ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 75005 : Rancor™ Pit  (อ่าน 6378 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[Review] 75005 : Rancor™ Pit
« เมื่อ: 12 ธันวาคม 2015 / 11:10:30 AM »
75005 Rancor™ Pit 
Theme   Star Wars
Year       2013
Pieces    380
Minifigs   3(+1)
Price       59.99 USD / 689.90 HKD / 4,420 BAHT

M@sterChiu ภูมิใจเสนอ " Rancor™ Pit "

หน้ากล่อง

หลังกล่อง

ข้างกล่อง

ภายในกล่อง มีห่ออยู่ 5 ห่อ + บช 1 เล่ม  :o

Rancors เป็น สัตว์เลื้อยคลานที่กินเนื้อ มีขนาดใหญ่  ในดาวเคราะห์ Dathomir 
สูงประมาณ 5 เมตร หนัก 1,650 กิโลกรัม เป็นนักล่าที่ มีแขนยาว ขากรรไกรใหญ่ หนังสามารถทนต่อปืนเลเซอร์ได้
(ในหนัง จะถูกจับมาเป็นสัตว์เลี้ยงของ Jabba the Hutt ในดาวเคราะห์ Tatooine)

Luke Skywalker เป็นลูกชายของอัศวินเจได Anakin Skywalker และ Padmé Amidala วุฒิสมาชิกแห่งนาบู และเป็นฝาแฝด Leia Organa
ถือกำเนิดในหมู่ดาวเคราะห์น้อย Polis Massa (โปลิส แมสซา) ไม่นานหลังการเริ่มต้นของการกวาดล้างเจไดครั้งใหญ่และการก่อตั้งจักรวรรดิกาแลกติก
ปีที่ 0 - 4 หลังยุทธการยาวิน ลุงและป้าของเขาถูกฆ่าตายโดยทหารสตอร์มทรูปเปอร์ของจักรวรรดิที่กำลังค้นหาอาร์ทูดีทูและซีทรีพีโอ Luke ตัดสินใจที่จะติดตาม Ben
ไปยัง Alderaan (อัลเดอราน) เพื่อส่งมอบแผนผังดาวมรณะที่อยู่ในอาร์ทูดีทูให้กับเบล ออร์กานา ตามคำขอร้องของเจ้าหญิง Leia.....

เริ่มต้นกับห่อที่ 2  ;)

แต๊นแต๋นนนนน เสร็จเรียบร้อย  ;)

ถ้าเอา 9516 ที่ Calla22 มี มารวมกับ 75005 ที่ผมมี ก็จะออกมาเป็นเยี่ยงนี้ครับผม  ;D

ความสวยงาม : ผมให้ 7.5/10 ครับ เฉยๆมากกับชุดนี้ อยากได้แค่ฟิกเท่านั้นเอง  :P

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: [Review] 75005 : Rancor™ Pit
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2015 / 11:10:43 AM »
M@sterChiu ภูมิใจเสนอ " Black Shadow "

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • Full Member
  • *
  • "Darker than Darkness"
Re: [Review] 75005 : Rancor™ Pit
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2015 / 12:00:59 PM »
ไหนอะชิ้วน้อย :P

สวยขึ้นทุกวัน เห็นแล้วก็อยากทำมั่ง
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2015 / 01:07:37 PM »
มาอ่านการ์ตูนอย่างเดียว 555  ;D
แพนด้าร้ายกาจมาก แล้วสตีฟคือผู้ใดอ่ะ   ::)

ฟิกชุดนี้สวยนะ โดยเฉพาะ gamorrean guard น่าจะมีหลาย ๆ ตัว เอามาทำกองทัพหมูป่า อิอิ   :D

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2015 / 01:59:30 PM »
สรุปรีวิว
1) ต้องการชุดนี้แค่อยากได้ MALAKILI อิอิ :-[
2) น้อง RANCOR น่ารักมากครับ ;D
3) ต้องหาชุด 9516 เพื่อความลงตัว ::)
4) รีวิวมีรายละเอียดเพิ่มเติมด้วย ดีมากครับ :)

สรุปการ์ตูน
1) แพนด้าเออี้ทรงพลังมาก มีสัตว์เลี้ยงน่ารักด้วย 8)
2) สตีฟเป็นหนึ่งในสมาชิกด้านม่วง :P
3) น้องทัชอยู่ใกล้มากตอนแรนคอร์ระเบิด มีเสียวเลยนะครับ :-*
4) ติดตามตอนต่อไป...

ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2015 / 06:12:28 PM »
ไหนพี่บอกเก็บแต่ภาค7ไงหุหุหุ :-*
ปล.rancorน่ารักดีเหมือนกันนะครับเนี้ย

3) น้องทัชอยู่ใกล้มากตอนแรนคอร์ระเบิด มีเสียวเลยนะครับ :-*
เสียวหลังมากๆเลยครับ :-[
อ่าาาาาาาา

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2015 / 07:26:27 PM »
กล่องนี้สวยค่ะ.......สวยตรงที่ไปรวมกับอีกกล่อง ไม่งั้นพี่ไม่ซื๊อเหมือนกันค่ะ อิอิ  :P
ปล. รออ่านตอนต่อไปนะคะ  :D

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2015 / 08:06:02 PM »
Rancor ทำออกมาเหมือนในหนังสุดๆ ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2015 / 10:20:01 PM »
ขอบคุณสำหรับ Review และการ์ตูนม่วงๆครับชิ้วอี้  :-[

น้องทัชกับโจอี้สมาชิก ACU ร้ายกาจมากๆ มาทำร้ายสัตว์เลี้ยงแสนน่ารักของแพนด้าน้อยได้ลงคอToT.....

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2015 / 08:46:13 AM »
ออกล่าแพนด้าๆ

ปล. ชุดนี้ออกมาได้สี่เหลี่ยมพอดีๆเลย  ::)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2015 / 09:33:28 AM »
ท่านรองเอกลายเป้นวายร้ายประจำของท่านรองชิ้วแล้ว ระวังท่านรองเอจะจับท่านรองชิ้วไปปรับทัศนคติดูนะ  :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2015 / 12:51:07 PM »
ท่านรองเอกลายเป้นวายร้ายประจำของท่านรองชิ้วแล้ว ระวังท่านรองเอจะจับท่านรองชิ้วไปปรับทัศนคติดูนะ  :P
ท่านประมุขตกคำว่า "สองต่อสอง" ไปครับ ผมแก้ให้นะครับ   :D

"... ระวังท่านรองเอจะจับท่านรองชิ้วไปปรับทัศนคติกันสองต่อสองดูนะ"

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2015 / 09:19:07 PM »
ไหนอะชิ้วน้อย :P

สวยขึ้นทุกวัน เห็นแล้วก็อยากทำมั่ง
ทำเลย คิว รออ่านอยู่นะ  ;)
แต่ ถ้าตัดต่อ Photoshop ต้องใช้เวลานานมากๆเลย
ถ้าเกิดเก็บพวกรายละเอียดด้วยนะ เพลียมากๆ 555+

มาอ่านการ์ตูนอย่างเดียว 555  ;D
แพนด้าร้ายกาจมาก แล้วสตีฟคือผู้ใดอ่ะ   ::)

ฟิกชุดนี้สวยนะ โดยเฉพาะ gamorrean guard น่าจะมีหลาย ๆ ตัว เอามาทำกองทัพหมูป่า อิอิ   :D
สตีฟ คือฟิกผิวคล้ำผู้นั้นอ่าครับ พี่ทิค  :P

ปล. รอชมฟิกกองทัพหมูป่าของพี่ทิคนะครับ อิอิ

สรุปรีวิว
1) ต้องการชุดนี้แค่อยากได้ MALAKILI อิอิ :-[
2) น้อง RANCOR น่ารักมากครับ ;D
3) ต้องหาชุด 9516 เพื่อความลงตัว ::)
4) รีวิวมีรายละเอียดเพิ่มเติมด้วย ดีมากครับ :)

สรุปการ์ตูน
1) แพนด้าเออี้ทรงพลังมาก มีสัตว์เลี้ยงน่ารักด้วย 8)
2) สตีฟเป็นหนึ่งในสมาชิกด้านม่วง :P
4) ติดตามตอนต่อไป...

ขอบคุณครับ ;)
ขอบคุณครับพี่โต้ง  ;)
แต่ สตีฟอยู่กลุ่มเงามืดไงละครับ  ::)

ไหนพี่บอกเก็บแต่ภาค7ไงหุหุหุ :-*
ปล.rancorน่ารักดีเหมือนกันนะครับเนี้ย
ก็กล่องนี้มันดันลดราคานี่น่า ทัช  :-[
Rancor ต้องจัดสักหน่อยละมั่งครับ  ;)

กล่องนี้สวยค่ะ.......สวยตรงที่ไปรวมกับอีกกล่อง ไม่งั้นพี่ไม่ซื๊อเหมือนกันค่ะ อิอิ  :P
ปล. รออ่านตอนต่อไปนะคะ  :D
นั้นไง พี่ปลามีครบชุดเลยสินะครับ รวยจริงๆ  ;D

Rancor ทำออกมาเหมือนในหนังสุดๆ ;) ;) ;) ;)
ใช่ครับผม  ;)

ขอบคุณสำหรับ Review และการ์ตูนม่วงๆครับชิ้วอี้  :-[

น้องทัชกับโจอี้สมาชิก ACU ร้ายกาจมากๆ มาทำร้ายสัตว์เลี้ยงแสนน่ารักของแพนด้าน้อยได้ลงคอToT.....
แพนด้าเอร้ายๆ จะปล่อยให้เพื่อน โดนกินได้ลงคอ  :-\

ออกล่าแพนด้าๆ

ปล. ชุดนี้ออกมาได้สี่เหลี่ยมพอดีๆเลย  ::)
ไปล่าแพนด้ากันเถอะ น้องเจอรี่  ;D

ซะงั้นเลยนะครับ ท่านประมุข  :-*

ท่านประมุขตกคำว่า "สองต่อสอง" ไปครับ ผมแก้ให้นะครับ   :D

"... ระวังท่านรองเอจะจับท่านรองชิ้วไปปรับทัศนคติกันสองต่อสองดูนะ"
:o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2015 / 09:49:37 PM »
รีวิวยอดเยี่ยม การ์ตูนสนุกอีกแล้ว
ชุดนี้หลายคนเก็บเพราะ Rancor นี่แหละ  :) :) :)

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2015 / 12:01:06 PM »
ไม่ได้สนใจรีวิวเลย อ่านแต่การ์ตูน 555 ชิ้วซื้ออีกสิจะได้มารีวิวต่อ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2015 / 11:27:25 PM »
รีวิวยอดเยี่ยม การ์ตูนสนุกอีกแล้ว
ชุดนี้หลายคนเก็บเพราะ Rancor นี่แหละ  :) :) :)
ขอบคุณครับพี่กุ้ง  ;)
ใช่ครับพี่กุ้ง ความจริงผมอยากได้แค่ Rancor เองครับ  :-[

ไม่ได้สนใจรีวิวเลย อ่านแต่การ์ตูน 555 ชิ้วซื้ออีกสิจะได้มารีวิวต่อ
เอิ่มมมม น้องอุตส่าห์ทำรีวิวนะครับพี่ทศ  :'(
ไม่ต้องห่วงครับพี่ รวยๆ ถูกลอตตอรี่จะได้ซื้ออีกนะครับ  ::)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2015 / 03:34:37 PM »
พึ่งเข้า photo bucket ได้ เอาปราสาทมายั่วชิ้วอี้ คริๆๆๆๆๆๆ

เสียดายไม่มีดรอยด์สีม่วง ไม่งั้นจะให้ป้อมปืนยิงให้ไส้แตกเลย!!!! ฮ่าๆๆๆๆๆๆ  :P :P :P

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2015 / 01:56:39 PM »
พึ่งเข้า photo bucket ได้ เอาปราสาทมายั่วชิ้วอี้ คริๆๆๆๆๆๆ
เสียดายไม่มีดรอยด์สีม่วง ไม่งั้นจะให้ป้อมปืนยิงให้ไส้แตกเลย!!!! ฮ่าๆๆๆๆๆๆ  :P :P :P
แพนด้ามีแผนร้ายตลอดจริงๆด้วย  :-\
ศัตรูตัวฉกาจต้องให้สำนักขำๆจัดการละมั่ง  ;)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2015 / 04:15:33 PM »
แพนด้ามีแผนร้ายตลอดจริงๆด้วย  :-\
ศัตรูตัวฉกาจต้องให้สำนักขำๆจัดการละมั่ง  ;)
สำนักขำๆ กับ สำนักม่วงๆ นี่ร้ายกว่าแพนด้าเยอะเลย  >:( >:( >:(

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2015 / 04:38:10 PM »
สำนักขำๆ กับ สำนักม่วงๆ นี่ร้ายกว่าแพนด้าเยอะเลย  >:( >:( >:(
นายเองก็อยู่ในแก๊งม่วงด้วยนี่น่า อย่าทำเป็น...  ::)