ผู้เขียน หัวข้อ: [MOC] Chronos Basement : ฐานทัพ ผู้พิทักษ์กาลเวลา  (อ่าน 6072 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[MOC] Chronos Basement : ฐานทัพ ผู้พิทักษ์กาลเวลา
« เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015 / 03:13:38 PM »
M@sterchiu ภูมิใจเสนอ " Chronos Basement "

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
Re: [MOC] Chronos Basement : ฐานทัพ ผู้พิทักษ์กาลเวลา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015 / 03:36:32 PM »
ฐานสวยสุดๆเลยครับ​ รายละเอียดเพียบ ;) ;)
การ์ตูนก็สนุก  ;D ;D

ออฟไลน์ January28

• Verified Member
  • Full Member
  • *
  • Bottoms up!
Re: [MOC] Chronos Basement : ฐานทัพ ผู้พิทักษ์กาลเวลา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015 / 03:46:10 PM »
โอ้ว ดาวทาทูอินมีฐานทัพใต้ดินด้วย
ชอบรายละเอียดภายในดู hiso เอ้ย sci-fi มักๆ
ฮาา เจอรี่ เป็นภารโรง 555

จากจำนวนสมาชิกฐานแคบเลยทีเดียว
ยังขาดห้องพยาบาล ห้องซ้อมยิง ห้องออกกำลัง
ห้องนอน ห้องอาหาร ห้องซ่อมบำรุง ห้องพลังงาน
ฯลฯ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015 / 04:13:24 PM »
กรี๊ดดดด !!!!   M@sterChiu กำลังจะถูกลักหลับ   

ฉากสวยมากครับ คาดว่าถ้างด Zen งด Fuji ดูหนังเดือนละแค่ 1 เรื่อง ฐานทัพจะใหญ่กว่านี้ 5 เท่านะครับ  :P

ออฟไลน์ Takashizero

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015 / 04:18:40 PM »
สวยงาม ใหญ่โตอลังการงานสร้างมากครับ ไอเดียยอดเยี่ยมไม่แพ้ชาติใดในโลกเลย^^  ;D

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015 / 04:26:23 PM »
ฐานสวยมากกกก :-*
แถมเจ๋งตรงที่เป็นการ์ตูนที่เป็นรีวิวไปในตัวด้วย
ปล:ผมโดนewokจับกินแล้วใช่ไหมครับ :-[
ปล2:พี่ทิคเดินผ่านประตูได้ไงครับ
ปล3:ทำไมพอเจไดชิ้วมาถึง เกือบทุกคนในฐานกลับกันหมดเลยครับ555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤศจิกายน 2015 / 04:44:02 PM โดย Touching »

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015 / 04:49:11 PM »
กรี๊ดดดดดดด ให้เลยค่ะ ชอบมากๆ ;D
รายละเอียดเยอะ  Mocสวยมากๆ   การ์ตูนง่ายๆแต่สนุกอ่านเข้าใจ   ดาราเพียบ  ;D ;D
รอติดตามเลยค่ะ  ;)

ฉากสวยมากครับ คาดว่าถ้างด Zen งด Fuji ดูหนังเดือนละแค่ 1 เรื่อง ฐานทัพจะใหญ่กว่านี้ 5 เท่านะครับ  :P

งดใส่ซอง 2 แสนด้วยค่ะพี่ทิค  ฐานทัพจะใหญ่กว่านี้ 10 เท่า :P

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015 / 05:04:58 PM »
เจอรี่ถูพื้นได้สะอาดเงางามมาก  ;D

ผลงานสุดยอดมาก สมกับที่ทุ่มทุนและทุ่มเทอดหลับอดนอน แปะ ๆ ๆ
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015 / 05:08:50 PM »
ฐานใหญ่จริงๆ ครับ :) สวยด้วย ;)

สมควรได้รับรางวัลจากท่านประมุขระ ::)

ตรงทางเข้าฐาน น่ามีฝาปิดด้วยนะครับ
เดี๋ยวฝุ่นทรายเข้ามาเยอะ สงสารน้องเจอรี่ :P

ดาราเยอะมาก ขอเพิ่มเก้าอี้ด้วยครับ :-*

ปล. ผมหาห้องน้ำไม่เจอครับ :-\ กิกิ

ออฟไลน์ zero

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015 / 05:57:30 PM »
พี่เสือเข้าประตูมาได้ไงตัวใหญ่กว่าประตูอีก 

ออฟไลน์ Stormalex

• Newbie
  • *
    • legogallery
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015 / 05:58:53 PM »
รายละเอียดฐานเยอะมากเลย สวยงาม  ;)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015 / 10:36:53 PM »
ว้าวๆ MOC สวยเลย รายละเอียดดีมากๆ ดาราก็เพียบเชียว... ;)

ป.ล. พี่เห็นด้วยกะพี่เสือและพี่ปลาเลยนะ งดพวกนั้นรับรองฐานใหญ่กว่านี้อีก 10 เท่าเลย... :P

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015 / 10:47:59 PM »
สรุปนี่คือสารคดี เจไดชิ้วส่งแขก เหรอเนี่ย ช่างมารยามดีงามตามท้องเรื่อง

เจอรี่แปลงร่างจากเสาเป็นนักการซะแล้ว

แต่นอกจากต้องหางบประมาณด้านสิ่งปลูกสร้างแล้ว ต้องเพิ่มงบคอสตูมด้วยนะ เอาชุดฟอร์ม 3-4 ชุด ดาราใส่กันเกือบทั้งกองถ่าย ซักบ้างรึเปล่าก็ไม่รู้  :P

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015 / 10:54:34 PM »
ตกลงรูปสุดท้าย พี่กุ้งจะมาลักหลับชิ้วใช่มั้ย

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015 / 11:28:16 PM »
อือหือ มีฐานด้วยท่านรอง เจอกันครั้งหน้า ยกมาถ่ายการ์ตูนด้วยนะครับ :-*

ปล.เจ้าเพี้ยนไปจีบสาวที่บาร์ แล้วจะมีใครมาขัดขวางไหมเนี้ย  :-[

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2015 / 01:20:13 AM »
ทำฐานทัพออกมาได้งดงามมาก ดูล้ำยุคจริงๆ ยอดเยี่ยมมาก  :) :) :)

ตกลงรูปสุดท้าย พี่กุ้งจะมาลักหลับชิ้วใช่มั้ย
ผมไม่ได้มีรสนิยมแบบนั้นนะครับ คุณเอก  :) :) :)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2015 / 10:05:03 AM »
ตอนแรกดูๆก็ไม่อะไรนะ แต่พอดูๆไป เห้ยทำไมมันมีหลายห้อง ใหญ่ชึ้นๆ  :-\

ชอบมากเลยครับ ลายละเอียดเยอะดีจิงๆ
มีตหน้า ถ้ามีโอกาศต้องเอามาให้ชมกันด้วยนะครั พี่ชิ้ว อย่าลืม  >:(

งดงามที่สุดเลยครับบ อยากจะเอาไปถ่ายรูปสัก ปีสักปี จิงๆ  :-[
 ผมยอมทำความสะอาดให้เลย  :P

ออฟไลน์ joey3d

• VIP
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2015 / 11:52:07 AM »
การ์ตูนสนุกดีครับ... อ่านจบสรุปได้ว่าชิ้วจะโดนลักหลับ :P

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2015 / 11:53:15 AM »
นี้ถ้าฐานไม่สสวย เรื่องนี้หมดคุณค่าเลยนะ  :P :P :P :P :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2015 / 06:35:21 PM »
ฐานสวยสุดๆเลยครับ​ รายละเอียดเพียบ ;) ;)
การ์ตูนก็สนุก  ;D ;D
ขอบคุณครับ คุณ King Roster  ;)

โอ้ว ดาวทาทูอินมีฐานทัพใต้ดินด้วย
ชอบรายละเอียดภายในดู hiso เอ้ย sci-fi มักๆ
ฮาา เจอรี่ เป็นภารโรง 555

จากจำนวนสมาชิกฐานแคบเลยทีเดียว
ยังขาดห้องพยาบาล ห้องซ้อมยิง ห้องออกกำลัง
ห้องนอน ห้องอาหาร ห้องซ่อมบำรุง ห้องพลังงาน
ฯลฯ
ขอบคุณครับ แจน  ;)
ความจริงห้องดำๆนั้นคือห้องพยาบาลนะครับ  :P
ห้องอื่นๆ..... อย่าไปสนใจเลยครับ งบหมดละ อิอิ 

กรี๊ดดดด !!!!   M@sterChiu กำลังจะถูกลักหลับ   

ขอบคุณครับพี่ทิค แต่จะให้งดของกิน ข้าน้อยทำไม่ได้อ่าครับ  :-\
ผ่ะ ผ่า ผมไม่ได้โดนลักหลับนะครับ  :-\

สวยงาม ใหญ่โตอลังการงานสร้างมากครับ ไอเดียยอดเยี่ยมไม่แพ้ชาติใดในโลกเลย^^  ;D
ขอบคุณครับ คุณ Takashizero จริงๆไม่ขนาดนั้นหรอกครับ งานผมยังหยาบๆอยู่เลยครับ  ;)

ฐานสวยมากกกก :-*
แถมเจ๋งตรงที่เป็นการ์ตูนที่เป็นรีวิวไปในตัวด้วย
ปล:ผมโดนewokจับกินแล้วใช่ไหมครับ :-[
ปล2:พี่ทิคเดินผ่านประตูได้ไงครับ
ปล3:ทำไมพอเจไดชิ้วมาถึง เกือบทุกคนในฐานกลับกันหมดเลยครับ555
ขอบคุณครับ ทัช  ;)
ปล.1 : ไปเจอบางสิ่งครับ ป่าอีวอคนะ มิใช่หุบเขากินคน
ปล.2 : พี่ทิคให้เกียร์ติสถานที่ คลานเอาครับ
ปล.3 : นั้นละสิครับ พี่ก็ไม่เข้าใจ อิอิ  ::)

กรี๊ดดดดดดด ให้เลยค่ะ ชอบมากๆ ;D
รายละเอียดเยอะ  Mocสวยมากๆ   การ์ตูนง่ายๆแต่สนุกอ่านเข้าใจ   ดาราเพียบ  ;D ;D
รอติดตามเลยค่ะ  ;)

งดใส่ซอง 2 แสนด้วยค่ะพี่ทิค  ฐานทัพจะใหญ่กว่านี้ 10 เท่า :P
ขอบคุณครับพี่ปลา ตอนแรกก่ะจะเล่นที่โจอี้บอก ว่าไปซื้อ ผช ซะละ อิอิ
ซอง 2 แสนไม่มีแน่นอนครับ 2 ล้านค่อยว่าไปอย่าง  :P

เจอรี่ถูพื้นได้สะอาดเงางามมาก  ;D

ผลงานสุดยอดมาก สมกับที่ทุ่มทุนและทุ่มเทอดหลับอดนอน แปะ ๆ ๆ
ทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้นอนเลยคิว มัวแต่หาซื้อเลโก้ราคาถูก 555

ฐานใหญ่จริงๆ ครับ :) สวยด้วย ;)

สมควรได้รับรางวัลจากท่านประมุขระ ::)

ตรงทางเข้าฐาน น่ามีฝาปิดด้วยนะครับ
เดี๋ยวฝุ่นทรายเข้ามาเยอะ สงสารน้องเจอรี่ :P

ดาราเยอะมาก ขอเพิ่มเก้าอี้ด้วยครับ :-*

ปล. ผมหาห้องน้ำไม่เจอครับ :-\ กิกิ
ไม่เป็นไรครับพี่โต้ง เจอรี่ชอบทำความสะอาดครับ  8)
ห้องน้ำไม่มีแน่นอน ในหนังยังไม่มีห้องน้ำเลยนะครับ ทรูปเปอร์ไม่เคยปัสสาวะเลย  :P

พี่เสือเข้าประตูมาได้ไงตัวใหญ่กว่าประตูอีก 
คลานเอาครับพี่โก้  :P

รายละเอียดฐานเยอะมากเลย สวยงาม  ;)
ขอบคุณครับ คุณ Stormalex  ;)

ว้าวๆ MOC สวยเลย รายละเอียดดีมากๆ ดาราก็เพียบเชียว... ;)

ป.ล. พี่เห็นด้วยกะพี่เสือและพี่ปลาเลยนะ งดพวกนั้นรับรองฐานใหญ่กว่านี้อีก 10 เท่าเลย... :P
ขอบคุณครับพี่พล แต่สู้ที่พี่พล MOC ภูเขาเป็นแรมปีที่โกดังจรัญมิได้เลยนะขอรับ  :P

สรุปนี่คือสารคดี เจไดชิ้วส่งแขก เหรอเนี่ย ช่างมารยามดีงามตามท้องเรื่อง

เจอรี่แปลงร่างจากเสาเป็นนักการซะแล้ว

แต่นอกจากต้องหางบประมาณด้านสิ่งปลูกสร้างแล้ว ต้องเพิ่มงบคอสตูมด้วยนะ เอาชุดฟอร์ม 3-4 ชุด ดาราใส่กันเกือบทั้งกองถ่าย ซักบ้างรึเปล่าก็ไม่รู้  :P
ผมเป็นคนมีมารยาทดีงามครับพี่อั๋น อิอิ  ::) มาถึงหนีกันหมด  :-[
นั้น!!! รู้อีก ผมมีแค่ 5 ชุดเองอ่า ไว้ค่อยหาเพิ่มหรือเปลี่ยนชุด Battle Pack ของสตาร์วิร์ปีหน้าละกันครับ อิอิ

พี่เอก นั้นท่านมาสเตอร์พี่กุ้งนะครับ ไม่แน่นอน!!!

อือหือ มีฐานด้วยท่านรอง เจอกันครั้งหน้า ยกมาถ่ายการ์ตูนด้วยนะครับ :-*

ปล.เจ้าเพี้ยนไปจีบสาวที่บาร์ แล้วจะมีใครมาขัดขวางไหมเนี้ย  :-[
ท่านประมุข ก็สร้างบ้างสิครับ ฐานพรรคยาจก อิอิ  ;)
รักรัก จะมาขัดขวางหรือไม่  ::)

ทำฐานทัพออกมาได้งดงามมาก ดูล้ำยุคจริงๆ ยอดเยี่ยมมาก  :) :) :)
ขอบคุณครับพี่กุ้ง  ;) แต่ก็ยังมิอาจสู้ บาร์สตรอมมี่ 501st  ของพี่กุ้งได้นะครับ  :-X

ตอนแรกดูๆก็ไม่อะไรนะ แต่พอดูๆไป เห้ยทำไมมันมีหลายห้อง ใหญ่ชึ้นๆ  :-\

ชอบมากเลยครับ ลายละเอียดเยอะดีจิงๆ
มีตหน้า ถ้ามีโอกาศต้องเอามาให้ชมกันด้วยนะครั พี่ชิ้ว อย่าลืม  >:(

งดงามที่สุดเลยครับบ อยากจะเอาไปถ่ายรูปสัก ปีสักปี จิงๆ  :-[
 ผมยอมทำความสะอาดให้เลย  :P
วันมิต พี่คงแบกมาไม่ไหวหรอกเจอรี่  :-[
จริงๆมันไม่แข็งแรงอย่างที่คิดนะ เหยียบทีแตกกระจาย  :P

การ์ตูนสนุกดีครับ... อ่านจบสรุปได้ว่าชิ้วจะโดนลักหลับ :P
ไม่ใช่ละครับ โจอี้ร้ายสุดๆ  >:(

นี้ถ้าฐานไม่สสวย เรื่องนี้หมดคุณค่าเลยนะ  :P :P :P :P :P
โหยยยยย พี่แบงค์ หมดคุณค่าตรงไหนครับ ผมอุตส่าห์มีมารยาทช่วยให้ทุกคนหนีออกมาเร็วๆ อิอิ  :P