าวครับ  ::)
ใช่ๆ รู้สึกแบบนั้นเหมือนกันครับ น้องทัช  ;)
ขอเลยๆ คุณพ่อเอ ใช่ไหมครับ  ::)
เอ เป็นตัวร้ายสิ จะเป็นนางเอกได้ยังไงละครับ  :-\

ปล. น้องทัช อยู่ที่ดาวไหนรอ ติดตามตอนหน้าละกันครับ  ::)
แต่ การ์ตูนภาค ACU ตอนหน้าจะอวสานละครับ การ์ตูนจะยาวหน่อย ลงก็คงจะนานเลยครับ  ;)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2015 / 11:15:11 PM »
สุดยอดเลยครับ ทั้งreview  ทั้งการ์ตูน
Review มาทุกมุม แต่ผมยังมองไม่ค่อยชัดเลย ส่งsetนี้มาให้ผมดูที่มุกได้เปล่าครับ? กิกิกิกิ

การ์ตูนนี่สนุกแน่นอน แต่เรื่องจริงแพนด้าไม่ได้ร้ายขนาดนั้นนะครับ ทั้งพี่พล พี่แบงค์ พี่อั๋น ส่งมาคนเดียวผมก็ยอมแพ้แล้วครับ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2015 / 05:12:45 AM »
สมกับด้านมืดจริงๆค่ะ  รีวิว 100 เต็มตลอด  :D
สรุปอนาคตจะสร้างปราสาทสักหลังไหมชิ้ว  :P

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2015 / 10:57:07 PM »
มิน่าเงียบๆ ตั้งใจทำรีวิวงามๆ นี่เอง

ถูกใจเซ็ตนี้เพราะฟาาสม่าแค่นั้นเอง :'(

สวัสดีปีใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ธันวาคม 2015 / 10:59:03 PM โดย DarthChui »
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 มกราคม 2016 / 07:37:59 PM »
สุดยอดเลยครับ ทั้งreview  ทั้งการ์ตูน
Review มาทุกมุม แต่ผมยังมองไม่ค่อยชัดเลย ส่งsetนี้มาให้ผมดูที่มุกได้เปล่าครับ? กิกิกิกิ

การ์ตูนนี่สนุกแน่นอน แต่เรื่องจริงแพนด้าไม่ได้ร้ายขนาดนั้นนะครับ ทั้งพี่พล พี่แบงค์ พี่อั๋น ส่งมาคนเดียวผมก็ยอมแพ้แล้วครับ  :'( :'( :'(
ขอบคุณครับ เออี้  ;)
ผมจะส่งเซตนี้ไปให้ที่มุกดาอินได้ แต่ช่วยส่ง Sand มาเป็นข้อแลกเปลี่ยนหน่อยนะครับ  ::)

สมกับด้านมืดจริงๆค่ะ  รีวิว 100 เต็มตลอด  :D
สรุปอนาคตจะสร้างปราสาทสักหลังไหมชิ้ว  :P
ขอบคุณครับ พี่ปลา  ;)
นั้นละสิครับพี่... น้องก็ช็อตๆ ปราสาทก็อยาก  :-[ ซุปเปอร์ฮีโร่ก็อยาก  ::)

มิน่าเงียบๆ ตั้งใจทำรีวิวงามๆ นี่เอง

ถูกใจเซ็ตนี้เพราะฟาาสม่าแค่นั้นเอง :'(

สวัสดีปีใหม่
ป่าวๆ ช่วงนี้ร่างกาย เหมือนจะไม่ค่อยสบาย ภูมิแพ้ขึ้นๆ  ???
ถูกใจเซ็ตนี้แค่ ฟาสม่า งั้นยานชิ้วขอเถอะนะ จะได้ทำการ MOC เพิ่มเติม

ปล. ขอบคุณล่วงหน้านะ คิวอี้  :D ;D  :P

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 มกราคม 2016 / 12:23:32 PM »
ไม่รู้ผมคิดไปเองรึเปล่า แต่ดูแล้ว lego เหมือนจะงก troopers มากๆเลยนะครับ ชุดนี้มี trooper แค่2 ตัว แล้วก็ของปีนี้ก็ออกมาในกล่อง batterpack แค่ตัวเดียวเอง  ::)

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 มกราคม 2016 / 10:13:33 PM »
รีวิวละเอียดยิบ ยอดเยี่ยมมากครับ  :) :) :)
ผมว่าแฟนด้านมืดจริง ไม่ควรพลาดยานลำนี้นะครับ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 มกราคม 2016 / 04:17:09 PM »
ไม่รู้ผมคิดไปเองรึเปล่า แต่ดูแล้ว lego เหมือนจะงก troopers มากๆเลยนะครับ ชุดนี้มี trooper แค่2 ตัว แล้วก็ของปีนี้ก็ออกมาในกล่อง batterpack แค่ตัวเดียวเอง  ::)
มันคือ การตลาดอ่าครับ น้องเจอร์รี่  :-\
เพราะถึงยังไง เราก็ต้องหาเก็บ อยู่ดี  ??? ???

ปล. ช่วงหลัง ไม่เห็นเจอร์รี่ ทำการ์ตูนเลยนะ  ::)

รีวิวละเอียดยิบ ยอดเยี่ยมมากครับ  :) :) :)
ผมว่าแฟนด้านมืดจริง ไม่ควรพลาดยานลำนี้นะครับ
ขอบคุณครับ พี่กุ้ง My Idol  ;D
ลำนี้ ที่ผมรอคอยปีที่ผ่านมาอย่างจริงจังเลยครับ พี่กุ้ง  ;)

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 มกราคม 2016 / 01:48:52 PM »
ดูแล้วซี้ดปากมากๆ_แต่ก็ต้องกัดปากไว้
รีวิว+การ์ตูน กินขาดมากๆ
ได้แต่พึมพัม_ทำมัยมันแพงขนาดนี้นะ!!

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 มกราคม 2016 / 01:59:50 PM »
ดูแล้วซี้ดปากมากๆ_แต่ก็ต้องกัดปากไว้
รีวิว+การ์ตูน กินขาดมากๆ
ได้แต่พึมพัม_ทำมัยมันแพงขนาดนี้นะ!!
จัดเลยครับพี่มด  ;)
แต่อาจต้อง moc เพิ่มหน่อยนะครับ

ปล. ใช่!!! ผมก็ว่ามันแพงเกินไป ยังหาสาเหตุไม่ได้เหมือนกันครับ  :-[

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 มกราคม 2016 / 02:09:58 PM »
สตอมนี้น่าโดนมากเลย>< อยากมีสัก 10 ตัว แต่ขายแยกนี่ราคาเอาเรื่องอยู่