ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 75099 : Rey's Speeder  (อ่าน 6947 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[Review] 75099 : Rey's Speeder
« เมื่อ: 30 ตุลาคม 2015 / 09:20:14 PM »
75099 Rey's Speeder
Theme   Star Wars
Year       2015
Pieces    193
Minifigs   2
Price       19.99 USD / 269.90 HKD / 1,600 BAHT

M@sterChiu ภูมิใจเสนอ " Rey's Speeder  "

หน้ากล่อง สวยงามมากๆเลยครับ กล่อง Star Wars ภาค 7 นี้  :-[

หลังกล่อง

ข้างๆกล่อง

มีห่อบริค 2 ห่อ + สติ๊กเกอร์ + คู่มือที่คุณคู่ควร อีก 1 เล่ม  :)

เผลอแปบเดียว ห่อแรกก็เสร็จ พร้อมฟิก Unkar's Thug ตัวหนึ่ง

ห่อที่ 2 มาถึงเราก็ได้นางเอกสุดสวยของเรา นั้นก็คือน้อง Rey นั้นเองครับ วี๊ดวิ้วววว  :-[ :-[ :-[

นี่คือโฉมหน้าที่แท้จริง เหล่าฟิกของกล่องนี้ครับ  :-*

แต๊นแต๋น!! เสร็จแล้วครับผม สวยดีนะครับ

ความสวยยงาม : 10 เต็ม 10 ครับ (สวย นางเอกสวยมากๆเลยครับ  :-[ )

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[Review] 75099 : Rey's Speeder
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2015 / 09:20:41 PM »
M@sterChiu ภูมิใจเสนอ " Assault & Cure Unit  "

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
Re: [Review] 75099 : Rey's Speeder
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2015 / 09:25:21 PM »
เห็นยานลำนี้ทีไรนึกถึงไอติมแท่งทุกที​เล​ยครับ​ 555 :P :P :P

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
Re: [Review] 75099 : Rey's Speeder
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2015 / 09:27:00 PM »
อ่าวชิ้ว กลับมาด้านมืดอีกแล้วเหรอ

ภาพสุดท้าย moc ฉากในฐานได้เจ๋งมาก~  ;D ;D

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2015 / 09:57:31 PM »
โอ๊ยยยยยยยยยย อยากได้!!!!!! Review เสร็จแล้วมีจับแจกรางวัลรึเปล่าครับผม >_<

การ์ตูนสนุกมากๆเลยครับชิ้ว(แอบมีโชว์ rebels base ด้วยอ่า สวยๆๆๆๆๆ) :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2015 / 10:06:25 PM »
 :) ฟิกสวย ภาพสวย ดูเสร็จจะได้ซื้อไอติมกินต่อเลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2015 / 10:14:43 PM »
ดาร์ดคิว กับคุณขยันต้องระวังให้มากนะครับ
แค่กุญแจมืออันเดียว ไม่อาจรับมือกับ อั๋น กะตัก (Unkar's Thug) ได้หรอก   ;D  :P

ปล. มารโจ๋ร้ายกาจมาก ถึงขนาดไปเพิ่มบทตัวเองใน Star War ได้ด้วย แถมยังบังคับให้เลโก้ทำชแลงสีทองให้ตัวเองใช้อีก

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2015 / 10:17:54 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับยานนี้ใหญ่เหมือนกันนะเนี้ย :-*
ปล.รอรีวิว+การ์ตูนfirst order speederครับ

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2015 / 10:29:00 PM »
เห็นภาพรีวิวชุดนี้ ทำให้อยากทานไอติม :P

พบนักแสดงแล้ว ทำให้อยากอ่านตอนต่อไวๆ จัง :-*

ปล. ดาว Jakku ภาพนั้นดูเหมือนจะไร้แรงดึงดูดครับ

(นักแสดงลอยตัวได้) ถ้าเพิ่มเงาตรงที่ยืน จะช่วยได้หรือเปล่าครับ ::)

ขอบคุณสำหรับรีวิวชุดนี้ :)

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2015 / 12:02:38 AM »
ดูเหมือน Speeder จะใหญ่กว่าที่คิด
รออ่านการ์ตูนต่อนะครับ  :) :) :)

ปล. ชอบชื่อ อั่นกะตัก จริงๆ ไม่รู้พี่เสือคิดได้ยังไง  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ January28

• Verified Member
  • *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2015 / 01:03:28 AM »
สวยอ่าาาา ชิ้วจัดหนักอีกแล้ว
รอดูรีวิวกล่องต่อไป รู้สึกจะมี captain pasma อิอิ

ปล.แฮรี่ พอตเตอร์ มาไง555

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2015 / 07:06:53 AM »
ทำรีวิวสวยๆ ต้องยกให้เจไดชิ้วเลย   :D
เดี๋ยวรออ่านตอนต่อไปค่ะ   ฐานที่Moc เองสวยมากค่ะ หมดไปกี่แสนเนี่ยพาร์ท new ทุกชิ้น อิอิ  :P

อั๋น กะตัก (Unkar's Thug) 55555555555555 พี่ทิคคิดได้ไงเนี่ย ฮามากค่ะ  ;D ;D

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2015 / 10:15:42 AM »
เห็นยานลำนี้ทีไรนึกถึงไอติมแท่งทุกที​เล​ยครับ​ 555 :P :P :P
แม็กนั้ม เย็นๆไหมครับ กล่องละ 19.99$ เองนะครับ  :P

อ่าวชิ้ว กลับมาด้านมืดอีกแล้วเหรอ

ภาพสุดท้าย moc ฉากในฐานได้เจ๋งมาก~  ;D ;D
ผมกลับมานานแล้วนะครับ พี่แบงค์  ::)
ปล. ฐานมีเท่าที่เห็น ยังไม่มีเวลาทำเพิ่มเลยครับ อิอิ  ;)
พี่แบงค์มีบทเป็นหน่วย ไอที ของหน่วย ACU นะครับ  :P

โอ๊ยยยยยยยยยย อยากได้!!!!!! Review เสร็จแล้วมีจับแจกรางวัลรึเปล่าครับผม >_<

การ์ตูนสนุกมากๆเลยครับชิ้ว(แอบมีโชว์ rebels base ด้วยอ่า สวยๆๆๆๆๆ) :-[ :-[ :-[
กล่องนี้ สามารถแลกมอไซด์ที่เอจับรางวัลมาได้นะครับ  ::)

ปล. ตกลงเป็นฐาน ACU แล้วนะเออี้ อิอิ  8)

:) ฟิกสวย ภาพสวย ดูเสร็จจะได้ซื้อไอติมกินต่อเลย  ;D ;D ;D
ขอบคุณครับพี่เจี๊ยบ ซื้อเผื่อผมด้วยนะครับ  :P

ดาร์ดคิว กับคุณขยันต้องระวังให้มากนะครับ
แค่กุญแจมืออันเดียว ไม่อาจรับมือกับ อั๋น กะตัก (Unkar's Thug) ได้หรอก   ;D  :P

ปล. มารโจ๋ร้ายกาจมาก ถึงขนาดไปเพิ่มบทตัวเองใน Star War ได้ด้วย แถมยังบังคับให้เลโก้ทำชแลงสีทองให้ตัวเองใช้อีก
อั๋น กะตัก!!!! พี่ทิค ก็คิดได้นะครับ อิอิ  :P :P เดี๋ยวเปลี่ยนบทพี่อั๋นซะเลยดีไหม  8)

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับยานนี้ใหญ่เหมือนกันนะเนี้ย :-*
ปล.รอรีวิว+การ์ตูนfirst order speederครับ
ใช่ครับ น้องทัช ตอนแรกพี่ก็นึกว่าจะเล็กกว่านี้หน่อย แต่สวยนะครับ  ;D
น้องทัชก็คงจัดเหมือนกันสินะ (พี่สัมผัสได้)  ::)

เห็นภาพรีวิวชุดนี้ ทำให้อยากทานไอติม :P

พบนักแสดงแล้ว ทำให้อยากอ่านตอนต่อไวๆ จัง :-*

ปล. ดาว Jakku ภาพนั้นดูเหมือนจะไร้แรงดึงดูดครับ

(นักแสดงลอยตัวได้) ถ้าเพิ่มเงาตรงที่ยืน จะช่วยได้หรือเปล่าครับ ::)

ขอบคุณสำหรับรีวิวชุดนี้ :)
ด้วยความยินดีครับ พี่โต้งครับ แต่ๆ ผมทำเต็มความสามารถของผมละครับ  :-X
Photoshop เล่นยากอ่า ผมไม่ถนัดเอาซะเลย เงาๆ ท่าจะไม่ยาก แต่ก็คงยาก  ::)
รีวิว + การ์ตูน ทำเกิน 5 ชม.เลยครับพี่ 555+

ดูเหมือน Speeder จะใหญ่กว่าที่คิด
รออ่านการ์ตูนต่อนะครับ  :) :) :)

ปล. ชอบชื่อ อั่นกะตัก จริงๆ ไม่รู้พี่เสือคิดได้ยังไง  ;D ;D ;D
ใช่ครับ พี่กุ้ง  ;) ใหญ่กว่าที่ผมคิดเหมือนกันเลย
ปล. พี่ทิค คิดได้ยังไงนั้น ผมว่าต้องถามพี่อั๋นต่อละครับ อิอิ  :P

สวยอ่าาาา ชิ้วจัดหนักอีกแล้ว
รอดูรีวิวกล่องต่อไป รู้สึกจะมี captain pasma อิอิ

ปล.แฮรี่ พอตเตอร์ มาไง555
ผม บ่จี้ แล้ว อ่า แจนนนนนนนน  :'(
ไม่นะไม่!! กล่องนั้นแพงเกิน รอก่อน

ปล. นั้นคือ DarthChui นะ แจน (แจนก็มีบทในหน่วย ACU เหมือนกันนะ)

ทำรีวิวสวยๆ ต้องยกให้เจไดชิ้วเลย   :D
เดี๋ยวรออ่านตอนต่อไปค่ะ   ฐานที่Moc เองสวยมากค่ะ หมดไปกี่แสนเนี่ยพาร์ท new ทุกชิ้น อิอิ  :P

อั๋น กะตัก (Unkar's Thug) 55555555555555 พี่ทิคคิดได้ไงเนี่ย ฮามากค่ะ  ;D ;D
ขอบคุณครับพี่ปลา  ;)
ฐานที่ MOC หมดไปทั้งสิ้น.... หลายอยู่ครับ แต่ไม่ถึงแสนแน่นอน (รวมพาร์ทที่สั่งมาทั้งหมดก็ประมาณ 20K มั่ง)

นั้นสิครับ ประเด็นใหญ่เลยพี่อั๋นเรา อิอิ  ;D :D :D :)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2015 / 01:35:11 PM »
ติดรูปลอกยัง

อ่อ ไม่มีสินะ อิอิ

ฟิก ผญ สวยดีอะ ต้องใช้ถอดเปลี่ยนหัวเลยใช่ปะ ถ้าจะใส่หัวผ้าคลุม
แล้วยานมันเปิดด้านข้างได้เพื่ออะไรล่ะ ซ่อนเลโก้?
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ... ;D

ป.ล. อย่าลืมสิ มารร้ายต้องสีส้ม จำไว้นะ... ::)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2015 / 09:52:08 PM »
ติดรูปลอกยัง

อ่อ ไม่มีสินะ อิอิ

ฟิก ผญ สวยดีอะ ต้องใช้ถอดเปลี่ยนหัวเลยใช่ปะ ถ้าจะใส่หัวผ้าคลุม
แล้วยานมันเปิดด้านข้างได้เพื่ออะไรล่ะ ซ่อนเลโก้?
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ... ;D

ป.ล. อย่าลืมสิ มารร้ายต้องสีส้ม จำไว้นะ... ::)
รูปลอก คือสติ๊กเกอร์หรอครับพี่พล  ::)
ยานเปิดข้างๆซ่อน กิ๊ก อ่าสิครับ อิอิ  :P

ปล. มารร้ายต้องสีส้มหรอครับพี่พล  8)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2015 / 06:57:51 AM »
ACU เดียวกับชุดธีม Alien C. อ่ะป่าว  :o

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2015 / 06:35:46 PM »
ACU เดียวกับชุดธีม Alien C. อ่ะป่าว  :o
มันคือ อีหยังอ่า พี่แบงค์ครับ  ::)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2015 / 07:01:56 AM »
รีวิวยังงี้ ถ้าได้ถ่ายที่ มุกดาอีน คงดูสมจริงกว่านี้ 555  :P :P

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2015 / 07:12:15 AM »

มารอั๋นล้านล้านภาค... อั๋นกะตักเป็นเพียงหนึ่งในล้านภาคเท่านั้น :o :o

เป็นครั้งแรกที่ผมได้ออกโรง แถมเป็นคนดีอีก เรื่องนี้ต้องมีเงื่อนงำ

ฐานสวย รีบเสร็จไวไวนะ
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2015 / 05:42:22 PM »
รีวิวยังงี้ ถ้าได้ถ่ายที่ มุกดาอีน คงดูสมจริงกว่านี้ 555  :P :P
คงจะต้องให้เออี้ ตักทรายขึ้นหลังกระบะส้มเก่าๆโทรมๆมาหน้าบ้านพี่แล้วละครับเจอร์รี่  :P

มารอั๋นล้านล้านภาค... อั๋นกะตักเป็นเพียงหนึ่งในล้านภาคเท่านั้น :o :o

เป็นครั้งแรกที่ผมได้ออกโรง แถมเป็นคนดีอีก เรื่องนี้ต้องมีเงื่อนงำ

ฐานสวย รีบเสร็จไวไวนะ
นายชอบเป็นคนโฉดสินะ คิวอี้  ::)
จริงๆคิวจะเป็นคนทรมานรีดข้อมูลจากศัตรูของหน่วยนะ  ;)