ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 75102 : Poe's X-Wing Fighter™  (อ่าน 7554 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[Review] 75102 : Poe's X-Wing Fighter™
« เมื่อ: 01 ธันวาคม 2015 / 11:30:31 PM »
75102 Poe's X-Wing Fighter™
Theme   Star Wars
Year       2015
Pieces    717
Minifigs   3(+1)
Price       79.99 USD / 849.90 HKD / 5,500 BAHT

M@sterChiu ภูมิใจเสนอ " Poe's X-Wing Fighter™ "

หน้ากล่อง

หลังกล่อง

ข้างกล่อง

ถุงต่อ 5 ห่อ + สมุด บช 1 เล่ม + พร้อมสติ๊กเกอร์  ::)

ห่อแรก ก็ได้ ฟิกมา 2 ตัวเลยครับผม  :)

ตามด้วย ห่อ 2 และ ห่อ 3

ตามมาด้วยห่อ 4 ได้ฟิก ตัวเด่นละครับ  :-*

ห่อ 4 + ห่อ 5 ก็ แต๊นแต๋นนนน เสร็จเรียบร้อย ครับ  ;)

ความสวยงาม :   9.5/10 ครับ สวยมาก!!! ส้มกับดำ ตัดได้สวยงามจริง และไม่คิดว่าจะลำใหญ่เท่านี้ด้วยครับ  ;)

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: [Review] 75102 : Poe's X-Wing Fighter™
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2015 / 11:30:48 PM »
M@sterChiu ภูมิใจเสนอ " Orange Rangers "

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: [Review] 75102 : Poe's X-Wing Fighter™
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2015 / 11:55:58 PM »
โห รีวิวมายามดึก

ผมนี่...กดข้ามมาอ่านการ์ตูนก่อนเลย รีวิวไว้พรุ่งนี้ค่อยอ่านนะ ง่วงแระ

แหม่ หลังจากใช้เทคนิกกรีนสกรีนใส่ฉากหลังได้ เอาใหญ่เลยนะ เลยกลายเป็นแปลกกว่ารีวิวก่อนไปเลย เพราะฉากหลังสีสันสดใสไม่ม่วง(ผิดวิสัยนะ)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2015 / 11:56:10 PM »
ถ้าในหนังเกิดยังงี้ก็ดีครับ555
ปล:ปฏิบัติการเงาม่วงเริ่มแล้ว

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2015 / 12:07:38 AM »
ร้ายกาจจริงๆชิ้วม่วง ร้ายมากๆ :-\ :-\ :-\

แพนด้าออกจะน่ารักจะไปข่มเหงรังแกใครเค้าเป็น!!!!! ชริๆๆๆๆๆๆ

ชิ้วม่วงร้ายกาจมาก

ปล. จะนอนแระ แต่แอบมาดูการ์ตูนก่อนนอน 555555 หนุกๆๆๆๆ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2015 / 12:17:18 AM »
ท่านรองเอโดนจัดการอีกแล้ว รีวิวแจ่มเอาซะอยากกลับด้านมืดเลย ขอบคุณสำหรับรีวิวและการ์ตูนสนุกๆครับ  :-*

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2015 / 12:59:34 AM »
รีวิวดี และการ์ตูนสนุก :)

ท่านอาจารย์ม่วงชิ้วไม่ทำให้ผิดหวัง ;D

ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2015 / 06:58:46 AM »
ใกล้จะครบแล้วใช่ไมครับ พี่ชิ้ว  :o
ติดตามดูกันตลอดเลยๆ รอดู ยานกระทง

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2015 / 08:06:52 AM »
โห รีวิวมายามดึก

ผมนี่...กดข้ามมาอ่านการ์ตูนก่อนเลย รีวิวไว้พรุ่งนี้ค่อยอ่านนะ ง่วงแระ

แหม่ หลังจากใช้เทคนิกกรีนสกรีนใส่ฉากหลังได้ เอาใหญ่เลยนะ เลยกลายเป็นแปลกกว่ารีวิวก่อนไปเลย เพราะฉากหลังสีสันสดใสไม่ม่วง(ผิดวิสัยนะ)
ทำมาหลายวันละครับพี่อั๋น แต่มาเสร็จเอาตอนดึกๆ แอบง่วงปวดตาเหมือนกัน อิอิ  :P

ปล. หลังจากที่ทำเป็น ดูมันสวยกว่าเดิมมากๆเลยต้องเปลี่ยนให้มันมีฉากหลังเพื่อความสมจริงครับ  ;)

ถ้าในหนังเกิดยังงี้ก็ดีครับ555
ปล:ปฏิบัติการเงาม่วงเริ่มแล้ว
ปฏิบัติการเงามืดครับ  ???

ร้ายกาจจริงๆชิ้วม่วง ร้ายมากๆ :-\ :-\ :-\

แพนด้าออกจะน่ารักจะไปข่มเหงรังแกใครเค้าเป็น!!!!! ชริๆๆๆๆๆๆ

ชิ้วม่วงร้ายกาจมาก
ปล. จะนอนแระ แต่แอบมาดูการ์ตูนก่อนนอน 555555 หนุกๆๆๆๆ
เอร้ายมากๆ ขณะส้มทมิฬยังแพ้พ่าย  :-\
ทำไมไปรังแกคนอื่นอย่างงี้ละครับ เออี้จอมม่วง  >:(

ท่านรองเอโดนจัดการอีกแล้ว รีวิวแจ่มเอาซะอยากกลับด้านมืดเลย ขอบคุณสำหรับรีวิวและการ์ตูนสนุกๆครับ  :-*
ใช่ครับ ท่านประมุข  8) เออี้ร้ายมากๆ
มา มา มา กลับมาเถอะวันวานนนนน

รีวิวดี และการ์ตูนสนุก :)

ท่านอาจารย์ม่วงชิ้วไม่ทำให้ผิดหวัง ;D

ขอบคุณครับ :D
ขอบคุณครับ พี่โต้ง  ;)

ใกล้จะครบแล้วใช่ไมครับ พี่ชิ้ว  :o
ติดตามดูกันตลอดเลยๆ รอดู ยานกระทง
พี่ยังขาดอีกกล่องอ่า ช่วงนี้ช๊อตๆ  ???
ยานกระทง อาจต้องรอของเข้าก่อนอ่า เจอรี่

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2015 / 08:58:38 AM »
X wing ของพ่อสวยนะ ตกลงมีลูกเล่นอะไรป่าว
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2015 / 12:04:57 PM »
X-Wing ลำส้มตัวนี้แอบอยากได้
ปล.แพนด้าเอช่างร้ายกาจมาก อย่างนี้ต้องใช้แผนลับ "จดหมายบอกราคาเลโก้ส่งตรงถึงม๊า"
ปล 1. ปฏิบัติการณ์เงาม่วงช่างร้ายกาจยิ่งนัก

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2015 / 06:58:46 PM »
X wing ของพ่อสวยนะ ตกลงมีลูกเล่นอะไรป่าว
สรุป ลูกเล่นก็มีอย่างที่บอกนั้นแหละ คิว  8)

ลูกเล่นที่ 1 : ยิงกระจาย (ขออย่าเข้าตาก็พอ)
ลูกเล่นที่ 2 : ตรงหมุนๆ ปีจะกาง

X-Wing ลำส้มตัวนี้แอบอยากได้
ปล.แพนด้าเอช่างร้ายกาจมาก อย่างนี้ต้องใช้แผนลับ "จดหมายบอกราคาเลโก้ส่งตรงถึงม๊า"
ปล 1. ปฏิบัติการณ์เงาม่วงช่างร้ายกาจยิ่งนัก
อยากได้ก็ต้องซื้อสิครับ พี่ทศ  ;D

ปล. แพนด้าเอม่วงร้ายมากๆครับ ต้องส่ง จม ไปบ้านจริงๆว่า เออี้เหมาพรีออเดอร์ทุกๆชุดของปี 2016 แล้ว
ปล. ปฏิบัติเงาม่วง ยังไม่มีนะครับ  :-\

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2015 / 07:23:51 PM »
ยานสวย สีก็ดี๊ดี ส้ม-ดำ เหมาะสมกับเป็นยานฝ่ายพระเอก  :D

การ์ตูนสนุกมากเลย แต่แพนด้าเอเอาซะสำนักส้มหมดสภาพ แบบนี้ต้องส่งบัตรสนเท่ห์ไปหาม๊าซะแล้ว   ;D

ปล. สรุปคือ ปฎิบัติการเงาม่วง เป็นแผนการณ์ร้ายของ อาจารย์ม่วงชิ้วหรือชิ้วม่วง ใช่ไหมครับ  โดยส่งแพนด้าเอ ศิษย์น้องที่เดินติดตูดตามกันมาออกทำงานภาคสนาม แต่บอสใหญ่อยู่หลังฉากคอยบงการ  8)

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2015 / 08:17:27 PM »
รู้สึกเหมือนโดนยั่วเข้าด้านมืดเรื่อยๆแล้วเรา :-\ :-\ :-\

ว่าแต่พี่ทิคโดนอัดทีเดียวล้มเลยเหรอครับนั่น :P :P

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2015 / 12:58:53 AM »
รีวิวเยี่ยมอีกแล้ว  :) :) :)
X-Wing ลำใหม่นี่ สีถูกใจจริงๆ ครับ และไม่น่าเชื่อว่า ตามห้างจะขายดีขนาดนี้
ท่าทางคุณชิ้วจะมียาน ของ Ep.7 ครบทุกลำเลย
รีบเข็น Millennium Falcon ออกมาโชว์ไวไวนะครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2015 / 06:09:12 AM »
สุดยอดรีวิว ต้องยกให้เจไดชิ้วเลยนะเนี่ย  ;D
อ่านเพลิน รูปสวย เหมือนเดิม ยานลำนี้ไมเคยเห็นเลย พอมาดูดีๆก็สวยนะเนี่ย SW ยานเยอะหลายแบบจริงๆ  ;)

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2015 / 11:15:27 AM »
ชุดนี้ให้ 10/10 เลย สวยและเหมือนในหนังมาก
ฟิกก็จัดเต็มสกรีนสวยงาม อยากด้ายยยยยยยยย  :P

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2015 / 11:24:19 AM »
โอ้ ด้านม่วง ชักร้ายกาจขึ้นเรื่อยๆเลย
ขนาดแพนด้าA ยังอัฟเกรดเก่งขึ้นขนาดนี้  :o
แต่ก่อนเห็นเอาแต่กินอย่างเดียว  ::) :P :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ mrkornk

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2015 / 01:22:10 PM »
ดีจัง ได้ดูชุดใหม่ๆแบบชัดๆ  ทำให้อยากดูภาคใหม่ไวๆจัง  :-[

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2015 / 03:42:53 PM »
ยานสวย สีก็ดี๊ดี ส้ม-ดำ เหมาะสมกับเป็นยานฝ่ายพระเอก  :D

การ์ตูนสนุกมากเลย แต่แพนด้าเอเอาซะสำนักส้มหมดสภาพ แบบนี้ต้องส่งบัตรสนเท่ห์ไปหาม๊าซะแล้ว   ;D

ปล. สรุปคือ ปฎิบัติการเงาม่วง เป็นแผนการณ์ร้ายของ อาจารย์ม่วงชิ้วหรือชิ้วม่วง ใช่ไหมครับ  โดยส่งแพนด้าเอ ศิษย์น้องที่เดินติดตูดตามกันมาออกทำงานภาคสนาม แต่บอสใหญ่อยู่หลังฉากคอยบงการ  8)
แพนด้าเอ ร้ายมากจริงๆครับพี่ทิค  ;)
ไม่มี๊ไม่มี ชิ้วไม่รู้เรื่องเลย เออี้ร้ายมาตั้งแต่กำเนิดแล้วอ่าครับผม  :D

รู้สึกเหมือนโดนยั่วเข้าด้านมืดเรื่อยๆแล้วเรา :-\ :-\ :-\

ว่าแต่พี่ทิคโดนอัดทีเดียวล้มเลยเหรอครับนั่น :P :P
มา ม๊า มา เข้าสู่ด้านมืดดดดดด
แพนด้าเอ เพาเวอร์อัพ ร้ายที่สุดในปฐพีแล้วครับ  ;)

รีวิวเยี่ยมอีกแล้ว  :) :) :)
X-Wing ลำใหม่นี่ สีถูกใจจริงๆ ครับ และไม่น่าเชื่อว่า ตามห้างจะขายดีขนาดนี้
ท่าทางคุณชิ้วจะมียาน ของ Ep.7 ครบทุกลำเลย
รีบเข็น Millennium Falcon ออกมาโชว์ไวไวนะครับ  :) :) :)
ขอบคุณครับพี่กุ้ง  :D
สวยมากๆเลยครับ ผมยังขาด Transport ลำใหม่อ่าครับ
แพงมากๆเลย น้องยังไม่เจอราคาที่ถูกใจ  :-[
MF คงจะสุดท้ายเลยครับพี่กุ้ง + มกรา กุมภา แน่ๆเลยครับ

สุดยอดรีวิว ต้องยกให้เจไดชิ้วเลยนะเนี่ย  ;D
อ่านเพลิน รูปสวย เหมือนเดิม ยานลำนี้ไมเคยเห็นเลย พอมาดูดีๆก็สวยนะเนี่ย SW ยานเยอะหลายแบบจริงๆ  ;)
ขอบคุณครับพี่ปลา  ;D
ลำนี้ คือ X-Wing ลำใหม่ครับ พี่ปลาก็ซื้อมาต่อบ้างนะครับ บ้านเมืองจะได้มียาน
ล่องอยู่บนท้องฟ้า อิอิ  :P

ชุดนี้ให้ 10/10 เลย สวยและเหมือนในหนังมาก
ฟิกก็จัดเต็มสกรีนสวยงาม อยากด้ายยยยยยยยย  :P
อยากได้ก็ต้องจัด!!! จัด จัด จัด สถานเดียวครับแจน  ;)

โอ้ ด้านม่วง ชักร้ายกาจขึ้นเรื่อยๆเลย
ขนาดแพนด้าA ยังอัฟเกรดเก่งขึ้นขนาดนี้  :o
แต่ก่อนเห็นเอาแต่กินอย่างเดียว  ::) :P :P
แพนด้าเอ ร้ายอยู่คนเดียวนะครับ พี่หมอเอ่ย  ;)
เตะที ฟันกรามพี่ทิคหลุด ถึงกับสลบกันเลยทีเดียว  8)

ดีจัง ได้ดูชุดใหม่ๆแบบชัดๆ  ทำให้อยากดูภาคใหม่ไวๆจัง  :-[
ขอบคุณครับ  ;)